Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Yêu. Gặp nhau bao nhiều 1 tuần là đủ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 31.7K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 101 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Em (28t) và anh ấy (30t) yêu nhau đến nay là được 7 tháng. Quãng thời gian yêu nhau rất vui và hạnh phúc, duy chỉ có 1 điều em luôn băn khoăn và cảm giác k được thoải mái, chẳng biết có bác nào đã từng giống em hay đang giống em k?
    Chuyện là thế này, em làm cơ quan nhà nước, anh ấy cũng vậy…mới đầu yêu nhau thì 1 tuần bọn em gặp nhau 2 – 3 lần, đi ăn, đi chơi. Nhưng 3 tháng trở lại đây…thời gian gặp nhau của bọn em k nhiều, 1 tuần đến 10 ngày mới gặp nhau 1 lần, mặc dù ngày nào cũng 2 lần gọi điện (Sáng, tối. Còn cả ngày trong giờ Hành chính thì k liên lạc gì). Nhưng em chỉ sợ yêu nhau mà k gặp nhau như thế dần dần cái cảm giác nhớ sẽ k còn nữa, rồi lại thành ra có thói quen “gặp cũng như không”. Em biết là anh ấy bận CV, em cũng bận học buổi tối, nhưng em nghĩ làm gì tới mức k gặp nhau được xíu phải k các Bác???
    Các Bác cho em vài lời khuyên đi cho em phấn chấn tinh thần với, dạo này gia đình anh ấy cũng nghiêm khắc, còn phản đối chuyện 2 đứa nữa, rồi thời gian gặp nhau của 2 đứa lại quá dài thế này, em sợ đứt mất…mà em là con gái, nhiều tuổi rùi vì vậy em hay nghĩ ngợi lung tung lắm các Bác ạ. Hic
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

theo mình nghĩ thì tuỳ thôi, đừng quá gò bó chuyện thời gian, nhớ thì gặp, không thì cứ để cho nhau có khoảng trời riêng tư một chút.
    • 101 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Đôi khi mình cũng nghĩ được như bạn haithien nhưng nhiều lúc lại cứ thấy lo lo. Vì giờ mình k còn trẻ nữa, k còn lãng mạn như xưa mà ngày đón đưa, hoa hồng trải thảm...mà giờ là sống thiên về thực tế hơn nhiều. Vì lẽ đó nên cũng nhẹ nhõm đầu óc. Nhưng có phải lúc nào cũng nghĩ được vậy đâu, như hôm nay nè, có chuyện hơi buồn, muốn người yêu bên cạnh nhưng gọi điện thì "anh đang bận họp, anh đang bận tiếp khách..." toàn nghe những câu buồn hết cả người bạn ạ.
    • 136 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Bác bằng tuổi em, hehe... cũng tùy thôi bác, em ko biết thời gian 2 bác thế nào, với nhà 2 bác có xa nhau ko... em với người iu quen nhau hơn 1 năm rồi, mà hầu như ngày nào cũng gặp hết, tại vì nhà tụi em cũng gần... em với người iu đi học nên cố gắng sắp xếp thời gian học chung để đỡ chán, còn nếu em ko đi học thì thỉnh thoảng tranh thủ mua đồ ăn đem qua, hoặc người iu em tranh thủ đi ăn chung rồi đi học... Nói chung là do 2 bác cố gắng sắp xếp thời gian thế nào là hợp lý thôi, nhưng mà cái vụ 1 tuần 10 ngày mới gặp thì em cũng thấy hơi nản ạ, em thấy người iu em bận cách mấy nhưng vẫn tranh thủ được ạ. Bác thử nói chuyện với người iu xem sao.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,471 Bài viết

• 5,470 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tùy từng người, lứa tuổi và tình cảm. Ngày mình còn trẻ, yêu cứ phải gặp thường xuyên, 2 ngày ko gặp là nhớ phát điên lên ko chịu nổi, ngày nào cũng điện thoại ít phải 1 tiếng.

Bây giờ, yêu 1 anh IT, hắn như ng tự kỉ, suốt ngày chui đầu vào máy tính, tuần may thì gặp được lần, có khi 10 ngày, dù 2 đứa cách nhau 5 phút đi xe. Điện thoại thì ngày nào nhiều được 2 phút, ko thì 30 giây. Lúc đầu cũng ức chế lắm, mãi dần nó quen. Nhưng càng có tuổi, thấy cả hắn và mình có "trách nhiệm" nhiều hơn, chứ ko chỉ là điên cuồng yêu như cái thời xưa nữa.
    Nghỉ yêu...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 141 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

haizzz, em cứ lo chị như mối tình cũ của em, 1 tuần 1 lần như thế rồi dần dần chán khi nào ko biết
    A loner left behind all alone ...
    • 101 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Uhm, có khi phải nói chuyện mới được, mình đang định là cứ để vậy, đến khi nào anh ấy thực sự nhớ mình thì anh ấy sẽ gặp mình, cơ mà...tại thời điểm này thì mình đang rất nhớ anh ấy, k biết anh ấy có như mình k nhỉ? mình chỉ sợ anh ấy chưa thực sự yêu, hoặc đã nhàm chán nên giờ có gặp hay k gặp nó như nhau. Hic
    Đôi lúc muốn thử anh ấy xíu, nhưng lại sợ anh ấy nghĩ mình trẻ con, k tin tưởng anh ấy...nhưng nhiều lúc ngồi tĩnh tâm thì bao nhiêu dấu hỏi lại nhảy lởn vởn trong đầu mình nào là anh ấy có nhớ mình k? có hiểu cái cảm giác của mình k? có thực sự yêu mình và muốn gặp mình k? hay bây giờ chỉ là trách nhiệm PHẢI gặp người yêu thôi. Mệt mỏi thật!
    • 101 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leona lewis Xem bài viết
    haizzz, em cứ lo chị như mối tình cũ của em, 1 tuần 1 lần như thế rồi dần dần chán khi nào ko biết
    Đấy, đấy...cái chị sợ cũng thế này này. Vì giờ tuổi mình cũng đâu còn nhỏ nữa...có gì cũng phải nói rõ ràng cho người ta còn biết chứ nhỉ...giờ mình mà nói lỡ k có chuyện gì anh ấy lại kêu mình hay nghĩ, rồi hay suy diễn này nọ. Haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzz
    • 136 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Khuyên bạn với người yêu nên nói chuyện rõ ràng, nhưng cũng khéo chút nhé... mình mà mỗi lần nói chuyện là người yêu mình dễ quạu lắm, vì mình thấy mình cũng không khéo ăn khéo nói tính con gái tụi mình hay suy diễn linh tinh, đào sâu chi tiết, còn con trai thì ngược lại... những cũng tùy người con trai nữa, người iu mình chịu lắng nghe, chịu nghe mình nói, nếu mà đúng thì sẽ tiếp thu và cố gắng sửa, còn những cái ko sửa được thì hình như dần mình cũng chấp nhận rồi, cái này là do quan điểm của mỗi người... chúc bạn vui nhé
    • 2,637 Bài viết

• 4,010 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Y hệt người cũ của tớ , nhà 2 đứa cách nhau 10 phút chạy xe máy, hắn là IT, bình thường không đi làm thêm thì cũng chả bận gì ... Mà có khi 1 tuần hoặc 2 tuần mới gặp 1 lần. Đt, nhắn tin, chat thì mỗi ngày ... Tớ cũng tỉ tê, nói nặng nói nhẹ ngọt nhạt đủ cả về cái sự thưa thớt kia nhưng vẫn bằng thừa. Cuối cùng bị hắn đá mà vẫn không hiểu tại sao
    MTM2OTcyNjMyMw
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 241 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

ngày nào mình cũng lên nhà người yêu ăn cơm với bộ mẹ và em gái người yêu
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 276 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

nếu mà vẫn còn yêu & yêu thật thì kiểu gì cũng cố tìm cớ mà gặp nhau chị ạ, chứ 1 tuần -10 ngày không gặp có khi cha này đang muốn dãn ra rồi, em với zai nhà em yêu nhau cũng 3 năm nay, zai cũng 3x có lẻ rồi mà cũng ko đến nỗi 10 ngày như chị, có cãi nhau ỏm tỏi cũng chả bao giờ ko gặp đến 1 tuần, yêu thì bận cách mấy cũng muốn gặp nhau. Có đợt zai nhà em bận bù đầu với đề tài chồng chéo, đi từ sáng sớm đến tối mịt mới về, vất vả mệt mỏi được 3 hôm không gặp đến hôm thứ 4 hơn 10h tối mới mò sang nhà em bảo mấy hôm không ôm một cái thì chả có sức làm việc mà cũng chả biết cố gắng làm việc để làm gì nữa :">
    Trăm năm ở đậu ngàn năm
    Đêm tối ở trọ chung quanh nỗi buồn
    • 265 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Tùy theo mức độ nhung nhớ cần được gần nhau, mình thì...1 tuần 1 lần, dành time cho chính mình và bạn bè, làm điều mình muốn, tận hưởng tự do cá nhân nữa
    Trái tim em chỉ 2 lần mở cửa.
    Đón anh vào và tống cổ anh ra
    • 317 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

M thì cả tháng nay không gặp ,không nhắn tin ,không gọi điện

Online thấy nick sáng đèn cũng chả ai thèm nói gì .

Mà thực sự giờ gặp cũng chả biết nói gì nữa , có lẽ tình cảm của cả 2 đang dần hết ,mà cũng có khi chàng đã vi vu với e nào rùi cũng nên

Buồn nhỉ !
    Sống....không giận..không hờn..không oán trách .... !
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chị ơi, chị đi làm rồi thì phải hiểu chứ, đi làm cả ngày bận rộn, chị lại đi học tối nữa thời gian gặp nhau là ít thôi, e thấy 2 người ngày nào cũng gọi điện 2 lần như thế là tốt rồi, những lúc tan làm hay nghỉ giữa giờ đều nghĩ đến nhau, thế là hạnh phúc ...tất nhiên yêu nhau thì sẽ muốn gặp nhau nhiều, nhưng quan trọng là khi 2 người ko có nhiều thgian mà vẫn nghĩ đến nhau vẫn cảm thấy vui vẻ và có hứng thú mỗi khi nc, gặp gỡ là đc..điều qtrong là chị vẫn cảm nhận đc tình yêu, còn tg lai tnao đừng lo xa quá..cs bận rộn thì fai thế thôi. Chúc ac hạnh phúc và có happy ending
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon2907k Xem bài viết
    M thì cả tháng nay không gặp ,không nhắn tin ,không gọi điện

Online thấy nick sáng đèn cũng chả ai thèm nói gì .

Mà thực sự giờ gặp cũng chả biết nói gì nữa , có lẽ tình cảm của cả 2 đang dần hết ,mà cũng có khi chàng đã vi vu với e nào rùi cũng nên

Buồn nhỉ !
    ôi, sao lại thế nhỉ? 2 ng đang cãi nhau ah? chứ sao lại để nthe', bạn trai e hồi đầu cũng suốt ngày nt, goi điện, có khi e chẳng rời đc cái đt ra, jo đã thấy nhạt dần, chắc chỉ đến tối mới nt, có hôm đang nt cũng ko thèm rep lại...haizz, e có cảm giác nguội nhạt, chán chán...ko biết là sao nữa, vì ngta thấy chán hay vì e quá thờ ơ? chẳng bao h e chủ động nt cả.hjx
    • 1,700 Bài viết

• 1,604 Được cảm ơn

Hic, đọc cái top này rồi về tự kỷ đây. Yêu xa, số lần gặp tính bằng đôi ba lần, số ngày mỗi lần xoè cả bàn tay ra đếm đi đếm lại mà cũng chẳng hết số ngón tay.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 34 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Tớ thì mới yêu hơn tháng mà đi chơi khoảng 1 lần /tuần, gọi điện và nhắn tin thì cực thưa thớt, có ngày chả nhắn được tin nào, nhiều thì khoảng 5 tin...Nhưng mỗi lần gặp thì quấn lắm, ôm hôn suốt, chẳng muốn về tẹo nào...Buồn cười thế đấy. Nhưng mà tớ kệ...yêu thì cứ yêu việc mình mình cứ làm, ăn chơi ngủ nghỉ làm những gì mình thích, tự do hok gò bó chẳng ràng buộc
    • 1,071 Bài viết

• 1,465 Được cảm ơn

Tuần gặp nhau bao lần là đủ hén??? Khó nghĩ nhỉ. Theo em thì thuận theo tự nhiên, cân bằng theo thời gian của 2 người, có đôi ngày nào không gặp nhau là không chịu được, có người lại cho đấy là phiền, khó khuyên lắm.
    Như em thì tự kỷ ở nhà suốt ngày, có khi nhớ thì nhắn tin cho zai, zai nhắn lại là cười như con ngơ, thấy đỡ nhớ =)), có đợt rảnh thì gặp suốt, đợt bận thì chờ bù Tóm lại là cứng nhắc quá không tốt, muốn gặp thêm thì gợi ý, muốn giãn thì giả vờ bận.
    ArashiContest

"Tôi chắc chắn sẽ bảo vệ họ… cho dù đến lúc nào đi nữa, cho đến khi Arashi không còn… Không đúng!!! Chỉ cần chúng tôi ở cạnh nhau thì Arashi sẽ không có điểm dừng" Onho Satoshi
    Cám ơn 13 năm của Bão vì đã mang đến cho thế giới này thật nhiều điều tuyệt vời:Smiling:.
    • 951 Bài viết

• 728 Được cảm ơn

chẹp, theo em thì gặp nhau bao nhiêu cũng ko thấy đủ ấy. ngày trước bọn em yêu nhau nhà cách nhau 10p đi bộ mà còn 1 tuần mới gặp nhau có 1 lần nữa là. ^^. Chị cứ thoải mái đi!
    DpOop8O2EEp8ujpap9
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2