Tự dưng nhớ một người chưa bao giờ nhớ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.47K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 83 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em đang bức bối trong lòng quá mà chẳng biết tâm sự với ai nên đành lên đây than thở.

Em đang buồn vì cảm thấy nhớ một người, một người mà trong suốt 8 năm nay em chẳng bao giờ nhớ nhiều như thế. Mà người này em cũng chưa gặp mặt nữa.

Em và người này quen nhau qua mạng. Từ khi em còn là sinh viên đến khi đã đi làm. Tính đến nay cũng đã 8 năm rồi. Hồi trước thì 2 anh em viết mail cho nhau, sau này thì mới chat cho gọn lẹ. Mỗi dịp sinh nhật hay lễ tết gì đều gửi quà cho nhau. Mà anh này dễ thương một chỗ là cứ đến sinh nhật của em thì lại bảo em thích gì, anh tặng. Có lần em bảo là em thích socola, thế là anh ta gửi một hộp bánh socola cho em. Mà anh ấy ở Mỹ. Nên khi hộp bánh đến tay em thì nó chảy re hết. Em xem anh ấy như một người bạn tri kỷ, chuyện gì cũng nói. Từ việc em có bạn trai, rồi chia tay, rồi quen bạn trai mới, rồi chia tay. Hầu như em quen bao nhiêu người thì anh ấy đều biết.
    Mà tính em cũng vô tư lắm. Có bạn trai là chẳng nhớ gì đến anh ấy hết. Nhiều khi chat mà toàn kể chuyện bạn thôi. Đến khi thất tình mới bù lu bù loa với anh.

Bạn em nói sao không quen ổng đi. Em thì thấy đàn ông gì mà hiền quá. Theo những gì anh ấy kể thì anh ấy không muốn có bạn gái vì còn đang học, còn nghèo. Anh ấy đang đi học thêm. Rồi chuyện gì cũng mẹ anh, em trai anh, bạn anh bảo. Mỗi khi em nói gì thì cũng bảo là em nói đúng đó. Em thấy đàn ông không có cá tính, chín kiến gì hết nên chán. Chính vì thế mà trong suốt 8 năm qua em chẳng đế ý gì hết. Anh ấy cũng nhiều lần về vn, mà em thấy ngại nên chẳng lần nào gặp được mặt hết. Cứ nghĩ là bạn bè trên mạng thôi. Gặp bên ngoài rắc rối.

Nhưng mà dần dần em cũng suy nghĩ, không biết có phải duyên phận gì không. Vì mỗi lần lâu quá không thấy anh ấy online, nhiều khi 1,2 tháng thì em lại than thở, chắc là tình bạn đến đây thôi. Thì hôm sau anh ấy lại online. Có lần em lên blog bảo là sẽ chẳng vương vấn gì nữa, em xóa nick của anh ấy luôn, thì y như rằng hôm sau anh ấy lại online. Em hỏi anh là anh đọc blog em hả, anh bảo là anh có biết blog em đâu. Mà cũng đúng, em có cho anh ấy biết địa chỉ đâu chứ. Mà em bây giờ không còn như hồi sinh viên nữa. Hồi đó thì thích mấy anh chàng sành điệu, hơi "hư hỏng tí". CÒn giờ nghĩ lại, chỉ thích bồ nào ngoan hiền cho đỡ lo. Hôm rồi, 2 anh em nói chuyện vui lắm. Anh ấy hẹn trong tuần này hoặc tuần sau sẽ online tiếp. Thế là trong suốt tuần em chẳng làm gì được. Cứ chờ nick anh ấy sáng lên. Hic. Chẳng hiểu nổi. Như hôm nay, chờ cả ngày chẳng thấy nên buồn quá. Buồn như chờ người yêu í. Hic.

Em cũng dần dần có cảm tình với anh ấy. Cảm thấy nói chuyện với nhau vui lắm. Không gặp thì nhớ ghê lắm. Nhưng em cũng đang suy nghĩ. Không biết anh ấy thế nào. Chỉ thấy anh ấy coi em như một người bạn. Nếu em nói cho anh ấy biết tình cảm của mình, em sợ anh ấy ngại rồi không gặp em nữa. Hồi đó em có nói với anh, nếu 1 trong 2 chúng ta lập gia đình trước thì mình vẫn giữ mối quan hệ thế này anh nhé. Nếu nói ra mà tình bạn bị phá vỡ thì em không muốn. Chẳng thà im lặng thì hơn. Mà im lặng, đơn phương thì khổ lắm. Em thì em cũng không muốn vội vã, mà chỉ muốn tiến lên thêm 1 bước nữa thôi. Nhưng mà sợ quá. Mà có lần em bảo em buồn vì không có người yêu, anh có bạn không giới thiệu em với thì anh ấy không chịu, bảo là không được. Chỉ có thế thôi. Mà đàn ông hơn 30 tuổi mà chưa lập gia đình, không có bạn gái thì không biết có vấn đề gì không nhỉ?

Bây giờ em cứ lưỡng lự nước đôi. Nên hay không nên. Haizz thiệt là nhức đầu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 581 Bài viết

• 681 Được cảm ơn

Em chắc còn trẻ nhỉ.

Chị nghĩ tình cảm của em giống như 1 thói quen. Thực ra nam nữ mà chơi với nhau lâu như vậy chắc chắn là cũng phải có tình cảm ít nhiều, nếu không thì không duy trì được ngần ấy năm đâu.

Hay em làm 1 phép thử nho nhỏ đi. Anh ý hẹn online ngày nào thì em đừng lên. Cứ để anh ý chờ vài lần. Sau đó em nhắn offline cho anh ý nói rằng em đang ốm, mệt và buồn. Nếu có tình cảm chắc anh ý sẽ thể hiện sự quan tâm hơn mức mong đợi đấy.

Anh chàng của em có vẻ nhát, cũng khá thận trọng trong yêu đương chứ ko phải diện chưa gặp đã tán. Mẫu đàn ông này lại hay thích những cô gái cá tính, sôi nổi và vui vẻ, nhưng phải chỉn chu đấy, không được chơi bời. Chị nghĩ anh ý cũng có cảm tình với em nhiều đấy bé ạ.

Chờ tin vui của em.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 83 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Dạ em cũng không còn trẻ đâu. Cũng 28 rồi.
    Em nghĩ chị nói đúng. Cái gì đó quá lâu thì dần dần trở nên thân thiết nhau. Cũng giống như một món đồ, gắng bó lâu quá mà bị mất đi thì tiếc lắm.
    Em cũng sợ mất tình bạn này nên lưỡng lự vậy thôi.
    Anh này theo em thì hơi nhát. Em cứ nói là sao anh không chịu có bạn gái? Anh gay hả? Thì anh ấy giẫy nẩy lên bảo anh thích con gái, không có thích con trai
    Em và anh ấy không có hẹn cụ thể ngày nào hết. Cứ online gặp thì chat thôi. Vì anh bảo là nếu hẹn mà không gặp được thì phải chờ đợi. Mà em cũng thấy anh này nhạt thế nào ấy. Dancing cũng không biết. Em mà dỗi một tí là xin lỗi riết. Làm em cũng tội nghiệp không có dám giận. Mà thật ra cũng chẳng giận được vì nói chuyện rất khách sáo. Một điều anh xin lỗi, 2 điều xin lỗi. Chẳng biết kiểu người này là như thế nào nữa. Đôi lúc nói chuyện với em, em phải chủ động đưa ra đề tài thì anh này mới cuốn theo. Còn không thì cứ em có chuyện gì không? Kể chuyện em đi? Anh chẳng có gì hết.
    Àh hôm rồi nói chuyện em hỏi anh có coi phim người lớn không? Anh bảo là có. Em lại bảo là, tưởng anh ngây thơ, ai dè...Anh đáp lại là tại em nên anh mới hết ngây thơ.
    • 916 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miki_miki Xem bài viết
    Em đang bức bối trong lòng quá mà chẳng biết tâm sự với ai nên đành lên đây than thở.

Em đang buồn vì cảm thấy nhớ một người, một người mà trong suốt 8 năm nay em chẳng bao giờ nhớ nhiều như thế. Mà người này em cũng chưa gặp mặt nữa.

Em và người này quen nhau qua mạng. Từ khi em còn là sinh viên đến khi đã đi làm. Tính đến nay cũng đã 8 năm rồi. Hồi trước thì 2 anh em viết mail cho nhau, sau này thì mới chat cho gọn lẹ. Mỗi dịp sinh nhật hay lễ tết gì đều gửi quà cho nhau. Mà anh này dễ thương một chỗ là cứ đến sinh nhật của em thì lại bảo em thích gì, anh tặng. Có lần em bảo là em thích socola, thế là anh ta gửi một hộp bánh socola cho em. Mà anh ấy ở Mỹ. Nên khi hộp bánh đến tay em thì nó chảy re hết. Em xem anh ấy như một người bạn tri kỷ, chuyện gì cũng nói. Từ việc em có bạn trai, rồi chia tay, rồi quen bạn trai mới, rồi chia tay. Hầu như em quen bao nhiêu người thì anh ấy đều biết.
    Mà tính em cũng vô tư lắm. Có bạn trai là chẳng nhớ gì đến anh ấy hết. Nhiều khi chat mà toàn kể chuyện bạn thôi. Đến khi thất tình mới bù lu bù loa với anh.

Bạn em nói sao không quen ổng đi. Em thì thấy đàn ông gì mà hiền quá. Theo những gì anh ấy kể thì anh ấy không muốn có bạn gái vì còn đang học, còn nghèo. Anh ấy đang đi học thêm. Rồi chuyện gì cũng mẹ anh, em trai anh, bạn anh bảo. Mỗi khi em nói gì thì cũng bảo là em nói đúng đó. Em thấy đàn ông không có cá tính, chín kiến gì hết nên chán. Chính vì thế mà trong suốt 8 năm qua em chẳng đế ý gì hết. Anh ấy cũng nhiều lần về vn, mà em thấy ngại nên chẳng lần nào gặp được mặt hết. Cứ nghĩ là bạn bè trên mạng thôi. Gặp bên ngoài rắc rối.

Nhưng mà dần dần em cũng suy nghĩ, không biết có phải duyên phận gì không. Vì mỗi lần lâu quá không thấy anh ấy online, nhiều khi 1,2 tháng thì em lại than thở, chắc là tình bạn đến đây thôi. Thì hôm sau anh ấy lại online. Có lần em lên blog bảo là sẽ chẳng vương vấn gì nữa, em xóa nick của anh ấy luôn, thì y như rằng hôm sau anh ấy lại online. Em hỏi anh là anh đọc blog em hả, anh bảo là anh có biết blog em đâu. Mà cũng đúng, em có cho anh ấy biết địa chỉ đâu chứ. Mà em bây giờ không còn như hồi sinh viên nữa. Hồi đó thì thích mấy anh chàng sành điệu, hơi "hư hỏng tí". CÒn giờ nghĩ lại, chỉ thích bồ nào ngoan hiền cho đỡ lo. Hôm rồi, 2 anh em nói chuyện vui lắm. Anh ấy hẹn trong tuần này hoặc tuần sau sẽ online tiếp. Thế là trong suốt tuần em chẳng làm gì được. Cứ chờ nick anh ấy sáng lên. Hic. Chẳng hiểu nổi. Như hôm nay, chờ cả ngày chẳng thấy nên buồn quá. Buồn như chờ người yêu í. Hic.

Em cũng dần dần có cảm tình với anh ấy. Cảm thấy nói chuyện với nhau vui lắm. Không gặp thì nhớ ghê lắm. Nhưng em cũng đang suy nghĩ. Không biết anh ấy thế nào. Chỉ thấy anh ấy coi em như một người bạn. Nếu em nói cho anh ấy biết tình cảm của mình, em sợ anh ấy ngại rồi không gặp em nữa. Hồi đó em có nói với anh, nếu 1 trong 2 chúng ta lập gia đình trước thì mình vẫn giữ mối quan hệ thế này anh nhé. Nếu nói ra mà tình bạn bị phá vỡ thì em không muốn. Chẳng thà im lặng thì hơn. Mà im lặng, đơn phương thì khổ lắm. Em thì em cũng không muốn vội vã, mà chỉ muốn tiến lên thêm 1 bước nữa thôi. Nhưng mà sợ quá. Mà có lần em bảo em buồn vì không có người yêu, anh có bạn không giới thiệu em với thì anh ấy không chịu, bảo là không được. Chỉ có thế thôi. Mà đàn ông hơn 30 tuổi mà chưa lập gia đình, không có bạn gái thì không biết có vấn đề gì không nhỉ?

Bây giờ em cứ lưỡng lự nước đôi. Nên hay không nên. Haizz thiệt là nhức đầu.
    Vậy là 8 năm rồi. Đi Mỹ bây giờ cũng dễ dàng hơn nhiều so với năm 2001 có khủng bố.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 83 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Nói chung chuyện tình cảm thiệt là nhức đầu. Ước gì mình cứ vô cảm thì hay biết mấy. Nhiều lúc em cứ suy nghĩ, mấy chục năm sau, khi 2 người tóc đã bạc, lưng đã còng, gặp lại nhau. Rồi dốc hết can đảm, bà lão (là em) thỏ thẻ, ông có biết hồi trước tui cũng có cảm tình với ông không? Ông lão tròn mắt hỏi, ủa vậy hả? sao bà không nói sớm để tui chờ lâu quá. Nói cho vui thôi. Em cũng đã suy nghĩ rồi. Nhất kỳ nhất hội. Cơ hội chỉ có một lần trong đời người. Em sẽ nói cho anh rõ tình cảm của mình. Không phải là yêu thật sự vì em với anh có gặp mặt nhau bao giờ đâu. Chỉ là em có tình cảm với anh nhiều hơn tình bạn một chút. Em sẽ hỏi anh nghĩ về em thế nào? Có giống như những cô bạn bình thường khác không.
    Nếu anh vì chuyện này mà ngại ngùng không dám đối diện em nữa thì em cũng không hối tiếc để vuột mất một người yếu đuối như anh.
    Đã quyết. Cơ mà, cũng run quá ...Cố gắng.
    • 191 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Em cũng đã suy nghĩ rồi. Nhất kỳ nhất hội. Cơ hội chỉ có một lần trong đời người. Em sẽ nói cho anh rõ tình cảm của mình. Không phải là yêu thật sự vì em với anh có gặp mặt nhau bao giờ đâu. Chỉ là em có tình cảm với anh nhiều hơn tình bạn một chút. Em sẽ hỏi anh nghĩ về em thế nào? Có giống như những cô bạn bình thường khác không.
    Nếu anh vì chuyện này mà ngại ngùng không dám đối diện em nữa thì em cũng không hối tiếc để vuột mất một người yếu đuối như anh.
    Đã quyết. Cơ mà, cũng run quá ...Cố gắng.
    Thế là hết 9 phương thực rồi quyết tâm 1 phương ảo, đội miki_miki cố lên, anh chàng này ngoan đó - hiếm có khó tìm, đừng để tuột mất
    Chúc may mắn
    Family's the first:Rose:
    0_3206MTI0NjYxOTIyMg

0_7962MTI0NjYxOTQ0OA
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 83 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Có người động viên em cũng lên tinh thần tí ti. Nhưng cũng may là chat thôi, chứ mặt nhau mà nói thế này thì ngượng chết.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 83 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mà em cũng thất bại tình trường 2 lần rồi nên cứ lo làm sao. Sợ cứ như những lần trước rồi lại đau khổ. Giờ mà khổ thì chắc chẳn còn ai để mà than khóc nữa rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 83 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cơ mà 2 mối tình trước của em toàn là sét đánh thôi. Nên em cứ nghĩ, nếu yêu thì đã yêu từ lâu rồi. Cứ chi đến những gần ấy năm trời. Có khi quen lâu quá hóa thân cũng nên.
    • 191 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Mà em cũng thất bại tình trường 2 lần rồi nên cứ lo làm sao. Sợ cứ như những lần trước rồi lại đau khổ. Giờ mà khổ thì chắc chẳn còn ai để mà than khóc nữa rồi.
    Hai lần e đều là bại tướng hay 2 kẻ khốn khổ kia?
    Tình yêu là thứ 1 người ko làm nên chuyện. Nhưng xin em gái hãy nghĩ kỹ, bày tỏ tình cảm gì chăng nữa cũng nên sau khi gặp mặt.
    0_3206MTI0NjYxOTIyMg

0_7962MTI0NjYxOTQ0OA
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 83 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hai lần trước là do em. Yêu đương mù quáng. Nhưng mà khi đã muốn chấm dứt rồi thì em chấm dứt cái rụp, chẳng níu kéo. Vì theo em thì tình cảm là cái tự nguyện, đâu phải níu kéo là có lại được. Có thể nói là em chẳng có biết cách nhìn người. Có lẽ đối với em ai cũng tốt nên nhầm lẫn nhiều. Em chỉ muốn nói rõ với anh những gì mình đang nghĩ, và xem anh nghĩ thế nào về em. Còn chuyện có thể tiến xa hơn thế nào thì dĩ nhiên sau khi gặp nhau mới quyết định. Tụi em hồi nào tới giờ nói chuyện với nhau đúng nghĩa bạn bè. Chả có trêu ghẹo, tán tỉnh gì hết nên em cũng chẳng biết anh đang suy nghĩ gì.
    • 191 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Hai lần trước là do em. Yêu đương mù quáng. Nhưng mà khi đã muốn chấm dứt rồi thì em chấm dứt cái rụp, chẳng níu kéo. Vì theo em thì tình cảm là cái tự nguyện, đâu phải níu kéo là có lại được. Có thể nói là em chẳng có biết cách nhìn người. Có lẽ đối với em ai cũng tốt nên nhầm lẫn nhiều. Em chỉ muốn nói rõ với anh những gì mình đang nghĩ, và xem anh nghĩ thế nào về em. Còn chuyện có thể tiến xa hơn thế nào thì dĩ nhiên sau khi gặp nhau mới quyết định. Tụi em hồi nào tới giờ nói chuyện với nhau đúng nghĩa bạn bè. Chả có trêu ghẹo, tán tỉnh gì hết nên em cũng chẳng biết anh đang suy nghĩ gì.
    Tham khảo nhé: Những biểu hiện sơ đẳng nhất của có cảm tình:
    - Lâu không gặp, nhớ nhung và hay ngóng chờ được liên lạc.
    - Hay nghĩ đến đối phương, và hay hình dung người ấy đang làm gì
    - Thử đặt mình vào người ta xem người ta nghĩ mình thế nào
    0_3206MTI0NjYxOTIyMg

0_7962MTI0NjYxOTQ0OA
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 83 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hình như là không có, chị ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

biểu hiện của anh này như của 1 ngươờ rất lớn tuổi rồi, ấy ah, có khi ko phải 30 đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 83 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Không phải dâu. Anh ấy mới có 32 tuổi thôi.
    Nhưng mà nói ra cho nhẹ lòng. Nhưng suy nghĩ lại, mình nghĩ nên chờ đến khi 2 người gặp nhau bên ngoài rồi tính tiếp. Bây giờ thì cảm giác chỉ là cảm giác mà thôi.
    • 1,033 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Nhưng mà nói ra cho nhẹ lòng. Nhưng suy nghĩ lại, mình nghĩ nên chờ đến khi 2 người gặp nhau bên ngoài rồi tính tiếp. Bây giờ thì cảm giác chỉ là cảm giác mà thôi.
    I think so too!:Smiling:
    Should I stop dancing on the edge of a knife... Would it be a clever thing to do?!...

16719-fullsize

Ông hoàng kiết xác!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 83 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Không hiểu sao, không thể hiểu nổi. Hôm qua gặp anh ấy. Anh ấy nói anh ấy yêu mình. Dù mình chẳng đã động gì tới chuyện tình cảm gì cả. Anh ấy đọc được những gì mình viết trên đây sao ta? Mà không thể nào. Anh ấy đâu có biết nơi này. Tiếng Việt còn không rành thì sao mà đọc nhỉ. Hôm qua khi nghe đến những lời anh ấy nói, mình ngạc nhiên đến nổi há miệng không thể nói nổi một lời nào luôn. Can he hear my calling? :Silly:
    • 542 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Chúc mừng chúc mừng, hai bạn thành một cặp rồi đấy, hãy tận hưởng tình yêu của mình thôi.
    Nếu như màu sắc nhạt dần - anh sẽ vẽ em với màu nỗi nhớ.
    • 529 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

TÌNH KHÚC CUỐI

Em chẳng ngờ có buổi chiều nay
    Mình gặp lại nhau trên lối xưa hò hẹn
    Anh cúi đầu
    Em nghe chợt nhói buốt trong tim
    Chiều vẫn dịu dàng trên phố bình yên
    Thoang thoảng đâu đây một làn hương tim tím
    Em sẽ quên nếu anh đừng nhớ đến
    Năm năm trời ngoảnh mặt một cơn mơ
    Anh không còn là anh của ngày xưa
    Vị chúa tể trái tim em một thời ngạo nghễ
    Em cũng thôi khao khát những điều không có thật
    Và thôi cười, thôi khóc - vì anh
    Dẫu anh đã đi qua đời em như cơn gió vô tình
    Dẫu chẳng thể nào quên
    Nhưng em cũng không còn nhớ nữa
    Những ray rứt buồn đau, những tủi hờn chất chứa
    Ai đã biết yêu rồi sẽ một đời biết nhớ biết quên
    Chiều chầm chậm rơi trên phố êm đềm
    Nhuộm tím nửa hồn em bỗng dưng xao động
    Bóng anh chơi vơi cuối chân trời lồng lộng
    Rồi tan đi như một ảo ảnh không màu
    Ngậm ngùi lần cuối nhìn nhau
    Áo ai rồi cũng nhạt màu thời gian.
    (Vương Liễu Hằng)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 83 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình muốn tiến tới 1 giai đoạn trên tình bạn. Anh bảo cho anh tg suy nghĩ...
    Và hôm nay, chính thức mình mất đi 1 người bạn.
    Biết là nói ra sẽ có nguy cơ mất mát như thế, nhưng mình không làm khác được.
    Buồn chẳng nói nên lời. Cảm thấy mọi thứ sao mong manh quá.
    Chẳng thể khóc với ai vì phải giải thích cho mọi người hiểu rằng bla bla...
    Bây giờ cũng chẳng thể khóc được vì trong phòng nhiều người quá.
    Sao ai đến với em rồi cũng bỏ em mà đi nhỉ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2