TIN TÀI TRỢ.

[Xin tư vấn] Các chị các mẹ cho em hỏi về con gái ạ.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.75K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 29 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Dạ, tình hình em là con trai, năm nay 25 cái xuân xanh rồi ạ. Mặc dù đã già như vậy nhưng em chưa từng có 1 mảnh tình vắt vai.
    Chung qui lại thì vấn đề của em cũng chỉ là tán gái ngu thôi ạ. Do hoàn cảnh (ngành học, công việc) nên em không có nhiều cơ hội tiếp xúc với con gái. Và cũng vì hoàn cảnh nên thời còn đi học em chả dám đi tán gái, kết thúc là cũng bị bệnh nhát gái ạ. Cho nên bây giờ là em không hiểu gì về con gái ạ, không biết nói chuyện với họ như nào luôn. Nhiều lần em thấy một bạn gái xinh xinh, cũng muốn tiến lại làm quen mà ko biết làm quen xong thì nói gì. Rồi thì em lên fb, kết bạn với vài người nhưng đến phần nhắn tin thì được vài câu là lại bí, thế là cố tìm cái gì đó để nói cuối cùng lại thành vô duyên .

Vậy cho em hỏi là các chị các mẹ hay các bạn gái nói chung hay thích nói chuyện về chủ đề gì ạ? Nếu có người bỗng dưng tiến đến làm quen thì tâm lý của họ ra sao? Họ thường suy nghĩ gì về một người con trai mới quen? Họ hay đánh giá người con trai đó qua những biểu hiện nào?
    Ban đầu thì em cũng tìm đọc các thể loại bí kíp tán gái này nọ, nhưng mà tất cả đều lan man và không thông nhất, vì thế em quyết định liều lên đây hỏi chính chủ, chắc là sẽ có câu trả lời hợp lý hơn .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 56 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình bằng tuổi bạn, cũng rất kém khoản tán gái và cũng đang F.A dài dài, nhưng được cái hên là được nhiều bạn gái mến chỉ có điều mình không dám & ko có ý định tiến xa hơn với ai trong số họ vào thời điểm này.
    Với bạn mình nghĩ nên stop cái online lại đi, chịu khó rủ bạn bè đi cafe, sinh nhật, đi bar, đi ăn uống đâu đó, hoặc đơn giản là đi dạo, bạn nam hay nữ đều được, cứ alo hỏi rảnh ko? đi cafe tí không?.... dần dần bạn sẽ có cơ hội gặp gỡ nhiều người hơn, giao tiếp tốt hơn...

Good luck
    • 96 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

bác đọc chuyện hài nhiều vào 1 tý .. nói chuyện tiếu tiếu dễ gây ứng tượng cho con gái để ý .. sau đó .. họ sẽ tự mò đến kiếm bạn ... cuối cùng .. học cách quang tâm ... nói nhưng câu sến ơi là sến ... đừng nghe người ta bảo con gái khg thích sến ... gặp sến .. mấy em phải cười tít mắt ra ... nhưng lâu lâu sến vài câu thôi .. đừng lạm đụng quá sẽ gây ra chán nản ...

bạn có thể tập nhắn tin qua dt trước -> online chat trực tiếp -> nc dt -> gặp mặt ở ngoài ... vì khi nhắn tin .. bạn sẽ có nhiều thời gian để suy nghĩ câu văn hơn .....
    đừng tỏ ra vẻ hiểu biết quá .. bạn cứ ngố ... hoặc giả ngố .. sẽ có nhiều người thích hơn ... mình vẫn thường giả ngố để chọc mất bé ... ^^^ nhưng chỉ dừng lại ở ngố ..... đừng đi xa đến chữ Ngu nhé !

chúc bạn may mắn lần sau
    • 32 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nếu ko tìm được bạn bè ở ngoài thì em có thể tận dụng online, tham gia 1 số hoạt động xã hội, cộng đồng, vừa tìm được niềm vui ở đấy mà lại có thể quen được nhiều người tốt nữa.
    • 3,199 Bài viết

• 6,459 Được cảm ơn

khi con gái được 1 người chủ động tiến tới làm quen thường có 2 loại suy nghĩ:
    -loại gái ko được xinh cho lắm(hay nói thẳng ra là xấu): à thì ra mình cũng có duyên đấy nhỉ? vậy mà cái thằng bạn thân cứ xa xả là: xấu như mày có ma nó thèm. đây người trần mắt thịt đây này. mà thôi,tuy xấu nhưng cũng có giá của xấu,phải kiêu mí được(khổ,đời có bao giờ được kiêu với đàn ông đâu,nên phải tranh thủ cơ hội)
    -loại gái xinh:ôi dào,lại thêm 1 cái đuôi nữa. đàn ông nào gặp mình chả ngất ngư thế này. chán nhỉ,mình lại thích mẫu đàn ông lạnh lùng và bản lĩnh cơ. mà thôi,cứ cho anh này tí xíu cơ hội để xem thử bản lĩnh tán gái của anh ta thế nào. mua vui chắc cũng được 1 vài trống canh.
    -loại gái kiêu: còn lâu nhá,mơ đi cưng. giỏi thì đi theo xách dép cho chị đi
    -loại gái xấu mà chảnh còn hơn con cá cảnh: lườm,nguýt,ngúng ngẩy quay đi.
    -loại gái con nhà lành: dạ,em còn nhỏ lắm. má dặn là phải lo học,yêu về nhà má la.
    -loại gái ế: cuối cùng thì cũng lừa được 1 thằng
    ....
    mệt quá. để hôm khác liệt kê tiếp nhé
    • 362 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Tán gái làm gì cho mất thời gian, đến tuổi về bảo mẹ, mẹ đi hỏi vợ cho

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 29 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Qwerty321 Xem bài viết
    Mình bằng tuổi bạn, cũng rất kém khoản tán gái và cũng đang F.A dài dài, nhưng được cái hên là được nhiều bạn gái mến chỉ có điều mình không dám & ko có ý định tiến xa hơn với ai trong số họ vào thời điểm này.
    Với bạn mình nghĩ nên stop cái online lại đi, chịu khó rủ bạn bè đi cafe, sinh nhật, đi bar, đi ăn uống đâu đó, hoặc đơn giản là đi dạo, bạn nam hay nữ đều được, cứ alo hỏi rảnh ko? đi cafe tí không?.... dần dần bạn sẽ có cơ hội gặp gỡ nhiều người hơn, giao tiếp tốt hơn...

Good luck
    Nghề nghiệp của em nó bắt em phải gắn bó với cái máy tính và văn phòng ạ
    Em thì cũng có kha khá bạn bè nhưng ít bạn thân, đứa có người yêu rồi thì bận, còn lại toàn đám FA như em.
    Chúng nó thì cũng bạn này bạn kia, không đứa này rủ thì đứa khác. Em thì chỉ có mỗi nhóm bạn đấy, nên chúng nó mà bận là cũng chả biết đi cùng ai luôn, thế là lại ở nhà.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi la0yeungan5 Xem bài viết
    bác đọc chuyện hài nhiều vào 1 tý .. nói chuyện tiếu tiếu dễ gây ứng tượng cho con gái để ý .. sau đó .. họ sẽ tự mò đến kiếm bạn ... cuối cùng .. học cách quang tâm ... nói nhưng câu sến ơi là sến ... đừng nghe người ta bảo con gái khg thích sến ... gặp sến .. mấy em phải cười tít mắt ra ... nhưng lâu lâu sến vài câu thôi .. đừng lạm đụng quá sẽ gây ra chán nản ...

bạn có thể tập nhắn tin qua dt trước -> online chat trực tiếp -> nc dt -> gặp mặt ở ngoài ... vì khi nhắn tin .. bạn sẽ có nhiều thời gian để suy nghĩ câu văn hơn .....
    đừng tỏ ra vẻ hiểu biết quá .. bạn cứ ngố ... hoặc giả ngố .. sẽ có nhiều người thích hơn ... mình vẫn thường giả ngố để chọc mất bé ... ^^^ nhưng chỉ dừng lại ở ngố ..... đừng đi xa đến chữ Ngu nhé !

chúc bạn may mắn lần sau
    Thú thực là em cũng dân f17 voz với box 50 gvn cho nên chuyện hài thì em biết nhiều, cơ mà toàn chuyện bậy bạ và khó hiểu =))
    Mà em bị cái tính đa nghi, cho nên người quen thì em chém rất ác, nói chuyện thì mọi người cũng đánh giá và vui vẻ, cơ mà đứng trước mặt người lạ thì tự nhiên cái bản tính đa nghi nó xây lên 1 bức tường phòng thủ, mặt em lạnh như tiền, nói chuyện đúng chất "thanh niên nghiêm túc". Thành ra có vài lần đi cùng đám bạn, gặp nhóm bạn khác của chúng nó em đều như thế cả, về nhà bạn em nó bảo là mấy người kia kêu em FA là đúng, kết thúc là khó mở rộng mối quan hệ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibabiboo Xem bài viết
    Tán gái làm gì cho mất thời gian, đến tuổi về bảo mẹ, mẹ đi hỏi vợ cho
    Thôi ạ, em đi kiếm còn hơn chứ mấy trò mai mối hỏi vợ này nọ sợ lại ko hợp.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hien-tran Xem bài viết
    Nếu ko tìm được bạn bè ở ngoài thì em có thể tận dụng online, tham gia 1 số hoạt động xã hội, cộng đồng, vừa tìm được niềm vui ở đấy mà lại có thể quen được nhiều người tốt nữa.
    Em cũng đang muốn tìm 1 lớp học thêm buổi tối cho có điều kiện đi ra ngoài, và cũng để ít tự kỷ ở nhà hơn nhưng ko biết giờ nên theo học món gì ạ? Bác có thể tư vấn giúp em được ko?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 420 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

kể truyện mà có duyên thì bậy bạ cũng thành hấp dẫn, quan trọng là hoàn cảnh câu truyện phù hợp thôi
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị này nói đúng này ^^
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn học trường gì ? Chắc là dân kỹ thuật nên ít con gái
    Tốt nhất là đăng ký vào một câu lạc bộ hoặc là một lớp ngoại ngữ nào đấy .Hihi rồi làm quen thôi
    • 227 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Bác thớt giống y hệt mình, 24 rồi, 1 mảnh tình vắt vai cũng ko có
    Mấy hôm trước có tán 1 em 93, chênh nhau 4 tuổi có lẽ hơi nhiều, em ấy ko teen quá mà mình nhắn tin vẫn bị khớp, đã thực hiện đúng quy cách nói về mình ít, hỏi nhiều, quan tâm sâu sắc, thế mà đến ngày thứ 2 em ấy cho 1 gáo nước lạnh: "Em phải đi ngủ" lúc đang 9h tối,
    Uất quá ko thèm nhắn gì nữa luôn, sắp tới lại phải gặp mặt nhau mới khổ chứ
    thobua1
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 578 Bài viết

• 710 Được cảm ơn

con gái thì mỗi người 1 kiểu bạn ơi , có nhiều người con trai có cần gì cua gái đâu mà đứng không cũng có cả chục cô theo ,xin số đt nói chuyện này nọ còn chủ động rủ đi chơi nữa chứ , bạn giờ chưa có ai thì bạn nên coi lại ngoại hình trước , cách nói chuyện thật sự của bạn đó chứ không phải diễn hay tập ,mình chỉ nói là đàn ông bạn hãy mạnh mẽ , là chính mình tốt hơn bạn ơi , đối với mình mình dị ứng với mấy ba miệng dẻo lắm hay nói nhiều .Bạn là mình thì vẫn tốt nhất chứ cố tỏ ra thế này thế khác chỉ làm người hứng thú ban đầu về sau phát hiện con người thật người ta hoảng người ta cũng chạy à ,là mình thôi nhưng nhớ là hãy ga lăng với con gái lên nhá ,tốt nhất bạn chụp hình bạn lên xem .