Yêu một người chưa bao giờ gặp mặt...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.74K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thật sự không biết phải làm sao nữa. Tâm trạng rối bời. Mình không hiểu chút nào về con gái, những suy nghĩ của họ. Có lẽ post bài lên đây là cách giúp mình giải tỏa nỗi lòng và xin tư vấn của các bạn có kinh nghiệm.
    Sơ qua chút về mình, mình là du học sinh ở châu Âu. Một năm trước, mình và cô ấy quen nhau qua một Fanpage tư vấn du học ở thành phố mình. Cô ấy muốn xin kinh nghiệm apply và add Facebook mình để tiện việc trao đổi. Qua Facebook, mình và cô ấy đã tìm được khá nhiều điểm chung như chơi game, hâm mộ chung đội bóng đá.... Đó là thứ đã khiến mình và cô ấy nói chuyện nhiều và thân nhau hơn. Thời gian dần trôi, mình cũng đã chiếm được chút sự tin tưởng của cô ấy, những tâm sự, chuyện buồn, những lời động viên thi cử, cuộc sống, bọn mình vẫn thường xuyên chia sẻ cho nhau. Mình đã coi cô ấy là một người bạn tri kỷ thực sự và thầm mong cô ấy đỗ kì thi sang du học. Không may thay, cô ấy trượt kì thi đó. Dù bản thân rất buồn nhưng mình vẫn luôn động viên và trò chuyện cho cô ấy quên đi kì thi. Đó có lẽ là thời điểm khiến mình và cả cô ấy (theo cảm nhận của mình) có sự thay đổi lớn về tình cảm. Chúng mình nói chuyện nhiều hơn, dành phần lớn thời gian trong ngày để chia sẻ ảnh, tâm sự, và cả nói chuyện về bóng đá (World Cup ). Tiện mùa du lịch, nên cũng nói nhiều về du lịch, mình có ngỏ ý muốn đi du lịch bụi cùng cô ấy khi về VN, và cô ấy cũng rất vui vì kế hoạch đó. Chuyện tình cảm cứ thế lớn lên, có những lúc mình bâng quơ nói về việc mình thích cô ấy, cô ấy chỉ cười, thỉnh thoảng thì nói "T sợ yêu xa lắm, t sẽ chết vì nhớ mất". Có lẽ là tình cảm của mình và cô ấy chưa đủ lớn.
    Tháng 10, một ngày, cô ấy tỉnh dậy lúc đêm (3,4h sáng VN) (cô ấy hay bị tỉnh giấc lúc đêm), vừa chat với mình vừa uống bia. Có lẽ đã ngà ngà hơi men, cô ấy nói cô ấy cô đơn, kêu mình mau về với cô ấy, đi chơi, đi du lịch với cô ấy. Đây là lúc mà mình thấy thật sự thương cô ấy và nhận ra đây là người con gái yếu đuối mình cần che chở và quan tâm yêu thương (thật lòng).
    Tháng 11, mình hẹn cô ấy tháng 1/2015 mình sẽ về VN và sẽ đi Thailand du lịch với cô ấy. Tính ngày đi, đặt vé máy bay xong xuôi hết. Chỉ nghĩ đến ngày đó mà mình thấy cuộc đời thật tuyệt làm sao.
    Do năm 2014 là năm điên rồ với ngành máy bay, nên nhà mình kiên quyết ko cho mình về VN trước năm 2015 âm lịch. Vì vậy mình đã tính toán, lên kế hoach rất nhiều để về VN. Mình quyết định đặt vé bay sớm đầu tháng 12 luôn vì mình ko thể chờ đc ngày đc gặp cô ấy. Vì về không báo cho gia đình biết nên mình thuê một căn phòng trọ sinh viên ở Thanh Xuân để ở. Dĩ nhiên, cuộc sống ko giống cuộc đời, cô ấy ở nhà bận giúp công việc kinh doanh của gia đình ko thể lên HN đi chơi với mình (cô ấy ở Thái Bình). Những lúc lên HN, cô ấy cũng ko có thời gian gặp mình. Mình rất thông cảm và tự nhủ ko tháng này gặp thì sang tháng 1 sẽ gặp. 15/12, cô ấy nói đang rảnh và muốn đi Thai sớm ngày 17/12. Mình cuống cuồng đi đổi vé, nhưng vì giá vé sát ngày quá cao (Chi phí đổi vé cũng hơn 5triệu) nên cô ấy nói mình lui lại cuối tháng 1 cũng đc. Đến tối, cô ấy nói với mình sang tháng 1 cô ấy đi Sing ko thể đi Thai cùng mình được.... Chuyện chưa dừng lại ở đây. Dù rất buồn và thất vọng nhưng mình vẫn muốn gặp và rủ cô ấy đi chơi xem film, vì ko đi Thai ngày 17 thì có lẽ hôm đấy cô ấy rảnh để đi HN. Bận là tình trạng của cô ấy sau khi mình ngỏ ý đi xem film. Tâm trạng mình thật sự thất vọng. Sau bao nhiêu cố gắng, mục đích của việc mình về VN coi như là trống không. Có vẻ cô ấy đang cố tránh gặp mình. Tối hôm đó mình nhắn tin nói về việc mình yêu cô ấy nhiều như thế nào, và mình chọn giải pháp rời xa cô ấy ko làm phiền cô ấy nữa. Sáng 17/12, cô ấy nhắn tin đang ở HN, gần chỗ mình thuê và muốn cùng mình đi xem film. Mình lờ tin nhắn đó đi. Mình deactive Facebook vì mình muốn suy nghĩ và tạm quên đi hình ảnh cô ấy. Nhưng có lẽ là quá khó, mình ko thể nào ngừng nhớ về cô ấy. Cả ngày dài, mình chỉ nằm trong phòng trọ ko ra ngoài, trong đầu chỉ có hình ảnh cô ấy. Có lẽ là do quá ảo tưởng vì mối tình này mà giờ đây mình như 1 thằng thất bại, về VN chỉ làm bạn với 4 bức tường và chiếc giường ở phòng trọ.
    Mình phải làm sao đây?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 763 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vạn sự khởi đầu nan , gian nan bắt đầu nản , bạn mới bắt đầu mà nản rồi sao , như thế sao bạn có thể tiếp tục tình yêu như vậy được , có thể cô ấy bận thiệt vì công chuyện gia đình , bạn cứ cho 1 cơ hội đi , đừng bỏ cuộc vô lý như thế
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhongVan100 Xem bài viết
    Vạn sự khởi đầu nan , gian nan bắt đầu nản , bạn mới bắt đầu mà nản rồi sao , như thế sao bạn có thể tiếp tục tình yêu như vậy được , có thể cô ấy bận thiệt vì công chuyện gia đình , bạn cứ cho 1 cơ hội đi , đừng bỏ cuộc vô lý như thế
    Mình muốn gặp và chờ thời gian chứng minh cho cô ấy tình cảm chân thành của mình, nhưng ko có cơ hội để gặp. Hôm trước mình lại lờ đi tin nhắn xem film với cô ấy và deactive Facebook. Cô ấy chỉ nhắn lại là ghét mình. Hôm nay đăng nhập Facebook thì thấy cô ấy đã unfriend mình rồi
    • 42 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Đã về VN rồi thì nên cố gặp xem thế nào vậy, gọi điện năn nỉ cô ấy thử. Ai lại về VN để gặp bạn gái mà bạn gái lại ko gặp được là thế nào.

Yêu nhau qua mạng mình thấy khó lắm đấy, vì những gì tốt nhất sẽ được thể hiện ra. Haizz mình cũng đã suýt rung rinh vì một người qua mạng, nhưng càng ngày càng thất vọng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình đang tính Noel tới đi Thái Bình rồi gọi cô ấy cùng đi chơi ở TB, k biết lúc đó gọi cô ấy có nghe máy ko Từ giờ đến lúc đó còn 3 ngày, mình sẽ tìm một món quà để mang tặng. Cả nhà tư vấn chọn quà giúp mình với

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Chrjsmusik
    • 42 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

A mà viết xong mình mới để ý nhé. Em trai học ở nước nào mà đang tháng 12 ôn thi gần chết (master) em lại chạy về VN tìm gặp bạn gái và chờ đến cuối tháng 1 để đi chơi? Như vậy là em nghỉ học tới 2 tháng, đó là chưa kể thời gian em muốn về ăn tết âm lịch cùng gđ. Nếu em đang học master hay bachelor thì điều này quá vô lý.

Thêm vào đó 1 round trip đi Euro không rẻ, không lẽ gđ em giàu đến thế sao?
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình học lại bachelor, mình báo với trường về Việt Nam trainning mấy tháng, nói chung xin đủ tín chỉ renew visa được rồi. Mình định ở đến t5 mới về nhà rồi t7 quay lại châu Âu. Vé mình về Việt Nam cả khứ hồi là 750€, tính chi phí ở VN thì cũng đủ sống k cần phải giàu để làm đc việc này. Cái chính là có dám làm hay ko thôi, nhưng dù gì mình cũng đã làm rùi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Chrjsmusik
    • 39 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    khó tin
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng gần giống như bạn. Bây giờ mình cũng ko biết như thế nào. Mình thất vọng ko còn muốn tin yêu thêm 1 người nữa. Mình vô tình quen cô ấy trên zalo. Mình ko hề có ý định tán tỉnh hay tình cảm trai gái với cô ấy. Lúc ấy chỉ là mình cầm có 1 người tâm sự vì mình vừa mới ctay ng yêu. Thực sự sau hôm nói chuyện đấy mình cũng ko đoái hoài j tới 1 người mới quen. Mình làm trong Sài Gòn còn cô ấy nói cô ấy ở Hà Nội. Công việc khi ấy mình rất bận làm cả ngày lẫn đêm ko có khái niệm chủ nhật j cả. Vậy nên chỉ tới lúc nghỉ ăn xong cơm tối mình mới lại vào zalo thì nhận đc tin nhắn của cô ấy. Mình cũng chỉ trả lời bình thường như những ng bạn mà thôi. Hầu như ngày nào cũng thế. Nghe cô ấy kể thì gđ cô ấy rất điều kiện nhưng chỉ còn 2 bố con bởi mẹ cô ấy mất rồi. Những hình ảnh cô ấy mà mình thấy thì là 1 cô gái rất xinh và hiền. Gọi điện nch giọng nói vô cùng nhẹ nhàng và ngoan. Tgian trc đấy mình đã có ý định tháng 4/2017 mình trở ra bắc và nghỉ công việc trong này. Mình quê Ninh Bình nên ko còn muốn làm xa xôi nvay nữa. Rồi đc 1 tgian cô ấy nói thích mình. Mình ban đầu chỉ nghĩ cô ấy đùa và nếu có thật thì mình cũng ko muốn bởi gđ 2 đứa khác xa nhau. Bản thân mình chỉ là 1 ng công nhân bt, gđ cũng ko có j cả. Mình cũng ko cao to mà cũng gọi là nhìn có duyên thôi. Nhưng cô ấy luôn nói thích mình rồi mỗi lần gọi điện nchuyen cô ấy đều khóc vì mình từ chối tình cảm của cô ấy. Mìn là ng có lòng tự trọng lại ko muốn trèo cao sợ bị ng khác coi thường nên mình ko bao giờ có ý nghĩ là yêu 1 ng như vậy. Nhưng cng mình lại rất nội tâm và ko kiềm lòng đc vì bao lần cô ấy khóc vì mình. Rồi cô ấy động viên đừng mặc cảm bởi trc đây bố mẹ cô ấy cũng giống như mình và cô ấy bây giờ. Mình sau đó chấp nhận ty của cô ấy bởi những lời động viên đó. Rồi đến cuối tháng 4/2017 mình bay ra Bắc. Cô ấy nói đón mình rồi 2 đứa về nhà mình chơi. Nhưng sau đó cô ấy nói bị ốm mình cứ về nghỉ ngơi mấy ngày khi nào cô ấy khỏi mình lên Hà Nội gặp cô ấy. Sau đó là rất nhiều lần hẹn gặp nhau nhưng cứ đến sát ngày mình lên đó thì cô ấy lại có 1 lí do j đấy và lại lùi lại. Mình ko hề nghi ngờ tình cảm của cô ấy bởi mình nghĩ qua cách nch cô ấy rất ngoan hiền và bthan mình cũng ko có j để cô ấy lợi dụng. Cô ấy chỉ rất hay giận dỗi vô cớ và ghen thì ko ai bằng. Vậy nên mình càng tin vào tình yêu của cô ấy dành cho mình. Nhưng đến giờ này đã hơn 1 năm rồi cả 2 đứa vẫn chưa từng gặp mặt. Tháng này mình và cô ấy hẹn nhau 2 lần nhưng đều ko đc vì cô ấy nói bận cv. Mình đã thay đổi cố gắng rất nhiều để xứng đáng với cô ấy và giờ đã trở thành 1 con người hoàn toàn khác. Mỗi ngày đi làm về buổi tối mình dành trọn tgian để nch với cô ấy. Mình cũng hi sinh rất nhiều thứ vì cô ấy. Đến giờ trong suy nghĩ của mình hơn 1 năm qua cô ấy chỉ coi mình là trò đùa bởi yêu nhau nhiều nvay mà hơn 1 năm ko gặp để biết mặt nhau. Rất nhiều lí do để ko gặp mặc dù chỉ 2 tiếng là mình có thể lên tới chỗ cô ấy. Mình giờ thấy mất niềm tin vô cùng. Chỉ là ko hiểu từng ấy tgian cô ấy làm nvay với mình là vì điều j. Hàng ngày cô ấy cũng đi làm về là chỉ dành tgian nch với mình. Mình ko nghĩ là bị lợi dụng vì mình cũng mới tặng cô ấy mấy lần quà những lần sinh nhật hay 20/10, 8/3 vậy thôi và cũng ko đáng bao nhiêu cả. Bản thân mình dường như bị trầm cảm nhẹ. Làm việc về mình ko còn muốn bạn bè hay đi đâu cả. Nếu ko còn tiếp tục chắc chắn mình ko bao giờ yêu thêm 1 ng con gái nữa. Chỉ là cảm thấy khó hiểu, rất khó hiểu. 
    • 51 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Me too 6nam. Kết qua chưa bao giờ gặp haizzz

• 53 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ôi bạn ơi khi gặp rồi lại vỡ mộng đó tinh yêu qua cái điên thoại đê lại nhiêu hậu quả lắm ấy chư