TIN TÀI TRỢ.

Trót phải lòng một chàng trai Nhân Mã đã có người yêu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.83K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nói thật, đây là lần đầu tiên một con bò cạp như tôi quan tâm đến Nhân Mã và muốn đọc nhiều về Nhân Mã. Nhân Mã yêu đời và luôn là tâm điểm của những câu chuyện hài hước, nhưng tôi vẫn thấy khó khăn thế nào đó để biết được suy nghĩ và cảm xúc của anh.

Chúng tôi gặp nhau 1 cách tình cờ, anh là trợ lý của một công ty dịch vụ truyền thông. Có lẽ vì thế mà chúng tôi gặp nhau, với tư cách người bán và người mua, nhỉ
    Không hiểu thế nào, tôi lại mến anh ngay từ cái nhìn đầu tiên. Và anh cũng vậy, chúng tôi trao đổi thông tin để liên lạc...
    Gặp nhau đi chơi riêng lúc nào cũng cảm thấy vui.
    Tuy nhiên, tôi biết được anh đã có người yêu đang ở xa (khác thành phố).. Tôi rất buồn. Tôi buồn cả mình, mình lại trót nảy sinh cảm xúc với người ta... Cả buồn người ta, vì thấy chắc hẳn người ta đang say nắng với mình.
    Bây giờ tôi không biết phải làm thế nào... Cảm thấy hoang mang và khắc khoải.
    Vừa muốn 1 cảm giác an bình ở cạnh anh, không đòi hỏi một thứ tình yêu nào cũng không cần một mối quan hệ được gọi tên. Nhưng cái ích kỉ ngày một lớn dần, tôi có nên rời xa anh để tìm cho mình một lối đi trước khi mọi thứ đi theo đà cảm xúc ngày một lớn??
    Tôi biết anh thích tôi, nhưng trong ánh mắt và nụ cười anh luôn thảng lên 1 nỗi buồn. Có lẽ, anh cũng suy nghĩ và lo lắng điều giống tôi... Cuộc đời đôi khi tréo ngoe, gặp đúng người nhưng sai thời điểm là một nỗi cô đơn vô cùng tận, phải không? ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhâm mã nam đào hoa vì vui tính và dễ nc vs bất kì các cung khác, có thể họ say nắng b trong chốc lát rồi đến tjan nào đó họ lại định thần lại đc tc của mình thì người họ muốn ở lại là ng mà họ yêu chứ k phải ng họ say nắng. T là 1 NM nữ, t đã từng thế. Vậy nên t đã ctay ng đó vì k muốn họ đau khổ khi mình chợt nhận ra tc thật của mình. Có thể câu chuyện của b sẽ đi theo 1 chiều hướng khác vs lời t ns, điều đó tốt thôi. Mong b hp bên người mà b yêu hoặc nếu k hãy tỉnh lại và gặp đc 1/2 đích thực của riêng mình

Gởi từ ứng dụng Webtretho của YnPhm
    • 109 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Em cũng từng giống như chị hiện tại. Em là Song ngư, cùng cung nước với Bọ cạp nhỉ? Chắc em cũng hiểu đc 1 phần nào đấy cảm giác của chị. Và em đã chọn cách rời xa họ chị ạ.
    Cũng phải mất 1 khoảng thời gian khá dài bị stress vì chuyện này nhưng dần dần em lại chẳng hề có cảm giác gì với anh ta nữa, dù vẫn là bạn (nhưng ko thân như trc).

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 23 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình cũng đã nghĩ đến chuyện rời xa. Vì có vẻ như vậy tốt hơn. Đúng như bạn nói, nam Nhân mã đào hoa và vui tính, cảm giác gần gũi lắm.. Nhưng cũng buồn, người ta bày tỏ tình cảm với mình khi vẫn còn trong mối quan hệ với người khác ở xa. Thật, cũng muốn trách người ta lắm, nhưng lại thấy thương nhiều hơn. Vì anh ở đây cô đơn và chỉ biết chuyên tâm vào công việc.. Mỗi ngày mình đều muốn quan tâm đến anh bằng những cử chỉ thật nhỏ thôi, vì mình muốn anh không cảm thấy cô đơn ở thành phố là quê hương thứ 3 của anh... (anh quên ở Đà Lạt, học ở Sài Gòn và giờ thì chuyển đến nơi mình ở để công tác...) Cũng thật dễ sẽ có 1 ngày anh rời xa mình trở về cuộc sống cũ của anh, mình biết điều đó.
    Hì.. Nên tự nhiên thấy buồn, dù ở cạnh nhau chẳng bao lâu.. Dẫu gì vẫn muốn thật trân trọng những giá trị hạnh phúc khi còn có anh ở đây.. Có nhiều người sẽ nghĩ mình làm vậy là mất thời gian, nhưng không hiểu sao mình cảm thấy hạnh phúc lắm Mình có ngố rừng quá không haizzz....
    Mình đã có nói với anh về những điều này. Mình có ngỏ ý muốn là 2 đứa không nên gặp nhau nữa nếu không tình cảm nảy sinh nhiều hơn thì sau này sẽ buồn nhiều. Nhưng anh cứ dùng dằng, đi chẳng đi mà cũng không bảo sẽ ở cạnh mãi. Chỉ bảo là anh muốn ở cạnh em hoài vì cảm giác bên em bình yên nhẹ nhàng vô cùng, anh sẽ ở bên em cho đến khi em không muốn ở cạnh anh nữa. Nghĩ ra thì thấy ích kỉ làm sao... Làm sao để xóa đi 1 tình cảm khi mà thực ra nó còn chưa hề được 2 người nuôi dưỡng đây?? Bây giờ thật sự chỉ có cự tuyệt nhau và tỏ ra không quen biết mới được, chứ còn kiểu làm bạn nhưng không thân như trước thì khó quá
    • 198 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Nếu bạn thực sự yêu và không thể rời xa thì điều quan trọng còn lại là ở anh ấy! Hãy nên để mọi thứ được rõ ràng, nếu anh ấy cũng thực lòng đối với bạn, anh ấy buộc phải đưa ra quyết định, mình nghĩ là không nên nhùng nhằng, sẽ rất mệt mỏi cho cả 3
    Chúc bạn sớm có lựa chọn đúng đắn!
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

như bạn bè tốt đi,đừng nói lời yêu gì cả,mình nghĩ yêu xa nh khi con gái hay thay lòng,có thể bạn gái a ấy vì ko chịu dc cô đơn mà y ai khác thì sao,như ae tốt như vậy cũng tốt mà,mình ko biết bạn trai ấy thì sao,chứ mình ko có tc thật thì mình ko tiếp xúc nhiều đâu!mình cũng là nhân mã mà ko biết có giống nhau ko
    • 23 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình nghĩ chắc anh ấy cũng có tcam chứ hả.... Haizz.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Little.April