TIN TÀI TRỢ.

Xin tư vấn giúp em về chuyện tình cảm !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 907 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 173 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Em đang quen lại người yêu cũ, chia tay nhau cũng thời gian gần 7 tháng, anh chủ động quay lại với em và tụi em quen nhau cũng ổn nhưng niềm tin của em hình như đã vỡ nát từ lúc anh quyết rời xa em, em biết lỗi là do em mà anh phải rời xa.. Anh tổn thương, em cũng tổn thương.. Em biết lúc đó anh rất đau khổ mới để em xa anh, em níu kéo và hứa hẹn sẽ mang lại cho anh hạnh phúc đủ cả nhưng anh cũng không chịu. Sau 1 thời gian, anh quay lại bên em và nói mong tụi em làm lại tất cả, bỏ qua chuyện cũ.. Nhưng niềm tin của em không còn mọi người ạ! Anh nói gì em cũng suy xét rất kĩ, anh bận có công việc không gặp em là em suy nghĩ "chắc anh không muốn gặp" .. Cứ vậy mà em cảm thấy tự mình làm tổn thương chính mình vì anh rất bình thường, đôi lúc em nghĩ anh còn vô tâm nữa.. Nhiều lần em đòi buông tay anh, anh đã khóc rất nhiều, anh nói anh không muốn mất em lần nữa.. Bao nhiêu lần như vậy, nhưng lòng em yếu quá cứ còn yêu anh nên em cứ ở lại bên anh... Em yêu anh, chính anh cũng cảm nhận được nhưng tình cảm của anh, em không cảm nhận được nữa trừ khi em gặp anh và ở bên anh mà thôi ..
    .. Em thử cố gắng cho nhau thời gian để em có thể bình thường trở lại, để quen nhau như lúc em và anh hạnh phúc nhưng càng ở lại em thấy nỗi đau trong em ngày một lớn, anh vẫn nhắn tin, vẫn gặp em nhưng do tụi em đều đi làm nên không gặp nhiều như lúc còn đi học... Em hối hận lắm khi đã thử lòng tin của anh, để rồi em với anh chia tay, anh tổn thương.. Em là mối tình đầu của anh, anh rất yêu em... Lúc đó nếu chỉ cần 1 lời giải thích của em thôi thì em và anh đã bình thường em biết em sai và em đang tổn thương khi chính em cũng không còn niềm tin nơi anh... Em nghĩ mình sẽ im lặng không nhắn tin không nghe đt của anh, nhưng lòng lại trông xem anh có nhắn tin qua hay không? Em thật bế tắc.. Em phải làm sao khi em và anh còn yêu nhau nhiều lắm mọi người ạ!... Với em bây giờ chỉ còn là "giá như"

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,157 Bài viết

• 562 Được cảm ơn

Mơ mộng viển vông nhiều quá.
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Còn yêu nhau thì cứ cho nhau cơ hội đi bạn ah. Theo như lời bạn nói thì bạn và anh ấy chia tay vì lỗi của bạn. Vậy tại sao bạn lại mất lòng tin ở Anh ấy? Theo như bạn kể thì mình thấy anh ấy cũng yêu bạn nhiều!
    • 173 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Chào bạn stephentruong, mình mất niềm tin ở anh là do lúc mình biết lỗi, mình đã níu kéo rất nhiều.. Nhưng anh đã quyết lạnh lùng rời xa mình.. Bây giờ anh quay lại, mình cứ bị ám ảnh những hành động đó rồi suy diễn.. Nghĩ anh không yêu thương mình nữa mà tránh né mình ..

Gởi từ ứng dụng Webtretho của girlbehappy