TIN TÀI TRỢ.

Xóa ký ức

• 0 Lượt chia sẻ
  • 831 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cắt tóc rồi cắt đi tình yêu của anh và cũng là cắt đi tình yêu và lòng kiêu hãnh của em, em sẽ là con người khác, mạnh mẽ, quyết đoán hơn.

Anh!

Em từng đọc trong một cuốn sách câu nói “ Đừng sợ kết thúc, kết thúc chỉ là một ảo ảnh mà thôi, tất cả kế thúc đều ý nghĩa cho một bắt đầu mới “

Anh, em không thể dối lòng rằng em vẫn rất rất yêu anh, em phân vân, do dự có nên gặp lại anh nữa hay không trái tim em muốn gặp anh đến điên đảo nhưng lý trí lại khuyên em nên dừng lại, em không nghĩ sẽ thiệt thòi cho bản thân nhưng em lại sợ làm tổn thương người phụ nữ của anh, sợ làm tổn thương hạnh phúc của anh, em ngốc quá phải không.

Hôm nay em đã quyết định cắt đi mái tóc dài quý giá của mình mà suốt hơn 20 năm qua em trân trọng nâng niu nó, nó là linh hồn là lòng tự tin của em, nó đại diện cho tính cách và con người em, nhưng em không muốn cứ mãi như thế sống với nó em lại nhớ nhũng lần anh vuốt ve mái tóc đó và nói yêu nó mái tóc của em.
    Em cắt tóc rồi cắt đi tình yêu của anh và cũng là cắt đi tình yêu và lòng kiêu hãnh của em, em sẽ là con người khác, mạnh mẽ, quyết đoán hơn.

Em cắt tóc cũng là mong muốn cắt đi quá khứ từng có anh trong đó, cắt đi những ký ức ngọt ngào hạnh phúc em từng có, cắt đi những muộn phiền lo âu, cắt đi tất cả hồi ức có anh, em muốn bắt đầu mới một bắt đầu không có hình ảnh của anh, không có ánh mắt anh, giọng nói anh.

Và em giờ đây đang chới với :
    Muốn yêu một người không có cơ hội
    Muốn hận một người , không có lý do
    Muốn chạy trốn nhưng không biết chỗ trốn
    Muốn sa đọa nhưng không có can đảm
    MoonGL

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn quyết định vậy là đúng rồi, quên đi một người là để tìm 1 người tốt hơn. Vui vẻ mà sống nha.