Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Viết cho em lần cuối !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.8K Lượt đọc
  • 113 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,100 Bài viết

• 2,329 Được cảm ơn

Hôm nay là một ngày cuối năm, anh muốn viết một cái gì đó cho em, viết cho vỡ òa ra tất cả để ko nhói đau khi mỗi lần nghĩ đến, viết chỉ là để nhớ để quên và viết cho em lần cuối, một lần cuối cùng

Em ! sẽ là lần cuối cùng em nhé. Anh nhắc đến em, để hồi tưởng lại những gì đã qua.... đã là ngày xưa mất rồi em ạ. 2 năm để anh quên em, để em là một dấu lặng trong anh...Lần cuối cùng a để tình yêu quay lại, chỉ lần này thôi...chúng ta sẽ mãi là quá khứ, sẽ ngủ yên. Xin lỗi...a hết yêu em rồi.

Lần cuối cùng anh gặp em cách đây bao lâu rồi nhỉ, để anh thử tính nhé ... 2 năm 4 tháng tròn rồi đấy, vậy mà thật khó cho anh để có thể quên được hình ảnh của em, những kỉ niệm từ lần đầu chúng ta gặp nhau rồi yêu nhau vẫn còn in rõ mồn một trong tâm trí anh, ấn tượng về một cô bé xinh xắn, chăm chỉ, hiền lành và ý nhị sao mà sâu sắc thế .

Nhớ lần đầu mình hẹn nhau đi ăn sáng cũng trong một ngày cuối năm, em ngủ quên (vì thức khuya ôn thi HK mà =) ). Hẹn 8h, anh đến trước 5 phút, rồi đứng chờ em trước ngõ, 8h15 gọi điện nghe giọng cuống cuồng và ríu rít của em, anh giận, rồi lại tủm tỉm cười tự hỏi "Sao ngố thế ko biết?". Bữa sáng đó nhìn khuôn mặt lo lắng vừa cười vừa mếu nhìn anh chăm chăm, anh thấy lòng mình sao ấm áp đến lạ thường

Sinh nhật em, buổi tối với hoa và nến, với nụ cười trên môi và tình yêu lung linh trong mắt. Rồi anh đưa em đi dạo phố, sẽ ướm hỏi xem em có thích vòng pha lê ko, thể nào em cũng dãy nảy lên, bảo anh chỉ được mua nước mía thôi (tham ăn mà), và mình sẽ lên bến HQ để nhảy slow trong gió ...

Anh vẫn nhớ cái cảm giác vừa tự hào, vừa thích thú và sung sướng của mình khi cùng em đi uống rượu với đám bạn thân. Thấy anh hơi ngà ngà say, em đòi uống hộ (anh ko uống được nhiều, nhưng nói thật lúc đó còn lâu anh mới say nhé) và uống liền một lúc 3 chén. Lúc đó anh vui và bất ngờ lắm, cái cảm giác lâng lâng khi thấy người yêu mình vì mình mà làm một việc gì đó sao mà khó tả thế. Em nhăn mặt, đôi má ửng hồng vì men rượu trông càng xinh xắn và đáng yêu biết chừng nào. Mấy đứa bạn nói ghen tị với anh, ùh anh hiểu, chính anh còn cảm thấy ghen tị với bản thân mình khi người yêu mình vừa xinh xắn, đáng yêu và lại vì mình như thế. 21 năm, lần đầu anh có cái cảm giác lâng lâng đó khi chỉ là một cậu sinh viên năm thứ 3

Rồi những kỉ niệm với chiếc đàn guitar, những lần cafe guitar mà anh đàn em hát ... thân thương và khó quên

...

Ngày hôm qua không cao, chẳng xa, và nó hoàn toàn thực tế...Nhưng tất cả các dòng sông đều phải chảy. Chỉ là chờ một ngày được hòa vào biển khơi...rồi Kỷ niệm sẽ xóa nhòa kỷ niệm...Anh tin thế !

Là lần cuối em nhé. Cho những ngày tới không còn nghĩ tới nhau. Cho ai đó đang quên đi một thời đã có. Dám quên đi để tìm điều mới mẻ. Ở nơi xa đó, cho dù thế nào chăng nữa, e cũng cần phải biết tự lo cho bản thân, hãy lựa chọn cho mình hạnh phúc. Và a cũng sẽ hạnh phúc khi thấy e hạnh phúc.Hãy dũng cảm và vững bước trên con đường mới, em nhé!

Một người đàn ông có thể thất bại nhiều lần nhưng anh ta ko trở thành kẻ thua cuộc cho đến khi anh ta bắt đầu đổ tội cho kẻ khác

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,206 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Cho ké chút nha chủ Top:
    ...Có lẽ, bản thân mình cũng nên quên đi chuyện cũ...những chuyện không vui. Suy cho cùng...ta chẳng là gì của nhau, phải không?!
    Nhưng, đừng bao giờ bước đi mà không quay đầu lại một lần, biết đâu, hạnh phúc đã bị ta bỏ rơi sau lưng?! Biết đâu ta lại sẽ mãi miết tìm hoài những gì đã cố dứt bỏ để ra đi.
    Ai mà chẳng mong hạnh phúc!?!
    Vậy làm sao biết được đâu là hạnh phúc thật sự?!
    Và tự hỏi...
    Có khi nào nuối tiếc...vì đã đánh mất hạnh phúc của mình và của người mình yêu thương?!!?!?!
    Cuộc sống ấy mà, không quan trọng là sống bao lâu, mà là sống như thế nào?!
    • 1,206 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bình Nhi Xem bài viết
    thiên thần khùng đã có mặt

tiếp tục là chị 2 chi không đều nhau

rồi bóp lên bóp xuống

rồi hoa ly kèm 2 nhợn

rồi........... :Laughing:
    Bạn vừa phải thôi nha, mình lần cuối lịch sự yêu cầu bạn chấm dứt cái kiểu gọi tên người khác 1 cách thô lỗ như vậy!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 334 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ITBKer Xem bài viết
    . Xin lỗi...a hết yêu em rồi.

Nếu đã vậy thì nói ra làm j ?
    Không cần anh hứa yêu em trọn đời chỉ cần anh hứa sẽ ko bao giờ lừa dối em :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 352 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

hix, đọc bài này thì em chắc phải quay lại nhìn lại quá khứ của em 1 chút quá, em đã muốn vứt bỏ đi rất nhiều mà vấn vương mãi. Làm zai thì phải mạnh mẽ (mama dạy thế) mà yếu đuối thật. Thôi thì cứ ôm trong lòng rồi 1 lúc nào đó mở nó ra ngắm nghía và cười 1 mình như khùng vậy rooling:
    802855f083
    • Chờ kích hoạt
    • 10 năm
    • 1,003 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angryangel Xem bài viết
    Bạn vừa phải thôi nha, mình lần cuối lịch sự yêu cầu bạn chấm dứt cái kiểu gọi tên người khác 1 cách thô lỗ như vậy!
    Đúng rồi đấy! cái bạn Bình Be này là hay gọi linh tinh lắm nhá! tên tớ bạn ấy cũng gọi là Sờ Kái Ti:mad: Ghét bạn ấy nhờ bạn nhờ! Tên của bạn là Thiên Thần Dễ Thương hay thế mà bạn ấy dám gọi Thiên Thần Khùng. Bực mình thật đấy!:mad: Bạn Bình Be không được gọi bạn ấy là Thiên Thần Khùng nữa nhé! Không là tớ méc mod là bạn cứ gọi bạn ấy là Thiên Thần Khùng là mod khoá ID đấy! Bực mình với bạn Bình Be này quá đi mất:mad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 10,754 Bài viết

• 9,870 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi *SKYPE* Xem bài viết
    Đúng rồi đấy! cái bạn Bình Be này là hay gọi linh tinh lắm nhá! tên tớ bạn ấy cũng gọi là Sờ Kái Ti:mad: Ghét bạn ấy nhờ bạn nhờ! Tên của bạn là Thiên Thần Dễ Thương hay thế mà bạn ấy dám gọi Thiên Thần Khùng. Bực mình thật đấy!:mad: Bạn Bình Be không được gọi bạn ấy là Thiên Thần Khùng nữa nhé! Không là tớ méc mod là bạn cứ gọi bạn ấy là Thiên Thần Khùng là mod khoá ID đấy! Bực mình với bạn Bình Be này quá đi mất:mad:
    Lợi gió bẻ măng...tại hạ bái phục......:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

rồi bóp lên bóp xuống

rồi hoa ly kèm 2 nhợn

Bạn Bát Bé này có duyên ghê, tớ mà là con trai tớ đổ ngay rồi ý chứ thế mà chả hiểu sao chồng bỏ nhỉ ?

p/s: tớ nhắc bạn tí nhé, dịch nick thì cũng đúng người đúng chỗ thôi, đừng có áp dụng quá, cứ tưởng thế là hay. Thấy anh đốt tre anh í có duyên cũng bắt chiếc mà ăn theo nói leo. Đàn ông thô thì còn chấp nhận được, chứ đàn bà mà thô thì thành bựa đấy :rolleyes:
    • 1,416 Bài viết

• 2,756 Được cảm ơn

Ước gì cũng rộng lòng rộng lượng được như chủ topic. Haiz.
    • Chờ kích hoạt
    • 10 năm
    • 1,003 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hí Ha Hí Hửng Xem bài viết
    Bạn Bát Bé này có duyên ghê, tớ mà là con trai tớ đổ ngay rồi ý chứ thế mà chả hiểu sao chồng bỏ nhỉ ?

p/s: tớ nhắc bạn tí nhé, dịch nick thì cũng đúng người đúng chỗ thôi, đừng có áp dụng quá, cứ tưởng thế là hay. Thấy anh đốt tre anh í có duyên cũng bắt chiếc mà ăn theo nói leo. Đàn ông thô thì còn chấp nhận được, chứ đàn bà mà thô thì thành bựa đấy :rolleyes:
    bạn này "đàn bà" ứ chịu được! Lấy hẳn ID thật mà nói chứ nhỉ! Tớ mà là bạn Bình Be là tớ không để yên vụ này đâu:Smug:
    • Chờ kích hoạt
    • 10 năm
    • 1,003 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bà Bà Xem bài viết
    Lợi gió bẻ măng...tại hạ bái phục......:Laughing::Laughing::Laughing:
    Tui đang sống nhăn cô bái cái gì:mad: Măng nào mà bẻ? Nhà cô là chỉ được cái suy diễn linh:Nottalkin:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 10,754 Bài viết

• 9,870 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi *SKYPE* Xem bài viết
    Tui đang sống nhăn cô bái cái gì:mad: Măng nào mà bẻ? Nhà cô là chỉ được cái suy diễn linh:Nottalkin:
    Phu thê giao bái.........:Laughing::Laughing::Laughing:
    • Chờ kích hoạt
    • 10 năm
    • 1,003 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Hơ hơ trên wtt này nhiều đứa thù nhau phết:Laughing::Laughing::Laughing: Không biết có đứa nào thù mình không
    • Chờ kích hoạt
    • 10 năm
    • 1,003 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bà Bà Xem bài viết
    Phu thê giao bái.........:Laughing::Laughing::Laughing:
    Có dao kéo thì giao...:rolleyes:
    • 1,564 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

dạ, em hứa lần này là lần chót, thưa chị thiên thần khùng :Laughing:
    Bạn vừa phải thôi nha, đề nghị bạn chấm dứt việc đọc trộm sổ y bạ của người khác nha !
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 10,754 Bài viết

• 9,870 Được cảm ơn

Bạn IT ơi, không trích nguồn à?:Sad:
    • 1,206 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Bjờ thì tôi đã hiểu...có những những loại ng nói hoài họ vẫn khônng tự ý thức được. Nói trắng phớ ra là "Vô văn hoá". Thế thôi, tôi chả đôi co nữa. Phí sức.
    Còn nữa, tôi mún nhắc mọi người, chủ top lập ra top này để tâm sự chuyện riêng, nên mọi người dù gì cũng nên tôn trọng chủ top, đấu đá chả hay ho gì!
    • 3,744 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

rồi bóp lên bóp xuống

rồi hoa ly kèm 2 nhợn

1 người đàn ông hào hoa ko thể tránh khỏi hoa bướm vây quanh
    em đã có mặt :Battin ey::Battin ey:
    đợi chị 2 hoa
    • Chờ kích hoạt
    • 10 năm
    • 1,003 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Èo! Cứ tưởng bạn Thiên Thần cũng vui tính giống bạn Chiếu nên mới chọc tí! Hổng ngờ hung quá! Thôi không chọc nữa
    So zi bạn IT nhá! Trả lại bình yên cho top của cậu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 100 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi -------------------- Xem bài viết
    Ước gì cũng rộng lòng rộng lượng được như chủ topic. Haiz.
    có gì là không thể đâu em, nỗi đau thì cũng đã quá dài rồi....chẳng lẽ chính mình lại còn làm cho nó dài thêm nữa ah em, hãy lấp đầy nó bằng niềm vui niềm hạnh phúc, chẳng có gì gọi là ngẫu nhiên hay tự nhiên cả, mọi thứ đều do mình tạo ra nên hãy tạo ra những kỉ niệm ngọt ngào để mai này còn nhớ lại chứ...

Gieo nhân nào gặt quả nấy, sống thì có cả cho và nhận thôi, mình nhận nhiều rồi nên âu quả đắng mình gặt hnay cũng là do mình của ngày hqua mà thôi...
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6