TIN TÀI TRỢ.

Xin hãy giúp tôi, cho tôi 1 lời khuyên chân thành!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.54K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,033 Bài viết

• 1,245 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chẳng lẽ cuộc sống của bạn ko còn gì tốt đẹp hơn ngoài "gọi đt cho ny"? Mình là con gái thấy còn sợ huống gì anh chàng này tối ngày bị bạn nhõng nhẽo. Đừng lệ thuộc vào anh ta, hãy tạo cho mình niềm vui riêng, lơ anh ta chút đi tới lúc đó anh ta sẽ cuống lên gọi cho bạn nhiều thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đây rõ ràng là vấn đề từ bạn mà ra. Mọi ng đã đưa ra lời khuyên, bạn có vẻ đã hiểu vấn đề, song lại nghĩ rằng đó là tính cách, ko sửa đc. Như thế là sai rùi đó bạn
    Mình đoán anh là mối tình đầu của bạn nên kỹ năng yêu còn bỡ ngỡ.
    Bạn ak, yêu ko phải là chuyện đơn giản, yêu lần đầu càng phải học cách yêu. "Học" bạn ak
    Cách yêu thương, quan tâm của bạn ko đúng cách
    Bạn nghi ngờ anh ko nhớ bạn. Nhớ sao đc khi ngày nào bạn cũng gọi
    Bạn muốn nhờ anh nhưng ko liên lạc đc, bạn buồn, bạn trách. Nhưg đó là hậu quả tất yếu của quá trình khủng bố điện thoại trước đó. Anh ấy bị ám ảnh bởi những cuộc gọi réo rắt đó mất rùi.
    Sự nghi ngờ, cảm giác xa cách, tình cảm nhạt nhoà- đầu tiên là tự bạn nghĩ ra, suy nghĩ nhiều quá nên ám ảnh, sau này lại là hiện thực - kết quả của quá trình léo nhéo của bạn. Và thế là bạn lại càng buồn.
    Còn ng ngoài cuộc như mình lại thấy khác: anh ấy đính hôb vs bạn là đã thể hiện tình yêu và mong ước gắn bó vs bạn.
    Anh ấy xin lỗi bạn trong tin nhắn cuối trc khi ngủ: ấy là sự nhún nhường của ng đàn ông trc ng con gái anh yêu
    Bạn khóc, anh dỗ dành, mún làm lành: ấy là anh yêu thương bạn đó
    Nhưng già néo đứt dây, nếu bạn ko thay đổi thì sẽ làm ng bạn yêu mệt mỏi
    Thay đổi ở đây là niềm tin bạn dành cho a. Tin tưởng a yêu bạn, tin tưởng a ko lăng nhăng trc hoa thơm cỏ lạ ( đàn ông bị hấp dẫn trước con gái rất nhiều, nhưng phản bội bạn chưa?)
    Hiện jo dù bạn thay đổi, hạn chế gọi,..thì cũng phải mất khá lâu nữa a ấy mới quên những ngày tháng mệt mỏi kia. Vì vậy bạn phải từ từ, kiên nhẫn, bình tĩnh đợi.
    Đừng giảm số lần gọi mà hoàn toàn ko đc gọi. Vì 1 cuộc hay 4,5 cuộc cũng có ý nghĩa như nhau mà thôi
    Có việc cần thì nhắn tin. Ko tìm đc a thì tìm ng khác mà nhờ hoặc tốt nhất là tự giải quyết ( anh ấy sẽ cảm thấy bạn giỏi giang hơn) và sau này có thể kể cho a nghe chẳng hạn
    Nên nhớ, ng đàn ông bận rộn sẽ ko nhận ra bao lâu bạn ko gọi đâu ( còn mải nghĩ việc khác mà) Nhưng khi chợt nhận ra sẽ tìm bạn đấy
    Lúc bấy giờ dựa trên quy luật kéo đẩy. Bạn đừng vội ríu rít, cũng đừng hững hờ, đừng thể hiện giận dỗi. Bạn chỉ đơn giản là: ôi, a ko gọi cho e trước, e chót hẹn bạn đi ... Đừng thấp thỏm, bạn cứ đi chơi cho vui đi.
    Lần khác a tìm bạn, nếu có nghe máy, đừng buôn chuyện. Vui vẻ vài câu thôi rùi giục anh có bận việc cứ làm đi, khi khác gọi em cũng đc
    Đảm bảo a ý thấy lạ cho mà xem
    Nhớ là những điều này phải mất nhiều thời gian mới xảy ra đc, kiên nhẫn nhé và đừng bùn nhé, ko phải a hết yêu bạn đâu mà vì a nhiều viêc, a còn mải lo xây dựng tương lai cho anh và bạn đấy
    Cuộc sống ko màu hồng, ngày nào b biết chính xác a phản bội b, lúc đó buồn vẫn kịp. Hì, nói giỡn thui
    Học cách yêu bạn nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của songngu1503
    • 62 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình thì toàn bị trách là ít gọi, không quan tâm anh hay sao mà không thấy gọi T.T Mà lần nào mình gọi cũng cảnh giác hỏi là có việc gì không T.T Người yêu mình tuần gặp mình có 1,2 lần, thường cả ngày chả có cái tin nhắn nào, đến tối mới gọi điện hỏi thăm nhau mà thường thì anh ấy gọi. Cả ngày chủ nhật ngủ lăn lóc, mình chả quan tâm, càng có thời gian dành cho bản thân, lúc nào ông muốn đến nhà chơi thì tự khắc sẽ gọi cho mình.
    Bạn tập sống ích kỷ một chút, bớt quan tâm ông ý đi, khi nào có chuyện cần bàn bạc hay tâm sự thì hãy gọi. Bỏ xa cái điện thoại ra, quan tâm đến bản thân, quan tâm đến gia đình và bạn bè, sau này chồng con vào rồi chẳng còn thời gian bên u đâu :P
    Sắp cưới rồi đừng làm mọi chuyện phức tạp lên nhé
    Chúc bạn hạnh phúc!
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cảm ơn em, thực sự bản thân chị cũng hiểu áp lực công việc, có lẽ vì đã từng được quan tâm quá nhiều, iu thương quá nhiều mà giờ có thay đổi thấy mệt mỏi quá, trong lòng cứ lo xa là sau này chắc còn nhạt hơn nữa, vậy thiết nghĩ cưới nhau về mà ngày càng nhạt hơn thì cưới nhau có hạnh phúc k? chị sợ lắm
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cảm ơn bạn rất nhìu, nghe bạn nói thấy hiểu ra nhiều điều, dạo gần đây mình gặp 1 số chuyện rắc rối, chuyện cưới hỏi thì trúng ngay lúc bạn trai mình mới có việc làm mà thuê đồ lại xa nên mình kêu anh ấy sắp xếp thứ 7, chủ nhật đi nhưng anh ấy nói để anh ấy thu xếp chứ chưa chắc vì anh mới đi làm, mình thì lại nghĩ thứ 7, chủ nhật mà làm gì, rồi mình lại nói nếu thứ 7 làm thì coi chiều thứ 7 làm xong đi chủ nhật về nhưng anh ấy lại nói anh ấy không hứa trước vì công việc mới chưa biết thế nào, anh ấy kêu mình nếu đi được đón xe tự đi rồi anh ấy kêu em họ hàng anh ấy đón, mình thấy bực mình k tả được,cảm giác anh ấy không quan trọng đám cưới, hết chuyện này đến chuyện kia, sao mình thấy mệt mỏi quá
    • 36 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

sao bạn ko thử bớt liên lạc với anh một xíu, đôi khi lúc nào cũng liên lạc như vậy cũng đam ra chán, đôi khi mình cũng cần một cái gì đó bí ẩn tí xíu để người ta tò mò thì hay hơn, quan tâm quá , nói nhiều quá hóa ra phản tác dụng đó bạn.... vì người ta nghĩ mình cần người ta, người ta sẽ lên mặt....
    • 36 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

đọc xong của bạn mình nghĩ chắc bạn là người rãnh rỗi nhất nhất đấy, ko lẽ bạn ko có việc gì làm ngoài việc cứ ngồi nhớ anh ta sao, bạn làm thế thì bạn càng khổ thân bạn thôi, kiếm việc gì đó mà làm, để khỏi phải suy nghĩ lung tung là tốt nhất cho bạn.. đôi khi yêu nhau đâu nhất thiết phải lúc nào cũng phải nhớ đến nhau..đó là tình yêu của trẻ con, trẻ kon mới xử sự như vậy?
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình cũng không hiểu được bản thân mình, nhiều lúc mình ngồi suy nghĩ và tự nói mình không được gọi nữa, phải tập dần, nhưng rồi lâu quá k thấy anh ấy gọi mình lại suy nghĩ lung tung, nghĩ anh k còn quan tâm mình nhiều, k còn thương mình nhìu như trước tự nhiên thấy buồn.nhìu lúc anh ấy làm việc là hình như anh ấy quên mình luôn, hồi mới quen 2 đứa còn đi học giờ ra trườg đi làm rồi, anh ấy khác quá, mình cảm thấy hơi bị hụt hẫng và như bi lơ là đi vậy.anh ây giờ khác lắm, nhữg lúc xa nhau mà anh ấy có việc là nchuyen cộc lốc và lúc nào cũng a bận a gọi lại sau hic.
    • 146 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyennganbao Xem bài viết
    tôi đã từng chia sẻ trên diễn đàn này về câu chuyện của mình, nhưng ngày hôm nay vấn đề đã thực sự nghiêm trọng mọi người ơi, tôi bế tắc hoàn toàn, hôm nay 2 đứa lại cãi nhau về vấn đề gọi điện cho nhau, trước kia mới iu gọi nhau cả ngày nhưng anh ấy có khi nào than vãn chán hay tào lao gì đau. hôm nay gần cưới rồi tại sao phải xảy ra những vấn đề này để không khí căng thẳng.mấy hôm nay tôi rất mệt mỏi, gọi cho anh nhìu khi anh bận a tắt máy, a ít gọi cho dù vài hôm trước a đã hứa sẽ thay đổi, sẽ quan tâm hơn nhưng sao tôi k cảm thấy được sự thay đổi nào cả? chỉ có tôi là thường xuyên gọi cho anh mà hầu hư anh nghe như k muốn nghe, lúc để ý lúc không để ý, tôi giờ cảm thấy đau chứ k phải buồn nữa.và tối qua chuyện thê thảm hơn: lúc chiều tôi có gọi anh, anh đag đi sửa xe, nhưng tôi gọi a bấm bận k nghe, rồi 1 lát tôi gọi lại thế là máy bận và tôi biết a đang nghe máy của người khác sau đó tôi gọi lại a nghe và tôi hỏi sao tôi gọi tắt máy mà người ta gọi anh nghe thì anh ta bảo " NGƯỜI TA GỌI LÀ CÓ VIỆC, NGƯỜI TA GỌI ĐỂ NÓI VIỆC LÀM, CÒN EM GỌI CHỈ TOÀN NÓI TÀO LAO, KHÔNG CÓ GÌ CŨNG GỌI NÊN GIỜ ĐANG BẬN THÌ LÚC NÀO GỌI CŨNG ĐƯỢC, ANH NÓI CHỈ CẦN TÔI RÃNH LÀ GỌI, RÃNH LÀ GỌI" tôi quặn lòng luôn, k khóc nỗi,K LẼ TÔI NHỚ ĐẾN ANH TA LÀ SAI, tức quá. tối tôi gọi nói chuyện rõ ràng nhưng anh nói anh k sai gì cả, anh nói tôi nói nhìu mệt quá, anh nói tôi gọi hoài, anh nói tôi biết vậy thì ít gọi đi, gặp nhau rồi nói, 1 ngày tôi và anh gặp chắc được 2 tiếng rồi nhà ai nấy ở k lẽ anh muốn k liên lạc gì, anh nói tôi cằn nhằn, nhăn nhó miết chán quá, rồi tôi khóc, tôi nói rất lâu với anh nhưng hình như anh k hỉu gì cả, rồi anh nói giờ anh mệt mỏi quá đừng nói thêm gì nữa vì a k hỉu được đau, tôi hỏi anh" EM BUỒN KỆ EM PHẢI KHÔNG? ANH TRẢ LỜI "UKM" TÔI NÓI A K QUAN TÂM PHẢI K? ANH NÓI "UKM" CÁI GÌ CŨNG "UKM" a nói tôi thôi tắt máy đi ngủ đi để anh nghỉ ngơi, rồi tôi nói vậy thôi a ngủ đi thế là anh nói 1 câu đắng lòng "cảm ơn nghen" và sau đó a nhắn tin cho tôi " em ngủ sớm đi, anh có làm gì sai anh xin lỗi, em ngủ ngon" càng ngày tôi thấy càng xa, a bận bịu hoài, đang nói chuyện là a bận xíu, sáng nay a mua thuốc đầy hơi xuống cho tôi vì tôi đau và tôi k nói gì hết, anh hỏi gì tôi cũng im re, rồi anh nói xin lỗi liên tục nhưg tôi vẫn im, rồi anh ôm tôi và bao nhiêu cơn tức ùa về tôi nói như được mùa, tôi khóc như mưa,và anh k nói gì hết chỉ ôm nhưng tôi đẩy ra, rồi anh nói " tôi k biết tiếp thu" và anh đi làm. tôi phải làm gì đây, 2 ĐỨA ĐÃ ĐÍNH HÔN CÒN HƠN 1 THÁNG CƯỚI RỒI!tôi bất lực.hãy giúp tôi với mọi người ơi!nếu có anh nào con trai ở diễn đàn này thì cũng xin tư vấn cho em với a.!
    Theo chị thì e nên làm thế này, đản bảo ng y e sẽ yêu em hơn. Và e cũng thoải mái...😊😊😊😊

Thứ 1 👉 khi yêu đàn ông luôn yêu hết lòng. Nhưng khi đã đính hôn hay kết hôn thì phụ nữ luôn yêu ck nhiều hơn, vì đàn ông ghét nhất là vợ hay nói nhiều, gọi đt nt nhiều nếu ko phải là việc quan trọng, nhõng nhẽo vì yêu và lấy khác nhau hoàn toàn e ah.
    C thấy e có quan tâm đến a ta quá. Trong khi a ta còn phải đi làm cv đối tác còn rất nhiều việc. E đừng mong người ta thay đổi vì em.
    Mà vì em phải tự thay đổi bản thân em trước đã. Neu e lam dc the Tự khắc ng ta sẽ theo em.

Thứ 2👉 c thấy a chàng này cũng qt đến em, nhưng chính e là ng làm a ta thấy mệt mỏi. E ko biet nắng nghe ko quan tam den cam nghi cua ng yeu m, mà e luôn muốn ng yêu e phải hiểu và khi e cần a ta phải đáp ứng luôn. Nếu e còn kiểu này thì khi lấy về c đảm bảo bọn e khó có thể ở dc lâu dài với nhau. Tệ hơn a ta sẽ
    Chán và bỏ mặc gd sẽ ngoại tình là việc khó tránh khi có ng suốt ngày dt nói chuyện tào lao.
    Chi chia sẻ thật lòng với e. Vì c cũng lấy ck gần 10 năm làm mẹ 5 năm c cũng hiểu phần nào e ah

Thứ 3👉 giơ e muốn a ta quan tâm e. Thì e làm theo c. C đam bảo a ta sẽ thay đổi.

Giờ rảnnh e quan tâm đến chính e. Đi spa hay shopping, đọc báo, nếu ko có việc gì cần ko nhắn tin hay dt cho a ta nữa, tự nhiên a ta sẽ phải suy nghĩ tại sao bạn lại như vậy? Lúc ý a ta sẽ tự động phải nt dt quan tâm e, mà e lại thoải mái ko phải suốt ngày nghĩ a làm gì đi đâu, e cứ đặt tình huống là ng yêu e suốt ngày hành động như e làm với ng y e e có thấy gò bó và ngột ngạt ko??
    C thấy quá gò bó suốt ngày bị kiểu như là ng yêu kiểm soát. Mệt mỏi lắm e ah. trước c cũng hay qt ck. Sau c ko qt nhieu nữa thì ck c lại là ng dt nt quan tâm c nhieu hon. A ý làm gì đi đâu c a de a ý thoải mái.
    Ko phải là ko nt dt là kệ bỏ mặc nha e.😊😊😊😊
    Mà việc gì cấn thiết moi đt nt.
    E phải hiểu theo tình thì tình chạy mà chạy tình thì tình theo. Trong ty càng gò bó họ càng muốn buông.
    Lỏng tay cho cả hai dễ chiu và thoải mái e ah. Đàn ông thì thường sợ nhất nếu vợ lại chăm sóc qt bản thân hơn ck vì lúc đó họ sợ bị mất. Còn mình vẫn qt lo lắng quá họ lại thường nghĩ m cần họ hơn. Họ ko cần bận tâm nhiều e ah. Chúc e hạnh phúc!
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2