TIN TÀI TRỢ.

Yêu, bị phản bội, người yêu đang chuẩn bị cưới vợ còn tôi đang tự vực mình dậy mong mọi người chia sẻ động viên!!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.43K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 396 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

Tôi là một độc giả khá thân của diễn đàn tâm sự nhưng chưa một lần tham gia. Mỗi lần gặp chuyện tôi đều mò mẫm các topic tương tự để đọc chia sẻ của mọi người với nhau và tự nghiền ngẫm.
    Đến nay tình hình nguy cấp quá vì sự u uất trong lòng, bế tắc quá, dường như không thể giải tỏa được nên đăng ký vào diễn đàn mong được sự chia sẻ động viên của mọi người. Cám ơn Admin đã chiếu cố để tôi có thể đăng ký làm thành viên sau nhiều lần không đăng nhập được.
    Chuyện của tôi khá dài nên tôi cũng không biết túm gọn thế nào đành viết tạm thế này:
    Tôi và anh là bạn thân rồi yêu nhau ngót nghét gần 10 năm. Trải qua bao nhiêu sóng gió bao nhiêu lần chia tay rồi lại quay đầu lại hàn gắn. Anh cứ hoài không chịu lớn, ham chơi...nên cứ lần lừa chuyện kết hôn. Hiểu tính cách của anh nên tôi cũng không gây sức ép cho anh vì thực sự chuyện hôn nhân không thể gượng ép, chỉ biết từng bước ngọt nhạt với anh về một kế hoạch cho tương lai.
    Hai năm trở lại đây, công việc của cả hai không thuận lợi, gia đình hai bên đều có chuyện không vui, cả anh và tôi đều qua tuổi băm - áp lực phải cưới xin đè lên đầu...Trong lúc mọi thứ trở nên rất ngột ngạt, khó khăn cần làm chỗ dựa cho nhau nhất cũng là lúc tôi cảm thấy dường như anh thay đổi bắt đầu có người khác. Vai tôi lại thêm gánh nặng là phải cố gắng níu giữ anh từ ngọt nhạt, bóng gió xa gần để đánh động đến tìm hiểu thẳng thắn và trực diện nhưng không kết quả. Sau gần một năm cố gắng trong đau khổ và đầy rẫy áp lực đó, tôi chấp nhận bỏ cuộc, tự mình chấp nhận sự thật là anh đã hết yêu mình, chấp nhận sự thật là đã bị anh phụ bạc, chấp nhận để anh ra đi và cố gắng tha thứ.
    Tôi đồng ý chia tay trong hòa bình với anh, không oán trách, không dày vò hay níu kéo anh vì con người tôi rất hiểu chuyện, tự động viên bản thân cố gắng chấp nhận sự thật dù rằng hằng ngày phải cảm nhận sự đau đớn, khổ tâm vì tổn thương quá nặng nề, tình bạn trong tôi sụp đổ, tình yêu trong tôi vụn vỡ chỉ còn lại những ngày lang thang như một kẻ vô định ngoài đường, có những lúc khóc vật vã đến muốn ngất đi...
    Còn về phía anh, sau chia tay anh đường hoàng quen người mới, hai người cách nhau nhiều tuổi, tính cách, cách sống, quan niệm sống... cũng có vẻ không hợp nên cãi vã liên miên, giận hờn liên miên quen nhau chẳng biết tổng cộng là bao lâu mà cũng chia tay rồi nối lại luôn xoành xoạch. Mỗi lần buồn anh lại liên lạc với tôi tìm đến tôi như thể giữa tôi và anh chưa hề có chuyện gì, anh cứ tìm đến như thể tôi là một vị thánh. Tôi đã cố gắng phân tích để anh nhìn ra vấn để tình cảm của mình và chỉ được lựa chọn một, thậm chí phải mắng vào mặt anh là người tham lam ích kỷ, phụ bạc, tồi tệ...anh mới chịu để tôi yên được vài ba tháng.
    Khi nỗi đau trong tôi đã qua rồi, chỉ còn lại nỗi buồn tận từng mạch máu nhỏ, nỗi buồn rải đều từng ngày, từng giờ, từng phút...Anh lại tấn công tôi trở lại bằng những tin nhắn, bằng những cuộc gọi bằng những lần chạy ngang qua nhà và những đêm trồng cây si trước cổng...
    Tôi buộc anh phải chấm dứt và câu trả lời của anh là: anh chưa bao giờ hết yêu em, bây giờ anh vẫn còn đang yêu nhưng "cô ấy" có thai và cả đôi bên gia đình ép cưới - Tôi chết lặng!!!
    Ngày cưới của anh càng đến gần, mật độ nhắn tin, chạy ngang qua nhà, trồng cây si trước nhà, uống cà phê ở gần chỗ tôi làm cứ dày lên...Trong khi mọi người lo cho đám cưới của anh lý ra anh cũng phải lo cho việc trọng đại này thì anh cứ vẫn vũ quanh tôi, còn nhắn cho tôi rằng anh sẽ cưới nhưng sẽ li dị...
    Tôi đã mặc kệ anh, tháo chạy trốn tránh, ngắt mọi liên lạc....Tôi tự hỏi anh là người đàn ông tôi đã từng yêu đó sao!!! Anh bảo còn yêu tôi sao? Còn yêu tôi nhưng anh cũng yêu cô gái kia đó thôi, không những vậy anh còn sắp làm bố đứa con trong bụng cô gái ấy....vậy mà anh còn chơ chẽn tìm kiếm tôi...Mọi lời lẽ chỉ là dối trá, ngụy biện, mọi hành động chỉ là lừa lọc, tham lam, tình bạn và tình yêu với anh trong tôi không còn gì nữa....đau đớn lại tiếp tục dày vò tôi.
    Nỗi khổ chia tay trong tôi chưa ráo, đau đớn vì tổn thương do anh phản bội - tôi còn chưa vực dậy được bây giờ lại phải nếm trải cảnh này, đếm từng ngày đến đám cưới của anh..., đếm từng phút mọi tình cảm, thiện cảm, cảm xúc, rung động trong tôi về anh dần tiêu biến....
    Dù gì đi chăng nữa, anh không bao lâu nữa sẽ làm cha làm chồng là người đã và đang hạnh phúc trong khi tôi đã, đang phải đau khổ cùng nỗi buồn đến tê tái và sẽ còn phải mang tổn thương vì anh đến tận mai này...đây là sự thực khá phũ phàng, khá bạc bẽo trong cuộc đời...mà tôi không thể ép bản thân qua mau được...tôi vùi trong giấc ngủ nhưng cứ thảng thốt giật mình rồi thức trắng, công việc trì trệ vì bỏ làm chạy lang thang ngoài đường, mọi thứ đôi khi như muốn đóng băng, đôi khi là những khoảnh khắc thất thần, trống rỗng đến đáng sợ, muốn òa khóc, muốn khóc nức nở để cho lòng vơi đi nhưng một giọt nước mắt nặm ra cũng không có....
    Tôi rất mong mọi người động viên an ủi để cho tôi mau chóng qua được giai đoạn khủng khiếp này..
    Đa tạ tất cả các bạn.
    Thúy An

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 590 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

:Sad: chị ơi... rồi mọi chuyện cũng sẽ qua thôi...e biết thời gian này sẽ rất đau khổ nhưng chị hãy suy nghĩ tích cực lên...con người đó không bao giờ xứng đáng vs tình cảm của chị...tại sao lại đau khổ vì 1 người như thế chứ...đời còn nhiều điều thú vị hay ho lắm...bây giờ chị đau buồn...chị khóc thì hãy cứ khóc đi...đừng kìm nén... rồi sẽ đến 1 ngày chị ko thể khóc được nữa...:Sad: e đã trải qua cảm giác của sự thất bại trong ty, cảm giác của niềm tin bị phản bội...e đã khóc khóc rất nhiều...tim e đau lắm khi biết được người ta bắt cá 2 tay...người ta iu cả 2 người lun...đối vs e ty chỉ có 1, phải chung thủy, e ko thể san sẻ ty...nhưng e ko hận người đó.. nhiều lúc e tự nghĩ tại sao e lại rơi vào hoàn cảnh đó...tại sao lại là e mà ko phải ai khác...tại sao e ko thể có được trái tim trọn vẹn...tại sao e phải chia sẻ ty vs 1 người khác...e cảm thấy mình thấp kém thế nào ý...tóm lại đời là thế...ko êm đềm như ta nghĩ...tại sao người mà e rất iu luôn quan tâm đến họ thì họ lại đối xử vs mình như thế...tại sao...e có lỗi gì...số phận là thể...biết chấp nhận mà tìm hp mới cho chính bản thân mình chị ạ...cảm xúc thế nào thì để nó thế ấy lun nhưng bên cạnh đó e cũng đi chơi vs bạn bè, dành thời gian cho gia đình nhiều hơn, chăm sóc bản thân mình nhiều hơn... e đang cố gắng để vượt qua đây ạ...E xin hứa từ nay sẽ rút kn, sẽ khôn hơn 1 tý, ko cho phép mình dại trai :RollingEy:...iu thương trai ít hơn...quyết tâm ...quyết tâm...chị cố gắng cùng e nhé :LoveStruc: e tin e sẽ có cơ hội tìm được trai tốt...đừng mất niềm tin chị nhé :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 218 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Chị à , chị đừng bùn nữa, em iu chị nhìu!

Chị hãy ném anh ta ra ngoài csong của chị vì anh ta hèn hạ không xứng đáng với chị !

Sau đó,chị hãy cố gắng khóc , khóc 1 lần cho thỏa thích ,để cảm nhận cho hết nỗi đau , để nỗi buồn trôi đi theo nước mắt...!

Rồi mạnh mẽ lên chị nhé ,cuộc đời còn dài , đừng vì 1 người ko xứng mà hy sinh csong cua mình, yêu bản thân mình ,chị nhé!!!

:Rose::LoveStruc::Kiss:
    Dù là "Believe" thì ở giữa vẫn có "lie" ... :Angel:
    Dù là "Friend" thì đến cuối vẫn là "end" ... :Clown:
    Dù là "Lover" thì sau cùng cũng "over" ... :LoveStruc:
    Dù đã có "Wife" thì trong lòng vẫn có "if" ... :Laughing:
    Thế nên nếu bạn có: Bị lừa - Bị bồ đá - Bị bạn phản - Bị cắm sừng thì cũng đừng bất ngờ. Đời mà. :Laughing:
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 8,338 Bài viết

• 9,708 Được cảm ơn

Đời còn dài... zai còn nhiều...
    Mối quan hệ nguy hiểm:
    https://www.facebook.com/pages/M%E1%...96155997174878
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Tìm một con đường
    Tìm một lối đi
    Ngày qua ngày
    Đời nhiều vấn nghi
    Lạc loài niềm tin
    Sống không ngày mai
    Sống quen không ai cần ai
    Cứ vui cho trọn hôm nay............

110428cl1anhdong%20%285%29
    • 104 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

thời gian này bạn cố gắng đừng để có khoảng trống hãy rủ bạn bè đi chơi, ca phê ...... kiếm cái gì đó để làm đừng dể mình có tg suy nghĩ, vết thương thì cần có thời gian để lành bạn ah rồi mọi chuyện sẽ qua thôi, hãy nghĩ phía trước mình còn cả 1 quãng dg rất dài và trong đâu đó có 1 ng là của riêng mình. Sự thật vãn là sự thật phải đối diện dù nó có đắng cay đến mức độ nào, hãy kiên cường đứng dậy sống thật vui vẻ hp cho họ thấy ko có họ ta vẫn sống và sống rất tốt nữa.
    • 165 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Chị là 1 cô gái tốt, và chị sẽ gặp người khác xứng đáng với chị hơn con người ích kỷ kia Thay vì đau khổ và cảm thấy bất an thì chị nên thấy may mắn vì ko phải lấy ng như vậy làm chồng.
    Mạnh mẽ và kiêu hãnh đi chị ạ...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 688 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Hãy cảm ơn cuộc đời cho bạn thêm nhiều lựa chọn nữa nhé.!!!
    Being single doesn't mean you're weak..it means you're strong enough to wait for what you really deserve...Get over it!!
    • 510 Bài viết

• 1,745 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn nên cảm thấy may mắn thì đúng hơn. Bạn đã không lấy anh ta làm chồng. Anh ta nhắn tin, trồng cây si hay gì đó cũng mặc kệ. Những hành động của anh ta làm là ích kỷ và giả dối.
    Tôi biết là bạn đang rất đau khổ, nhưng mọi vết thương rồi sẽ qua mau thôi. Hãy nghĩ đến những chuyện khác và tập trung vào làm việc gì đó để quên đi.
    • 1,644 Bài viết

• 3,154 Được cảm ơn

em thấy thằng cha này quá đểu giả, nó chẳng yêu ai chỉ yêu bản thân nó thôi, chị đừng tin nhưng gì nó nói nhé, đừng quay lại với nó , nếu không chị còn đau khổ gấp trăm lần bây giờ, em cũng hiểu cảm giác của chị , đau lắm , đau ko nói được câu gì luôn , 10 năm trời gắn bò ,nhưng thôi mày mà chưa lấy để hiểu được bản chất của nó
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 188 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Ngày mới đến rồi, chúc chị sẽ lấy lại được niềm vui cho mình.:Rose::Smiling:
    ....em mãi đóa hoa đồng nội ... tươi thắm trong nắng mặt trời...