TIN TÀI TRỢ.

Xin cho tôi lời khuyên!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.3K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Anh năm nay 33 tuổi hơn em 8 tuổi, em đã có việc ổn định. Em quen anh qua online. Anh trưởng thành trong sự bao bọc của nghèo đói chính vì vậy anh sống rất nội tâm, trầm tính, đơn giản nhưng cực kỳ sâu sắc và giàu tình cảm. Em quen anh được 6 tháng, đi bên anh em luôn có cảm giác yên tâm và được trân trọng, chúng em chưa bao giờ cãi nhau to vì những lúc bất đồng quan điểm anh không cố gắng chứng tỏ cái tôi mà chỉ im lặng, anh nói: “ Lời nói là bạc im lặng mới là vàng, anh cần khoảng lặng để xem xét anh sai ở chỗ nào rồi anh sẽ liên lạc với em sau “ chính vì vậy em rất kính trọng anh. Nhưng điều em rất lo lắng là anh chưa bao giờ mở lời chính thức yêu cho mối quan hệ của hai đứa, mà ngay hôm đầu tiên gặp mặt anh đã nói “ nếu sau này không có kết quả em có chào nhận tình cảm của anh không” nhưng vì nghĩ anh là người chín chắn chắc không muốn hứa hẹn linh tinh khi chưa hiểu nhau nên mới nói vậy và em cũng muốn dùng tình cảm chân thành để thay đổi suy nghĩ đó của anh. Vì là người xuất thân từ nghèo khổ nên anh rất yêu công việc của mình, hiện tại anh có công ty riêng là một xưởng cơ khí tại nhà sống cùng với công nhân và em trai. Hầu hết thời gian anh đều dành cho công việc, kể cả chủ nhật, tối anh thức rất khuya rảnh rỗi thì anh thường chơi cờ tướng. Một tháng đầu tiên anh rất quan tâm em, tối nào cũng gọi điện hàng giờ đồng hồ, chủ nhật bận việc không thể đi chơi được anh đều đèo em theo anh nào là đi tiếp khách, đi mua vật tư, đi xem công nhân lắp máy, đi cà phê với bạn đồng nghiệp, em không thấy buồn mà cảm thấy vui vì được chia sẻ công việc cùng anh,anh cũng biết công ty em làm, đã từng đi đám cưới chung với bạn bè thân của em.Anh không nói những lời ngọt ngào như những người khác không hứa hẹn nhưng anh rất tinh ý quan sát biết em cần gì và thiếu gì nhưng những gì anh tặng em là những thứ cần thiết có ý nghĩa chứ không tặng những thứ hào nhoáng kiểu lấy lòng. Nhưng kể từ tháng thứ 2 anh thay đổi hẳn không gọi điện hàng đêm nữa có khi 1,2 tuần mới gọi 1 lần, anh lên thăm em không hề báo trước và lên thăm giờ giấc rất vô định, có khi là tối, cũng có khi là chủ nhật, hoặc đi công việc ghé thăm, nhớ anh em hay nhắn tin trách móc, buồn bã anh cũng im lặng, gọi điện anh không nghe máy, nhưng nếu em nói em bệnh thì anh cũng chẳng nói gì mà sẽ lên thăm em, chỉ những tin nhắn quan trọng cần ý kiến của anh thì anh mới trả lời còn tin nhắn bình thường anh không trả lời . Em chưa đến nhà anh lần nào vì em sợ anh khó xử trước nhân viên với lại chưa mở lời yêu chính thức nên em cũng ngại hỏi thăm, nhưng em biết địa chỉ nhà anh từ thông tin công ty.Em cũng thường xuyên xuống thăm anh đột xuất không báo trước vào chủ nhật và buổi tối lần nào anh cũng ra tiếp em thậm chí có khách hàng anh cũng từ chối hoặc cố gắng về sớm nhất để tiếp em. Dạo này anh ít quan tâm em thường xuyên nên em rất hoang mang không biết vì anh đã có vợ rồi hay vì anh muốn thử thách lòng kiên nhẫn của em. Anh nói anh quen em rất nghiêm túc, mong muốn tìm được người vừa ý để tâm sự lúc anh cần, ở bên bên em anh rất hạnh phúc, nhưng khi em hỏi về câu nói lấp lửng “ không có kết quả khi gặp lần đầu tiên” thì anh không cho em một lý do cụ thể, chính đáng để em từ bỏ anh. Mà anh chỉ nói là : “Anh yêu em muốn che chở cho em suốt đời nhưng không thể được hãy cứ xem như anh đã có vợ, anh chỉ muốn em tập quên anh dần, em còn tương lai, tuổi xuân con gái thì có hạn, hãy coi anh như là quá khứ chứ đừng xem anh là tương lai và đặt quá quá nhiều hy vọng vào anh, cuộc sống của anh và em không thể là một. Anh nói anh luôn đứng đằng sau em và khi nào khó khăn hãy tìm anh”. Em và một vài người bạn của em có lập tài khoản online khác để nói chuyện với anh và mượn hình ảnh rất đẹp để thử lòng anh, nhưng anh rất bận vài ngày mới online một lần và chỉ những ai nói chuyện có chiều sâu anh mới trả lời tin nhắn. Anh nói anh đã có vợ và 2 con và anh online là để tìm bạn. Em có giả thuyết các tình huống trong chuyện tình cảm để dò ý của anh thì anh nói: “ tình cảm cần phải được đánh giá từ xa, vì khi ở gần sẽ toàn màu hồng, cái gì của mình thì mãi mãi là của mình, giống như khi ta đến nhà một ai đó mà người đó không có ở nhà thì ta sẽ đợi chứ không bỏ về, nếu yêu ai đó thì sẽ không bao giờ làm chuyện có lỗi. Lập gia đình là một bước ngoặc của cuộc đời nếu không tìm hiểu kỹ thì khi cưới về chỉ có biết chịu đựng”. Hàng ngàn tin nhắn gửi đến và đi đều được anh để trong điện thoại và không hề xóa, anh nói khi nào anh copy được vào máy tính sẽ mail cho em. Những gì anh nói và thể hiện không giống như là người đã có vợ, nhưng tại sao anh nói em và anh không thể đi chung đường mặc dù anh với em rất hạnh phúc khi gặp nhau, hay đơn giản anh chỉ muốn xem em là bạn, hay anh muốn thử lòng em. Em có nói nếu anh muốn em quên anh nhanh thì cho em một lý do thật chính đáng như là anh đã có vợ, đã có người yêu và chứng minh những điều đó là đúng thì em sẽ từ bỏ và xem anh như một người bạn tốt nhưng anh lại không trả lời câu hỏi đó của em mà chỉ im lặng nói đừng hy vọng ở anh . Em có hỏi khi nào anh lấy vợ thì anh nói : “ còn tùy vào hoàn cảnh, tùy con ngưười” Em không hiểu ý anh mong mọi người cho em lời khuyên có nên tiếp tục hay dừng lại như bạn bè. Nhưng thật lòng em không muốn từ bỏ khi chưa có lý do chính đáng. Nhưng nay em 26 tuổi rồi mà cứ chạy theo mối quan hệ không rõ ràng em cũng mệt mỏi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,350 Bài viết

• 2,428 Được cảm ơn

Khiếp quá em ơi, viết liền tù tì, ko xuống dòng thì mọi người đọc thế nào nổi. Edit lại đi em.

Chị nói thật nhé, nhiều lúc có biết lý do để từ bỏ cũng ko làm cho em bớt đau đâu. Nếu anh ta đã nói muốn để em đi thì em nên hiểu rằng tốt nhất em hãy đi. Có tìm cho ra được lý do gì thì cuối cùng cũng vẫn là phải ra đi thôi. Giả thoát cho mình sớm được lúc nào, hay lúc đấy.
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 133 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Anh ta đã nói thẳng ra suy nghĩ của mình vậy rồi thì còn luyến tiếc chi nữa e.Kết thúc càng sớm càng tốt để còn có cơ hội cho mình quen những người khác nữa.26 tuổi rồi chứ đâu ít ỏi gì đâu mà chạy theo một mói tình vô vọng vậy!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

chỉ đọc được đoạn đầu .. rối mắt quá ... nhưng theo mình hiểu 1/4 bài mình đọc ... thì bạn nên chia sẻ trực tiếp với anh ấy , để hiểu anh ấy đang nghĩ gì ...

thường thì con trai thây đổi điều có kẻ thứ 3 đâm chọt ... khg phải ý mình nói là anh ấy có người khác .. mà là do bạn bè .. thiên hạ ....

thí dụ có người nói mày khg xứng với con bé đó .. mày chỉ làm khổ con bé đó .... hoặc là .... mày đừng quan tâm nó nhiều quá .. nó lên mặt đó .... hoặc gì gì đó khác ... với 1 cách giải thích rất logic ... thế là anh ta nghe theo

mình cũng từng bị như thế .. nên mình hiểu rõ mà ... cái gì cũng có cái nguyên do của nó cả
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực năm 2013
    • 6 năm
    • 572 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laoyeungannam Xem bài viết
    chỉ đọc được đoạn đầu .. rối mắt quá ... nhưng theo mình hiểu 1/4 bài mình đọc ... thì bạn nên chia sẻ trực tiếp với anh ấy , để hiểu anh ấy đang nghĩ gì ...

thường thì con trai thây đổi điều có kẻ thứ 3 đâm chọt ... khg phải ý mình nói là anh ấy có người khác .. mà là do bạn bè .. thiên hạ ....

thí dụ có người nói mày khg xứng với con bé đó .. mày chỉ làm khổ con bé đó .... hoặc là .... mày đừng quan tâm nó nhiều quá .. nó lên mặt đó .... hoặc gì gì đó khác ... với 1 cách giải thích rất logic ... thế là anh ta nghe theo

mình cũng từng bị như thế .. nên mình hiểu rõ mà ... cái gì cũng có cái nguyên do của nó cả
    vote ý này . đồng quan điểm
    Nguyên tắc sống . Đó là :" sống không có nguyên tắc ".
    • 173 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

có gì đâu mà cứ phải đau đầu! nếu thích thì tình một vài đêm,chẳng có gì cả,rồi sau đó bạn hãy cất những khoảnh khắc đó vào 1 góc của con tim còn nếu bạn quá đa cảm và nặng lòng thì thôi.
    Nghĩ đi nghĩ lại cuối cùng vẫn là "Bỏ"
    Xấu trai
    Nhà nghèo
    Thất học
    Đi xe căng hải
    Còn muốn ký nữa không? 45
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,056 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

ôi trời, đọc đc mấy dòng đầu nhìn xuống mà nản quá, muốn đọc và góp ý cho bạn mà ...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 283 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Ng đàn ô này có nhiều điểm giống ng y cũ của mình quá! Nhất là mấy đoạn tin nhắn và những lời nói với bạn ấy. Đại loại là ko nên hi vọng quá nhiều vào a, rằng a vẫn sẽ ở bên e lúc nào e gặp khó khăn.
    Nhưng ng y mình nói rõ ràng lý do là vì bọn mình có nhiều điểm ko hợp nhau. Trong khi mình cũng giống bạn, vẫn thấy rất hạnh phúc khi yêu ng đó và ko cảm thấy có vấn đề gì quá to tát dẫn đến mâu thuẫn cả. Nhưng có lẽ ng đàn ô họ nghĩ khác! Họ cần những thứ hơn nữa để có thể tiến xa hơn trong mối quan hệ và có thể dẫn đến cả hôn nhân.