TIN TÀI TRỢ.

Xin lỗi anh, người đàn ông em không yêu

• 6.85K Lượt chia sẻ
  • 54.9K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em nhớ, lần đầu tiên gặp em anh đã nói anh rất thích em;
    Em nhớ, anh nói em ương bướng cứng đầu nhưng em bắt anh làm gì anh cũng làm hết, dù trời nắng, mưa , em muốn anh đến đón em anh cũng đến, bắt anh đưa em đi đâu anh cũng không ngại, khi em buồn em bỏ đi chơi, xa thành phố mấy trăm cây số, anh bỏ làm mấy ngày tìm tất cả mọi nơi có thể cho đến lúc tìm được em anh đã bật khóc như một đứa trẻ con…;
    Em nhớ nhiều lần em đểm anh đứng suốt đêm ngoài trời mưa gió chỉ để đợi em;
    Em nhớ em đã làm anh đau lòng rất nhiều;
    Mọi chuyện cũng đã trôi qua được nhiều năm rồi;
    Ngày đó em trẻ con, nông nổi, không yêu anh nhưng cứ thản nhiên đón nhận,
    .Còn anh, anh cứ nghĩ em cũng yêu anh nhiều như anh đã yêu em, em bỏ anh vì một lý do nào đó không liên quan đến tình yêu
    Giờ anh và em, mỗi người cũng đã có một gia đình riêng;
    Vừa rồi gặp em , anh bảo mỗi lần anh nhìn thấy ngón tay của mình anh lại nhớ em
    Em ngạc nhiên hỏi anh vì sao, anh nói tại có lần cầm tay anh em bảo: “Ngón tay anh cong như thế này thì đảm đang lắm đấy”. Em nghe mà thấy sống mũi mình cay cay, ngón tay thi có bao giờ mà không nhìn thấy đâu phải không anh?
    Chồng em bàn tay anh ấy rất đẹp, ngón cái không cong và thực sự anh ý cũng không đảm đang;
    Anh ấy chưa bao giờ phải đợi em, chưa bao giờ phải lục tung cả thành phố lên để tìm em, chưa bao giờ em làm anh ấy đau lòng…;
    Nhưng có một điều em không nói với anh, em chưa baogiờ cảm thấy mình rung động trước anh nhưng em yêu chồng em, yêu rất nhiều
    Dù không yêu anh nhưng em luôn cảm thấy có lỗi với anh, cho đến bây giờ, em cũng không giám thú nhận mình chưa từng yêu anh.
    Em sợ…
    Sợ anh vì em anh lại tổn thương thêm một lần nữa;
    Nhiều lần em muốn hỏi anh có hạnh phúc không, đã quên được em chưa nhưng nghĩ rẳng hỏi thế thật vô duyên nên em lại thôi;
    Nếu anh hạnh phúc, nếu anh đã quên em thì em sẽ cảm thấy thanh thản và nhẹ nhàng hơn;
    Xin lỗi anh! Em chỉ có thể nói với anh như thế mà thôi.
    Em mong lần sau gặp lại, anh sẽ bảo bây giờ, mỗi lần nhìn ngón tay của mình anh không còn cảm thấy nhớ em nữa.
    Thật lòng em luôn mong anh nhiều hạnh phúc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,666 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mylove1626 Xem bài viết

Em ngạc nhiên hỏi anh vì sao, anh nói tại có lần cầm tay anh em bảo: “Ngón tay anh cong như thế này thì đảm đang lắm đấy”. Em nghe mà thấy sống mũi mình cay cay, ngón tay thi có bao giờ mà không nhìn thấy đâu phải không anh?
    Tâm sự của chị làm em xúc động quá. Đặc biệt là đoạn này.:Sick::Sick::Sick:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 464 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

theo tình tình chạy chạy tình tình theo ...
    Mưa..
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chắc tôi cũng sẽ là người đàn ông đó
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 705 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Em nhớ, anh nói em ương bướng cứng đầu nhưng em bắt anh làm gì anh cũng làm hết, dù trời nắng, mưa , em muốn anh đến đón em anh cũng đến, bắt anh đưa em đi đâu anh cũng không ngại, khi em buồn em bỏ đi chơi, xa thành phố mấy trăm cây số, anh bỏ làm mấy ngày tìm tất cả mọi nơi có thể cho đến lúc tìm được em anh đã bật khóc như một đứa trẻ con…;
    .Còn anh, anh cứ nghĩ em cũng yêu anh nhiều như anh đã yêu em, em bỏ anh vì một lý do nào đó không liên quan đến tình yêu
    Chồng em bàn tay anh ấy rất đẹp, ngón cái không cong và thực sự anh ý cũng không đảm đang;
    Anh ấy chưa bao giờ phải đợi em, chưa bao giờ phải lục tung cả thành phố lên để tìm em, chưa bao giờ em làm anh ấy đau lòng…;
    Nhưng có một điều em không nói với anh, em chưa baogiờ cảm thấy mình rung động trước anh nhưng em yêu chồng em, yêu rất nhiều
    Dù không yêu anh nhưng em luôn cảm thấy có lỗi với anh, cho đến bây giờ, em cũng không giám thú nhận mình chưa từng yêu anh.
    Em sợ…
    Nhiều lần em muốn hỏi anh có hạnh phúc không, đã quên được em chưa nhưng nghĩ rẳng hỏi thế thật vô duyên nên em lại thôi;
    Nếu anh hạnh phúc, nếu anh đã quên em thì em sẽ cảm thấy thanh thản và nhẹ nhàng hơn;
    Em mong lần sau gặp lại, anh sẽ bảo bây giờ, mỗi lần nhìn ngón tay của mình anh không còn cảm thấy nhớ em nữa.
    Ngày xưa bạn ích kỷ như vậy, thì giờ cắn rứt lương tâm 1 chút đã đáng gì, đừng có tham lam bạn ạ.
    Trước thì ko yêu mà đón nhận tình cảm của người ta, giờ gặp lại còn muốn được thanh thản và nhẹ nhàng, sao trên đời luôn có nhưng đứa con gái như bạn nhỉ:Nottalkin:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 121 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em sợ…
    đồng cảm,
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu lần đầu gặp mặt anh đã thấy thích em thì cũng lần đầu gặp mặt em đã nghĩ rằng em và chồng mình bây giờ có mối duyên từ trước.
    Khi đó, như một đứa trẻ mới lớn, em cứ nghĩ rằng anh ấy sẽ chẳng bao giờ yêu em và em cũng không được phép yêu anh ấy, chuyện của bọn em sẽ chẳng đi đến đâu, cách tốt nhất để không thể yêu anh ấy nhiều hơn nữa là …đón nhận tình yêu của anh.
    Nhưng càng ở gần anh thì em lại càng nhận ra rằng mình yêu anh ấy biết bao nhiêu và không thể lấy tình yêu này để quên đi tình yêu khác;
    Rồi bọn em cũng yêu nhau sau đó, em hạnh phúc và em cũng không nguôi day dứt về lỗi lầm mà em đã gây ra cho anh;
    Cho đến bây giờ…
    Cho dù anh bảo anh đã không còn giận em;
    Anh đã không còn nặng lòng khi nghĩ đến em
    Nhưng mỗi lần nghĩ đến anh là mỗi lần em cảm thầy day dứt vô cùng
    Ước gì em có thể quay lại;
    Em sẽ không làm tổn thương một người như anh!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,405 Bài viết

• 2,073 Được cảm ơn

Thế mới biết với những người còn có lương tâm và suy nghĩ thì cách trả thù hiệu quả nhất là làm cho họ tưởng rằng họ là number one, là the only one, là họ được yêu rất nhiều. Cứ tỏ ra thật thiết tha, thật chân thành vào, thể nào mà chả dính bẫy, ko sớm thì muộn. Có khi đến lúc đi lấy chồng lấy vợ rồi mà ngồi nghĩ lại vẫn cứ tưởng ng kia vẫn yêu mình lắm lắm, vẫn thiết tha với mình lắm lắm nhưng vì ko đến được với nhau nên ng ta phải gắng dồn nén, nín nhịn, thế là quay ra buồn bã, dằn vặt bản thân, có yêu ai thì hình ảnh của ng ta vẫn lảng vảng xung quanh, rồi luôn mong mỏi ng ta sẽ tìm đc hp bên người khác trong khi thực sự thì ng ta đã quên phéng mình từ bao giờ rồi :Silly:
    Nặng hơn nữa là chẳng may người về sau này mà có gì kém người trc, hay cuộc sống ko đc như ý là bắt đầu có tư tưởng so sánh, rồi hoài niệm, rồi bỗng dưng thấy tiếc nuối, nhiều lần như thế, rốt cuộc là yêu đứ đừ đừ cái người mà đã từng nói là ko yêu họ hay chỉ yêu in it thôi :Silly:
    :Silly::Silly: He he, thế là ng ta đã trả thù thành công rồi.
    Chả bít ai ngốc ai dại

P/S: ko có ý nói gì chủ top cả. Mình chỉ nêu lên 1 sự thật thế thôi, mà ko phải ai cũng hiểu và áp dụng thành công đc :Smiling:
    PinkLily

I am really happy when being with my hubby.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 705 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa Ly Xem bài viết
    Thế mới biết với những người còn có lương tâm và suy nghĩ thì cách trả thù hiệu quả nhất là làm cho họ tưởng rằng họ là number one, là the only one, là họ được yêu rất nhiều. Cứ tỏ ra thật thiết tha, thật chân thành vào, thể nào mà chả dính bẫy, ko sớm thì muộn. Có khi đến lúc đi lấy chồng lấy vợ rồi mà ngồi nghĩ lại vẫn cứ tưởng ng kia vẫn yêu mình lắm lắm, vẫn thiết tha với mình lắm lắm nhưng vì ko đến được với nhau nên ng ta phải gắng dồn nén, nín nhịn, thế là quay ra buồn bã, dằn vặt bản thân, có yêu ai thì hình ảnh của ng ta vẫn lảng vảng xung quanh, rồi luôn mong mỏi ng ta sẽ tìm đc hp bên người khác trong khi thực sự thì ng ta đã quên phéng mình từ bao giờ rồi :Silly:
    Nặng hơn nữa là chẳng may người về sau này mà có gì kém người trc, hay cuộc sống ko đc như ý là bắt đầu có tư tưởng so sánh, rồi hoài niệm, rồi bỗng dưng thấy tiếc nuối, nhiều lần như thế, rốt cuộc là yêu đứ đừ đừ cái người mà đã từng nói là ko yêu họ hay chỉ yêu in it thôi :Silly:
    Chả bít ai ngốc ai dại

P/S: ko có ý nói gì chủ top cả. Mình chỉ nêu lên 1 sự thật thế thôi, mà ko phải ai cũng hiểu và áp dụng thành công đc :Smiling:
    Cũng tùy từng hoàn cảnh, có khi người ta thật lòng, những tưởng sẽ được đền đáp cho nên "đầu tư tất cả vốn liếng" đến khi nhận dc 1 câu "Em xl, em ko yêu anh như em nghĩ". Đấy, akay bỏ xừ, thế mà giờ chủ topic còn lên đây muốn làm sao để được thanh thản và nhẹ nhàng, uh muốn thì có cách đấy, "bồi thường thiệt hại" cho anh ấy đi rồi thanh thản hơn:cool:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 411 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Phải chăng tôi sẽ là người đàn ông kia nếu thơi gian trôi qua như thế....
    Bài của bạn cảm động lắm, ty nó ko có tội, chỉ là không thể hiểu nó mà thôi :Smiling:

Hạnh phúc thật sự chính là biết nắm giữ hạnh phúc của chính mình đang có.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,405 Bài viết

• 2,073 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Canhtn Xem bài viết
    Cũng tùy từng hoàn cảnh, có khi người ta thật lòng, những tưởng sẽ được đền đáp cho nên "đầu tư tất cả vốn liếng" đến khi nhận dc 1 câu "Em xl, em ko yêu anh như em nghĩ". Đấy, akay bỏ xừ, thế mà giờ chủ topic còn lên đây muốn làm sao để được thanh thản và nhẹ nhàng, uh muốn thì có cách đấy, "bồi thường thiệt hại" cho anh ấy đi rồi thanh thản hơn:cool:
    Có ai bảo là ko có trường hợp thật lòng đâu. Có chứ sao ko, nhưng dù là có thì cũng đừng mộng mơ quá, đừng nghĩ nhiều về cái đã qua khi mình đã quyết định và lựa chọn một nơi chốn mới. Thế thôi mà. Còn để "trả thù" được theo kiểu ở trên á? Tất nhiên là cũng phải có tình cảm thật sự thì mới làm như thế đc. Giả dối thì ko làm đc. Khẳng định thế luôn.
    PinkLily

• 5,141 Bài viết

• 1,264 Được cảm ơn

Ngày xưa bạn ích kỷ như vậy, thì giờ cắn rứt lương tâm 1 chút đã đáng gì, đừng có tham lam bạn ạ.
    Trước thì ko yêu mà đón nhận tình cảm của người ta, giờ gặp lại còn muốn được thanh thản và nhẹ nhàng, sao trên đời luôn có nhưng đứa con gái như bạn nhỉ:Nottalkin:
    Chẳng ai là hoàn hảo cả .Có ai dám vỗ ngực nói tôi đây là người tốt 100% thì đứng ra đây xem nào . Nếu tình cảm có thể 1 là 1 , 2 là 2 thì người ta chẳng có tâm sự mà kể . Cậu là con trai thì cậu sẽ không bao giờ hiểu được con gái người ta nghĩ gì đâu . Nên cũng đừng ở đó mà phán xét này nọ . :Nottalkin:

@ Chủ tóp : Tớ hiểu những gì cậu nói . Đồng cảm . :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 705 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoachi_hoachi Xem bài viết
    Chẳng ai là hoàn hảo cả .Có ai dám vỗ ngực nói tôi đây là người tốt 100% thì đứng ra đây xem nào . Nếu tình cảm có thể 1 là 1 , 2 là 2 thì người ta chẳng có tâm sự mà kể . Cậu là con trai thì cậu sẽ không bao giờ hiểu được con gái người ta nghĩ gì đâu . Nên cũng đừng ở đó mà phán xét này nọ . :Nottalkin:

@ Chủ tóp : Tớ hiểu những gì cậu nói . Đồng cảm . :Rose:
    Mình ko nói chuyện ở đây hoàn hảo hay ko cả, còn mình là người tốt 50% đây ^^
    Cũng ko phán xét gì cả, chỉ thấy một người "đùa giỡn" tình cảm của người khác bao nhiêu năm lại muốn được thanh thản và nhẹ nhàng. mâu thuẩn quá
    • 3,744 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gió mùa Xem bài viết
    Thôi em ạ! Đừng áy náy đừng rằn vặt nữa! Anh về chặt *** cái ngón tay là xong thôi mà! khỏi nhìn khỏi nhớ
    dằn vặt nhá anh !
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 141 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gió mùa Xem bài viết
    Thôi em ạ! Đừng áy náy đừng rằn vặt nữa! Anh về chặt *** cái ngón tay là xong thôi mà! khỏi nhìn khỏi nhớ
    can đảm !
    • 5,666 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

Chả bít ai ngốc ai dại

:Laughing: Cm này chị phải chuyển sang top cách trả thù cao thượng nhá.:Applause::Applause::Applause:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,405 Bài viết

• 2,073 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Small.Lady1988 Xem bài viết
    :Laughing: Cm này chị phải chuyển sang top cách trả thù cao thượng nhá.:Applause::Applause::Applause:
    Chị ko đọc mấy tóp trả thù đó nên ko bít đầu cua tai nheo trong đó ra làm sao bé ạ
    Đã thành siêu nhưn rồi đấy hả? Hic, nhớ ngày xưa mỗi lần mình chán nản quá cũng toàn hét lên: Ta là siêu nhân! :Laughing: Thế rồi cũng qua hết! Siêu nhân sờ mông cố lên! :LoveStruc:
    PinkLily

• 5,666 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

Mình ko nói chuyện ở đây hoàn hảo hay ko cả, còn mình là người tốt 50% đây ^^
    Cũng ko phán xét gì cả, chỉ thấy một người "đùa giỡn" tình cảm của người khác bao nhiêu năm lại muốn được thanh thản và nhẹ nhàng. mâu thuẩn quá
    Bản thân người được coi là bị chị ấy "đùa giỡn"! còn bỏ qua cho chị ấy được. :Nottalkin:
    Chị ý lên đây để chia sẻ ,để được đồng cảm. Hem phải lên để bị phán xét :Nottalkin:nhá.
    :Nottalkin:( Ko ý kiến nữa nhá)
    • 5,666 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

Chị ko đọc mấy tóp trả thù đó nên ko bít đầu cua tai nheo trong đó ra làm sao bé ạ
    Đã thành siêu nhưn rồi đấy hả? Hic, nhớ ngày xưa mỗi lần mình chán nản quá cũng toàn hét lên: Ta là siêu nhân! :Laughing: Thế rồi cũng qua hết! Siêu nhân sờ mông cố lên! :LoveStruc:
    Chị Hoa Ly cũng thế nhé. Hình như chị vẫn đang buồn.
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:Cái gì rồi cũng sẽ qua, cái gì rồi cũng thành quá khứ. Vì thế hãy vui lên để quá khứ mình luôn đẹp hén.:Kiss::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 705 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Small.Lady1988 Xem bài viết
    Bản thân người được coi là bị chị ấy "đùa giỡn"! còn bỏ qua cho chị ấy được. :Nottalkin:
    Chị ý lên đây để chia sẻ ,để được đồng cảm. Hem phải lên để bị phán xét :Nottalkin:nhá.
    :Nottalkin:( Ko ý kiến nữa nhá)
    Đã bảo là ko phán xét mà, quote mà ko chịu đọc kỹ bài của anh ah:Sad:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2