TIN TÀI TRỢ.

Yêu bằng tuổi - Nên làm sao đây ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.15K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ạ, em 24 tuổi, cũng chưa muốn lấy chồng, mà cũng hơi sớm để lấy nhưng e thấy tình hình em chán quá các chị ạ, em ko biết nên làm thế nào nữa, các chị giúp em với.

E vs bạn trai yêu nhau từ năm lớp 12, đến giờ cũng đc 5 năm rồi. Từ trc tới nay tình cảm cũng tốt lắm, bọn e cũng xác định yêu nhau vài năm rồi cưới rồi. Tết năm ngoái, bạn ấy có đến nhà em và cũng đưa em về nhà. Lúc ấy thì cả 2 gia đình đều bình thường, cũng chỉ bảo là 2 đứa cứ lo công ăn việc làm ổn định đã vì lúc ấy bọn em học năm cuối đại học. Em cũng chẳng lo lắng gì, cũng cứ tiếp tục yêu và tìm việc. Thế mà gần đây, mẹ bạn ấy gọi điện cho em, nói em rằng nhà bác ko bao giờ đồng ý 2 đứa đến với nhau, cháu con gái thì đừng có yêu lâu quá lứa lỡ thì, tìm người khác rồi cưới nhé. Bác ấy nói nhiều lắm, nhưng lúc ấy em sốc, em ù hết 2 tai, vì từ trước tới nay chưa bao giờ bác ý nói em như vậy và cũng chưa bao giờ nhà bác ý phản đối như thế. Em mới gọi điện cho bạn trai em, bảo tại sao lại như thế, có phải em có vấn đề gì, nói sai điều gì hay là mẹ đi xem tuổi xong về ko cho. Thì bạn ý bảo rằng thực ra vì anh trai thứ 2 bạn ý mới cưới vì chị dâu có bầu nên mới cưới, nhà thì chật, ko muốn cho bọn em cưới sớm nên phải ráo trước như vậy. Ngoài ra bác còn bảo em là yêu bằng tuổi nên đi cùng bạn ý bị già, sau này ko hợp, hic. Nhưng bạn ý cứ bảo em yên tâm, mẹ bạn ý vậy nhưng vẫn yêu em, nói rằng bọn em phải đợi 1 thời gian nữa khi cả 2 thật sự ổn định.

Thế mà tết này lại đến lượt bố mẹ e giục, bảo nếu nhà bạn ý mà ko đến nói chuyện trong năm 25t thì thôi ko yêu nữa, chia tay luôn, con gái quá lứa mất. Em cũng bảo bạn trai em như vậy, nhưng bạn ý lại bảo khó các chị ạ. Bạn ý lại bảo chưa biết như thế nào, sợ mẹ như vậy ko đồng ý. Em chẳng biết sao nữa
    Nhưng cái em lo là em lại lỡ làm chị dâu cả nhà bạn ý phật lòng. Thực ra chuyện chẳng có gì to tát cả. Hôm bọn e đi chơi rồi đăng ảnh, mẹ bạn ý biết đc, thế là mắng, rồi chị dâu bạn ý nhắn tin cho em bảo em xóa ảnh đi. Tự dưng lúc ấy em lại thấy khó chịu các chị ạ, như kiểu bị chạm tự ái ấy, e xả ra 1 tràng, nhưng em nói thật là em ko nói gì chị ý, em chỉ xả cái cơn buồn với tự ái của em thôi, là yêu mà sao không đc chấp nhận mãi thế, e thấy tủi than ấy. Thế là chị ấy giận, chị ấy bảo sao lại nói chị ấy như vậy, Em càng xin lỗi chị ý càng ko thích, và giờ cũng chặn fb em luôn. E thấy có lỗi quá.

Hức, giờ em chả có ai ủng hộ cả, chị dâu thì ghét, mẹ người yêu cũng ko thích, nhà em thì giục, em phải làm sao đây ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 28 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các cụ thường bảo " yêu bằng tuổi nằm duỗi mà ăn". Bằng tuổi như e, 25t thì thường con trai sẽ nghĩ cho sự nghiệp và tương lai nhiều hơn. Còn con gái 25t bắt đầu lo cho tương lai và cuộc sống gia đình.
    Bằng tuổi , cách suy nghĩ của con gái sẽ có phần già dặn hơn con trai rất nhiều. Cứ nói chuyện thẳng thắn đi em...yêu 5 năm rồi nên chắc cũng hơi khó bỏ đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thích là nhích , tuổi tác không quan trọng
    • 24 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

bạn lớn tuổi hơn mình nên cũng không dám dạy đời bạn , mình chỉ có đôi lời thế này tuổi bạn tầm 2 3 năm nữa cưới cũng được trước hết về thuyết phục gia đình từ từ hoãn binh đã ,cái thứ 2 là bên nhà bạn trai bạn muốn lấy lòng gia đình chồng tương lai không phải dễ , mà mình thấy thì bạn trai bạn chưa đủ bản lĩnh để bảo vệ bạn hay sao ấy kêu bạn ấy về nhà bạn thuyết phục trước hứa hẹn gia đình bạn để có thời gian cho bạn xây dựng sự nghiệp, thuyết phục gia đình bạn trai bạn
    • 55 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thì có sao đâu, yêu thì lấy nhau thôi, chứ có gì đâu mà phải suy nghĩ đến tuổi tác à.
    • 55 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Yêu nhau tận 5 năm rồi thì cứ kệ người ta muốn nói gì nói thôi bạn à, dù nhà có chật thì trc sau gì cũng phải cưới vợ gả chồng thôi, chỉ sợ họ có cớ khác.
    • 101 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

làm quả bầu đi em, cưới ngay trong năm nay luôn
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maycaylienxo Xem bài viết
    làm quả bầu đi em, cưới ngay trong năm nay luôn
    hehe, quả này bạn em nó cũng bảo thế, nó kêu m cứ bầu xem có chịu ko. Nhưng mà thực có bầu giờ chỉ khổ e thôi mà, nghề nghiệp cả 2 chưa phải ổn định gì cả.
    Em thì chưa muốn lấy sớm, chỉ cái là dạo này gia đình nói nhiều, nhà trai thì như vậy thấy buồn lòng quá thôi ạ.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhé. đúng là bạn trai mình chưa quyết đoán với bản lĩnh thật ấy, hic, nhiều lúc cũng buồn vì vẫn còn nghe lời mẹ và gia đình nhiều. hic. mình phải cố gắng thuyết phục mới đc.
    • 480 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghề nghiệp chưa ổn định thì dẹp hết cưói xin cái gì.
    Cưói rồi dính theo thằng cu nữa thì xem như vứt luôn cái sự nghiệp.
    đi làm ko có tiền tìh đời sống vợ chồng cũng ko suôn sẻ

Ko phải cứ yếu nhau 5 năm rồi là cưói , Khi cứoi cần nhiều yếu tố khac nữa . Cưới về qua làm dâu rồi thê này thê nọ khóc than rồi trách móc
    I'm the man.
    I'm a special person to everyone