TIN TÀI TRỢ.

yêu lâu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 905 Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các bạn! hôm nay, là 1 hôm mình có qá nhiều tâm trạng. thực sự hn mình rất buồn. mình muốn chia sẻ câu chuyện của mình như sau, với mong muốn nhận đc sự chia sẻ của các bạn và cũng mong nhận đx nhìu lời khuyên.
    mình và a yêu nhau đc hơn 4 năm r. a hơn mình nhiều tuổi, cv ổn định, hiền lành, và hơn hết a là ng chịu đựng đc cái tính cách trẻ con, đanh đá,cố chấp.... của mình, nói thật hiếm có ng đàn ông nào có thể chịu đựng đc cái tính cách nắg mưa thất thuờg đấy. mình và a cũng từg trải qa mọi niềm vui và nỗi buồn trong cs giống như các đôi yêu nhau khác. cũng dự định năm nay sẽ kết hôn, nhưg cũng chỉ là dự định thôi còn chưa xúc tiến j cả. 1 năm trở lại đây, mình thấy a thay đổi nhiều. a bận rộn cv hơn, tính tình cũng hay cáu gắt hơn, k còn chiều chuộng và nhẫn nhịn mình như trc nữa. thử hỏi có ai yêu nhau mà cả tuần chỉ gặp nhau 1 buổi vào cuối tuần k? a bảo a mệt,chỉ mún về nhà nghỉ ngơi thôi. mình cũng có kiểm tra, đúng là a về nhà thật. đã thế, cả 1 ngày a chỉ gọi cho mình 1,2 cuộc đt vài phút ngắn ngủi vs những câu hỏi rất xã giao, thực sự rất nhạt nhẽo. a thậm chí còn k thèm qtam mình đi đâu,lgi, có hôm buổi tối mình đi chơi về muộn,đt hết pin, cứ lo a gọi k đc lại lo lắng ấy thế mà vội vàg về sạc thì chả có cuộc gọi nhỡ nào cả. a chơi dtu xong r đi ngủ từ lúc nào r í, lúc nào cũng chỉ biết giải thjk là a ốm,a mệt nên ngủ quên. lần nào cũng nthe, mỗi lần mình trách a vô tâm là a lại lấy lí do đấy ra để nói. mình chán lắm r. trong khi đấy, mình có qen 1 ng đàn ông khác, cũng hơn mình nhìu tuổi, a lại là người ấm áp, qtam và luôn ở bên, luôn đưa ra cho mình những lời khuyên lúc bế tắc và mình biết a có tc đặc biệt vs mình. nhưg mình luôn giữ kcach vs a, vì mình k muốn lgi có lỗi vs ny mình, nói thật mình cũng quý a và tc hơn tình bạn 1 chút. đến thời điểm này, mình thực sự chán nản, k biết fai lgi, fai tiếp tục ntn vs ny mình đây khi cái tình trạng này vẫn cứ diễn ra.mình đã góp í, thậm chí còn cãi nhau rất nhiều lần, nhưg ny mình vẫn đâu hoàn đáy, bỏ ngoài tai mọi lời nói của mình. mình biết a đi làm, áp lực cv này nọ, mình rất thương và thông cảm cho a, nhưg cũng vừa vừa phai phải thôi chứ, cứ mãi ntnay thì mình sống sao, time a đi làm 10 tiếg ở cơ quan mình chả bh gd làm phiền hay j cả, mình để a chuyên tâm lv nhưg đến buổi tối về nhà , chả nhé a cũng k dành đc 1 chút time cho mình sao? bởi vì a mải chơi đtu, mải vào fb like vs cmt ảnh này ng kia... nói thì lại thành cãi nhau thôi, mệt mỏi lắm... mình đã nhìu làn nghĩ đến chuyện ctay, cungz đax qđ chặn số và đổi số nhưg lại k làm đc. vì tình và nghĩa 4 năm nó qá lớn các bạn ạ. r nghĩ đến chuyện iu lại từ đầu mình thấy mệt mỏi qá mặc dù mình mới 23t thôi. theo các bạn, bh mình fai lsao? lại cố gắg tiếp tục hay là giải thoát cho nhau hả các bạn???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trường hợp của bạn giống mình quá. Mà bọn mình yêu nhau 5 năm năm rồi. Giờ mình cũng thấy bế tắc, k biết phải làm sao. Bỏ thì vẫn còn yêu. Mà tiếp tục yêu thì ngày nào cũng phải buồn vs hụt hẫng
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hì, tâm trạng chung của những người yêu lâu bạn nhỉ! Mình cũng sắp được 6 năm rồi á và người yêu mình thì bằng tuổi với mình. Với hoàn cảnh của mình bây giờ, mình thấy nếu họ yêu mình, khi biết họ sắp mất mình họ sẽ khác bạn ạ! Chẳng là do yêu lâu, người ta mặc định mình sẽ là của họ nên họ sẽ như thế. Khi có mối đe dọa thì họ sẽ quan tâm đến mình nhiều hơn. Chúc bạn hạnh phúc!
    • 188 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

nếu còn muốn tc với đồng chí ấy thì hãy làm 1 phép thử. Nói câu chia tay với lí do có tc với ng khác. Nếu đồng chí ấy thật sự yêu thì sẽ làm điều cần làm
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 69 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn nên giải thoát cho nhau đi bạn à. Khi nào cảm thấy cần nhau tình yêu nó sẽ tự tìm về. Chứ giờ có bên nhau thì cũng chỉ là ràng buột nhau thôi à.
    • 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nếu k còn cảm thấy tcam như ban đầu, any bạn lại như vậy
    theem cả lí do bạn có tcam đặc biệt với ng khác nữa thì nên ctay đỡ khổ b ạ, bạn thử nghĩ xem, cứ tiếp tục vs a ta nvay thì đến lúc lấy nhau rồi hắn còn chẳng coi mình ra gì luôn í
    minh bawngf tuổi bạn luôn, cũng yêu 4 năm r, nhưng hắn vẫn quan tâm mình lắm, đi đâu lmj là nếu rảnh đều đưa đón ngay, ngày cũng ft, nt những lúc rảnh, vv
    giờ nghĩ mà ctay rồi yêu lại từ đầu, tìm hiểu này nọ cũng mệt thật ý, nhưng nếu nthe khiến bạn k còn cảm thấy khó chịu như bây h thì phải chấp nhận thôi b ạ . Cố lên b nhé !
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 575 Bài viết

• 1,859 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn có bao giờ nghĩ là do sắp cưới nên anh ấy bị áp lực về tiền bạc nên lao đầu vào làm việc và mệt mỏi trót bỏ quên bạn chưa? Đàn ông khi đã xác định sẽ cưới thì họ thay đổi ghê lắm, không phải không còn yêu bạn nữa mà là họ chuẩn bị cho một vai trò mới, một nhiệm vụ mới.
    Bạn nên xác định rõ chứ đâu thể vì một chút hiểu lầm mà bỏ đi tình cảm bao nhiêu năm được. Anh mới quen kia thì đương nhiên là ngọt ngào rồi, vì đang có ý định với bạn mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có thể là do cảm xúc nhạt dần và giờ trách nhiệm, lo cho tương lai là chủ yếu
    • 75 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình yêu 5 năm r và cũng như vậy. Theo mình nghĩ a ấy muốn b là điểm tựa cho a ấy khi mệt mỏi. K muốn b mãi trẻ con như vậy. B nói rõ với a ấy, nhưng đừng trách móc hay giận dỗi a ấy. Chỉ đơn giản là nchuyen, tâm sự.