Chào các mẹ các chị các bạn,tình hình là em mới biết webtretho mới được vài tháng nhưng thấy trang có rất nhiều chia sẽ rất hay giúp em hiểu ra nhiều thứ lắm ạ em đánh dấu nhiều bài để sau này nói cho chị,ba mẹ với vợ tương lai rồi ạ hehe.Em là con trai năm mới có 22 tuổi thôi ạ.
Em có vài tâm sự nhỏ chia sẽ thôi mấy chị mấy mẹ có thể thêm vào ạ và nếu có bạn trai thì thử làm theo sao nha cảm giác như thế nào sau một thời gian em áp dụng thấy khá thoải mái ạ.
- Vì còn đi học một thời gian nữa thôi nên cố gắng hoàn thiện bản thân là một đàn ông của công việc và gia đình đây cái các mẹ chỉ đó nha và em thấy rất đúng.
Mỗi khí bạn thấy buồn hay căng thẳng không tập trung gì được bạn hãy đứng dậy đi dọn nhà thật sạch sẽ làm sao được mồ hôi ấy cảm giác của bạn sẽ thấy rất tuyệt vời cho mà xem và sau đó nhìn vào căn bếp nấu ăn hàng ngày lâu chùi thật là sạch rửa hết tất cả các xoong nồi hay chén hay bất cứ cái gì bạn cảm thấy không sạch sau khi làm mệt lừ vậy và nhìn lại thành quả xem sao.
Đối với mấy bạn FA hay đang yêu đơn phương thì cũng đừng có buồn từ từ cái gì đến nó cũng sẽ đến nhưng trước tiên bạn tự hoàn thiện bản thân mình yêu bản thân mình trước rồi hãy yêu người khác lúc đó họ sẽ có cảm tình với mình thôi mà ( không chắc lắm nhưng mình đang làm như vậy).Riêng mình thì đã làm mấy việc trên khi nhớ người ấy đó ạ tự nhiên thấy mình tỉnh táo và rất yêu thích mấy việc đó luôn,sau khi làm xong mấy cái đó là em muốn tự đi nấu ăn nhưng món sở trường của mình thôi ạ phải nói là cực thích luôn ạ ( mặc dù em là dân kĩ thuật và đam mê kĩ thuật) nói chung là em rất thích làm việc nhà để sau này giúp vợ đó ạ em làm phụ bếp cực giỏi đó ạ hì hì do làm nhiều thì lên tây thôi hihi à nữa nếu bạn nào có điều kiện hãy trồng hoa nhé như em nè rất hạnh phúc khi thấy nó ra hoa đó hii
- Ở lứa tuổi vẫn còn quá trẻ mà còn nhiều dự định nữa chứ đâu phải yêu nhau sẽ là tốt nhất nhỉ phải không hii hãy tự mình tìm một cuốn sách tâm huyết nhất mà đọc( em đang đọc sách Đắc nhân Tâm cực hay luôn ạ ) hãy đọc sách lúc rảnh và tinh thần thoải mái nhất chúng ta sẽ nhận ra nhiều cái hay chúng ta đã gặp nhưng không ngờ nó hay như thế và sau đó hãy ra ngoài đi bộ nhìn mọi thứ xung quanh một cách tự nhiên đừng để trai hay gái đẹp hốt hồn bạn nhé .Bạn làm đi sẽ thấy nhiều cái đẹp đấy hihi
- Và đặc biệt nhất lai rai lên webtretho.com đọc chia sẽ của mấy mẹ mấy chị đã từng qua lấy kinh nghiệm nữa,cực kì tốt để hoàn thiện bản thân hihi em hết rồi ạ.
Hiện tại em với ấy đang có tình bạn rất đẹp và không muốn phá vỡ quan hệ ấy nên em phải chờ đấy ạ hihi bữa nào mấy bạn mấy mẹ tư vấn em mới nhé.Sau một thời gian áp dụng mấy công việc này cảm thấy rất tốt cho bản thân và tư tưởng thây đổi rất nhiều rồi đấy ạ .