Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tự nhiên muốn viết truyện ngắn về gia đình. có bạn nào cổ vũ tớ ko nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 779 Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 37 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có lẽ cuộc sống đánh đấm giẫm đạp lên mình quá nhiều nên con người bỗng trở nên có đầy cảm xúc với cuộc sống. Từ bé đến lớn, chỉ đam mê với các môn tự nhiên, giờ mình lại thích viết văn. Chẳng phải làm gì to tát mà chỉ đơn giản là để được giãi bày cõi lòng. Để có thể tiếp tục bước đi đầy tự tin trên con đường chông gai phía trước. Nói tí cảm xúc thôi chứ chông gai gì đâu. bình thường thôi ấy. giống như kiểu bị bỏng nồi nước sôi vào gặp bác sĩ bệnh viện Bỏng Trung ương sẽ nhận được câu nói rất ý nghĩa: "thế này nhằm nhò gì, có một tí ấy mà" (có nguyên một bên chân thôi)
    Vào chủ đề chính nhé. Truyện của tớ gồm nhiều chuyện của nhiều người. Có nhân vật có thật và có nhân vật đc thêm thắt vào. Mang tính chất vui thui nhé. Đề nghị các nàng đừng nghĩ ngợi lung tung nha. 😁
    Truyện kể rằng: Ngày xưa có 5 đứa "hâm" chơi với nhau gồm có một đứa Nhân Mã, một đứa Bảo Bình, một đứa Thiên Bình, một đứa Bọ Cạp và một đứa Song Ngư. Tất nhiên chúng nó là một đám con gái nhắng nhít, lắm chuyện và mắc bệnh thích ăn quà vặt. Chúng nó thân thiết như chị em gái với nhau. Mà các bạn biết rồi đấy, lũ con gái chơi với nhau thì sến sẩm vô cùng, thỉnh thoảng lên cơn chập mạch là có đứa chẩu mỏ lên cãi nhau với đứa khác rồi xảy ra chiến tranh lạnh cả tháng trời và cuối cùng giải hòa bằng một trận tắm mưa đã đời. Cứ thế dần dần chúng nó lớn lên. Bước chân ra khỏi ngưỡng cửa của gia đình và mọi chuyện bắt đầu.
    Cả nhà thích nghe chuyện của bạn nào trước đây. Tớ đợi hết ngày mai, xem bạn nào đc vote nhiều hơn thì kể chuyện của bạn ấy. 😁
    Đảm bảo chuyện thật mà hấp dẫn như xem phim.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT