Trung tâm tư vấn giải tỏa căng thẳng của các anh trai ế, và biện pháp khắc phục

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.71K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 65 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thấy nhiều anh ế quá nên sinh ra ức chế không biết bày tỏ chỗ nào nên em mạn phép lập topic này để các anh tâp hợp tâm sự mà không ai hiểu nỗi ( nói chung không dám nói với mấy chị gái ). Tâm lý thôi nha còn tâm sinh lý thì không duyệt trong đây. Mong các anh vào khai trương giúp em với chủ truơng ngàn vàng: " Chỉ đàn ông mang lại hạnh phúc cho nhau". Mong topic đừng chết yểu. Hic

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 622 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Tem nhé.....có tớ đây, đang ế
    • 3,199 Bài viết

• 6,459 Được cảm ơn

topic chết chắc luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 65 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chưa gì mà anh trên kia trù dập rồi em đang định làm tư vấn viên để xin thanks 50+ cho đẹp đẹp mà chưa gì anh làm em thất vọng quá
    • 3,199 Bài viết

• 6,459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sonas Xem bài viết
    Chưa gì mà anh trên kia trù dập rồi em đang định làm tư vấn viên để xin thanks 50+ cho đẹp đẹp mà chưa gì anh làm em thất vọng quá
    mấy anh ế trên này toàn già cả hoặc là giả vờ ế ko à
    em còn bé xíu mà đòi tư vấn cho ai?
    lập topic khác có khi kiếm được 100+ thanks đó em ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 65 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vậy nên lập topic gì nhỉ đang là tư vấn viên nay nhờ một anh tư vấn viên khác tư vấn lại. haiz
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 535 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Đang ế cơ mà ko có nhu cầu khắc phục, nói chung là "ế trong tư thế ngẩng cao đầu"

Đi vô rồi lại đi ra
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 17 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

ah cho mình hỏi làm thế nào mà khi hẹn hò, để bạn gái không coi mình là anh trai, mình có 1 bộ sưu tập em gái rồi nên bây giờ ko muốn bổ sung thêm nữa và hiện tại vẫn đang FA đây, mong các bạn tư vấn giúp
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 65 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hèm đợi tí tư vấn viên chỉnh lại Cravat rồi xong. Tư vấn viên xin được tư vấn

Chào bạn, bạn cho mình hỏi bạn quen bạn ấy bao lâu rồi, hoàn cảnh nào mà bạn lại có suy nghĩ ấy?. Bạn có bộ sưu tập à vậy sao lại gọi là ế bạn có đùa mình không đấy. Trước tiên do không có thông tin cụ thể nên sẽ như thế này. tiên quyết thứ đến bạn gặp bạn gái đó và nói "Không biết em có thể không coi anh là một người anh trai được không?. Em đừng lo anh không hối thúc em chỉ mong em cho anh một cơ hội" Chờ câu trả lời đừng vồn vã hối thúc vì nếu cô ấy suy nghĩ chu toàn ắt sẽ tạo cơ hội cho bạn đấy. Còn không thì không thể rồi nên đành tìm đối tượng khác. Chiến dịch mưa dầm thấm lâu đấy. nửa tháng đầu là đấy . nửa tháng sau không thấy trả lời thì lên đây tư vấn tiếp nhé. Chúc bạn vui khỏe . Ý em thế mấy anh kinh nghệm cho xin ý kiến nha hi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 17 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hèm đợi tí tư vấn viên chỉnh lại Cravat rồi xong. Tư vấn viên xin được tư vấn

Chào bạn, bạn cho mình hỏi bạn quen bạn ấy bao lâu rồi, hoàn cảnh nào mà bạn lại có suy nghĩ ấy?. Bạn có bộ sưu tập à vậy sao lại gọi là ế bạn có đùa mình không đấy. Trước tiên do không có thông tin cụ thể nên sẽ như thế này. tiên quyết thứ đến bạn gặp bạn gái đó và nói "Không biết em có thể không coi anh là một người anh trai được không?. Em đừng lo anh không hối thúc em chỉ mong em cho anh một cơ hội" Chờ câu trả lời đừng vồn vã hối thúc vì nếu cô ấy suy nghĩ chu toàn ắt sẽ tạo cơ hội cho bạn đấy. Còn không thì không thể rồi nên đành tìm đối tượng khác. Chiến dịch mưa dầm thấm lâu đấy. nửa tháng đầu là đấy . nửa tháng sau không thấy trả lời thì lên đây tư vấn tiếp nhé. Chúc bạn vui khỏe . Ý em thế mấy anh kinh nghệm cho xin ý kiến nha hi
    tks bạn đã tư vấn, ế ở đây là đến giờ vẫn chưa có GF, mà mình ko đùa đâu nhé, mình quen em cũng được 2 năm, kỷ niệm thì vui cũng có buồn cũng có, nhiều khi thấy nhớ em kinh khủng, nhiều lúc cũng thấy em có quan tâm đến mình, nhưng ko hiểu sao cứ mỗi lần tỏ tình thì mình lại nghe câu quen thuộc ấy: "xin lỗi a, e chỉ xem a như a trai mà thôi" có phải do mình quan tâm nhiều quá nên nó phản tác dụng ko.....!!??
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 535 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Mình thì lại nghĩ phải sửa từ cốt lõi, bạn thử đứng trước gương xem ngoại hình của mình thế nào, tiếp đến là tính cách, thử hỏi mấy đứa bạn thân là con gái nó góp ý cho. Tìm những điểm mình còn thiếu sót mà khác phục, nếu ngoại hình thì khắc phục đơn giản hơn là tính cách, còn bạn ko chịu tìm hiểu nguyên nhân sâu xa mà chỉ cầm cưa hì hụi thì rất khó để cưa đổ đc mấy em ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 65 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không phải đâu vì từ đầu cô ấy đã có cảm giác ấy rồi hai năm rồi chứ có phải ít. Thôi thì cứ cố thêm lần cuối. Nói đây là lần cuối cùng anh nói lời này với em. nếu em không đồng ý thì thôi anh mong chúng ta sẽ vẫn là bạn. Hai năm rồi đâu phải say nắng đâu mà ngộ nhận yêu thì yêu không yêu thì đã không yêu. Tình cảm là thế cưỡng cầu không được đâu. Bạn vậy là nhẹ nhàng lắm rồi. Thôi cứ theo mình nói lần cuối đi để rồi vui vẻ mà đi trên con đường mới. Chứ chờ hoài 2 năm rồi 600-700 ngày chứ ít sao.
    Khi mơ những tiếc khi tàn
    Tình trong giấc mộng muôn vàn cũng không.
    Thôi cứ xem như mộng mà tìm người mới nếu cô ấy yêu bạn sẽ tự tìm đến thôi, sống và yêu người khác là được rồi.
    Nói thât bạn giống mình đấy đơn phương nhưng dũng cảm dám nói dám chờ và bây giờ ế nhưng hiên ngang không hối tiếc, còn hơn yêu mà không nói chẳng đáng nam nhi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cho mình hỏi về tâm lý mấy bạn nữ với

Mình quen 1 bạn nữ cũng được 4 tháng rồi , lúc đầu thì hay nhắn tin , nói chuyện với nhau nhiều lắm , nhưng giờ thì giảm đi rất nhiều , hầu như cả tuần ko nhắn tin hay nói chuyện gì nữa , chỉ thỉnh thoảng có thời gian rảnh thì hẹn nhau ra ăn uống ( thông thường là 1 tuần 1 lần ) , nói chuyện thôi

Nhưng mà dạo gần đây mình nhắn tin cho cô ấy thì cô ấy hiếm khi trả lời , trừ mấy tin nhắn hẹn gặp thôi , giống như cuối tuần trước cô ấy đi biển , mình có nhắn tin hỏi han thì tới giờ ko thấy trả lời gì lại luôn , nhưng mà hẹn gặp thì vẫn đi như bình thường

Thế này là cô ấy đang nghĩ gì vậy ?
    • 1,309 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

Đẹp choai, con nhà nghèo học ngu, làm việc thì tạm, yêu gái đẹp ko được mà yêu gái xấu cũng không xong, giờ sao ?
    • 98 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình thì không ế mặc dù đã 26 tuổi rồi nhưng thời điểm này mình chưa thể yêu được. Mình thương ba mẹ vất vả nuôi chị em mình ăn học bây giờ gần về già mà vẫn còn phải đi làm. Mình phải cố gắng phấn đấu cho mục tiêu phía trước của mình và để đỡ đần ba mẹ đỡ vất vả.
    Khi còn ở VN cũng có nhiều người mến mình, có người rất xinh, ngoan, gia đình tử tế nhưng mình đành dặn lòng là thôi để sau vậy, dù sao thì tình yêu và có đến được với nhau không cũng là do duyên số cả, nếu có duyên sau này tất sẽ gặp lại. Bây giờ ở nước ngoài một mình, đôi khi thấy cũng hơi buồn, nhớ nhà và cảm thấy cô đơn, nhưng thực sự lúc này mình coi tình duyên nhẹ tựa tơ hồng. Mình có tâm niệm là khi nào có khả năng sẽ làm từ thiện để giúp đỡ các em nhỏ vùng sâu vùng xa của chương trình cơm có thịt, và giúp đỡ nạn nhân chất độc màu da cam nữa. Vì rằng dù được sinh ra trong một gia đình cũng chẳng khá giả gì nhưng mình còn may mắn hơn các em ấy rất nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 65 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lampham1 Xem bài viết
    Cho mình hỏi về tâm lý mấy bạn nữ với

Mình quen 1 bạn nữ cũng được 4 tháng rồi , lúc đầu thì hay nhắn tin , nói chuyện với nhau nhiều lắm , nhưng giờ thì giảm đi rất nhiều , hầu như cả tuần ko nhắn tin hay nói chuyện gì nữa , chỉ thỉnh thoảng có thời gian rảnh thì hẹn nhau ra ăn uống ( thông thường là 1 tuần 1 lần ) , nói chuyện thôi

Nhưng mà dạo gần đây mình nhắn tin cho cô ấy thì cô ấy hiếm khi trả lời , trừ mấy tin nhắn hẹn gặp thôi , giống như cuối tuần trước cô ấy đi biển , mình có nhắn tin hỏi han thì tới giờ ko thấy trả lời gì lại luôn , nhưng mà hẹn gặp thì vẫn đi như bình thường

Thế này là cô ấy đang nghĩ gì vậy ?
    4 tháng thời gian có lẽ chưa làm nên kì tích chăng?.
    Lúc đầu nói chuyện nhiều vui lắm vậy bạn có suy nghĩ vì vui quá mà lại nói điều không đáng nghe không dân gian gọi là nói bậy đấy. Thường con gái ý nhị lắm muốn tìm hiểu ai cũng dò xét (nếu là người con gái tốt ). Nên thường câu nói của bản thân mình cũng nên chỉnh chu với bề ngoài tí. Hoặc có thể cô ấy là người kiệm lời nhưng đều biết bạn quan tâm chỉ là ngại trả lời vì bằng chứng ở chỗ vẫn còn bật đèn xanh cho bạn đấy hẹn mà không từ chối thì cũng nên nghĩ là không có gì thôi, bạn đã tỏ tình chưa?. Nếu chưa thì tò tí te đi nhé và nói lời quan tâm sẵn tiện hỏi khéo cô ấy nếu cô ấy châp nhận hẳn sẽ nói cho bạn nghe vài thông tin cũng nên, anh cầm cưa mà nên năng động chút, tìm và hiểu mà là hai điều cần thiết anh chưa tìm sao hiểu được vớ những cô gái kính đáo. Chúc anh vui hì
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 65 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lovestorm911 Xem bài viết
    Mình thì không ế mặc dù đã 26 tuổi rồi nhưng thời điểm này mình chưa thể yêu được. Mình thương ba mẹ vất vả nuôi chị em mình ăn học bây giờ gần về già mà vẫn còn phải đi làm. Mình phải cố gắng phấn đấu cho mục tiêu phía trước của mình và để đỡ đần ba mẹ đỡ vất vả.
    Khi còn ở VN cũng có nhiều người mến mình, có người rất xinh, ngoan, gia đình tử tế nhưng mình đành dặn lòng là thôi để sau vậy, dù sao thì tình yêu và có đến được với nhau không cũng là do duyên số cả, nếu có duyên sau này tất sẽ gặp lại. Bây giờ ở nước ngoài một mình, đôi khi thấy cũng hơi buồn, nhớ nhà và cảm thấy cô đơn, nhưng thực sự lúc này mình coi tình duyên nhẹ tựa tơ hồng. Mình có tâm niệm là khi nào có khả năng sẽ làm từ thiện để giúp đỡ các em nhỏ vùng sâu vùng xa của chương trình cơm có thịt, và giúp đỡ nạn nhân chất độc màu da cam nữa. Vì rằng dù được sinh ra trong một gia đình cũng chẳng khá giả gì nhưng mình còn may mắn hơn các em ấy rất nhiều.
    Trân trọng tin thần lá lành đùm lá rách của anh, lá rách đùm lá nát. 26 tuổi còn trẻ lắm anh ơi. Thôi thì làm tròn đạo hiếu trước đi anh, bốn mươi cưới vợ cũng được nè anh ở nước ngoài chắc cũng gặp ít người thôi thì quen qua mạng đi có người nghe mình nói cũng hay. giải tỏa stress . thì niềm vui chia sẽ niềm vui nhân đôi nỗ buồn san sẻ nỗi buồn vơi đi một nửa hì. chúc anh vui và làm tròn chữ hiếu nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 65 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luxubu2011 Xem bài viết
    Đẹp choai, con nhà nghèo học ngu, làm việc thì tạm, yêu gái đẹp ko được mà yêu gái xấu cũng không xong, giờ sao ?
    Nick của anh đã nói lên tính cách anh nên em khuyên anh đổi nick nào lành lành chút chắc sẽ cải thiện chút tình duyên hì.Chúc ngày vui
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

4 tháng thời gian có lẽ chưa làm nên kì tích chăng?.
    Lúc đầu nói chuyện nhiều vui lắm vậy bạn có suy nghĩ vì vui quá mà lại nói điều không đáng nghe không dân gian gọi là nói bậy đấy. Thường con gái ý nhị lắm muốn tìm hiểu ai cũng dò xét (nếu là người con gái tốt ). Nên thường câu nói của bản thân mình cũng nên chỉnh chu với bề ngoài tí. Hoặc có thể cô ấy là người kiệm lời nhưng đều biết bạn quan tâm chỉ là ngại trả lời vì bằng chứng ở chỗ vẫn còn bật đèn xanh cho bạn đấy hẹn mà không từ chối thì cũng nên nghĩ là không có gì thôi, bạn đã tỏ tình chưa?. Nếu chưa thì tò tí te đi nhé và nói lời quan tâm sẵn tiện hỏi khéo cô ấy nếu cô ấy châp nhận hẳn sẽ nói cho bạn nghe vài thông tin cũng nên, anh cầm cưa mà nên năng động chút, tìm và hiểu mà là hai điều cần thiết anh chưa tìm sao hiểu được vớ những cô gái kính đáo. Chúc anh vui hì
    Thật ra thì lúc mình mới quen cô ấy thì cô ấy vừa chia tay bạn trai vài tháng trước đó , quen qua mạng thôi chứ ko phải gặp ngoài đời , mình mới là người kiệm lời , cô ấy thì hoạt bát , năng động lắm , nên cuộc nói chuyện cũng kéo dài ra được , có ngày mình ko nhắn tin cho cô ấy thì cô ấy chủ động nhắn cho mình nữa , sau khoảng 2 tuần nói chuyện như thế thì có hẹn nhau ra gặp lần đầu tiên , rồi lần thứ 2 thì cô ấy có hẹn mình ra ăn tối , nhưng sau 3 tuần thì cô ây nghỉ tết nên có về quê gần 1 tháng , chính là trong khoảng thời gian này thì mọi thứ xuống dốc , cô ấy bắt đầu ít trả lời tin nhắn của mình lại , mình cũng phần nào nhận ra có lẽ cô ấy bắt đầu chán nên mình cũng hạn chế nhắn tin cho cô ấy , kéo dài đến bây h , 1 tuần có lẽ nhắn cho nhau ko quá 5 tin nhắn , có khi ko có tin nào luôn , chỉ hẹn gặp thôi , tời h gặp nhau cũng được khoảng 10 lần rồi

Cô ấy thỉnh thoảng củng có nhắn tin nói chuyện với mình , còn mình thì hầu như ít khi nào nhắn tin bắt chuyện với cô ấy nữa , vì lòng tự trọng của mình cũng khá cao nên cô ấy ko nhắn cho mình thì mình cũng ít khi nhắn lại , chỉ trừ vài dịp đặc biệt hoặc gì đó thì mình có nhắn tin hỏi han , nhưng cô ấy cũng ít reply lại , có thì cũng phải mất khá lâu nên dần dà mình cũng ko còn trông mong vào những cuộc trò chuyện giữa 2 đứa nữa , chỉ khi gặp nhau mới nói thôi

Tuần vừa rồi mình có thử lạnh nhạt với cô ấy , ko nhắn tin , ko hẹn gặp , ko gì hết , facebook cũng ẩn , ko post hay update gì cả , nói chung là ko có động tĩnh gì , thì tối hôm qua cô ấy có nhắn tin qua hỏi mình có muốn cô ấy hát chúc ngủ ngon ko , rồi cô ấy gọi điện qua hát cho mình 1 khúc hát ngắn , chưa tới 1 phút , rồi cả 2 chúc nhau ngủ ngoan vậy thôi , nói chung là cô ấy lúc thì gần lúc thì xa , làm cho mình cũng băn khoăn ko biết có nên tiếp tục ko

Còn tỏ tình thì , khoảng thời gian này mình chưa biểu hiện gì là mình có ý với cô ấy cả , cũng như chưa bao h nói nhớ thương hay gì cả , cũng ko vồ vập , chỉ nhẹ nhàng thôi như 1 người bạn , tại mình lo lại làm người thay thế thì khổ , 1 lần nắm tay cũng chưa có , nói chung là chưa có gì rõ ràng nên tốt nhất là ko tỏ tình
    • 98 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Như vầy là cô ấy cũng có cảm tình với bạn rồi đấy. Không phải tự nhiên cô ấy lại gọi và hát cho bạn nghe đâu. Con gái đôi khi rất khó hiểu, có lúc thích người ta nhưng cứ hay làm giá hoặc tình cảm của cô ấy chưa đủ để chấp nhận bạn làm người yêu mới. Bạn là con trai phải mạnh mẽ lên và tinh tế hơn chút nữa vào. Hãy quan tâm đến cô ấy nhiều hơn nhưng đừng có bị áp lực tỏ tình làm bạn căng thẳng mà hãy quên nó đi, nói chuyện với cô ấy như người bạn thân thiết nhất ấy. Khi hẹn gặp cô ấy thể hiện tự nhiên nhất có thể, bạ hãy làm cho cô ấy vui, quan tâm đến những điều nhỏ nhặt như: sở thích của cô ấy, đi du lịch chẳng hạn, kỷ niệm vui bên cô ấy. Mấu chốt là làm cô ấy nhận ra rằng bạn là người thực sự quan tâm đến cô ấy và mang lại hạnh phúc cho cô ấy. Một khi cô ấy đã có tình cảm thực sự với bạn rồi (cái này nhìn thẳng vào mắt và cảm nhận hành động của cô ấy là biết) thì không quá quan trọng việc tỏ tình đâu, chỉ cần ôm và trao cho cô ấy một nụ hôn thật lãng mạng là đủ rồi. Một hành động vào đúng thời điểm hơn vạn lời nói bạn nhé. Chúc bạn thành công!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2