TIN TÀI TRỢ.

Yêu một người lấy một người, em biết phải làm sao???

• 1 Lượt chia sẻ
  • 2.98K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cứ nghĩ rằng mình đã quên người đó nhưng kỳ thật là không tài nào quên được. Có người sẽ bảo em kỳ lạ vì em cũng không hề biết rằng người đó có thích em không nữa. Em biết người đó khi còn học lớp bảy và em luôn muốn mình bắt gặp ánh mắt người đó. Cảm giác thật kỳ lạ em thấy tim mình thật loạn nhịp. Hồi đó hình như người đó cũng thích em vì em luôn gặp người đó nhìn em trìu mến. Sau vì bọn em còn quá nhỏ lên không hề nghĩ đến yêu đương, em nghĩ thế và em luôn nghĩ về người đó. Nhưng có lẽ em là người quá nhút nhát không dám thổ lộ tình cảm của mình để rồi em đã làm lạc mất anh. Bọn em cùng tỉnh với nhau nhưng em không bao giờ dám hay nói chính xác là sợ gặp lại người đó, em sẽ không biết bắt đầu nói thế nào, em chán nản khi hằng đêm luôn mơ về người đó. Có lần em gọi điện thoại chỉ để nghe giọng nói người đó nhưng không dám nói em là ai. Thời gian cứ thế trôi và em gặp chồng em bây giờ. Em không có cảm giác tình yêu như vậy nhưng thật sự chồng em là một người tốt nhất trên thế gian em từng gặp, em đã lấy anh để cố quên đi hình ảnh người đó nhưng em không thể quên. Hình ảnh người đó hằng đêm vẫn hiện về sinh động như đời thường, và cũng không hiểu mỗi khi mơ về người đó em luôn mong cho giấc mơ kéo dài mãi. Em không biết có phải như thế là phản bội chồng em hay không nữa, nhưng em không làm cách nào được. Em cũng không hiểu khi đối mặt với người đó em sẽ thế nào nhưng em luôn thấy xốn xang khi nghĩ đến người đó lên không dám gặp. Em phải làm sao bây giờ để hình ảnh người đó không ám ảnh em từng đêm vì em thật sự không muốn phản bội chồng, vui lòng cho em lời khuyên………….
    :Sad::Sad::Sad::Sad:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 146 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chia sẻ với bạn, mình cũng trong hoàn cảnh giống bạn, có một đêm, mình đã gọi tên người ấy, vợ mình có nghe thấy và rất buồn, mình cũng ko biết phải làm sao nữa, hoang mang quá !
    ...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,184 Bài viết

• 973 Được cảm ơn

Người mà chị yêu thầm thật ra chỉ là một hình tượng hoàn hảo mà chị tự thêu dệt lên thôi. Nếu giả sử chị thật sự lấy người đó làm chồng thì chưa chắc người đó tốt bằng chồng chị bây giờ đâu, em cam đoan đó. Không chừng chị lại bị vỡ mộng tan tành vì thói hư tật xấu của người đó ấy chứ. Chị đang bị lạc lối trong một giấc mộng đẹp nhưng mà mơ thì mãi mãi vẫn là mơ, mong chị sớm quay lại thực tế với chồng chị vì nếu đánh mất chồng chị thì giấc mơ kia sẽ trở thành ác mộng đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn thử tình cờ quen vài người bạn của người đó và đến tham dự một cuộc vui mà chắc chắn người đó đến dự xem người đó giờ thế nào? Có đáng cho bạn hằng đêm thầm thương trộm nhớ hay không? Và thật sự là họ có tình cảm với mình không, nếu họ không có tình cảm với bạn thì cũng có lý do để quên đúng không? Còn nếu họ có tình cảm với bạn thì hãy coi nhau như người bạn tâm giao, có khi gần nhau lại cảm thấy không nhớ nhung nữa, tình yêu là vậy mừ
    :Thinking::Thinking::Thinking::Thinking::Thinking: :Thinking::Thinking::Thinking::Thinking::Thinking:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vẫn biết là như vậy nhưng mà khi yêu thì thật sự không có lý trí nữa, ban ngày mình không bao giờ nghĩ về người đó nhưng thi thoảng hàng đêm lại mơ đến người đó, mình không tài nào kiểm soát được. Chắc kiếp trước mình mắc nợ người đó, may là anh xã không biết nếu không sẽ buồn lắm. Mình luôn run rẩy và sợ không dám đến gần họ, thật ngớ ngẩn phải không?? Chắc mình hết thuốc chữa roài!!! Đau khổ:Sick::Sick:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 866 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Có lẽ chị sai lầm ngay từ đầu khi nghĩ rằng lấy chồng để lấp đi hình ảnh của anh kia...Chị hãy nghĩ những hành động suy nghĩ bây h của chị là ko công bằng vs chồng chị

Người đàn ông kia trước sau cũng ko là của mình thì day dứt mãi làm j hả chị, ko quên nhưng để trong lòng như 1 kỉ niệm thôi.Có lẽ " con cá mất là con cá to" thôi chị ạ, vì chưa đạt đc nên khao khát, có khi đạt đc rồi lại chẳng thoải mái hơn đâu
    ranh giới giữa thực và hư
    những khái niệm lẫn lộn,

hệ số tương quan giữa bình yên và hạnh phúc bằng bao nhiêu!?

mãi mãi dài bao lâu!?
    rót đầy rồi đổ đi...
    • 182 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

cái gì ko phải là của mình thì ko phải là của mình, nhiệm vụ của mình là làm những gì của mình tốt đẹp lên. Đừng tự hành hạ nữa bạn ạ, hình ảnh người đó tuy đẹp thật nhưng người đó có lau những giọt nước mắt cho bạn? bên bạn lúc ốm đau? và cùng bạn đi đến hết cuộc đời? nhiệm vụ của bạn là phải làm cho hình ảnh người bạn đời đẹp hơn, đáng yêu hơn và cảm thấy mình hạnh phúc vì người ấy sẽ cùng bạn chia ngọt sẻ bùi, là cha của các thiên thần nhỏ. Cái gì đã mất ko phải là cái đẹp nhất mà đơn giản vì chẳng phải là của mình. Ở mỗi xã hội, mỗi hoàn cảnh con người phải tự suy nghĩ tích cực và lạc quan thôi, nếu mơ về a ta thì hãy chép miệng: ồ một giấc mơ đẹp rồi lại trở về với gia đình với công việc, nếu rỗi quá thì nghĩ thêm việc để làm thôi. (vài lời mạo muội)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ban ah, minh cung da tung nghi la minh se khong bao gio quen duoc nguoi ma dau tien minh yeu, nhung nhu the thi that su bat cong voi nguoi ma minh dang yeu va se cuoi dung khong? Minh chi thay buon khi nguoi yeu cu cua nguoi yeu minh bay gio da lay chong roi, co con roi ma van thuong xuyen nhan tin voi nguoi yeu minh voi loi le thuong yeu, minh buon nhung minh chang biet lam the nao. Minh da song that su vi tha nhung nhu the van rat buon. Hay song that thoai mai, hay tran trong nhung gi minh co truoc khi chua muon.
    • 3,744 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

một khi anh đã là chồng em thì những người đã qua chỉ là tạm bợ !
    sống với nhau là sống cả đời, bát nước hắt đi chẳng lấy lại được, chi bằng trân trọng những cái " thật sự là của mình "