Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ứng xử làm sao khi bị người thứ 3 làm cả đôi nam nữ ngượng?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.5K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 169 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Ứng xử làm sao khi bị người thứ 3 làm cả đôi nam nữ ngượng?

Mình đã trải qua vài tình huống thế này, mình muốn hỏi các bạn, đặc biệt là cảm giác các chị em nếu gặp phải

Hôm vừa rồi nhà mình làm tiệc tất niên, có mời nhiều khách. Trong đó có cô là bạn thân của mẹ mình, cô ấy có cô con gái tên M. khá xinh và rất đảm đang, lại ngoan nữa. Mẹ mình biết mình thích cô M.. Khi M. đến ngồi vào bàn. Mẹ mình nói trước mặt mình và M. : “Em M. tới rồi đây này, mày liệu mà cưa em M đi” (tính mẹ mình rất thẳng thắn)

Cô M. nghe thấy mẹ mình nói vậy chắc chắn sẽ rất ngại và tâm lý đề phòng sẽ dâng cao, đúng không các bạn?. Một cô gái mà được biết người con trai đang ngồi đối diện sẽ cưa mình thì sẽ không còn thoải mái tự nhiên nữa đúng không các bạn?

Một trường hợp khác xảy ra hồi học phổ thông. Mình có nói chuyện mấy câu với 1 bạn nữ rất dễ thương, mình thích nhưng chỉ để bụng chứ không nói ra. Trong lớp thì luôn có vài tên vừa to mồm vừa nhiều chuyện. Một tên thấy mình đang nói chuyện với bạn nữ la to lên:

“ÔỒỒỒ ỐỐỐ ỒỒỒ. B. THÍCH S. B THÍCH S . B THÍCH S KÌA TỤI MÀY”

Nó nói to, đủ cho cả lớp nghe, vài tên khác nghe vậy cũng hùa theo đọc to lên. Đúng là mình thích người ta thật, nhưng bị rơi vào tình huống như thế mình rất ngượng, vô cùng xấu hổ. Thế là từ đó mình không bắt chuyện với S. nữa, vì sợ bị chọc như thế. Cái này lỗi cũng do mình nhát quá..

Mình có mấy câu muốn hỏi các bạn?
    1)Khi bị đẩy vào những tình huống như thế? Bạn có cảm thấy ngại ngùng không? Nếu ngại ngùng thì bạn sẽ làm như thế nào để hóa giải tình thế, để cho bản thân và đối tượng hết ngại và trò chuyện với nhau tự nhiên hơn? (câu này ưu tiên các bạn nam trả lời)

2)Theo bạn thì sự tác động của người thứ 3 như vậy, sẽ giúp cho đôi nam nữ tiến lại gần nhau hơn, thân mật hơn hay là đẩy 2 người ra xa?

3)Các bạn nữ khi đẩy vào tình huống đó, các bạn có tâm lý đề phòng bạn nam khi mà bạn biết bạn nam đó đang có ý đồ tán tỉnh bạn?

Mong được các bạn chỉ dạy

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,744 Bài viết

• 12,997 Được cảm ơn

Tưởng gì, thế mà cũng ngượng, da mặt bạn này mỏng quá .
    Em đã biết tự tập sống cho riêng mình.

https://www.youtube.com/watch?v=3rp4l...eature=related
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 519 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

zai ngon thì thích, zai không ngon thì đề phòng và khó chịu. Vậy vấn đề không phải là bạn gái thế nào, mà là bạn zai thế nào.
    @}She says if I try to kiss her she'll cry
    I dry her tears all through the night @};
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 169 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amazingdrummer Xem bài viết
    zai ngon thì thích, zai không ngon thì đề phòng và khó chịu. Vậy vấn đề không phải là bạn gái thế nào, mà là bạn zai thế nào.
    Nhưng 2 người chưa biết gì về nhau, chỉ mới đang tiếp cận làm quen thì làm sao biết ngon hay không ngon?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 2,027 Bài viết

• 2,592 Được cảm ơn

Cách hay để vừa phòng thủ vừa tấn công là hùa vào! haha. Hùa vào thì họ sẽ không trêu dai dẳng nữa, họ chỉ thích trêu khi em càng ngại và xấu hổ thôi. Hơn nữa cứ nửa đùa nửa thật như thế một phần cũng khiến bạn gái kia khó nghĩ, tơ tưởng theo đúng hướng em muốn nếu em ấy cũng có ý với em, và bạn ấy chỉ coi là đùa nếu không thích em Giống như việc khi em đi nhầm vào wc nữ và... Em sẽ làm thế nào?
    Các bác cho em hỏi: Lấy nhầm chồng rồi có lấy lại đc ko???
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,359 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dixiong Xem bài viết
    Nhưng 2 người chưa biết gì về nhau, chỉ mới đang tiếp cận làm quen thì làm sao biết ngon hay không ngon?
    Lúc đầu trông ngon ngon rồi mà, thế là 70%...còn tính sau. Tớ thì có lẽ hơi khác vì ngay từ nhỏ đã thấy chả kinh ai, chỉ sợ mang hoa tặng nàng mà nàng nàng lại hỏi "có chuyện gì thế" chứ tớ hầu như chả quan tâm ngoại cảnh.
    Chậm, muộn, đam mê và nông nổi...
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ để dành phần tôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 423 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Xác định là 50 50. Có cơ hội thì nói chuyện, tiếp xúc 1 1 với gái, dần dần nếu tin tưởng thì bạn gái sẽ không còn cảnh giác nữa, và thế thì dễ rồi đúng ko chủ tịt.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 423 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Cái lúc trêu thì đúng như Phieuphieu nói là cứ hùa vào, coi như là họ trêu cho vui, dù mình có thik cô ta ngay từ đầu thì cũng cứ lờ đi, đừng vì thế mà ngượng rồi lại càng bị trêu, gán ghép nhiều hơn
    • 9 năm
    • 2,027 Bài viết

• 2,592 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi .ducvu Xem bài viết
    Lúc đầu trông ngon ngon rồi mà, thế là 70%...còn tính sau. Tớ thì có lẽ hơi khác vì ngay từ nhỏ đã thấy chả kinh ai, chỉ sợ mang hoa tặng nàng mà nàng nàng lại hỏi "có chuyện gì thế" chứ tớ hầu như chả quan tâm ngoại cảnh.
    Chỉ cho iem hỏi ngoài lề thôi, iem thắc mắc cái chữ ký của bác: Chậm, muộn, đam mê,....nhưng tại sao lại nông nổi? Iem kết 70% roài đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 169 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phieuphieu Xem bài viết
    Cách hay để vừa phòng thủ vừa tấn công là hùa vào! haha. Hùa vào thì họ sẽ không trêu dai dẳng nữa, họ chỉ thích trêu khi em càng ngại và xấu hổ thôi. Hơn nữa cứ nửa đùa nửa thật như thế một phần cũng khiến bạn gái kia khó nghĩ, tơ tưởng theo đúng hướng em muốn nếu em ấy cũng có ý với em, và bạn ấy chỉ coi là đùa nếu không thích em Giống như việc khi em đi nhầm vào wc nữ và... Em sẽ làm thế nào?
    Chị có thể cho em biết cụ thể việc hùa vào là như thế nào không ạ?

Ví dụ em tên B, cô ấy tên S. Bọn nó "ố ố ố ố B thích S kìa" . Nếu hùa vào thì mình sẽ nói như thế nào ạ?
    • 100 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

1)Khi bị đẩy vào những tình huống như thế? Bạn có cảm thấy ngại ngùng không? Nếu ngại ngùng thì bạn sẽ làm như thế nào để hóa giải tình thế, để cho bản thân và đối tượng hết ngại và trò chuyện với nhau tự nhiên hơn? (câu này ưu tiên các bạn nam trả lời)
    Với kinh nghiệm đã trải qua...thì thực tế có ngại cũng là chuyện thường tình...song là tình cảm thật thì nên tạo không gian thoải mái cho bạn nữ...( 1 là hỏi bạn ấy mọi người chọc vậy bạn ngại thì mình đi chỗ khác,khi không gian tiện hơn mình sẽ trò chuyện tiếp....2 là nên tránh rơi vào trường hợp đó...giống như cách mạng chín muồi thì mới đổi từ du kích sang tổng khởi nghĩa )

2)Theo bạn thì sự tác động của người thứ 3 như vậy, sẽ giúp cho đôi nam nữ tiến lại gần nhau hơn, thân mật hơn hay là đẩy 2 người ra xa?
    Nó tùy thuộc độ tuổi của các bạn...thường khi còn học trò thì dễ gây phản ứng phụ không tốt...nên tiếp xúc khi có 2 người thôi

3)Các bạn nữ khi đẩy vào tình huống đó, các bạn có tâm lý đề phòng bạn nam khi mà bạn biết bạn nam đó đang có ý đồ tán tỉnh bạn?
    Rất có thể xảy ra...gì thì gì chuyện tình cảm dù là rung động tuổi học trò hay tình yêu chín chắn thì cũng nên riêng tư vẫn hay hơn...chỉ nên cáo bố thiên hạ khi mọi sự đã tạm ổn
    • 3,140 Bài viết

• 7,388 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị có thể cho em biết cụ thể việc hùa vào là như thế nào không ạ?

Ví dụ em tên B, cô ấy tên S. Bọn nó "ố ố ố ố B thích S kìa" . Nếu hùa vào thì mình sẽ nói như thế nào ạ?
    Để tớ trả lời hộ choa
    “ơ,thế bây giờ các cậu mới biết à”
    Ps: mà mấy cái tình huống vặt kia có gì mà phải ngại nhỉ. Ngại thì ko tán gái đc đâu.
    ღஐღCó khi nào trên dòng đời tấp nập
    Ta vô tình đập mặt vào nhauღஐღ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 51 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Lớp mấy thế? Cười nhạt thôi chứ nói gì nữa. Đứa nào nó hay trêu thì gặp riêng nó nói chuyện, bảo nó lần sau đừng làm thế. Nếu lần sau vưỡn thế thì đứng dậy cho 1 ghế vào mồm luôn ko nói nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 169 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TuyetAnh.24 Xem bài viết
    Để tớ trả lời hộ choa
    Ps: mà mấy cái tình huống vặt kia có gì mà phải ngại nhỉ. Ngại thì ko tán gái đc đâu.
    Nói thế thì khác nào tỏ tình công khai với cô ấy? Trong khi mới quen hay đang tìm hiểu mà tỏ tình vội vàng như thế con gái dễ né tránh lắm. Phải xây dựng được tình cảm kha khá rồi mới tỏ tình chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 32 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Để tớ trả lời hộ choa
    Nói thế thì khác nào tỏ tình công khai với cô ấy? Trong khi mới quen hay đang tìm hiểu mà tỏ tình vội vàng như thế con gái dễ né tránh lắm. Phải xây dựng được tình cảm kha khá rồi mới tỏ tình chứ.
    Tùy tình huống mà trả lời chứ bạn. Có vô số cách để trả lời mà khiến người bạn gái kia không ngại, nhưng quan trọng là bạn không được ngại. Con gái thường thích những người đàn ông tự tin, thông minh, hài hước.

Như khi bị bạn bè trêu, bạn có thể nói như bạn TuyetAnh.24, vừa nói vừa tỏ ra ngạc nhiên - đừng cười lớn, có khi bạn gái sẽ thích bạn luôn đấy.
    • 3,140 Bài viết

• 7,388 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nói nửa đùa nửa thật chả ai đánh thuế cả. Nói bạn đừng tự ái chứ mình thấy bạn nghiêm túc 1 cách thái quá, cứng nhắc và có vẻ khô khan. con gái thích đàn ông nghiêm túc nhưng vẫn cần tính hài hước nhé.
    ღஐღCó khi nào trên dòng đời tấp nập
    Ta vô tình đập mặt vào nhauღஐღ
    • 9 năm
    • 2,027 Bài viết

• 2,592 Được cảm ơn

nói nửa đùa nửa thật chả ai đánh thuế cả. Nói bạn đừng tự ái chứ mình thấy bạn nghiêm túc 1 cách thái quá, cứng nhắc và có vẻ khô khan. con gái thích đàn ông nghiêm túc nhưng vẫn cần tính hài hước nhé.
    Tuyetanh đổi từ hoa hồng đỏ sang hoa hồng tím! Ây da da!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 87 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

2 trường hợp chủ thớt nêu ra đều có điểm chung: trai thích cô gái, và người thứ 3 biết điều đó, và họ phát tín hiệu giùm.
    cách hay nhất là hùa theo, nhưng hài hước 1 tí, có bạn ở trên đã kể rồi đấy

điều này sẽ làm cho bạn ngại, nhưng lợi thế là bên kia sẽ biết bạn có ý, vấn đề còn lại là bạn phải tinh ý nếu người ta bật đèn xanh thì tiến thẳng tới, còn ko có tín hiệu thì stop luôn la vừa
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 169 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Mình muốn được nghe thêm nhiều ý kiến của các bạn. Đa số quan tâm tới trường hợp thứ 2 mà quên mất trường hợp 1:
    "Hôm vừa rồi nhà mình làm tiệc tất niên, có mời nhiều khách. Trong đó có cô là bạn thân của mẹ mình, cô ấy có cô con gái tên M. khá xinh và rất đảm đang, lại ngoan nữa. Mẹ mình biết mình thích cô M.. Khi M. đến ngồi vào bàn. Mẹ mình nói trước mặt mình và M. : “Em M. tới rồi đây này, mày liệu mà cưa em M đi” (tính mẹ mình rất thẳng thắn)"

M. nghe được như thế có khó chịu không? Có nảy sinh tâm lý đề phòng mình không?