Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Yêu anh em họ ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.72K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 481 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

Nếu mình "thích" 1 người em họ (bên họ mẹ), gọi em họ là vì vai vế của mẹ mình lớn , chứ sự thật thì he lớn hơn mình 1 tuổi ,mình dùng từ "thích" ở đây là vì tụi mình chỉ mới gặp nhau dc 1 thoi gian ngắn vì he mới về nước chơi , nếu nói yêu thì vẫn chưa phải , nhưng mình rất sợ cảm xúc của mình sẽ càng tăng nhiều hơn đến cái mức ..............,

Mình biết điều đó là ko dc cho phép , đây có phải là ngta hay nói là loạn luân không?

Mình rất là bối rối , mà phải chịu trách nhiệm dẫn em họ đi chơi những ngày ở Vn , tiếp xúc nhiều , mình sợ mình sẽ không kiềm chế dc tình cảm của mình

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 322 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Chủ yếu là bạn đang ngộ nhận thôi.
    Chuyện tình cảm như này thì ko thể dc là điều chắc chắn, dẫn đi chơi thì giữ khoảng cách thôi, cư xử bình thường.
    Cảm xúc thoáng qua ý mà.Như ngày xưa a họ tớ về VN chơi, đẹp trai như giai Hàn Quốc, cũng thấy thik nhưng mà rồi cũng chỉ là tình cảm gia đình thôi, mai sau thì nhận ra nó chỉ như vậy thôi.Cũng đi chơi cùng nhau nhưng thấy thân thiết như a e( chủ yếu do tâm lí thôi)..:cool:
    • 481 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PiKyLove Xem bài viết
    Chủ yếu là bạn đang ngộ nhận thôi.
    Chuyện tình cảm như này thì ko thể dc là điều chắc chắn, dẫn đi chơi thì giữ khoảng cách thôi, cư xử bình thường.
    Cảm xúc thoáng qua ý mà.Như ngày xưa a họ tớ về VN chơi, đẹp trai như giai Hàn Quốc, cũng thấy thik nhưng mà rồi cũng chỉ là tình cảm gia đình thôi, mai sau thì nhận ra nó chỉ như vậy thôi.Cũng đi chơi cùng nhau nhưng thấy thân thiết như a e( chủ yếu do tâm lí thôi)..:cool:
    Thanks bạn nhiều lắm, nghe bạn nói mình cũng nghĩ vậy, chỉ khác 1 chút là em họ mình bình thường rất bình thường mà thôi , không đẹp trai như anh họ của bạn đâu :Smiling:

maybe tâm trạng khi còn dang single nên khi đi chơi với 1 người khác phái mà truoc đó chưa bao giờ gặp nhau ....mà cũng ko hiểu sao mình luôn tìm mọi cách chủ động rủ thang em đi chơi , tại vì mình nghĩ dnah chính ngôn thuận mà , bình thường thì khó rủ dc 1 ng khac phái di chơi, dot nhien lai xuat hien 1 người mà mình có thể di chơi bất cứ lúc nào bất cứ nơi đâu ....nên mình thấy hơi "say nắng" :Worried:............ hy vọng là sẽ ko bị "cảm" hay "nóng sốt"

về tương lai nếu đó ko phải la sự ngộ nhận mà là thật, thì quan niệm mình nghĩ nếu 2 người thật sự yêu nhau và đến với nhau , mình thật sự là không có quan niệm con ruột hay con nuôi gì cả , nếu có chỉ sợ sự phản đối của gia đình thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 866 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ bạn ngộ nhận, mới gặp tiếp xúc trong 1 thời gian ngắn hơn nữa rào cản họ hàng mạnh mẽ và sáng suốt lên bạn

Dù ở bất cứ thời nào mình cũng phản đối chuyện này
    ranh giới giữa thực và hư
    những khái niệm lẫn lộn,

hệ số tương quan giữa bình yên và hạnh phúc bằng bao nhiêu!?

mãi mãi dài bao lâu!?
    rót đầy rồi đổ đi...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 322 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tohutieuoi Xem bài viết
    Thanks bạn nhiều lắm, nghe bạn nói mình cũng nghĩ vậy, chỉ khác 1 chút là em họ mình bình thường rất bình thường mà thôi , không đẹp trai như anh họ của bạn đâu :Smiling:

maybe tâm trạng khi còn dang single nên khi đi chơi với 1 người khác phái mà truoc đó chưa bao giờ gặp nhau ....mà cũng ko hiểu sao mình luôn tìm mọi cách chủ động rủ thang em đi chơi , tại vì mình nghĩ dnah chính ngôn thuận mà , bình thường thì khó rủ dc 1 ng khac phái di chơi, dot nhien lai xuat hien 1 người mà mình có thể di chơi bất cứ lúc nào bất cứ nơi đâu ....nên mình thấy hơi "say nắng" :Worried:............ hy vọng là sẽ ko bị "cảm" hay "nóng sốt"

về tương lai nếu đó ko phải la sự ngộ nhận mà là thật, thì quan niệm mình nghĩ nếu 2 người thật sự yêu nhau và đến với nhau , mình thật sự là không có quan niệm con ruột hay con nuôi gì cả , nếu có chỉ sợ sự phản đối của gia đình thôi
    Ô hay bạn ơi, cùng huyết thống ko thể cưới nhau ko chỉ là về phía luân thg đạo lí mà còn về cả mặt con cái về sau, bạn nên nghiên cứu lại sgk sinh học 12 chỉ rất rõ vì sao rồi. Đừng nghĩ như thế, mai sau lại mệt.
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,051 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

loạn hay ko chả biết chứ phạm pháp thì chả ai cho cưới. Tìm đọc luật hôn nhân-gia đình cho chắc cú ấy ạ :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 322 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chiều Xem bài viết
    loạn hay ko chả biết chứ phạm pháp thì chả ai cho cưới. Tìm đọc luật hôn nhân-gia đình cho chắc cú ấy ạ :Laughing:
    Chuẩn, thế nên họ hàng thì cứ nên tránh xa ra:Laughing:
    • 1,462 Bài viết

• 1,244 Được cảm ơn

Cha mẹ lành lặn, lấy nhau, sinh con tật nguyền. Bạn đâu mún thế phải hông?

Căn bản môn sinh học đâu rùi nhỉ? Chắc hùi í cúp tiết môn này nhìu lắm nà.

Kể sơ cho bạn nghe chiện này hén. Bữa có đọc 1 câu chuyện có thật trên báo, 2 vợ chồng lấy nhau đầm ấm, hạnh phúc. Sinh con ra, con được khoảng mấy tháng thì bị bệnh và không qua khỏi. 2 người cứ động viên nhau tiếp tục sinh bé thứ 2. Tình trạng vẫn bị như cũ. Thế là học cùng đi xét nghiệm. Bác sĩ phán là máu của 2 người này ó biểu hiện của sự "cùng huyết thống" (nhưng 2 người này không phải họ hàng gì đâu nhá). Cuối cùng anh chị phải chia tay nhau mặc dù họ yêu nhau lắm, lập gia đình riêng và có những đứa con bình thường.

Đấy, không phải bà con họ hàng mà còn hên xui đến vậy. Chứ đừng nói gì đến mối quan hệ họ hàng rõ ràng như của bạn. Đây là điều không thể. Chứ không phải kiểu như cần phải đấu tranh vì tình yêu để biến không thể thành có thể. Đây là 2 phạm trù khác nhau đấy.

Àhh, nếu xét 2 bạn là họ hàng, như ở đời thứ 4 thì vô tư. Còn trong vòng 3 đời thì.....tỉnh táo nhé!
    Dấu hiệu có thai (p11) _ Tình hình nhà ta ngày 28/10/2010:
    https://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=304

:Rose: Quá trình phát triển kỳ diệu của thai nhi trong suốt 41 tuần :Rose:

https://www.webtretho.com/forum/f92/q...1-tuan-494233/

nemsy3hl
    • 481 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

uh mình cũng hiểu đó là điều ko thể , trong đầu mình luôn nhận thức rất rõ ràng đây ko phải là tình yêu , có thể chỉ là 1 cảm xúc thoáng qua thôi, nhưng ko hiểu sao ko gặp đứa em họ 1 ngày mình thấy rất nhớ , rất muốn dc đi chơi với nó , và gặp nó :Sigh:, đến nỗi chẳng tập trung dc gì cả, mình ko biết làm thế nào để ngăn cản dc cái cảm xúc muốn gặp và đi chơi với nó :Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 36 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tohutieuoi Xem bài viết
    Nếu mình "thích" 1 người em họ (bên họ mẹ), gọi em họ là vì vai vế của mẹ mình lớn , chứ sự thật thì he lớn hơn mình 1 tuổi ,mình dùng từ "thích" ở đây là vì tụi mình chỉ mới gặp nhau dc 1 thoi gian ngắn vì he mới về nước chơi , nếu nói yêu thì vẫn chưa phải , nhưng mình rất sợ cảm xúc của mình sẽ càng tăng nhiều hơn đến cái mức ..............,

Mình biết điều đó là ko dc cho phép , đây có phải là ngta hay nói là loạn luân không?

Mình rất là bối rối , mà phải chịu trách nhiệm dẫn em họ đi chơi những ngày ở Vn , tiếp xúc nhiều , mình sợ mình sẽ không kiềm chế dc tình cảm của mình
    Đầu tiên bạn trả lời hai câu hỏi:

1) Anh em họ có xa quá không. Liệu có được pháp luật cho cưới không. Trên 3 đời là cưới được.

Tất nhiên thực tế thì 4 đời vẫn quá gần vì nếu bạn ở đời thứ 4 thì mẹ bạn đời thứ 3 và ông bà ngoại bạn đời thứ 2 như vậy nhiều khả năng pháp luật công nhận, thì gia đình vẫn không đồng ý. Vì với những người lớn tuổi ông bà, bố mẹ, anh em họ hàng vẫn đang quá gần.

2) Bạn đã say nắng nhiều chưa?

Câu trả lời thứ nhất, nếu vì pháp luật hay vì gia đình họ hàng mà bạn vẫn nghĩ là không thể cưới nhau được. Thì mình nghĩ bạn nên quyết định chấm dứt.

Tất nhiên nó cũng chẳng dễ dàng gì, bởi vì bạn là một cô gái phát triển bình thường cũng khao khát yêu thương và chưa có người yêu. Lại gặp cậu em họ từ nước ngoài về, chững chạc, đẹp trai, nói chuyện gần gũi -- nói chung là có tất cả các điểm để làm người yêu lý tưởng của bạn. Hai người lại có cơ hội gần gũi nhau, nói chuyện, đi chơi cùng nhau nữa. Tình cảm nảy sinh là chuyện tất yếu thôi.

Vấn đề sẽ càng phức tạp hơn, nếu tình cảm càng sâu nặng. Vì yêu mà không đến được với nhau sẽ đau khổ lắm, đấy là chưa nói đến bạn phải chịu những từ như "loạt luân" ... Bạn không đáng phải thế. Khi hai chị em không gặp nhau nữa, ít liên lạc, say nắng nó sẽ giảm dần và hết. Bạn sẽ tìm được người đàn ông khác để bạn yêu thôi.

Vì vậy, hãy hành động khi còn chưa muộn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 272 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Bạn ko nói rõ là họ hàng mấy đời rồi, có phải trực hệ hay không? Nếu trực hệ thì 5 đời mới được cưới, không phải thì 3 đời đã được rồi. Còn chuyện dư luận, gia đình phản đối nữa, ở VN mình vẫn còn nặng nề chuyện này lắm.
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình cũng đang trong hoàn cảnh giống như bạn ..mình yêu ng` anh họ con cô cậu ..chúng mình yêu nhau dc hơn 3 năm rồi ..ko dứt dc
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 44 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Đúng là tình yêu! Muôn hình muôn vẻ. Chuyện này hơi bị khủng hoảng về mặt tinh thần cho các thành viên trong gia đình bạn nếu nó là sự thật. Trái tim mùa thu!
    Tôi đi tìm tôi.....
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đời thứ 4 thì mình nghĩ rất khó xảy ra lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 29 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

đúng là yêu anh họ rất đau khổ, và ngag trái nữa. mình cũng thế, yêu ng anh con bác con dì bên đằg nội. mệt mỏi. muốn dừng lại, muốn dứt khoát nhưng khó quá. ko thể tìm đc 1 ng hiểu mình như anh. mình phải làm j. Trc PL chúng mình ko vi phạm, nhưng dòng họ, gd , áp lực quá