TIN TÀI TRỢ.

Trong tình yêu, tại sao con trai cứ chọn im lặng để chia tay ???. yêu hay không yêu nói một lời . Vậy có khỏe hơn không ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.76K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

<small style="font-weight:bold;">cuoihihihi</small>Mình không nghĩ mình may mắn. Do cách chọn người cả thôi bạn. Đàn ông hèn hèn đụng chuyện lớn nhỏ sợ mất cảm tình mà không dám đối mặt thì không phải đối tượng của mình. Mình rất thẳng thắn và tinh tế nên chỉ nói chuyện với người mà mình có cảm tình; mình chả quan tâm người ta bảo phải có quan hệ nọ kia gì cả. Lần thứ 1 mình yêu 9 năm thì mình chủ động chia tay khi người đó hỏi cưới mình vì mình mệt mỏi. Không hiểu sao lúc đó nói lời chia tay mà 2 đứa đứng khóc cả vài tiếng đồng hồ, nghĩ lại vừa buồn cười vừa khó hiểu. Lần thứ 2 yêu 2 năm thì chia tay và là người kia nói lời chia tay. Cảm giác không can tâm lắm bạn. Có lẽ khi bạn mong đợi nhiều hoặc làm nhiều điều cho người ta mà người ta lại không muốn tiếp tục bên cạnh mình thì cảm giác hụt hẫng. Bạn có nghĩ nếu người chia tay là bạn thì bạn có cảm thấy tốt hơn không?
    Uhm bạn, mình cũng thẳng tính và chắc có lẽ mình cầu toàn. 
    Trước khi quen, mình cũng có nói nếu sau này anh hay em có cảm giác yêu một người khác, hoặc không còn muốn tiếp tục chuyện tình thì hãy nói với nhau nhé. Đừng im lặng ! Chỉ cần nói chúng ta nên dừng lại. Như vậy cũng đủ rồi. 

Và Bạn ấy vẫn chọn im lặng. Nhưng mình không muốn kết thúc trong im lặng và mình đã nói lời chia tay vớ bạn ấy. 
     Uhm, chắc có lẽ đó là cảm giác tin tưởng quá vào một người
    Chuyện của Mình cũng gần giống ở cuộc tình đầu tiên của bạn , nhưng tụi mình tìm hiểu nhau 1 năm và cũng có tính chuyện đi đến. 
    Có lẽ duyên chỉ đến đó thôi. 

Hj vọng sẽ gặp được người có duyên có nợ với mình giống bạn nè. 
    Chúc bạn nhiều hạnh phúc nha

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi I_believe Xem bài viết
    Mình thấy bạn khá "ghê gớm và hiếu thắng", nên mình nghĩ bạn trai bạn chọn cách im lặng để tránh giằng co với nhau chăng? Khi con trai quyết định chia tay, lí do duy nhất là "hết yêu" đó bạn. Bạn cần họ nói hẳn ra như thế để làm gì? Để bạn trách móc sao hồi xưa anh nói yêu tôi mãi mãi à? Nếu họ tìm một lí do nào đó để đỡ làm tổn thương hơn như kiểu anh thấy mình không hợp, bạn sẽ hỏi không hợp ở chỗ nào, rồi 2 người sẽ cứ tranh cãi mãi không thôi.

Mình từng chia tay bạn trai, và mình nói ra lí do nào, bạn trai cũng sẽ tìm cách phản bác rồi suy diễn đủ kiểu. Khi mình nói không yêu nữa thì lại nói mình phản bội, rồi bạc bẽo. Như thế chỉ dây dưa làm mất thời gian và làm khổ cả 2 mà thôi. Thà cứ im lặng, rồi tự hiểu có khi hay hơn.
    Hi. Chắc mình " ghê gớm quá " nên bạn ấy chọn im lặng đó. 
    Nói chứ kiểu như cầu toàn quá đó bạn, chứ khi mình mình biết là tình yêu còn hay không mà. 
    Lúc khj quen mình cũng đã nói nếu sau này anh hay em hết yêu hay đã có người mới thì cứ nói với nhau một lời, hoặc mình dừng lại thôi. 
    Mình sẽ không hỏi lý do tại sao ? Hay cãi cọ với nhau , nhùng nhằng dây điện đâu bạn. 
    Mình chỉ cần cho nhau 1 lý do, thà đau 1 lần còn hơn cứ không hiểu vì sao, mỗi lần nhớ đến là tổn thương không quên được.
    Cái cảm giác đang bình thường rồi tự nhiên 1 người im lặng, mất tăm, ko bắt máy, ko trả lời 1 người thì không hiểu mình đã làm gì sai . Đã hẹn ngày đi chơi, đến ngày đi bạn ấy nhắn lại 1 câu anh bận, ko đi dc. Và rồi lại im lặng.
    Cảm giác khó tả lắm bạn à ! 
    Mình vẫn đi chuyến travel như dự định. Và trước khi đi mình đã nói chia tay và vẫn chúc cho bạn ấy tìm được hạnh phúc mới, lời kết cho chuyện tình của mình trước khi lên máy bay.
    Hj, vậy bạn đã tìm được tình yêu của mình chưa nè 
    • 567 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lieutran89 Xem bài viết
    Uhm bạn, mình cũng thẳng tính và chắc có lẽ mình cầu toàn.
    ....................
    Hj vọng sẽ gặp được người có duyên có nợ với mình giống bạn nè.
    Chúc bạn nhiều hạnh phúc nha
    Cám ơn bạn. Người không thẳng thắn thì dù bạn có nói trước thì họ cũng vậy thôi. Thôi khép lại một cuộc tình.. khép lại một cánh cửa để mở ra một cánh cửa tốt hơn.

Mình tin chắc rằng người ấy của bạn ở đâu đó thôi. Hãy luôn vui vẻ, xinh đẹp, và tự tin nhé bạn!
    • 116 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Mình chống lầy rồi bạn ơi. Hihi.
    Thật ra mình chia sẻ với bạn về mối tình trước kia của mình đó. Tại sao hết yêu, thật sự là mình không nói được. Yêu là yêu, hết yêu là hết yêu. Nên khi bạn nói khi yêu có lí do thì khi kết thúc cũng cần 1 lí do, mình đố bạn trai bạn cho được 1 lí do. Bạn trai bạn chỉ có thể đưa ra những tình huống cụ thể mà từng tình huống đó đều không phải là lí do để hết yêu. Nó có thể là tổng hợp của vô vàn tình huống trong một khoảng thời gian, hoặc cũng có khi cũng chỉ là trong 1 khoảnh khắc tự nhiên trái tim mình ngộ ra là không còn yêu nữa. Nên khó nói lắm bạn ạ. Cảm giác áy náy khi nói nữa, đặc biệt là khi người kia còn rất nồng nàn. Nên mình hiểu và thông cảm với bạn trai kia.
    Thôi bạn buông là tốt rồi. Hướng đến trước mặt bạn nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi I_believe Xem bài viết
    Mình chống lầy rồi bạn ơi. Hihi.
    Thật ra mình chia sẻ với bạn về mối tình trước kia của mình đó. Tại sao hết yêu, thật sự là mình không nói được. Yêu là yêu, hết yêu là hết yêu. Nên khi bạn nói khi yêu có lí do thì khi kết thúc cũng cần 1 lí do, mình đố bạn trai bạn cho được 1 lí do. Bạn trai bạn chỉ có thể đưa ra những tình huống cụ thể mà từng tình huống đó đều không phải là lí do để hết yêu. Nó có thể là tổng hợp của vô vàn tình huống trong một khoảng thời gian, hoặc cũng có khi cũng chỉ là trong 1 khoảnh khắc tự nhiên trái tim mình ngộ ra là không còn yêu nữa. Nên khó nói lắm bạn ạ. Cảm giác áy náy khi nói nữa, đặc biệt là khi người kia còn rất nồng nàn. Nên mình hiểu và thông cảm với bạn trai kia.
    Thôi bạn buông là tốt rồi. Hướng đến trước mặt bạn nhé!
    Hjhj, chúc mừng bạn nha. 
    Uhm, mọi chuyện cũng đã qua rồi bạn. Mình cũng đã tiến lên phía trước rồi. Hi, đôi lúc tình yêu thật khó nói ha 
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2