Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

[Xin cho lời khuyên] Bạn gái nói dối để mình quan tâm => hậu quả nặng nề và không lường trước được

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.1K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin chào mọi người, các anh các chị trong webtretho. Mình mới lần đầu đăng kí nhưng có chuyện gấp quá rồi nên cần mọi người tư vấn cho thông suốt vấn đề. Thường thì mình hay hoạt động trên diễn đàn vozforums nhưng dạo này bạn gái cũng thường xuyên vào đó nên không tiện lập topic bên đó lắm. Nên đành phải chạy qua đây nhờ giúp đỡ. Chắc diễn đàn mình nữ nhiều hơn nam nhỉ.

Bạn gái và mình quen nhau cũng được hơn 2 năm rồi. Cô ấy (gọi là C) từ khi học hết cấp 1 là đã được ba mẹ gửi lên Sài Gòn ở nhà cô chú cho ăn học trên này. Sau này khi học cấp 3 hay đh thì mình có nghe C kể là bị bắt làm việc nhà khá nhiều cho gia đình Cô chú. Tính tình cô của C khá khó tính, đã tái hôn ở với người khác sinh 2 đứa con nhưng đối xử rất tệ với đứa con cũ chồng trước. Cái này mình cũng công nhận là đúng.

Vì lẽ đó nên sau này lên ĐH cô ấy bắt đầu đi ra ngoài nhiều hơn. Không đi học thì đi lang thang (thường thì bằng xe bus, vì mình chỉ mới giúp C học thi bằng lái xe gần đây)

Mình và cô ấy quen nhau cuối năm I, mình lớn hơn C 1 tuổi do dành 1 năm đi đây đó rồi học anh văn, khi quen thì cũng biết hoàn cảnh của cô ấy sống xa cha mẹ nên mình quan tâm chiều chuộng nhiều lắm. Đưa đón C về tận nhà, chở đi chơi này nọ. Nhưng mà C lúc đầu không biết chạy xe. Cũng rất là bị động và phụ thuộc. Mình cũng cố gắng thu xếp mọi chuyện để khi cần gì thì chở C đi. Nói chung là mình dành tình cảm chân thành cho C rất nhiều. Và mình cũng biết C yêu mình rất nhiều. Mặc dù cô ấy thời gian đầu rất hay nhõng nhẽo, và thỉnh thoảng cũng khá trẻ con và ích kỉ.

Chuyện bắt đầu khi có một thời gian mình bị stress do bài vở, rồi cứ phải chở C đi vòng vòng này nọ, thật ra là C không muốn về nhà vì C cảm thấy bị bắt sai làm nhiều việc + cô của C hay chửi bới gắt gỏng ở nhà. Hai đứa đi vòng vòng ngoài đường giết thời gian như vậy khiến mình thật sự mất thời gian cho những chuyện khác. Nói ra thì C buồn và nghĩ mình không quan tâm đến cô ấy. Thế là 1 hôm C đi lang thang ngoài đường rồi ấp a ấp úng bảo cho mình biết là đi chơi với người bạn cũ (trai) có quen hồi cấp 3.

Mình nghe thấy vụ việc liền bực tức lắm. Tại trước giờ quen nhau mình toàn tâm toàn ý không dám chở ai khác ngoài C, tình cảm cũng chân thành. Thế mà C lại làm thế...

Vụ việc ấy dằn vặt bản thân mình cả năm trời chứ không ít, nhiều lần mình cố gắng cho nó nguôi, nhưng nó vẫn còn đấy dù đã bỏ qua cho C. Nhưng nó vẫn còn trong lòng không bao giờ mất.

Cho đến 1 hôm C bảo C nói dối việc đó để làm mình ghen và quan tâm cô ấy hơn (Chỉ vì mình dạo đó ít đi lang thang với cô ấy để cô ấy lang thang 1 mình!?!)

Mình càng nghĩ càng bực trong lòng. Tình yêu là gì mà phải nghi ngờ rồi nói dối với nhau như thế chứ? Sao cô ấy không hỏi thẳng mình mà phải làm như thế. Mình vì chuyện đó mà dằn vặt bản thân rất lâu. Tối hôm qua thực sự là mình đã mắng C 1 trận lần đầu tiên trong đời.

Giờ tâm trạng mình rất rối bời. Cô ấy xin lỗi rồi bảo sẽ cố gắng sửa đổi. Mình thì chẳng còn tâm trạng để suy nghĩ về chuyện này. Nó như mất lòng tin vậy. Trước đây mình đã từng bị phản bội nên rất đặt nặng vấn đề tin tưởng nhau. Mong mọi người cho lời khuyên. Có nên tiếp tục hay không.

Văn phong dài dòng cũng mong anh chị hiểu cho.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,714 Bài viết

• 2,377 Được cảm ơn

Bạn đã rõ căn nguyên rồi nếu yêu thì giải quyết tận gốc nguyên nhân ấy đi : C kg muốn về nhà !!! vi vâỵ muốn có ngừơi lang thang cùng... Xử nguyên nhân kia thì hết phải lang thang
    ...phi thương...bất cưới ...
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mokake Xem bài viết
    Bạn đã rõ căn nguyên rồi nếu yêu thì giải quyết tận gốc nguyên nhân ấy đi : C kg muốn về nhà !!! vi vâỵ muốn có ngừơi lang thang cùng... Xử nguyên nhân kia thì hết phải lang thang
    Cảm ơn anh/chị đã gửi lời khuyên. Gần đây khi cô ấy thi bằng lái xe rồi có xe để đi đây đi đó cũng chủ động hơn rồi. Mình bảo C qua nhà mình chơi đến chiều rồi về. Nhưng mới đây mình chuyển sang trường khác học. Thời khóa biểu không trùng nhau thì ko thể nào gặp nhau thường xuyên đc. Mà không có mình ở nhà thì C không qua được. Vậy giờ làm thế nào bây giờ. Em cũng bảo C nên kiếm việc gì để làm. Mà C không biết làm gì. Nói chung là ngoài việc học bài làm bài tập và ở gần mình ra thì không biết làm gì khác.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 365 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Mình cũng từng cố tình nói như gần vậy để khiến bạn trai ghen và quan tâm nhiều hơn, kết quả là anh ấy chẳng ghen cơ, sau đó thì mình nói thật nhưng may là không bị mắng. Theo mình cảm thấy thì C cũng rất yêu bạn và chỉ có mình bạn là chỗ dựa duy nhất. Bạn nên hiểu rằng nếu 1 người có ý phản bội bạn người ta sẽ không kể với bạn là đã liên lạc với người cũ đâu. ( Mình cũng ngốc ở đoạn này, sau đó mới nghĩ ra). Một người đã có ý muốn lừa gạt, bắt cá 2 tay,...họ sẽ tìm cách giấu kĩ bạn ạ.

Vì vậy bạn đừng giận C nữa, hãy nhẹ nhàng khuyên nhủ cô ấy kiếm việc gì đó làm thêm hoặc rảnh thì lên thư viện đọc sách. Đồng thời cũng nói rõ tình trạng hiện tại của bạn để cô ấy hiểu và thông cảm => tránh suy diễn tình cảm đã nhạt phai. Sau đó hãy làm 1 cách nào đó, gián tiếp cho cô ấy hiểu rằng khi phụ nữ có sự độc lập tự chủ về hành vi và cảm xúc hơn thì đàn ông sẽ càng yêu hơn. Chứ càng dựa dẫm quá 1 ngày nào đó đàn ông sẽ chán nản dù ko cố tình nhưng cũng sẽ dần rời xa người phụ nữ ấy. Bạn có thể mua cho cô ấy 1 cuốn sách có nội dung như vậy hoặc cho cô ấy đọc 1 bài báo,...

Đứng dưới góc độ 1 người con gái mình khuyên bạn như vậy. Chúc bạn giữ gìn được tình yêu của mình. Hãy chân trọng cô ấy nhé, cô ấy rất yêu và chung thủy với bạn đó.
    Học cách yêu một người không hoàn hảo theo một cách hoàn hảo
    • 3,140 Bài viết

• 7,388 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chuyện cũng chả có gì nghiêm trọng mà tự bạn làm nó nghiêm trọng nên thôi. có thế thôi mà cũng dằn vặt tận 1 năm trời. đàn ông đàn ang độ lươngh và nghĩ thoáng chút đi. ờ mà ngày xưa có lúc mình còn cố tình nhắn tin nhầm nữa cơ.
    tình yêu nó phải trải qua thăng trầm, có xích mích hiểu lầm, có giân dỗi thì tình yêu nó mới có ý nghĩa, chứ cứ đều đều đi chơi rồi về thì chán lắm.
    ღஐღCó khi nào trên dòng đời tấp nập
    Ta vô tình đập mặt vào nhauღஐღ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 2,027 Bài viết

• 2,592 Được cảm ơn

Yes! đừng nâng cao quan điểm lên như thế em chủ top.Chị toàn thế thôi, con gái có thế 1 tí không sao,nhiều lần mới đáng nói.Chắc chủ top là người hay ghen roài
    Các bác cho em hỏi: Lấy nhầm chồng rồi có lấy lại đc ko???
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,599 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói thật là không cảm tình với cô bạn gái này của chủ top. Nếu yêu em này có lẽ sẽ mệt mỏi đấy, không đơn giản vì em ấy nói dối
    • 3,199 Bài viết

• 6,460 Được cảm ơn

trời,chú là đàn ông mà chú có tính việc nhỏ hoá ra to đó à
    việc đó là việc thường của đàn bà con gái đó chú
    họ rất cần sự quan tâm chăm sóc nên khi thiếu họ phải tìm mọi cách để có được,có gì đâu mà chú dằn cái con vặt ghê quá vậy
    với lại chú nên quan tâm e nó nhiều hơn,xa nhà,sống nhờ mệt mỏi đến mức phải lang thang ngoài đường thế mà chú còn....
    • m&q
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 333 Bài viết

• 546 Được cảm ơn

Thực ra chuyện có gì nghiêm trọng đâu, vì chuyện này mà em căng thẳng đến cả năm trời thì sau này bước vào cuộc sống hôn nhân em sẽ còn chịu nhiều stress hơn gấp vạn lần . Chị nghĩ bạn gái em chỉ nói dối em để em quan tâm hơn đến cô ấy thôi, mà nói nói dối như vậy cũng có gì mà khó tha thứ . Em cứ thả trôi những suy nghĩ bực bội ấy đi cho nó nhẹ đầu .
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 37 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

hehe, mình cũng có lúc làm vậy,nhìu lúc thấy mình trẻ con kinh khủng. Hậu quả này có nặng nề hay không là do cách bạn nghĩ thui, mong 2 bạn hạnh phúc!
    • 889 Bài viết

• 1,434 Được cảm ơn

Ặc đặt cái tittle hậu quả nặng nề và k lường trước đc làm mình tưởng bạn gái này bị hoang tưởng hay có vấn đề j về thần kinh chứ Nói dối có 1 lần mà vấn đề cũng chả có j nghiêm trọng.Chả hiểu bạn xoắn cái j.Mình có cảm giác vấn đề của bạn k phải ở lời nói dối của C mà là cách sống của C,thỉnh thoảng lang thang thì k sao,chứ ngày nào cũng vật vờ ngoài đường,k xác định đi đâu thì cũng hơi....Mới đầu thì có ai biết làm gì,cứ đi làm,va chạm nhiều,bị xỉ vả,bị nói xấu,bị chơi đểu nhiều thì k biết thành có biết hết
    F*ck love
    • 333 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Người trong cuộc thì luôn cảm thấy mọi chuyện nghiêm trọng và bối rối hơn mà
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 88 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

các em còn trẻ quá nhưng phải lâm vào tình cảnh này rồi, cố lên nên suy nghĩ tích cực vào cuộc sống ngày mai.
    • 317 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đọc cái title mà hết hồn tưởng có chuyện gì nghiêm trong
    ko cần nâng cao quan điểm thế đâu, cứ nhẹ nhàng thôi. có thể giúp đỡ bạn gái tìm vc làm thêm, hoặc chuyển ra ngoài mà ở - lấy lí do tiện đi học và đi làm. ở thế có ngày trầm cảm mất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ko muốn về nhà=> phải lang thang, vậy thì kiếm việc gì đó cho cô bạn này đi làm thêm đi cho bớt buồn chán.
    • 75 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Tìm việc làm thêm cho bạn gái, lấy tiền đó bù vô tiền thuê nhà trọ. Nếu cuộc sống áp lực quá thì nên đi ra ngoài sống là điều đương nhiên.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lời khuyên rất hay!!!!