Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Yêu chàng IT

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.49K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 64 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

các bạn và các mẹ nào có ck hay người yêu làm IT cho e xin vài lời khuyên với ạ.
    tình hình là e có a người iu là dân IT,quen nhau cũng gần cả năm,công việc của ny lúc nào cũng bận rộn,làm ngày đêm lam toi 2,3h sáng mới ngủ (cái này e chỉ toàn nghe a ấy nói,chưa chứng kiến)cuối tuần cũng dành thời gian đưa e đi ăn,xem phim,những ngày trong tuần nếu e muốn đi đau thì cứ nói,làm xong rồi anh ấy đưa đi.
    nhưng lạ lắm các mẹ và các bạn ạ,e có cảm giác a ấy k thật lòng khổ lắm cơ,lễ tết anh ấy toàn về nhà (cái này anh ấy nói e cũng chẳng biết là có về hay k?) ngay cả sn e trúng dịp lễ anh ấy cũng bỏ e bơ vơ 1 mình và về nhà,về nhà thì chẳng thèm liên lạc hỏi han,cô bạn thân e gặp a ấy 1 lần và có phán 1 câu " bỏ quoách đi,quen nhau mà ngày sn cũng k có mặt,k có tâm" => nghe câu này đau lòng lắm
    a ấy k chịu dẫn e về nhà,bạn bè của a ấy e cũng chưa gặp 1 ai (trừ người bạn cùng phòng trọ) cảm giác như có điều gì đó giấu e,bóp,đt,máy tính những thứ liên qua tới vật dụng cá nhân của a ấy e chưa 1 lần đụng vào hay là cằm tới,dù là mượn đt chơi game hay chụp hình,a ấy nói đồ cá nhân k thix ai đụng vào
    nói ra thì e thấy mâu thuẫn lắm,vì a ấy cũng khá là chìu e,muốn gì,đi đâu,ăn gì chỉ cần nói a ấy sẽ dẫn e đi,nhưng e có cảm giác là e ép buộc,vỗ tay cần cả 2 tay và sự tự nguyện,còn đằng này chỉ toàn là e phải nói.
    nhìu khi e cô đơn trong chính cuộc tình của mình,a ấy quá bận để có time dành cho e,ngta co ny lúc nào cũng nói k hết chuyện,e thì nói 3 câu rồi k biết nói gì,
    cảm giác trong e thật mâu thuẫn,lý trí thì bảo hay là nghe lời ng ngoài cuộc,người ngoài cuộc lúc nào cũng nhìn rõ hơn,nhưng tình cảm thì k thể,nếu k có tình cảm thì sao mà gắn bó cả năm nay.
    e biết IT làm việc nhiều ,áp lực nhìu ,cầnsự tập trung nhưng e là con gái mà :-
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 184 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

haha, bạn giống mềnh, mình cũng yêu IT, nhưng do học cùng lớp nên bạn bè đều biết đến, bố mẹ họ hàng đã gặp hết rồi, còn cái vô tâm, thêm chút đào hoa nữa! Nhường nhịn nhau 1 chút là được. Mình tự đòi quyền lợi cho riêng mình ấy, mình lưu sn và ngày kỷ niệm vào dt của hắn, oy sắp đến ngày ji, mình cứ dặn trc, vd như 1 tháng nữa sn e oy đấy, a ko có quà là ko đc đâu , hihi, bây giờ cũng đã được gần 5 năm oy bạn à
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 64 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

k phải mình k có quà,vẫn có quà những ngày lễ sn,nhưng mà k có mặt của hắn ta thôi mấy ngày đó lủi thủi 1 mình ên,tủi thân kinh khủng
    như bạn thix nhỉ ước gì mình cũng đơn giản đc như bạn
    • 220 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi! Dân IT thì bạn thừa biết rồi còn j. bjo mà chẳng nổi bật khác người. Chuyên gia vô tâm luôn.
    • 139 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Thái độ giấu diếm rõ rành rành đấy em ạ. Chồng chị cũng IT nhưng sát deadline bận khủng khiếp còn bình thường cũng đọc báo đánh dota suốt. Và k fải dân IT ai cũng khác người, vô tâm đâu. Xác minh lại những gì ngta nói em nhé.
    • 114 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thực ra thì dân IT họ vậy đó. Mình cũng là dân IT. Nhưng mà cũng chẳng đến nỗi mà như vậy. Riêng là dân IT nên sẽ phải nhớ nhiều thứ. Mà việc sinh nhật ny mình mà k nhớ thì mình cũng k hiểu nổi =)) . Đấy gọi là k quan tâm thôi. Chứ không phải ai cũng giống ai. ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 64 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

mình nghĩ k phải vô tâm,chỉ là tâm k dành cho mình thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 64 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

e cảm ơn chị,e sẽ cố gắng xác minh lại điều e nghĩ
    nói chung 10 lần nói chuyện thẳng thắng thì hết 10 lần e k có câu trả lời
    e muốn làm tanh bành 1 lần rồi muốn ra sao thì ra cũng đc ,mà làm đc nữa đường thì bên ấy ngăn lại với cái lý lẽ có lý ,và toàn nói e tính trẻ con,rồi bỏ qua lời e nói .sau đó coi như k có chuện gì xẩy ra,chán kinh khủng,
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 64 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

mình k hỉu nhiều về dân IT,nhưng mình cũng biết ngành bên bạn có nhìu áp lực,phải lun học hỏi tìm tòi cái mới (vì công nghệ lun lun đổi mới) ,đúng là k ai giống ai keke k quan tâm có phải là "cái tâm ng ta k dành cho mình" nên nó mới thế,đúng k bạn ^_^
    keke cảm ơn bạn nhé .
    • 114 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Cùng tùy từng người thôi mà.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 2,902 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

nếu nta yêu bạn thật thì nta sẽ tự thu xếp thời gian công việc để gặp ng mình yêu nhé !
    câu này đúng với tất cả mn kể cả trai lẫn gái
    ---Nụ cười là chiếc chìa khóa duy nhất mở được trái tim của người khác---
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

) Chuẩn đấy bạn ơi, lúc nào cũng bận tối ngày, cũng vô tâm nhưng cái khoản sinh nhật mà không gọi điện hỏi han thì bạn phải xem xét lại
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 64 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

cảm ơn các bạn đã cho mình lời khuyên.hiện tại mình cũng có quyết định của riêng mình rồi ,mình k muốn phải bế tắc hoài trong 1 mối hệ k rõ ràng
    • 114 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Dân IT tối ngày mặt mũi. Thực sự thì cũng k hẳn đâu nhé. Chẳng qua họ có thể chưa biết cách sắp xếp thời gian hợp lí thôi. Còn mình. Cũng là dân IT. Và cũng tự dành thời gian chăm con mình và chơi với con
    • 184 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muabun Xem bài viết
    k phải mình k có quà,vẫn có quà những ngày lễ sn,nhưng mà k có mặt của hắn ta thôi mấy ngày đó lủi thủi 1 mình ên,tủi thân kinh khủng
    như bạn thix nhỉ ước gì mình cũng đơn giản đc như bạn
    hihi sống đơn giản cho đời thanh thản bạn à , từ ngày biết yêu, cũng đồng nghĩa với mình biết như thế nào là chai mặt, mặt lì, khi đã yêu ko còn biết thế nào là xấu hổ nữa @@
    • 1,213 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Đọc xong khéo khi em không dám yêu dân IT như chị nữa đâu ka ka. Phải em thì biết tay em ke ke sinh nhật người yêu mà còn không nhớ thì nhớ của ai
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 64 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

người yêu cũ mình cũng là dân IT, công nhận vô tâm dã man, lại còn khô khan nữa chứ, trong lòng nghĩ gì cũng chẳng bao giờ nói ra nên chả biết đâu mà lần, nhưng được cái nhỏ nhẹ hiền lành lại chiều mình nên cũng yêu nhau được 3 năm thì chia tay vì a muốn lấy vk còn mình chưa muốn lấy ck
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 129 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

A IT đang tán mình cũng quan tâm lắm. Công việc thì cũng OT suốt ngày, deadline triền miên -.- sau này y rồi liệu có bị bỏ bê ko
    Forever I will try
    To be by your side
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang quen 1 anh IT được nửa năm rồi sao mà bạn nói y chang tình trạng của mình vậy T^T nhưng anh của mình đỡ hơn cái là đt,bóp,.. a vẫn cho mình đụng đến bình thường.
    Hồi đầu mới quen thì anh quan tâm mình lắm nhưng gần đây thì ko thèm nt nói chuyện với mình nữa. Mình thì lại hay suy nghĩ nhiều đâm ra cứ giận rồi khóc hoài. Nhiều lần mình tủi thân quá , cảm thấy cô đơn trong mối quan hệ này nên muốn từ bỏ lắm. Nhưng hồi sau thương ảnh quá nên thôi chấp nhận vậy.
    Lên wtt thấy có bài bạn chia sẻ y chang mình, làm mình nghĩ chắc dân IT có đặc điểm như vậy. Nếu bạn còn đủ tin tưởng và yêu thương bạn trai mình thì thông cảm cho ảnh nhé mình biết là thiệt thòi lắm huhu nhưng chuyện tình cảm mà :< buồn lắm nhưng mà vì thương anh nên mình đành chấp nhận con ng khô khan của ảnh hehe
    Đồng cảm với bạn. T^T
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 129 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

:3 các bạn làm mình hoang mang có nên yêu thanh niên i tờ k :-s
    Nhưng rõ là bản chất từng người chứ nhỉ
    Forever I will try
    To be by your side
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1