TIN TÀI TRỢ.

Yêu chàng IT

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.28K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 485 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Tùy người thôi, mình thấy không phải ai cũng như vậy,nên cần xem xét lại đối tượng

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 20 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ex mình cũng làm IT. Mình thấy dân IT có một số điểm chung thế này
    Điểm trừ khá to
    - Lạnh lùng, vô tâm (thực ra không biết quan tâm thì đúng hơn)
    - Khô khan không lãng mạn, không chiều người yêu
    - Ít nói, giao tiếp không khéo, không hot như khướu như mấy ông làm sale
    Nhưng bù lại là:
    - Chung thủy
    - Rất coi trọng gia đình
    - Thông minh, hài hước khi cần
    - Kiến thức vô vàn
    => Yêu dân IT được hay thiệt thòi là ở bạn, như mình lúc đầu có vẻ thiệt thòi nhưng sau quyết tâm ủ mưu để cải tạo lão ý, thành quả cũng khá mĩ mãn^^. Chúc bạn kháng chiến trường kì, nhất định thắng lợi hehe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 61 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chưa chắc dân it khô khan đâu bạn. Tùy tính cách mỗi người thôi
    Mình quen đến 2 ng làm nghề này mak
    Đúng là nghề này ng ta bận rộn lắm , nhưng không đến nỗi ma đợi làm xong mới hẹn, hoặc không có chút thời gian dành cho ng yêu
    Ng iu đầu tiên của mình khá ngọt ngào và rất quan tâm, nếu tối đó làm thêm h thì sẽ nt hum sau a dẫn đi tại h a nhiều việc quá. Lễ, hay kỉ niệm vẫn tạo điều bất ngờ cho mình.
    Còn ng hiện tại thì hơi lớn hơn mình 10 tuổi, có chút khô khan đó nhưng không phải ảnh huwowkngr nghề nghiệp mà theo mình nghĩ là do tuổi ảnh thôi, nhưng nói chuyện rất teen , vẫn quan tâm mak
    Vậy nên mình nghĩ a của bạn có vẫn đề tc dah cho bạn ak. Chứ hok liên quan nghề nghiệp đâu, bạn nên sáng suốt nhìn nhận theo lý trí đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 59 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Người yêu em cũng dân IT này, vô tâm kinh khủng, em cũng dân IT cũng vô tâm.hề hề. Anh ấy cũng nói bận nhiều việc làm đến 2h 3h sáng. Cả nhà còn được ny dẫn đi chơi cuối tuần chứ em đến cả tháng chả được 1 lần đi chơi ý, nt gđ cũng thi thoảng luôn, em dân IT nhưng mà lại rảnh.hic. nên là hay nghĩ lung tung. Sinh nhật anh ấy e rủ đi chơi còn không đi ấy. Nhưng mà đt, bop... thì cũng cho e xem và nghịch cơ mà chẳng bao giờ em đụng tới. Bọn em yêu nhau mà cứ như không ấy.huhu. Chả biết người ta có yêu em hay không nữa.
    • 183 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cuncun91 Xem bài viết
    Người yêu em cũng dân IT này, vô tâm kinh khủng, em cũng dân IT cũng vô tâm.hề hề. Anh ấy cũng nói bận nhiều việc làm đến 2h 3h sáng. Cả nhà còn được ny dẫn đi chơi cuối tuần chứ em đến cả tháng chả được 1 lần đi chơi ý, nt gđ cũng thi thoảng luôn, em dân IT nhưng mà lại rảnh.hic. nên là hay nghĩ lung tung. Sinh nhật anh ấy e rủ đi chơi còn không đi ấy. Nhưng mà đt, bop... thì cũng cho e xem và nghịch cơ mà chẳng bao giờ em đụng tới. Bọn em yêu nhau mà cứ như không ấy.huhu. Chả biết người ta có yêu em hay không nữa.
    Cả 2 bạn cùng làm IT à, mình cũng thía, may mà mình ko giống bạn, hắn vô tâm hay lạnh lùng vào tay mình phải khác ngay, dạy chồng từ thuở còn yêu bạn à, chứ đợi lấy về rồi mới nắn chỉnh thì ko được đâu!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,471 Bài viết

• 5,469 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Anh chàng của em chủ top thế là chưa yêu em rồi, bận đến mấy thì bận nhé, làm IT cần có thời gian thư giãn đầu óc, nghỉ ngơi, chứ cày cả ngày có mà làm được khối ý.

Thức 2-3h một vài ngày hay cả tuần, cả tháng. Cả tuần cả tháng thì chả tin, ko làm nổi đâu, sáng ra uể oải lắm. Sáng hắn dậy mấy giờ? Có khi thức chơi game, bọn này hay nghiện game lắm.

Hắn làm ở công ty nào? Chồng mình cũng làm IT, mình thấy nếu đàn ông kết cô nào, sẽ dành thời gian săn bằng được ý, chả phải kêu bận, trừ khi nó đang cân nhắc hoặc tán vài đứa một lúc, nó tán vài đứa một lúc là bình thường.

Bạn chồng chị, chưa có người yêu đầy. Tán em nào tạm ưng ưng nó sẽ dẫn đến nhà chị ăn cơm, gặp gỡ bạn bè cho bạn bè đánh giá. Sau đó mới dẫn về gia đình. Còn thể loại ko cho gặp bạn bè, sinh nhật vắng mặt là nguy hiểm rồi. Trừ khi thời gian ấy quá bận.

Bạn nào bảo chồng IT chung thủy xem lại đi nhé, tùy người thôi. Thằng đã lăng nhăng làm nghề gì nó cũng lăng nhăng hết.
    Nghỉ yêu...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 129 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

C #ngo nói chuẩn. Lăng nhăng là bản chất con người chứ k đánh đồng đc. Đã có tính đấy thì chịu k thay đổi đc
    Forever I will try
    To be by your side
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 59 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong168 Xem bài viết
    Cả 2 bạn cùng làm IT à, mình cũng thía, may mà mình ko giống bạn, hắn vô tâm hay lạnh lùng vào tay mình phải khác ngay, dạy chồng từ thuở còn yêu bạn à, chứ đợi lấy về rồi mới nắn chỉnh thì ko được đâu!
    Bạn có bí quyết gì hay vậy, chia sẻ với mình đi, chứ bọn mình tình hình này là không đi đến đâu. 2 đứa mình cứ mặc kệ nhau với những mối quan hệ ngoài, thoải mái luôn ý.hic.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 64 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

uhm,công nhận IT khô khan,k "lãng mạn" hay lãng xẹt gì hết bạn nhể,nhưng chiều thì ok
    mình mới quen 1 năm thôi ,đang tính năm sau cưới (mình hối ) kaka mà để xem qua năm có gì thay dổi k nữa
    thế bạn đã quen ai khác chưa?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 64 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

mình với bạn đồng cảm nhỉ,cũng lỡ iu rồi ,k xa đc nên đành chấp nhận tủi thân mà thôi oa oa oa ... đôi khi tủi thân kinh khủng,nhưng đôi khi cũng thấy tội tội thương thương ^_^
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 64 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

huhu ,,, chị nới làm e run quá vì bạn bè,gia đình e đều k đc gặp
    e đang gòi gặp,gượng ép thì e cũng sẽ gặp đc thôi,nhưng e k thix kiu bắt ép như thế ,nên thôi ..........
    huhu ........
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 64 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

cảm ơn bạn ,nghe bạn nói thì ...........chắc là tc k dành cho mình nên mới thế
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình là nam giới cũng là dân IT hầu như 1 ngày phải ngồi trên 10 tiếng trước máy tính để làm việc, nếu có dự án thì có thể thức liền mấy hôm không cần ngủ cũng được nên ko có thời gian cho việc khác, nói chung là điện thoại và máy tính của dân IT thì không thích ai đụng vào vì liên quan đến công việc, sợ động vào làm xáo trộn rất bực mình đó là theo mình như thế. Vì phải ngồi trước máy tính nhiều nên đầu óc lúc nào cũng chỉ nghĩ làm việc thui, không làm việc thì đọc báo hoặc chơi game để giải trí thay vì đi ra khỏi máy tính, vậy tính cách rất khô khan nếu ai làm phiền giữa chừng
    Nhưng dần dần mình cũng khắc phục được chút chia thời gian ra làm việc thay vì ngồi triền miên như thế, sẽ đỡ căng thẳng đầu óc và đỡ hại mắt hơn chút
    Đây 1 phần do tính và đa phần là do môi trường công việc làm chồng bạn như vậy đó.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2