TIN TÀI TRỢ.

Vâng, quả thật là tôi chẳng ưa gì gái còn trinh!

• 10.8K Lượt chia sẻ
  • 205K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

thích cách suy nghĩ của anh, một cô gái ko còn trinh sẽ ko nói những câu nói chạm tự áy khi được ng yêu chăm sóc mà sẽ tận hưởng nó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có một số người, thậm chí rất nhiều người luôn quan có quan điểm về chữ Trinh. Anh ko chắc gì họ cũng ko.
    • 16 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bài viết của a khá hay. đánh thẳng vào tâm lí của ng khác. Giọng văn đơn giản trong cuộc sống nhưng k đơn điệu. Nói thẳng mà k thấy thô tục.
    • 41 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Lại là 1 fan của Mann up. Hiển nhiên những gã đã phải ngấu nghiến từng chữ của " anh chàng BeP" trong Mann up cũng sẽ biết được như thế nào mới là sự lựa chọn của mình.
    • 90 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Tuổi đời còn trẻ mà trải đời cũng ko ít nhỉ.
    Hay cho câu " Tôi chẳng ưa gì gái còn trinh"
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đoạn đầu a ấy đang tả về Tokyo mà
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

sáng dậy đọc được lời tâm sự mà cái đầu tự gật gù thể hiện sự đồng tình
    ai cũng nghĩ kiểu thông thoáng vậy có phải tốt ko.
    nghĩ con gái thật khổ ở mảng "trinh tiết". cơ mà xã hội vẫn cứ vậy, đành theo cho chắc
    Chủ thớt cũng good man đấy. cô bạn ny trong truyện may mắn, chỉ cần giải quyết chút bất đồng giữa 2 người nữa là cuộc tình hoàn hảo rồi.
    Chúc hạnh phúc và thành công. Tận hưởng nước Nhật đi, ko về đc thì quay ra tận hưởng chắc tâm trạng kiểu "người buồn cảnh có vui đâu bao giờ" nên mới khiến chủ thớt buồn rầu, VN đợi bạn))
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

lối hành văn như kiểu của Nam Cao ấy 1 thôi 1 hồi mình khong biết ý anh này là nhớ quê hay nhớ ng yêu nữa ^^ . Cơ mà thấy có cái gì đó ngang tàn qua lời văn của 1 thằng công tử từng chơi bời hehe
    • 12 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

BÀi của bạn viết rất sâu sắc nhưng tôi ko cho rằng người yêu bạn đay nghiến vì cô ý còn trinh mà có lẽ vì cô ý yêu và ghen với quá khứ của bạn mà thôi.
    Dĩ nhiên, ghen với những điều đã xảy ra và chẳng thể thay đổi ko phải là một việc làm thông minh, thế nên cô ý mới mất bạn. Tuy nhiên, tôi ko cho rằng tất cả các cô gái còn trinh thì đều như vậy, cũng như chẳng có gì có thể đảm bảo là những cô gái không còn trinh thì sẽ không ghen với quá khứ.
    Đơn giản, mỗi người một suy nghĩ và quan điểm mà thôi. Giống như một số đàn ông đang định kiến với những cô gái không còn trinh, bạn cũng định kiến với những cô gái vẫn còn.
    Như bạn nói, đó chỉ là một cái màng, vậy việc gì phải quan tâm đến người ta còn hay mất đúng ko? Đôi khi ko phải bởi vì họ cố giữ mà đơn giản chưa gặp được người có thể khơi gợi cảm xúc mãnh liệt trong họ mà thôi.
    PS: thích giọng văn của bạn, tưng tửng một cách thú vị.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Anh này vui tính nhỉ
    • 36 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đọc bài của bạn có rất nhiều cảm xúc, cũng hình dung ra bạn là một chàng trai buông thả có quy tắc, những điểm bất đồng hòa quyện vào nhau rất lôi cuốn kiểu mẫu nam chính trong các bộ manga ah, kiểu buông thả nhưng khi gặp đúng người sẽ như ngựa hoang dừng đúng chỗ ( chả biết đúng không )
    Nhưng mình cũng hơi chạnh lòng vì cái quan điểm gái trinh tí, mình rất hâm mộ những người đàn ông quan điểm thông thoáng về vấn đề chữ " trinh ". Nhưng xét trên quan điểm một cô gái có chữ trinh thì mình thấy suy nghĩ của bạn hơi phiến diện, có thể đó chỉ là của bạn với người yêu bạn nên thế . Mình muốn chia sẻ thêm suy nghĩ về phía khác có khi bạn không nghĩ đến. Một cô gái còn "trinh" cũng không có gì khác các cô gái khác, họ chỉ có thêm một cái màng đến cuối cùng cũng chỉ để rách nhưng mà ở một khía cạnh nào đó, người con gái ấy cũng cảm thấy tự hào vì kể cả thể xác hay tâm hồn họ đều dành cho người mình yêu nhất ( nếu có cơ hội gặp được ). Bên cạnh đó họ là người chưa từng trải nên họ quan trọng vấn đề này,cái màng mỏng ấy cũng làm họ cảm thấy tự ti và lo lắng, khiến họ không dám điên cuồng yêu hết mình, trần trụi bản thân với người mình yêu, nên có thể nhiều lúc khiến họ ghen với các cô gái trong quá khứ của bạn. Khiến họ nhìn những hành động quan tâm không đơn thuần màu hồng nữa, mà sẽ thấy cái màu hồng ấy có khi là do nhiều màu khác tạo thành.Mà thực tế chả có cái màu hồng nào tự tạo ra mà không có màu trắng và màu đỏ cả. Cái gì cũng phải có kinh nghiệm mới làm tốt được. Có thể là bạn chưa làm cho bạn gái bạn thấy an tâm hoặc cô ấy quá quan trọng chữ " trinh " ấy
    Mình chưa gặp được một nửa của mình nên không thể khẳng định lúc ấy mình có hành xử như bạn gái bạn không nhưng mình biết cái mình cần "tự hào" và cái nên "chấp nhận"
    P/s: k giỏi văn viết hơi linh tinh lộn xộn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cậu là 1 kĩ sư cầu nối BrSE ư? Tớ cũng 92 làm ở fpt và cũng đang định đi nhật theo con đường này
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình đồng ý với cách nghĩ của bạn. Cô người yêu đang ghen với quá khứ và theo mình nghĩ thì vì cô ấy còn trinh, cô ấy tự hào, cô ấy kiêu ngạo và cô ấy coi thường. Cơ mà đàn bà lại đi chấp đàn ông về chuyện người đanf ông ấy còn trinh hay không thì dại rồi.
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhmaithom Xem bài viết
    Đọc bài của bạn có rất nhiều cảm xúc, cũng hình dung ra bạn là một chàng trai buông thả có quy tắc, những điểm bất đồng hòa quyện vào nhau rất lôi cuốn kiểu mẫu nam chính trong các bộ manga ah, kiểu buông thả nhưng khi gặp đúng người sẽ như ngựa hoang dừng đúng chỗ ( chả biết đúng không )
    Nhưng mình cũng hơi chạnh lòng vì cái quan điểm gái trinh tí, mình rất hâm mộ những người đàn ông quan điểm thông thoáng về vấn đề chữ " trinh ". Nhưng xét trên quan điểm một cô gái có chữ trinh thì mình thấy suy nghĩ của bạn hơi phiến diện, có thể đó chỉ là của bạn với người yêu bạn nên thế . Mình muốn chia sẻ thêm suy nghĩ về phía khác có khi bạn không nghĩ đến. Một cô gái còn "trinh" cũng không có gì khác các cô gái khác, họ chỉ có thêm một cái màng đến cuối cùng cũng chỉ để rách nhưng mà ở một khía cạnh nào đó, người con gái ấy cũng cảm thấy tự hào vì kể cả thể xác hay tâm hồn họ đều dành cho người mình yêu nhất ( nếu có cơ hội gặp được ). Bên cạnh đó họ là người chưa từng trải nên họ quan trọng vấn đề này,cái màng mỏng ấy cũng làm họ cảm thấy tự ti và lo lắng, khiến họ không dám điên cuồng yêu hết mình, trần trụi bản thân với người mình yêu, nên có thể nhiều lúc khiến họ ghen với các cô gái trong quá khứ của bạn. Khiến họ nhìn những hành động quan tâm không đơn thuần màu hồng nữa, mà sẽ thấy cái màu hồng ấy có khi là do nhiều màu khác tạo thành.Mà thực tế chả có cái màu hồng nào tự tạo ra mà không có màu trắng và màu đỏ cả. Cái gì cũng phải có kinh nghiệm mới làm tốt được. Có thể là bạn chưa làm cho bạn gái bạn thấy an tâm hoặc cô ấy quá quan trọng chữ " trinh " ấy
    Mình chưa gặp được một nửa của mình nên không thể khẳng định lúc ấy mình có hành xử như bạn gái bạn không nhưng mình biết cái mình cần "tự hào" và cái nên "chấp nhận"
    P/s: k giỏi văn viết hơi linh tinh lộn xộn
    Đồng ý với quan điểm của b này. Cô gái kia từ bỏ 1 phần vì k đủ tin tưởng cũng như là dũng cảm để yêu 1 ng có lịch sử "tình trường" phong phú như vậy, nhưng cũng k thể phủ nhận rằng chỉ vì chữ Trinh mà b gái đó k thể sống thật với cản xúc của mình. Nhưng co sao đâu, yêu là chấp nhận, nếu đã xác định, tin tuong vào nhau thì giu gìn cho nhau, kq cuối cùng vẫn là hôn nhân hạnh phúc và viên mãn. Con gái ai cũng thích 1 cái kết đẹp, cái kết dang dở chỉ là cái cớ cho việc k tin hoặc không dám đặt cược vào cái kết đẹp mà thôi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của goodluck24
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

có những việc mình không thể thay đổi
    • 137 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    buông thả có qui tắc - tự do trong khuôn khổ.
    • 16 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình sẽ chọn người buông thả có quy tắc, nhưng chỉ là quá khứ của họ thôi. Còn khi người đó bên mình thì chắc chắn là sẽ ko bao giờ mình nhắc lại để làm tổn thương người ấy. Nhưng sẽ ko cho phép mình buông thả. Và hơn nữa, thanh niên buông thả có quy tắc đó cũng phải bỏ sự buông thả đó.
    • 39 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Một nhân vật đã từng bị gạ xem Five Centimeters per Seconds và ghét một cái kết dở dang.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

THÍCH CÁCH VIẾT ẤY RỒI NHÉ...
    P/S 1: hình như đọc từ trên xuống chẳng thấy có lời văn nào bạn í chê bai HN cả, chỉ có trách móc nhớ HN quá thui à
    p/s 2: giọng văn có vẻ hơi giống BeP trong Mann up rồi, cần trau rồi thêm tí trải nghiệm trong cuộc sống, chắc tầm 10-20 năm nữa sẽ thành công hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

anh này cũng đọc BeP-Mannup này ,đọc hành văn của anh lại thấy giống Lu
    đúng như bạn gái cũ của anh nói,tôi cũng cảm nhận anh là 1 người buông thả có quy tắc
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5