TIN TÀI TRỢ.

Vợ chồng cãi nhau, chồng dùng tay chân với vợ. Vợ phải làm gì? có nên xin lỗi trước.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.6K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 81 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình đang rất hoang mang, không biết là nên làm như thế nào. Vợ chồng mình thời gian này rất hay xảy ra tranh cãi, chỉ những chuyện vặt thôi nhưng không hiểu sao lại thành to chuyện. Mình công nhận là mình cũng nóng tính và hay nói nhiều. Nhưng chồng mình mỗi lần cãi nhau là hay văng tục rồi đánh mình. Sáng nay chỉ vì một chuyện nhỏ: Anh ấy đi dép từ nhà vệ sinh ra nhà ngoài mình cứ cằn nhằn. Anh tức rồi nói này nọ, bọn mình xung đột rồi nói nhau. Anh lại đánh mình làm mình va vào tủ rách môi rồi thăm tím chân tay. Mình hận lắm. Mình đã làm đơn ly hôn, hoàn tất thủ tục. Nhưng mình thương con, sợ không vươt qua được nên lấn cấn không biết có nên đem gửi ra toà không. Mình viết lên đây nhờ mọi người cho mình lời khuyên, mình nên làm gì bây giờ? Mình có nến gửi đơn hay là xin lỗi chồng? Mình đang rối quá! lúc nào cũng chỉ muốn khóc thôi. ( note: Chồng mình không bao giờ ngồi và nghe nỗi lòng của mình đâu nên nói chuyện, tâm sự với chồng để 2 vc thay đổi là k bao giờ).
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,226 Bài viết

• 5,154 Được cảm ơn

Chị nên qua box gia đình tâm sự.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 169 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Sao phải xin lỗi vậy mẹ nó???
    Xin lỗi mẹ nó, quan điểm của mình rất sợ bạo lực gia đình kiểu này. Dùng tay chân nói chuyện với vợ thật không thể chấp nhận được. 1 lần có thể tha thứ, nhưng những lần sau đó thì ko thể nói đến chuyện đó đc.
    Mẹ nó hãy quan tâm đến bản thân mình nhé.
    Chúc mẹ nó có quyết định sáng suốt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 327 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chồng đánh vợ là quá hèn ,nếu cứ tiếp diễn thì khó lắm,sống chung thế mệt mỏi lắm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 152 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Đi tìm một bờ vai khác đi chị ơi. Cuộc đời này còn quá dài để chị tiếp tục phải chịu đựng một người chồng như vậy!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 651 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

Thằng đàn ông dùng sức dài vai rộng đi đánh vợ thì quá hèn rồi. Nhưng bạn cũng phải suy nghĩ lại những hành động của bạn khiến chồng bạn vung tay. Mình nghĩ trong cuộc sống vợ chồng không nhất thiết phải ai đúng ai sai, ai thắng ai thua mà quan trọng là hãy nhường nhịn nhau. Trong trường hợp như bạn kể là bị đánh do cằn nhằn vì chồng đi dép vào nhà, nếu bạn chỉ nhắc nhở chồng nhẹ nhàng thì có sao đâu. Nếu đặt mình vào trong trường hợp của chồng bạn mình cũng cảm thấy khó chịu đó.
    • 137 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Nói chung là mình ghét bạo lực, đàn ông đánh vợ là mình khinh. Mình ko cổ vũ bạn bỏ chồng, nhưng hãy suy nghĩ kĩ thiệt hơn, đời ng chỉ có 1 lần.
    TRANH SƠN DẦU ĐẸP
    https://zaodich.com/forum/f2540/cung-...-dang-1439332/
    [IMG]4fddf1f1-1619-4042-888f-afb8574ec9ab[/IMG]
    • 671 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Hình như chồng chị đã hình thành thói quen không tốt, chị nghĩ lại xem mình đã làm gì và nếu chị không sai thì tại sao lại xin lỗi. Hãy thử bớt cằn nhằn chuyện gì thì nói 1 lần thôi rồi theo dõi xm ox có bớt thượng cẳng chân hạ cẳng tay không. Mẹ nó ơi thử nghiệm xem ox có điểm tốt nào không. Chúc mẹ nó cải thiện được tình hình nhé.
    • 889 Bài viết

• 1,432 Được cảm ơn

Vợ chồng chị chủ top thế nào rồi ? Mà chị bị ox đánh mà k tẩn lại à >"< Nếu lần này k li dị,mà lần sau chồng chị vẫn cái kiểu vũ phu đấy thì chị phải máu hơn,tiện quanh đấy có gì cầm phang hết vào mặt ý,cốc đĩa,tách chén,ghế,đt,nồi cơm điện,...
    F*ck love
    • 81 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Cảm ơn tất cả các mẹ, thực sự mấy ngày này mình đã suy nghĩ rất nhiều. Có thể lỗi là tại mình, con trai không ưa con gái nói nhiều. Nhưng mình cứ nghĩ đến những trận đòn của chồng là mình lại sợ. Có lẽ vì rất nhiều lần anh đánh mình mà mình bỏ qua nên thành thói quen cho anh làm như vậy. Nhưng lần này thì mình không thể nào chịu nổi nữa. Có lẽ mình quyết dứt khoát là đưa đơn thôi. Mình không muốn cho vào mục tâm sự vì chỉ nhận được câu trả lời của 1 người, dù là chuyên gia nhưng mình vẫn muốn có sự động viên và chia sẻ của tất cả các mẹ. Mình biết quyết định như vậy là đau khổ và hụt hẫng lắm, nhưng mọi chuyện cũng phải có sự chấm dứt. Anh đánh mình không phải chỉ đơn thuần là tát mà là đấm, đạp mình, bóp cổ rồi có khi còn đạp mình ngã từ tầng 3 xuống tầng 2. Khi con còn nhỏ mình phải cắn răng chịu đựng. Nhưng bây giờ con đã có thể đi lớp, kinh tế mình hoàn toàn có thể lo được cho con nên mình không cần phải chịu đựng nữa. ( mặc dù chồng mình cũng có nhiều điểm tốt nhưng ngược lại thì rất nhièu cái không tốt).
    Không biết rằng rồi đây con mình có trách mình vì không mang đến cho con sự yêu thương của cả bố và mẹ không?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoi-lam-gi Xem bài viết
    Vợ chồng chị chủ top thế nào rồi ? Mà chị bị ox đánh mà k tẩn lại à >"< Nếu lần này k li dị,mà lần sau chồng chị vẫn cái kiểu vũ phu đấy thì chị phải máu hơn,tiện quanh đấy có gì cầm phang hết vào mặt ý,cốc đĩa,tách chén,ghế,đt,nồi cơm điện,...
    Cảm ơn bạn, Vợ chồng mình vẫn đang giải quyết thôi, mình đã hoàn tất mọi thủ tục và sắp nộp lên toà. Mình không thể làm mấy việc như bạn bảo được ( mình nhát gan, và nếu có làm thế thì mình cũng làm sao mà thắng được con trai) không khéo lại bị nó đánh 1 trận nhừ xương. Thoi thì đã không thể sống với nhau thì giải thoát cho nhau.
    • 72 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình là đàn ông nhưng mình ko ủng hộ chút nào về việc này.
    Phụ nữ là phái yếu mà lại thượng cẳng chân thượng cẳng tay với họ.
    Bạn gái ko việc gì phải xin lỗi, hãy tự tìm cho mình con đường mới tốt đẹp hơn.
    • 95 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

mình không ủng hộ việc ly hôn đâu, mình chỉ ly hôn khi nào anh có vợ bé, còn vì cãi nhau đánh nhau mà ra tòa ly hôn thì tội cho con lắm bạn à. Thấy ảnh bé cũng còn nhỏ mà. Hôm qua mình mới mở topic bí quyết để vợ chồng không cãi nhau. Nay lang thang lại gặp topic này của bạn. chồng bạn giống chồng mình ở điểm đánh vợ, không thích nói nhiều. Mình cũng không thể ngồi nói chuyện với chồng được, chồng ít nói không có thói quen tâm sự, nói ra thì nói mình nói nhiều, nói dai, đồ nhiều chuyện. Nhưng chồng bạn đánh ghê gớm quá, dù sao cũng là vợ mà chứ đâu phải kẻ thù. Bạn thử dùng cách của mình thử xem, nếu không hiệu quả thì nên ly thân một thời gian chứ đừng ly hôn vội, bạn nhé. hãy mỉm cười lên nhé!!!!
    • 889 Bài viết

• 1,432 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phamthumy15 Xem bài viết
    Cảm ơn tất cả các mẹ, thực sự mấy ngày này mình đã suy nghĩ rất nhiều. Có thể lỗi là tại mình, con trai không ưa con gái nói nhiều. Nhưng mình cứ nghĩ đến những trận đòn của chồng là mình lại sợ. Có lẽ vì rất nhiều lần anh đánh mình mà mình bỏ qua nên thành thói quen cho anh làm như vậy. Nhưng lần này thì mình không thể nào chịu nổi nữa. Có lẽ mình quyết dứt khoát là đưa đơn thôi. Mình không muốn cho vào mục tâm sự vì chỉ nhận được câu trả lời của 1 người, dù là chuyên gia nhưng mình vẫn muốn có sự động viên và chia sẻ của tất cả các mẹ. Mình biết quyết định như vậy là đau khổ và hụt hẫng lắm, nhưng mọi chuyện cũng phải có sự chấm dứt. Anh đánh mình không phải chỉ đơn thuần là tát mà là đấm, đạp mình, bóp cổ rồi có khi còn đạp mình ngã từ tầng 3 xuống tầng 2. Khi con còn nhỏ mình phải cắn răng chịu đựng. Nhưng bây giờ con đã có thể đi lớp, kinh tế mình hoàn toàn có thể lo được cho con nên mình không cần phải chịu đựng nữa. ( mặc dù chồng mình cũng có nhiều điểm tốt nhưng ngược lại thì rất nhièu cái không tốt).
    Không biết rằng rồi đây con mình có trách mình vì không mang đến cho con sự yêu thương của cả bố và mẹ không?
    Choài oai thế thì ly hôn là đúng rồi,tiếc j cái loại đấy >"< Đừng nghĩ đến con có trách chị hay k mà chị hãy nghĩ cuộc sống vợ chồng như thế thì liệu con chị có hạnh phúc k ? Vì từ kinh nghiệm bản thân em thì thà ở với bố hoặc mẹ nhưng bình yên còn hơn suốt ngày chứng kiến cảnh bố mẹ cãi vã,hồi bé cứ mỗi lần bố mẹ cãi nhau là e buồn lắm,đi học toàn khóc,đến lên cấp 3,cứ thấy tình hình 2 ông bà chuẩn bị choảng nhau là em chuồn trước,đi chơi với bạn bè tối mới mò về nhà mà cũng chả ai buồn hỏi con đi đâu.
    F*ck love
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 8,338 Bài viết

• 9,708 Được cảm ơn

Phụ nữ phải được nâng niu như một cành hoa... sao nỡ... chân yếu tay mềm là vậy...
    PS: không việc gì phải xin lỗi cả
    Mối quan hệ nguy hiểm:
    https://www.facebook.com/pages/M%E1%...96155997174878
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Tìm một con đường
    Tìm một lối đi
    Ngày qua ngày
    Đời nhiều vấn nghi
    Lạc loài niềm tin
    Sống không ngày mai
    Sống quen không ai cần ai
    Cứ vui cho trọn hôm nay............

110428cl1anhdong%20%285%29
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đã như vậy thì bỏ quách đi.tiếc j loạj ng đó
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 478 Bài viết

• 612 Được cảm ơn

%$^&* thế kỉ nào rồi mà còn có kẻ dùng nắm đấm với phụ nữ, 1 thèn cha vừa cục súc vừa lùn văn hóa thế thì tiếc gì,có tiếc là đã ăn miếng mà ko trả được miếng nào chỉ tội cho đứa nhỏ, dù mình có yêu thương nó thế nào thì có cha có mẹ vẫn hơn
    litte feeling & in excess of patience
    https://www.youtube.com/watch?v=oUn_iezGocg
    • 249 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Ban đầu mới đọc topic của chị thì e vẫn nghĩ là nên tha thứ và cho nhau cơ hội,nhg sau khi đọc hết tâm sự của chị sao mà e cg thấy buồn qá. E thì chưa kết hôn chị ạ,chưa trải qa cuộc sống hôn nhân nên k biết cảm giác của chị ra sao. Với suy nghĩ của e, vẫn mong sao a nhà chị có chút suy nghĩ về gia đình,về con cái. E chắc rằng anh chị đã từng có khoảng thời gian yêu nhau,vui vẻ bên nhau nên mới qđ chung sống xây dựng gia đình. Khi tâm trạng k thoải mái,khi mái nóng trg ng đag dần bị đốt cháy thì mong rằng anh và chị cùng giữ im lặng chứ đừng lời qa tiếng lại thành cãi nhau,xúc phạm nhau thành đánh chửi nhau. Ông e từng nói rằng: "Vết thương sâu dễ thành,lời nói nặng khó quên" . Vì vậy khi e và ny cãi nhau thường im lặng,khi bình ổn tâm trạng mới nc vs nhau. Cuối năm nay e cg kết hôn. Trg những năm đầu yêu nhau,ny rất nóng tính,cục tính,tức giận là chửi bới,đập phá đồ đạc. E nghĩ là bản chất k thể thay đổi,nhg sau bao nhiêu "mưu hèn kế bẩn" e đã xoay chuyển tinh thế giờ a còn nhẫn nhịn hơn e. Đó là suy nghĩ của e thôi ạ. Vì e chưa trải nên k biết đúng k nữa. Nhg e thấy chị bị chồng đánh như vậy thật tội quá cha mẹ sinh ta ra hưa chắc đã đánh ta như vậy nữa, vậy mà ng đầu ấp tay gối vs mình lại hành xử như vậy,mong sao chị có qđ đúng đắn để đỡ khổ 2 ng, nhất là xon chị.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 8,338 Bài viết

• 9,708 Được cảm ơn

Giờ mới đọc đến đây, e là cái nợ đồng lần...
    Chưa chắc chị muốn bỏ đã bỏ được ngay...
    Nhưng dù trong mọi tình huống cũng phải cố để mình không bị lấn át... ít ra là không để bị đánh như thế này nữa...

Chúc chị gặp nhiều may mắn hơn trên đường đời...
    Cần tâm sự cứ chia sẻ chị nhé!

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phamthumy15 Xem bài viết
    Mối quan hệ nguy hiểm:
    https://www.facebook.com/pages/M%E1%...96155997174878
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Tìm một con đường
    Tìm một lối đi
    Ngày qua ngày
    Đời nhiều vấn nghi
    Lạc loài niềm tin
    Sống không ngày mai
    Sống quen không ai cần ai
    Cứ vui cho trọn hôm nay............

110428cl1anhdong%20%285%29
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,125 Bài viết

• 3,118 Được cảm ơn

Nghe giang hồ bẩu rằng càng chăm luyện chưởng, võ công và nội lực càng thâm hậu. Không bỏ, lần sau có thể sẽ bị ăn cước lăn từ tầng 3 xuống tầng 1 (chứ không phải là tầng 2 như lần trước)
    Cuộc sống đôi khi khó khăn hơn chúng ta tưởng, nhưng chủ yếu vẫn là niềm vui :Battin ey:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3