TIN TÀI TRỢ.

Unisex?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.93K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,462 Bài viết

• 2,529 Được cảm ơn

Hôm bữa em đi ngoài đường gặp 1 ng nhìn trên thì giống đàn bà (tóc dài ngang vai), nhìn dưới thì giống đàn ông (chân tay to, chân toàn lông chân), tuy nhiên nhìn xuống dưới nữa thì mang giày cao gót. :Straightf: Thấy ng đó quên gạt chân chống nhưng nói thật là e k dám gọi vì chả biết mở đầu thế nào ( chú ơi - cô ơi?) nên đành thôi.:Straightf:

Cái đó phải là unisex k ạ =.='' Cơ mà em đoán chừng thì người đó cũng lớn rồi, chắc cũng trên 30, vì e thấy còn chở 1 em bé phía trước.

Quả thực e thấy rất nhiều ng giống đàn ông nhưng thực ra lại là phụ nữ (quan sát kĩ lắm mới nhận ra). Đôi khi cũng tự hỏi do họ thích thế hay họ theo phong cách unisex, hay tom boy, mà cái phong cách này , có anh chị nào trên WTT thích k ạ.

E chẳng phản đối nhưng thật tình là rất bất tiện vì em toàn gọi nhầm anh sang chị, chị sang anh, mình quê mà ngta cũng quê. :Straightf:

Có ai yêu 1 cô nàng tom boy hay 1 anh chàng unisex k? E chỉ thắc mắc thê thôi chứ sì tai của em là ra đường thì mặc cả quần lẫn áo, có j mặc nấy nên thành ra chả có gu nào là gu nào :Smiling:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 344 Bài viết

• 631 Được cảm ơn

Gọi bạn ơi là xong tất! Cách biệt tuổi quá thì gọi là bác ơi :Smiling:
    Gu của mình là unisex, bất kể giới tính
    Hoa tình yêu sao có màu đỏ máu?
    Gai đâm nhiều làm tan nát tim nhau...
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,462 Bài viết

• 2,529 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kradhurt Xem bài viết
    Gọi bạn ơi là xong tất! Cách biệt tuổi quá thì gọi là bác ơi :Smiling:
    Gu của mình là unisex, bất kể giới tính
    Chậc, nàng nói tớ mới nghĩ ra còn từ "bác" nữa @__@
    Tớ toàn quen gọi chú ơi, cô ơi, dì ơi k à :Straightf:
    • 2,114 Bài viết

• 1,574 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giới tính thứ 3,cái chuyện này khó nói và cũng khó có mấy ai thông cảm cho họ.Nhiều khi con người sinh ra đã không được toàn vẹn,nhưng lại không ai thông cảm
    Tìm mẫu chụp hình phục vụ sở thích lang thang chụp ảnh

https://www.facebook.com/PhamQuangAnh

Sự khôn ngoan của ma quỷ là chúng luôn thuyết phục con người là chúng không tồn tại
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 168 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Thật ra nếu bạn đến Nhật thì chắc còn sững sờ nữa :Laughing: Ở VN thì người ta hơi ngại nên ít đấy thôi.
    Mình thì là con gái nhưng thích mặc đồ con trai lắm, rộng rãi thoải mái, và thấy con gái mặc đồ con trai có gì đấy rất hay ho :LoveStruc:. Ấy nhưng mà nhìn các anh mặc đồ nữ thì nói thật là cũng không ưa cho lắm...
    風 を 追いかけて~

Sakura mau kisetsu kazoe
    Kimi to aruite yukou~

sakura
    • 466 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

thế thì gọi bạn ơi, xem người ta xưng hô với mình thế nào thì theo đó mà ... chạy :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,595 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

*nhìn quanh nhìn quất*
    Mềnh thấy dạo này bạn mềnh gái đẹp trai hơi bị nhìu, còn trai mà đẹp hơn gái thì số lượng ngày càng tăng
    Ko xét vứn đề giới tính, đấy là cuộc sống riêng của chúng nó, mềnh ko care. Chỉ thấy chơi zới chúng nó rất zui, nham nhở ko ai bằng, thô bỉ thì khỏi chê, đê tiện là nhứt trên đời. Chỉ có thể bảo là "Điên + Loạn = Bình thường":LoveStruc:
    Sân khấu cuộc đời
    • 2,485 Bài viết

• 2,177 Được cảm ơn

Mình thic thời trang Unisex....
    Nói chung là nếu đúng thì rất OK..nhưng rởm đời thì mặc trông thật là bựa
    Mục đích của loài người sinh ra ko phải để tìm kiếm hạnh phúc..càng ko phải vì luân thường, đạo lý hay những mục đích cao đẹp,..blah..blah..Mà chính xác là hạnh phúc, luân thường, đạo lý và những mục đích cao đẹp...blah..blah..chỉ là công cụ để thực hiện nhiệm vụ của loài người nói riêng và của sự sống nói chung.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 220 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic, tớ nghĩ là cái ng mà nàng gặp ko phải mặc đồ unisex j hết đâu, giới tính thứ 3 thì đúng hơn. Tớ cũng hay lượn lờ trên TGT3 lắm này, nghe họ tâm sự mà thương cực. Lớp tớ có 1 nàng tomboy, đẹp trai dễ sợ, bó ngực từ năm lớp 6. Sợ lắm luôn! :Silly:
    Thế gian có bao người, tìm đc nhau là hạnh phúc giữa bao niềm đau.
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,462 Bài viết

• 2,529 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nevercry_hp Xem bài viết
    Mình thic thời trang Unisex....
    Nói chung là nếu đúng thì rất OK..nhưng rởm đời thì mặc trông thật là bựa
    Vậy cho e hỏi anh là nếu bạn gái anh theo phong cách í thì phải làm sao. 2 đứa thì yêu nhau nhưng chắc ba má anh có thể hiểu dc k ạ? E lại thấy nhiều đứa bạn em theo kiểu tom boy ấy nhưng đến lúc về nhà bạn trai thì phải thay đổi hoàn toàn, dịu dàng nữ tính. Bạn bảo gượng ép lắm mà vẫn phải ráng lấy lòng.

Trích dẫn Nguyên văn bởi daisy_sl Xem bài viết
    Hic, tớ nghĩ là cái ng mà nàng gặp ko phải mặc đồ unisex j hết đâu, giới tính thứ 3 thì đúng hơn. Tớ cũng hay lượn lờ trên TGT3 lắm này, nghe họ tâm sự mà thương cực. Lớp tớ có 1 nàng tomboy, đẹp trai dễ sợ, bó ngực từ năm lớp 6. Sợ lắm luôn! :Silly:

Tớ đnag nghĩ tomboy là con gái nhưng thích ăn mặc hành động theo kiểu con trai, còn giới tính thứ 3 là cả sinh lí cũng bị ảnh hưởng. Cô bạn của bạn bó cả ngực thế thì k biết có phải tomboy hay lại là lesbian ?
    Tớ cũng quen biết vài ng bạn là les, là gay. Các bạn sống hòa đồng nhiệt tình, nhưng mà họ ẩn mình lắm, chứ k lồ lộ ra ngoài để ng khác biết đâu.
    • 2,485 Bài viết

• 2,177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minami.qta Xem bài viết
    Vậy cho e hỏi anh là nếu bạn gái anh theo phong cách í thì phải làm sao. 2 đứa thì yêu nhau nhưng chắc ba má anh có thể hiểu dc k ạ? E lại thấy nhiều đứa bạn em theo kiểu tom boy ấy nhưng đến lúc về nhà bạn trai thì phải thay đổi hoàn toàn, dịu dàng nữ tính. Bạn bảo gượng ép lắm mà vẫn phải ráng lấy lòng.
    Được chứ..được chứ, chỉ cần ko mất gốc, ko quên mất phong tục tập quán của người VN là được...Suy cho cùng đó cũng chỉ là 1 cách ăn mặc thôi mà...Nhưng phải đúng chất Unisex:Applause:...Bởi vì VN toàn lấy cái dở mà học theo :Sick:
    Mục đích của loài người sinh ra ko phải để tìm kiếm hạnh phúc..càng ko phải vì luân thường, đạo lý hay những mục đích cao đẹp,..blah..blah..Mà chính xác là hạnh phúc, luân thường, đạo lý và những mục đích cao đẹp...blah..blah..chỉ là công cụ để thực hiện nhiệm vụ của loài người nói riêng và của sự sống nói chung.
    • 1,539 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

@haichi: Định đổi qua trường phái unisex à?:Thinking:
    Tomboy nếu cô nàng nào có khuôn mặt vs thân hình hợp thì cũng cá tính và dễ thương chứ. Nhưng a nghĩ tướng e nó k hợp phong cách này.

Còn mấy bà thì chắc là les chứ k phải unisex đâu, a gặp hoài.
    Những hẹn hò từ nay khép lại
    Thân nhẹ nhàng như mây
    Chút nắng vàng giờ đây cũng vội
    Khép lại từng đêm vui...
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,575 Bài viết

• 10,265 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minami.qta Xem bài viết
    Hôm bữa em đi ngoài đường gặp 1 ng nhìn trên thì giống đàn bà (tóc dài ngang vai), nhìn dưới thì giống đàn ông (chân tay to, chân toàn lông chân), tuy nhiên nhìn xuống dưới nữa thì mang giày cao gót. :Straightf: Thấy ng đó quên gạt chân chống nhưng nói thật là e k dám gọi vì chả biết mở đầu thế nào ( chú ơi - cô ơi?) nên đành thôi.:Straightf:

Cái đó phải là unisex k ạ =.='' Cơ mà em đoán chừng thì người đó cũng lớn rồi, chắc cũng trên 30, vì e thấy còn chở 1 em bé phía trước.

Quả thực e thấy rất nhiều ng giống đàn ông nhưng thực ra lại là phụ nữ (quan sát kĩ lắm mới nhận ra). Đôi khi cũng tự hỏi do họ thích thế hay họ theo phong cách unisex, hay tom boy, mà cái phong cách này , có anh chị nào trên WTT thích k ạ.

E chẳng phản đối nhưng thật tình là rất bất tiện vì em toàn gọi nhầm anh sang chị, chị sang anh, mình quê mà ngta cũng quê. :Straightf:

Có ai yêu 1 cô nàng tom boy hay 1 anh chàng unisex k? E chỉ thắc mắc thê thôi chứ sì tai của em là ra đường thì mặc cả quần lẫn áo, có j mặc nấy nên thành ra chả có gu nào là gu nào :Smiling:
    Cưng không chịu động não đã đặt câu hỏi rất lố lăng và ngớ ngẩn.

Cưng biết định nghĩa Unisex là gì không? Nếu không thì Gu gồ đi.

Unisex hay phong cách trung tính chỉ những đồ dùng hoặc cách ăn mặc thích hợp cho cả nam và nữ. Một số kiểu quần áo, giầy dép, mũ hoặc kiểu tóc có thể thích hợp cho hai giới. Từ unisex bắt đầu được dùng từ những năm 60.

Vì trong giới trẻ theo trào lưu unisex, nam thường ăn mặc khá giống nữ (mềm mại hơn cách ăn mặc của nam giới bình thường) và nữ thường ăn mặc khá giống nam (cứng rắn hơn nữ giới bình thường) nên người ta khó phân biệt được họ là nam hay nữ nếu dựa vào cách ăn mặc.[1]

Trào lưu unisex bắt đầu xuất hiện ở Việt Nam từ năm 2007 tuy nhiên không phổ biến bằng ở Nhật Bản nơi được cho là nguồn gốc của trào lưu này.[2] Unisex cũng rất phổ biến ở Hàn Quốc và Đài Loan.[3]

Unisex không phải là đồng tính luyến ái.[3]

http://vi.wikipedia.org/wiki/Unisex
    Thứ 1, Người phụ nữ kia không hề theo phong cách Unisex vì cô ta để tóc dài, đi giày cao gót. Chỉ có điều dáng người người ta hơi thô cứng, không mềm mại như các phụ nữ khác. Cưng nghĩ gì mà cưng lại gọi người ta là chú?

Người ta đã khẳng định giới tính của người ta qua ngoại hình và trang phục rồi còn gì nữa?

Thứ 2, trong số người là Lesbian (đồng tính nữ) sẽ có người ăn mặc như đàn ông, nhưng vẫn có người ăn mặc như đàn bà. Cưng vẫn phải gọi người ta là chị, bởi vẻ bề ngoài của họ là đàn bà.

Thứ 3, Có rất nhiều người có dáng dấp nữ tính, đẹp gái, nhưng ăn mặc như đàn ông, cưng vẫn phải gọi họ là cô, chị... Cưng đâu có thể dựa vào quần áo để định giới tính người ta được? :Thinking:

P.S: Chị bình thường thích váy sống điệu đà, nhưng cũng thích và đôi khi theo phong cách ăn mặc Unisex, nhưng chị chưa bao giờ nghĩ mình không phải đàn bà.
    • 1,539 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amanda. Xem bài viết
    Cưng không chịu động não đã đặt câu hỏi rất lố lăng và ngớ ngẩn.

Cưng biết định nghĩa Unisex là gì không? Nếu không thì Gu gồ đi.

Thứ 1, Người phụ nữ kia không hề theo phong cách Unisex vì cô ta để tóc dài, đi giày cao gót. Chỉ có điều dáng người người ta hơi thô cứng, không mềm mại như các phụ nữ khác. Cưng nghĩ gì mà cưng lại gọi người ta là chú?

Người ta đã khẳng định giới tính của người ta qua ngoại hình và trang phục rồi còn gì nữa?

Thứ 2, trong số người là Lesbian (đồng tính nữ) sẽ có người ăn mặc như đàn ông, nhưng vẫn có người ăn mặc như đàn bà. Cưng vẫn phải gọi người ta là chị, bởi vẻ bề ngoài của họ là đàn bà.Thứ 3, Có rất nhiều người có dáng dấp nữ tính, đẹp gái, nhưng ăn mặc như đàn ông, cưng vẫn phải gọi họ là cô, chị... Cưng đâu có thể dựa vào quần áo để định giới tính người ta được? :Thinking:

P.S: Chị bình thường thích váy sống điệu đà, nhưng cũng thích và đôi khi theo phong cách ăn mặc Unisex, nhưng chị chưa bao giờ nghĩ mình không phải đàn bà.
    Đỏ: Chuẩn đấy. Cái này là les nữ.

Trong les có les nam và les nữ => Cặp vs nhau.

Trong pê có pê nam và pê nữ => Cặp vs nhau.
    Những hẹn hò từ nay khép lại
    Thân nhẹ nhàng như mây
    Chút nắng vàng giờ đây cũng vội
    Khép lại từng đêm vui...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 226 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

hôm trước em đi chơi, có 1 bàn đồi diện bàn em nhìn lướt qua thì thấy là 1 đôi nam nữ, nhưng anh kia lại để tóc dài, em cũng chẳng để ý lắm vì ngta theo xì tai riêng kệ người ta, nhưng tình cờ cái mắt nó lại bắt đúng lúc "anh kia" anh ý cười và nói...ôi dời, hóa ra "anh kia" anh ấy là "con gái" ạ. Vẫn để tóc dài nhưng mặc áo sơ mi nam sơ vin, mặc quần âu nam, đeo thắt lưng nam lun ( đừng hỏi tại sao em nhìn kĩ thế ạ, thứ 1 là bàn ấy đối diện bàn em, 2 là mắt con gái nhìn mấy cái này tinh lắm ạ). mà điệu bộ cũng ...rất là nam tính. em nghĩ unisex nó là con gái ăn mặc nhìn mạnh mẽ hơn nhưng nó vẫn toát ra 1 vẻ quyến rũ riêng chứ ko phải là nữ mặc đồ nam hay ngược lại. kiểu như em gặp bên trên chắc là ...les hix...
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,462 Bài viết

• 2,529 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amanda. Xem bài viết

.

No no chị ơi. Tóc dài ngang vai đàn ông vẫn để đấy thôi, trường em gặp hoài, mấy thầy cũng vậy, bạn bè e mấy thằng còn để dài thắt bím mà , nhưng nhìn tướng tá chúng nó vẫn bết là đàn ông.
    Nên nhìn ng kia e tóc dài e k khẳng định dc liền. Với lại chỉ đi trên đường sướt qua chứ cũng chẳng nhìn mặt để biết. Còn kiểu quần áo thì đúng là kiểu unisex thật, nhìn k phân biệt dc nam nữ, có đôi giày cao gót , nói là cao gót cũng k hẳn, nó cao đều nhau ấy , chứ k phải phía sau cao hơn phía trc ( k biết tả sao nữa :RollingEy nó giống vậy nè, mãi mới kiem dc cái hình từa tựa, nó k cao cổ như vậy mà ngắn hơn, trên mắt cá chân 1 tí :

vifash_mens-platform-club-boots-unisex-shoes-boots-zaphonshoescom-clip

E có gặp nhìu ng phụ nữa tướng thô, tóc ngắn, mặc đồ đàn ông, nhưng e đều biết là đàn bà, do cảm giác, nhìn tay chân cũng mượt mà , nhưng tại bữa thấy cả lông chân tua tủa như đàn ông nên mới cảm thấy lạ. Nhưng mà nếu là hi -fi thì chắc k phải (tại e thấy mấy bạn hi- fi nhìn bóng bẩy màu mè lắm cơ), nên mới suy ra ng đó theo xu hướng unisex ấy chứ .:Straightf:
    Mà unisex thì lại băn khoăn là tuổi đó mà vẫn còn thích gu như vậy (còn chở con nít đi theo) nên băn khoăn quá về lập thớt đấy chứ :Straightf:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 651 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi manfishing Xem bài viết
    thế thì gọi bạn ơi, xem người ta xưng hô với mình thế nào thì theo đó mà ... chạy :Laughing:
    anh fishing cho em xin cái avatar nhé! hí hí. Thank anh trước!
    Để gió cuốn đi................
    • 79 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Sao không gọi đằng ấy ơi cho nó nhanh nhỉ ?
    Không có gì quý hơn độc lập tự do !
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 741 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

đừng tưởng tóc dài thì a là thiên tài nhá
    :Laughing:

ghét dân 2fi cực
    Thương về em a vững vàng tay lái
    Nhớ về mẹ con nhè nhẹ tay ga