TIN TÀI TRỢ.

Ứng xử khi chồng ngoại tình !

• 4 Lượt chia sẻ
  • 15.6K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 2,698 Bài viết

• 4,786 Được cảm ơn

Đây là đề tài khá cũ trên diễn đàn nhưng hôm nay đọc được cách ứng xử khá hay nên mình post để mọi người cùng tham khảo nhé !

Khi người đàn ông của bạn đi 'lạc đường', đó là dấu hiệu nguy hiểm cho cuộc hôn nhân. Nhưng bạn không muốn ly dị, hy vọng anh ấy sẽ hồi tâm chuyển ý quay trở lại tổ ấm. Vậy bạn cần áp dụng những bí quyết sau để cứu vãn tình hình bi đát này.

Kiên nhẫn. Tin hay không tin nhưng cách tốt nhất để chồng bạn quay lại là sự tha thứ của người vợ. Lòng bao dung độ lượng của phụ nữ có thể khiến người đàn ông cứng rắn nhất cũng phải mủn lòng. Hãy tỏ ra bạn vẫn quan tâm tới anh ấy, ngay cả khi chồng bạn không cảm thấy mình có lỗi. Điều đó sẽ khiến chồng bạn nhận thấy vợ luôn ở bên anh ấy. Bạn vẫn đang thực hiện đúng như lời thề trong ngày cưới: "Dù hạnh phúc hay khổ đau vẫn luôn bên nhau...". Với cách ứng xử này của bạn, người chồng sẽ thấy hành động phản bội vợ của anh ấy thật tồi tệ.

Từ bỏ những ám ảnh về chuyện ngoại tình. "Tại sao anh ấy phải làm như thế? Sao anh ấy có thể quan hệ chăn gối với người phụ nữ không phải vợ mình? Họ quan hệ với nhau thế nào nhỉ?...". Nếu bạn cứ tiếp tục với hàng núi câu hỏi tương tự như vậy, thì sẽ chỉ khoét sâu vào nỗi đau của mình. Nó sẽ càng khiến bạn rối bời và như thế sẽ không có hành động sáng suốt được.

Để anh ta biết nỗi đau đó như thế nào. Nói cho anh ta biết về sự đau đớn mà vợ đang chịu đựng. Nó đang giày vò tâm can, khiến bạn cảm thấy hoang mang, lo sợ. Bạn bị mất niềm tin vào tình yêu, vào cuộc sống... Sẽ là rất tốt nếu chồng bạn lắng nghe những điều đó, vì ít nhiều anh ấy có lỗi vì là người gây ra chuyện đó. Việc gì sẽ xảy ra nếu chồng bạn không muốn nghe? Lúc này, bạn cần hỏi lại mình, xem có thực sự muốn anh ấy quay lại không? Dù sao bạn cũng nên cố gắng thử xem.

Chăm sóc, làm mới bản thân bạn. Đàn ông rất lạ lùng. Họ có nhiều hơn những gì bạn có thể điều khiển, nhiều hơn bạn ao ước về họ. Sự phản bội vợ có thể bởi do quẫn trí làm liều hay ham của lạ, thậm chí có thể do có điều gì đó thất vọng ở vợ. Một người đàn ông ngoại tình từng tâm sự: "Nếu như cô ấy quan tâm đến bản thân mình, nhiều hơn thì tôi đã không phải tìm đến người phụ nữ hấp dẫn, quyến rũ hơn". Còn có chàng lại biện minh: "Cô ấy quá cứng nhắc, khuôn mẫu. Ngay cả chuyện vợ chồng cũng vậy. Làm sao có thể sống mãi với cái máy như thế". Điều đó cho thấy nếu bạn không chăm lo cho bản thân, không chịu làm mới mình thì không những người đàn ông của bạn chỉ bỏ đi mà họ còn không muốn quay về nữa.

Phương pháp giành lại. Từ giây phút phát hiện chồng ngoại tình, phần lớn phụ nữ bị shock rồi làm ầm lên để thỏa mãn cơn giận dữ, tự ái. Sau đó là "tôi muốn biết tất cả, từng chi tiết" để giải tỏa những ám ảnh của chuyện ngoại tình. Họ dằn vặt bản thân, dằn vặt chồng, người thân. Mọi việc đã xấu lại càng xấu hơn.

Người đàn ông của họ cảm thấy chán nản và muốn bỏ đi ngay lập tức. Chuyện đổ vỡ tất yếu xảy ra. Vì vậy, giải pháp tốt nhất ngay sau khi phát hiện chuyện ngoại tình của chồng là bạn phải hết sức bình tĩnh. Điều này sẽ giúp bạn sáng suốt trong cách cư xử, tìm được phương pháp tối ưu giải quyết sự việc. Hãy bình tĩnh hỏi han anh ấy thật nhẹ nhàng để tìm ra nguyên nhân. Cần phải biết nhận lỗi để có lời xin lỗi đúng lúc. Nói cho anh ấy biết bạn buồn và đau khổ thế nào khi bị phản bội. Nhưng không phải bằng cách nói chì chiết, dằn vặt anh ấy mà hãy nói bằng tình cảm chân thành của bạn. Anh ấy sẽ hiểu và sẽ nhìn nhận lại mọi việc mộ cách công bằng. Một chuyên gia tư vấn gia đình khuyên rằng: "Chuyện ngoại tình sẽ không xảy ra nếu họ biết ngăn ngừa nó như thế nào. Chỉ khi họ biết ngăn ngừa nó như thế nào mới biết phải chữa trị nó ra sao". Như vậy ngay từ ban đầu ban cần phải biết vun đắp, nuôi dưỡng cuộc hôn nhân của mình để nó không những được tồn tại mà còn phát triển tốt đẹp nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• hnm
      Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,297 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Ới mẹ Dê con ơi, đã "náo loạn thiên cung" một thời về "cách ghen" rồi muh
    https://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=3280&start=0
    sao bác không post tiếp cho nó cùng mạch, nhiều bài viết cùng chủ đề "ứng xử khi chồng ngoại tình" làm nhà cháu đọc đâu cũng thấy ngoại tình thế này run quá.

P/S: Chồng mến thương ơi, ở đây có nhiều cách trị lắm nhé, đụng đâu cũng có cách hết, em thuộc "nằm lòng", đừng có dại mà "léng phéng" nha
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 49 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Oi kho than chi em phu nu qua, da bi chong ngoai tinh con phai hoc cach ung xu khi chong ngoai ting nua, song the nay tha chet con suong hon.

Kiep sau neu duoc chung ta dau thai lam dan ong cac chi nhe!
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 414 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Á á, kiếp sau xin Trời phật thương cho con được làm đàn ông, tha hồ mà nội tình ngoại tình ! bao nhiêu cách chữa trị, chiêu thức của đám đàn bà con gái biết hết rồi, kiếp sau yên tâm "làm ăn" giỏi, không lo bị vợ đì !
    Nhưng mà cho phép con xin thêm, kiếp sau làm sao mà cho chồng con nó cũng biến thành đàn bà luôn một thể, để con cò cưa nó, rồi con cưới nó về, dí cho nó mấy đứa nhóc tì, tình thương mến thương cho nó đang U 30 mà trông như U 50, để đang hơn hớn cam tươi trở thành rầu rĩ mướp héo, để cho nó leo lên WTT, kêu la than thở về "thằng chồng đáng iu" ầm trời, để nó biết làm cái thân đàn bà con gái là như thế nào !?
    Trời, sao tự nhiên mong đến kiếp sau wá !
    Cách nhanh nhất để đánh mất tình yêu là hãy bóp chặt lấy nó
    Còn muốn giữ mãi tình yêu thì hãy chắp cho nó đôi cánh tự do
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,165 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

mắc cười chị KY quá đi thôi.

Có AX nào hay vô đây đọc các chiêu ứng xử của các chị em chúng mình mà áp dụng để có KN ngoại tình mà không bị vạch mặc không nhỉ???
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 296 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Xin góp một ý kiến về ứng xử khi chồng ngoại tình :
    Theo tôi thì đầu tiên các chị cần phải luyện cho con tim mình bình tĩnh - để đừng xỉu và mất khả năng nói - khi phát hiện chứng cứ đầu tiên của ông chồng ham vui của mịnh
    Kế đến là phải luyện kỹ năng điều tra và khi cần có thể làm thám tử để theo dõi và bắt quả tang nếu ông chồng của mình cứ chối biến mọi thứ
    Sau đó phải gặp nói rõ với chồng và hỏi lại tìnhc ảm của anh ấy có còn để mình ở góc nào trong tim của ông í không - nếu còn thì quyết định phải gặp mặt tình nhân và trao đổi tay ba rõ rạng
    Cố gắng để cho cô ta thấy cô ta chỉ là tạm thời còn mình là vĩnh viễn....
    Vài dòng chia sẻ mong các chị đóng góp thêm- Còn đánh ghen theo kiểu của Mẹ dê con thì thôi xin bái.. vì nguy hiểm quá
    Chúc diễn đàng ngày càng nhiều diều hay và bổ ích
    Thân,
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 416 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Mình xin mở rộng chủ đề một chút . Mọi người đang bàn về cách ứng xử khi biết chồng ngoại tình . Nhưng phòng bệnh hơn chữa bệnh, phòng hỏa hơn cứu hỏa phải ko mọi người? Khi biết chồng ngoại tình đôi khi đã là quá muộn. Những biểu hiện nào để có thể nghi ngờ là chồng đã ngoại tình hoặc sắp ngoại tình? Điều kiện cần và đủ để khẳng định là đã có điều đó xảy ra? Và cách để ngăn ngừa điều đó trước khi quá muộn???? Các mẹ hãy buôn dưa đi để có thêm kinh nghiệm và các ông bố biết cách mà đối phó để dấu cho kỹ
    Tình yêu có nghĩa không bao giờ phải nói nuối tiếc
    • caotuyetnga Khách
    Tôi thật lòng muốn kể cho các cô nghe mẫu chuyện thật 100% của Dì tôi.
    Dì tôi xấu gái ,lấy chồng đẹp trai lắm ( Hàm én mày ngài ,ánh mắt nhìn sâu thẳm thu hút lòng người,nụ cười tươi. Họ hàng nói Dì sẽ khổ )
    Dì tôi phát hiện chồng mình có bồ mang thai 3 tháng hơn -lúc này Dượng đã ngoài 40 t ( Mẹ tôi nói do Dì dùng ngãi nói nên biết ) và chắc chắn chồng sẽ mang đứa trẻ về nuôi nếu mẹ nó từ chối nuôi con ,dượng rất quý trẻ con.
    Dì tôi bí mật tiếp cận cô gái đó (Dì nói : trời ơi đẹp quá chị Hai ơi, 18 tuổi à,gái quê. mở cửa cho em cô ấy hơi cúi xuống em nhìn thấy một phần ngực còn mê nữa là ảnh. )
    Dì tôi tự nhận mình là em vợ.... Lo cho mẹ tròn con vuông,nuôi đẻ.- cô ấy quê cần thơ,không bà con ở SG- cô ấy sanh con trai,Dì tôi cũng có trai và gái - Đợi tấm chân tình nảy nở ( điều này là do tôi đoán ra ,vì khi tôi nói câu này thì Dì tôi cười tươi ) Khi Dì tôi nói ra sự thật : cô ấy gần như lạy Dì tôi ,hai người ôm nhau tâm sự và đi đến quyết định : cô gái nhận một số tiền nuôi con,can đảm trở về quê lập cuộc đời khác.,hứa không liên lạc với dượng tôi ( cho đến nay luôn) Họ nhà tôi nói dì Thanh xấu người nhưng tốt nết ,trời thương.
    Sau Dì tôi mới nói thật cho chồng biết ,Dượng chắp hai tay nói : em đúng là vợ anh. (cho đến giờ tôi vẫn chưa phân tích hết tình ý của câu nói này trong lúc đó )
    Dượng tôi : đi cắt ống dẫn tinh. Một điều mà mẹ chồng của Dì tôi thốt lên : con Thanh thế mà hay,nó xấu thế mà nó khiến được thằng chồng nó đó chứ.

Chuyện của Dì tôi , tôi cũng lấy làm tâm đắc lắm , vì tôi cũng xấu lấy chồng đẹp trai quá.
    Dì tôi nói cháu đâu có xấu quá như Dì đâu. Tôi cũng nhận thấy rõ cứ bình tĩnh là sáng suốt phải không ạ ??
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 414 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Chà, dì của cô Nga đúng là đáng nể thật !
    KY thì chịu thôi.
    KY quan niệm: chia sẻ cái gì chứ tình yêu là không thể chia sẻ được ! Mà căn bản của hạnh phúc vợ chồng là tình yêu, hi sinh như dì của cô Nga chắc là dựa trên cái nền "nghĩa", chứ không phải "tình". (hoặc là tình "cổ điển" kiểu phương đông, Nho giáo... chăng! :rolleyes: )
    Nói thiệt KY không thích "khiến" chồng mình, không thích làm những gì, cho dù là rất cao thượng đi chăng nữa, nhưng mà phải để cho chồng mình "biết ơn" hay "nể sợ" mình, cái cảnh sống với tâm trạng một cao một thấp, luôn luôn mặc cảm đó chán lắm !
    Nhưng đúng là trong hoàn cảnh nào, bình tĩnh sáng suốt nhìn nhận vấn đề vẫn là hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,070 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Cô Nga ơi, cô nói thật hay, xấu hay đẹp đâu có quan trọng phải không cô?

Nhưng mà cô gái đó là gái ngoan (biết điều) và đức ông chồng cũng biết lẽ phải, chứ giờ sao nhiều trường hợp "người thứ 3" toàn loại... kinh hoàng, rồi chồng cũng lại thuộc loại "ham chơi" thì làm thế nào đây cô ơi? Cháu thì không có kinh nghiệm gì về những vụ thế này, nhưng mà nếu rơi vào cháu chắc cháu sống một mình sướng hơn (khỏi ghen, cũng đỡ phải lo làm đẹp lòng chồng).
    Saving my energy.
    • caotuyetnga Khách
    KimYến ơi ,tôi thật sự rất thích các bài phân tích của KY. Khi còn trẻ tôi cũng như KY ,rất có lập trường vững,đã quyết thì không muốn đổi bởi nhận thấy lý mình đúng,tình không quá đáng.Bạn tôi rất thích tôi ở điểm không ba phải .
    Về tình cảm vợ chồng tôi quan niệm hải biết tôn trọng nhau là trên hết. Tôi cũng không thích như KY vậy....cho đến bây giờ ở cái U 50 này tôi chạnh lòng đành phải kể cho các cô vợ trẻ nghe chuyện của bạn tôi (điều mà chúng tôi cứ nhìn nhau ngẫm nghĩ )
    Số là L bạn tôi chồng nó có bồ ; nó nói : anh phải nói là anh chưa vợ thì người ta mới bồ với anh , anh dụ con gái người ta mà - L đánh chồng mình , Q viện cớ bị vợ đánh đau bao tử phải vào BV, cha vợ thăm nuôi,đánh con gái mình tội đánh chồng. Cô bồ vào thăm nuôi , L kết tội : bây giờ nó đã biết anh có vợ rồi mà nó còn theo anh là nó muốn giựt chồng người ,hồi trước tôi không đánh nó vì tôi không có chứng cớ nó có biết anh có vợ chua nên tôi đánh anh ,nay biet rồi mà còn vào đây thì tôi đi đánh nó. L đến tận nhà tình địch đánh một trận rõ ràng - mẹ cô gái đó còn nói đánh như vậy nó mới chừa thằng kia ra. -Chúng tôi nói sao mày dữ quá vây? riêng tôi rất thích chuyện L đánh chồng mình chứ không đi tìm ngay bồ để đánh như ng ta thường hành động.
    L giúp chồng vượt biên sang Mỹ , Q ở bên Mỹ thư từ tiền bạc về cho vợ con rất chu đáo ,L rất hảnh diện và vui.- Q lo cho vợ con sang Mỹ. Chúng tôi cũng mừng cho bạn mình. L và Q cũng là hai tay ăn chơi dữ lắm.
    L cùng hai con sang Mỹ , Q ra đón vợ con , L bước đến bậc thang cuối của máy bay ,Q dang hai tay ra chận và nói : anh đưa em sang đây là để chúng mìng ly dị. ( L kể trong thư : chàng chưa cho tao đặt chân lên đất mỹ ,chàng đã ra ngay điều kiện rồi ,tao hiểu ngay và cũng gật đầu liền.Chàng thu tay lại ,đưa mẹ con tao đi..... - L sống âm thầm trên đất mỹ đến nay.
    KY ơi ,ông bà mình nói : sống lâu thấy lắm chuyện kỳ , tôi vẫn tự nghĩ nên như L ,hay Dì tôi?? hay những chuyện mà tôi đã biết ,đã nhìn thấy?? hình như lòng nhẫn nại ,sự bao dung sẽ đem đến kết cục không buồn.
    Ở cái U 50 này tôi mới nhìn lại được những gì các cặp vợ chồng trẻ còn hay mất ,được hay không ; nên ghi ra đây mong các cặp vợ chồng trẻ cứ tự tra cứu đi ,để đừng như L bạn tôi. Ngay cả tôi,nhìn vào h/phúc của con mình ,tôi cũng thấy mình sai mất rồi.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 375 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Thật tình không ai muốn con tim của chồng lại chia nhiều ngăn cả. Mình xin kể mọi người nghe chuyện mình được chứng kiến
    Người vợ phát hiện chồng có phòng nhì ở nơi xa. Bà đến tận nơi ở cùng chồng và bồ của chồng, đợi bồ của chồng sinh con ôm con riêng của chồng về nuôi với điều kiện hai người phải chấm dứt quan hệ. Người con lớn lên dù không bị bỏ rơi nhưng sự chăm sóc thì không thể nào bằng những người con ruột của bà được. Anh sống lầm lũi, bỏ học nữa chừng và khi lớn lên không được giỏi giang như những người con trong gia đình. Cho đến tận bây giờ đã có gia đình có con nhưng anh vẫn không biết mẹ mình là ai. Oâng chồng trở thành kẻ thất thế không thể có ý kiến gì và luôn phải đau đáu lo cho anh này, thậm chí bây giờ cứ gom góp được đồng tiêu vặt nào mà những người con khác cho để gởi cho anh này.
    Mình cũng không biết nếu mình rơi vào trường hợp này mình có làm như vậy không nữa.

To: Mr. Huy-dq: Có lẽ khi vui không ông nào nhận thấy kết quả này.

Mesd.
    Mesd
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 414 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caotuyetnga
    KY ơi ,ông bà mình nói : sống lâu thấy lắm chuyện kỳ , tôi vẫn tự nghĩ nên như L, hay Dì tôi?? hay những chuyện mà tôi đã biết ,đã nhìn thấy?? hình như lòng nhẫn nại ,sự bao dung sẽ đem đến kết cục không buồn.
    Cũng khó nghĩ ! Cô Nga U50, KY thì cũng đã bị liệt vào hàng U40 mất rồi! Chênh nhau cả chục năm tuổi, nhận định cũng khác nhiều. Tuy nhiên, đến nay KY vẫn nghĩ rằng lòng nhẫn nại, sự bao dung sẽ đem đến cái kết cục tổng thể không buồn thôi, nghĩa là gia đình không bị xào xáo, con cái vẫn đủ đầy cha mẹ... , nhưng cái kết cục của cảm xúc thì chắc không thể vui hoàn toàn. Những vết thương trái tim kiểu này sợ rằng chẳng bao giờ lành hẳn, mà nếu thỉnh thoảng lại vẫn còn nhức nhối, giậm giựt thì....
    Thôi thì thử đợi KY đến U50 như cô, KY nhìn lại, biết đâu lại nghĩ khác!
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 107 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các Mẹ nói chuyện này làm cánh đàn ông chúng tôi chạnh lòng quá , thật tình cái nổi khổ của một người vợ một người mẹ cũng đã lớn lắm rồi , chồng con còn ôm thêm cái mớ bòng bong từ đâu về kể cũng khổ thiệt. BCH cũng không dám có ý kiến gì chỉ muốn kể cho các chị nghe một câu chuyện :
    Có một đôi vợ chồng nọ sống rất là hạnh phúc , chồng là thương nhân vợ là cô giáo. Cuộc sống cứ trôi qua trong êm đềm ấm cúng , con cái trưởng thành và cuộc sống hai vợ chồng cũng như vậy , chưa một lần người chồng bỏ cơm chiều, chưa một lần quên tặng người vợ những bông hoa vào những ngày lễ tết. Nhưng.... , một lần tình cờ người vợ nghe được bạn bè báo cho biết là chồng mình có ăn vụng. Người vợ không tin nhưng cũng một lần lên xe theo bạn để tìm sự thật.... đến nơi người vợ sững sờ khi thấy chồng mình ôm ấp người đàn bà khác. Không làm gì cả người vợ im lặng leo lên xe nhờ bạn chở về ,
    và...... buổi cơm chiều hôm ấy mọi thứ trong bàn ăn được người vợ chia làm đôi , người chồng ngạc nhiên hỏi, sao thế em? Người vợ trả lời trong ánh mắt đăm chiêu buồn bã : Anh ăn trước rồi em ăn sau , từ nay sẽ là như vậy , mọi thứ sẽ được chia hai... vì em biết tim anh bây giờ cũng đang được chia làm hai.
    Người chồng tái mặt lặng người đi một lúc lâu.......
    Không có gì ầm ỷ , không có gì đổ vỡ.... một lần sai trái cho một cuộc đời như vậy là quá đủ.
    Bây giò họ vẫn sống với nhau và sống rất hạnh phúc , hạnh phúc hơn trước kia nữa. Vì người chồng nhận ra mình có một báu vật mà không thể nào dễ dàng ai cũng có được , đó là người vợ biết tha thứ.

Bacuheo
    thuphap
    • 4,795 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

BCH oiiiiiiiiiiiii , chay vo day khi nao ma kg bao cao vay ha?
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

BoiBoi1
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 2,643 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

hihi, bacuheo muốn tạo bất ngờ cho mecuheo ấy mờ . Nhìn chữ ký của 2 vợ chồng, mình cũng vui lây, nào là "yêu mecuheo nhat tren doi", nào là "yêu papa cuheo more than ever" . Mong sao cho mọi nhà trên WTT của chúng ta đều thương yêu nhau như thế nhỉ.

Mà bacuheo ơi, để có được sự tha thứ như ông chồng trong câu chuyện của bacuheo thì ông chồng cũng phải là 1 người như thế nào đó để người vợ có thể cố gắng tha thứ phải không? Trên thực tế, mình đã chứng kiến những cảnh người vợ phải tha thứ rồi lại đến.........thứ tha. Con người ta đâu có thể mãi bao dung phải không bacuheo?

Chúc cả nhà hạnh phúc nha
    "Nam quốc sơn hà
    Nam quốc sơn hà Nam đế cư,
    Tiệt nhiên định phận tại Thiên thư.
    Như hà nghịch lỗ lai xâm phạm,
    Nhữ đẳng hành khan thủ bại hư".

Sông núi nước Nam vua Nam ở
    Rành rành định phận tại sách Trời
    Cớ sao lũ giặc sang xâm phạm
    Chúng bay sẽ bị đánh tơi bời
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 107 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ cu heo là ai vậy nhỉ ??? sao mình chưa hề gặp nhỉ :P :P anyway hân hạnh lafm quen nha choy :P

Mẹ Bim&Phomai à nếu phải tha thứ thì không phải 7 lần đâu mà 77 lần 7 đó
    Suỵt Mẹ Bim&Phomai nói nhỏ thôi kẻo Mẹ cu heo nghe được thì nguy hiểm lám :P. Nói chung là làm gì cũng được nhưng một vết sướt luôn đau hơn vết cắt mà , lời nói nhẹ nhàng cũng làm chùn bước chân.... ai đó..
    thuphap
    • caotuyetnga Khách
    Bacuheo ơi , sự tha thứ , thứ tha người đàn bà nào cũng có (ngay cả người tình ) Đó là điểm yếu của người đàn bà mà người đàn ông nào cũng muốn có. Người đàn bà ,người vợ biết mình bị lợi dụng nhưng vẫn cứ thứ tha. (khi còn...yêu.)
    Chứ đã lạnh lòng thì ??? !!! Hai chữ lạnh lòng mới đáng sợ làm sao ấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 107 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caotuyetnga
    Bacuheo ơi , sự tha thứ , thứ tha người đàn bà nào cũng có (ngay cả người tình ) Đó là điểm yếu của người đàn bà mà người đàn ông nào cũng muốn có. Người đàn bà ,người vợ biết mình bị lợi dụng nhưng vẫn cứ thứ tha. (khi còn...yêu.)
    Chứ đã lạnh lòng thì ??? !!! Hai chữ lạnh lòng mới đáng sợ làm sao ấy.
    Đàn ông cũng biết tha thứ mà
    thuphap
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 296 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Người phụ nữ trong câu chuyện của ba cu heo thật là hay và dứt khoát - Nhưng còn tùy đối tác nhận sự tha thứ có cảm thấy ăn năn hay khộng Theo mình biết thì đàn ông khi phản bội vợ thường hay tìm đủ mọi cách che đậy - khi bi phát hiện thì cũng tỏ vẻ hết sức hối hận nhưng rồi sau đó lại tiếp tục lừa dối vợ mình - Mình biết một trường hợp như vậy - anh này đã dối vợ đến lần thứ 3 và lần này thì người vợ quyết định yêu cầu anh ta phải đưa đến gặp tình nhân để nói rõ 3 mặt 1 lời thì anh ta mới chịu chấm dứt hẳn quan hệ - Tuy nhiên sau đó người vợ không còn niềm vui và tin tưởng chồng tuyệt đối nữa - Các bạn nghĩ sao?
    Thi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2