Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Viết cho những đêm không có thuốc ngủ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.03K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các chị các mẹ các em . Chắc ở đây toàn là phụ nữ , không hiểu sao một đứa con trai như mình lại lọt vào đây , có lẽ là do cùng tâm trạng với một vài người . ...

Vừa mới chia tay nhau sau 4 năm , có níu kéo nhưng không được . Bây giờ đành phải chấp nhận . Ôi , thở dài kêu lên cuộc đời nó là thế , cái lúc lần đầu gặp nhau , cái lúc yêu nhau say đắm sao chẳng ai nghĩ đến giờ ta ngồi đây lặng lẽ một mình . ..........

Đau buồn đã đau buồn rồi , một lần chợt rơi nước mắt vì kỷ niệm tràn về , vì hối tiếc , vì ân hận . Một thằng con trai yêu đuối ư ? Mình sẽ không là kẻ như vậy . Ngẩng cao đầu mà sống , ...... và hy vọng thứ tình cảm đó sẽ không chết trong em .

Tôi đánh cược với số phận là em sẽ không yêu ai khác rồi quay về với tôi , tôi đánh cược với thời gian rằng đến lúc đó , tôi đủ lớn để che chở cho em , để em có thể tin tưởng vào tôi .

Năm cũ sắp qua , một năm tồi tệ . Cơn mưa tháng 11 lanh lùng kéo em đi .

Chúc cho tất cả những tình yêu trên trái đất này đừng tan vỡ như của ta .

In the cold november rain

Do you need some time ... on your own

Do you need some time ... all alone

Everybody needs some time…on their own

.....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán .
    • 70 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chỉ vì cô ấy không thuộc về bạn, hay bạn không thuộc về cô ấy...
    Tin rằng, sau cơn mưa trời lại sáng
    Hạnh phúc thực sự đang chờ bạn ở cuối con đường
    qkzjp7
    mẹ yêu con nhất trên đời:Kiss::LoveStruc::LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChipChipMum Xem bài viết
    Chỉ vì cô ấy không thuộc về bạn, hay bạn không thuộc về cô ấy...
    Tin rằng, sau cơn mưa trời lại sáng
    Hạnh phúc thực sự đang chờ bạn ở cuối con đường
    Tiếc là mình không nghĩ được như thế .

Đã từng thuộc về nhau , và sẽ mãi mãi thuộc về nhau , chỉ tạm chia tay thôi . Hạnh phúc của mình chính là người ấy .
    Mình đang nghĩ như thế
    Và nếu tất cả những điều trên là sai thì ác mộng thực sự đang chờ đợi mình ở phía cuối con đường .
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Họ yếu đuối ko dám đấu tranh, họ sợ hãi vì những nỗi đau..
    Ngừng yêu thương chỉ vì những nỗi đau...
    Quên đi quá khứ chỉ vì sợ hãi chúng..
    Người ta bỏ nhau vì những lý do rất nhỏ nhặt..
    Vâng đó là tình iu bây giờ đó..

Đọc được từ một người trong diễn đàn . Thấy nó đúng quá , tất nhiên chỉ với những người đã từng và đang ôm ấp cuộc một tình buồn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 679 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thế này trung bình các nhà khoa học ngâm cứu rằng trung bình cứ 50 người khác phái thì có một người hợp với ta^^!!!

Đơn giản người ta đau khổ vì nhớ lại những kỉ niệm đẹp đã qua và nghĩ rằng chúng ta sẽ không bao giờ có lại được chúng một lần nào nữa, rằng sẽ không tìm được ai khiến con trym ta rung động như người ấy. Thực ra có đầy người ngoài ở ngoài kia ^^!!!

Vào wtt thấy cả nam và nữ offer tùm lum =))
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,041 Bài viết

• 2,187 Được cảm ơn

Đơn giản người ta đau khổ vì nhớ lại những kỉ niệm đẹp đã qua và nghĩ rằng chúng ta sẽ không bao giờ có lại được chúng một lần nào nữa, rằng sẽ không tìm được ai khiến con trym ta rung động như người ấy. Thực ra có đầy người ngoài ở ngoài kia ^^!!!
    Quá đúng, like mạnh haha!

Những kỷ niệm đẹp đã qua, những cảm xúc đẹp đã qua với người ấy sẽ ko bao giờ quay lại nữa. Nhưng vẫn còn vô khối những người khác có thể cho ta những kỷ niệm và cảm xúc đẹp hơn mà ta chưa khám phá ra đấy thôi.

Bạn chủ top ơi, đời còn dài gái còn đầy. Người iu cũ của bạn có phải đã là nhất thế giới đâu. Đừng coi thường chị em phụ nữ chúng tôi thế!
    • 67 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi evan253 Xem bài viết
    ác mộng thực sự đang chờ đợi mình ở phía cuối con đường . [/I]
    Mình nghĩ bạn nên chuẩn bị tâm lý đối phó đi ạ,bao g cũng phải nghĩ tới điều xấu nhất để mình có thêm sức mạnh và hy vọng

Nghệ thuật che lấp sự bất tài cũng đòi hỏi không ít tài năng
    • 75 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Hì hì. Bạn chủ top cứ yêu thêm lần nữa, rồi chia tay, rồi yêu thêm lần nữa rồi lại chia tay, rồi lại yêu, rồi lại chia tay... đảm bảo sẽ vô cảm sau mỗi lần chia tay ngay mà. Với kỷ niệm, mình nghĩ nó đẹp thì nó đẹp, mình thấy nó bình thường thì nó bình thường. Dù tốt hay ko tốt cũng quên đi vì nó không giúp gì cho mình ở hiện tại.
    Hãy enjoy cuộc sống từng ngày, đừng lãng phí thời gian nhé! Chuyện nhỏ mà.
    Không có chữ ký đâu đừng có nhìn
    • 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Rồi sẽ có một ngày bạn gặp được một người khiến bạn muốn được yêu thêm lần nữa thôi mà. Vui vẻ lạc quan lên đi bạn.
    Đừng Sống Quá Thật Thà, Đừng Yêu Quá Thiết Tha
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

đúng rồi đấy, yêu đại em khác đi, hết buồn ngay :-j
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fatherpig Xem bài viết
    đúng rồi đấy, yêu đại em khác đi, hết buồn ngay :-j
    Thế này thì chỉ khổ con nhà người ta thôi .

Muốn hết mình với 1 tình yêu trong cả đời người . Tồn tại được 1 khoảng thời gian rồi tất cả cũng biến mất . Thế nên mình sẽ làm theo những gì mình thích , sẽ đợi chờ , sẽ hy vọng . Muốn sinh ra một lần nữa thì không được nữa rồi , nên khi đa đang có cơ hội duy nhất để tồn tại , hãy sống hết mình để không hối tiếc . . Mình nghĩ như thế
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ngày cuối năm , anh rất vui vì đã gặp được em , đã yêu em , một khoảng thời gian anh sẽ không bao giờ quên . Giờ thì anh thanh thản để em ra đi , tình yêu còn đó , sẽ luôn dành cho em . Trên đời này , anh may mắn đã yêu được em . Cho dù không thể sống cùng những tháng ngày tiếp theo đi chăng nữa , hay biết đâu đó ta quay trở lại , thì anh vẫn nghĩ rằng mình là một người may mắn , vì đã có một tình yêu lớn lao khi anh còn tồn tại , cho em , và vì em . Sống với nhau hay không không quan trọng nữa rồi , vì đối với anh , người anh yêu chỉ là em thôi , nhớ nhung hay đau khổ thì cũng là do tình yêu ấy . Anh không thấy đắng cay mà chỉ cảm nhận nó như một hương vị của tình yêu , thứ mà thượng đế đã ban tặng cho anh lúc còn tồn tại . Sau này , 100 năm , 200 năm nữa , anh và em sẽ không còn tồn tại , nhưng chúng ta đã tồn tại , đã yêu nhau trên trái đất giữa thời gian bất diệt . Anh tự hào vì điều đó , vì thượng đế tặng anh một cuộc sống và cho anh được yêu em .
    • 232 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán . Chán .
    183 từ chán!
    Chuẩn bị đón năm mới mà sao mình cũng thấy chán thế nhỉ? Có cái gì đó mình k được thoải mái, k được như ý muốn. Cảm giác k ai hiểu mình. Cô đơn và trống vắng!
    Muốn năm mới đến, mình cũng sẽ có một cuộc sống mới, quên tất cả điều gì đó ở năm cũ, nhưng k thể làm nổi. Chán!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đêm dài . Sự thật là ta đã xa nhau . Đêm dài , say quá . Say để làm gì . Lúc say có gọi cho em . nhưng em vẫn vô tình . Chả muốn say để làm gì , nhức đầu quá . Đáng lẽ ra không nên gọi cho em . Mình là người không tốt , để em phải phiền lòng , chán thật . Mình không muốn em phải bận tâm về mình nữa , không cần cái sự thương hại rẻ tiền nữa . Mình không nhắn tin nữa . Để rồi nó đển đâu thì đến . Mình chấp nhận . Mình chấp nhận mọi chuyện . Vì tất cả là lỗi của mình mà . Em không có lỗi . Em không có lỗi . Nhưng em không trách ta . Điều đó làm ta đau đớn . Nhưng giờ đây ta không thấy đau đớn , không thấy nhớ em . Đang say , thấy cuộc đời nhẹ nhàng như gió thổi , qua rồi hết. Biết đâu sau này ta sẽ quên em thật , ta sẽ đón nhận tin em lấy chồng thật nhẹ nhàng . Biết đâu .......
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu em có đôi chút nào nhớ ta , em sẽ không quay lại đâu , vì em là người rất cứng rắn . Em biết là ta yêu em , nhưng em không đủ niềm tin để quay lại . Quay lại để rồi em lại bị ta không quan tâm , em sẽ không bao giờ tin ta nữa . Có lẽ cái điều mà ta đang hy vọng sẽ không bao giờ thành sự thật . Đã xa nhau rồi thì khó quay lại lắm . Dù có yêu nhau 4 năm hay bao nhiêu năm đi nữa . Buồn một chút , đắng cay một chút nhưng rồi sao , em vẫn không quay lại , em vẫn ra đi như thế , ta tại sao phải buồn như thế ?? Vì em ư ? Tất cả chỉ vì em , vì con người ấy , ta đã không quan tâm đến em , khiến em phải đau khổ , em rời xa ta dần dần , cho đến hôm nay , em vĩnh viễn không còn là của ta . Ta chỉ biết trách ta , trách cho con người ham chơi , ham vui ............

Tình yêu bây giờ là vô nghĩa với em , ta phải làm gì đây , khi trên đời còn rất nhiều người hơn ta . Em sẽ hạnh phúc chứ , vì người đấy chắc sẽ quan tâm đến em lắm . Ta không còn cơ hội mà , vì ta đang phải trả giá cho những gì ta đã làm . Nó đắt quá , nhưng phải chấp nhận . Chấp nhận sự thật .................

Muốn nói một câu yêu em , một câu cún yêu , nhưng giờ xa vời quá . Sẽ có người khác nói với em , người đấy sẽ xuất hiện . Ta chỉ là người ngoài cuộc thôi . Một kẻ không tốt cho em , một người không thích hợp với em , dù cho ta có là người yêu em nhất trên đời này . Đôi khi cuộc đời thật vô tình , chính như ta đã từng vô tình với em .........

Một câu hối hận muộn màng là quá đủ cho những đớn đau . Không thể cứu vãn khi tình cảm không còn . Giờ đây , sang năm mới , ta cô đơn một mình , ta cô đơn , ta cô đơn . Em không cần ta nữa , ta cô đơn , ta cô đơn . Đời dài quá , mà ta vẫn phải sống , vì nhiều thứ .

Cuộc sống không có em , ....
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Muốn viết thật nhiều , nhưng chỉ sợ sau này vào đây , đọc lại thấy buồn . 1 năm nữa , 2 năm nữa ta sẽ như thế nào . Ta sẽ lập một cái topic , người yêu em đi lấy chồng , em tuyệt vọng quá ? Hay sẽ là " ..... " Không hiểu sao ta vẫn còn chút hy vọng , vì em chưa có người yêu ư . Có lẽ em sẽ có người mới thôi , nhanh thôi , như cái cách em dập tắt những niềm tin của ta vậy . Rồi sẽ ra sao ? cuộc đời ta ........................

Một người mới , quan tâm đến em , yêu em rất nhiều ? Ta sẽ nghĩ như nào nếu người đó xuất hiện . Ghen tức ư ? Rồi sao nữa , họ sẽ cưới nhau , và người ấy sẽ ở đúng vị trí ta đã từng ở đó ................... Hối hận giờ là không kịp . Nếu có một lời nguyện cầu , xin cho tình yêu của ta quay lại , rồi ta sẽ bù đắp cho em mọi thứ . Ước muốn duy nhất trên đời này , thượng đế hay bất cứ ông anh nào ở trên trời tồn tại , hãy nghe lời thỉnh cầu của con người đang đau khổ này , để cho ta có cơ hội được ở bên em một lần nữa . Ta sẽ đem lại cho em hạnh phúc . Và ông anh sẽ cảm thấy mình đã làm một việc đúng đắn , cám ơn .
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 83 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Đêm dài . Sự thật là ta đã xa nhau . Đêm dài , say quá . Say để làm gì . Lúc say có gọi cho em . nhưng em vẫn vô tình . Chả muốn say để làm gì , nhức đầu quá . Đáng lẽ ra không nên gọi cho em . Mình là người không tốt , để em phải phiền lòng , chán thật . Mình không muốn em phải bận tâm về mình nữa , không cần cái sự thương hại rẻ tiền nữa . Mình không nhắn tin nữa . Để rồi nó đển đâu thì đến . Mình chấp nhận . Mình chấp nhận mọi chuyện . Vì tất cả là lỗi của mình mà . Em không có lỗi . Em không có lỗi . Nhưng em không trách ta . Điều đó làm ta đau đớn . Nhưng giờ đây ta không thấy đau đớn , không thấy nhớ em . Đang say , thấy cuộc đời nhẹ nhàng như gió thổi , qua rồi hết. Biết đâu sau này ta sẽ quên em thật , ta sẽ đón nhận tin em lấy chồng thật nhẹ nhàng . Biết đâu .......
    Sẽ không vì say mà đón nhận tin em theo người khác (nếu có ngày đó) nhẹ nhàng đâu. Nhưng những lúc đau đớn nhất, thì say cũng là 1 cách để vượt qua. Miễn là đừng để mệt mỏi quá nhé, vì sẽ lại đau khổ khi nghĩ về lúc còn người ta - được người ta chăm sóc. Mình mong bạn sẽ sớm bình yên trở lại, nhanh hơn mình, giờ mình vẫn cứ đang khắc khoải trống trọi với đớn đau. Mong bạn 1 ngày nào đó - gần đây, dù đang hoàn toàn tỉnh táo, vẫn đón nhận mọi thứ nhẹ nhàng.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ta vẫn chưa tin đây là sự thật . Muốn gào to lên tại sao lại như thê ???????????????????????????
    • 126 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

tôi muốn hét lên thật to, muốn chạy thật nhanh đến bên e để hy vọng rằng e sẽ quay lại. tại sao e lại rời xa tôi vào chính lúc này chứ, chính cái lúc mà tôi thực sự khó khăn. tôi tự hỏi bao nhiêu năm qua có ý nghĩa gì trong e, e lạnh lùng, e làm tôi đau đớn
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2