TIN TÀI TRỢ.

Trong tình yêu, tại sao con trai cứ chọn im lặng để chia tay ???. yêu hay không yêu nói một lời . Vậy có khỏe hơn không ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.76K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Khi yêu bạn nhận được lời tỏ tình nhưng khi chia tay bạn không bao giờ nhận được lời chia tay chính đáng.
    Bao giờ những anh chàng khi yêu thì nói , hứa thật hay nhưng đến lúc chia tay, thì không nói nỗi một lời đó là " anh không còn yêu em nữa, hay đại loại là anh đã có người mới rồi" . Mà chỉ im lặng, lặng lẽ rút lui không một lời giả từ trong khi quen người con gái thì ngỏ lời. Đến lúc người con gái hỏi lý do, thì nói là chúng ta không hợp ???
    Ngộ nhể ????

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 158 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Chia tay trong im lặng theo mình đó là 1 sự tổn thương sâu sắc nhất mà người bị động phải chịu, chúng ta không biết đã làm gì sai và vì sao lại như vậy? chúng ta tự huyễn hoặc đặt ra các giả thiết rồi chúng ta lại tự hỏi họ ra sao, họ thế nào? Tự chúng ta lại làm đau chúng ta. Đã từng trải qua nên tớ cảm nhận cách chia tay "im lặng" là sự hèn nhát của đối phương, dù gì hãy thẳng thắn nói một lời cho rõ ràng rồi đường ai nấy đi, dù có đau đớn nhưng sẽ không bị tổn thương vô hình và lâu dài.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lặng im và ngắm nhìn cuộc sống. Đơn giản vậy thôi
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đúng vậy, hầu hết con trai đều lựa chọn im lặng để chia tay. Và chính mình không cần tìm lý do để chia tay mà mình sẽ nói lời chia tay. Dù gì cũng nên thẳng thắn với nhau. Đúng không bạn ?
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chia tay trong im lặng không lý do , đó chính là không tôn trọng và là sự hèn nhát không dám đối diện. Hoặc khi không nói gì lúc có tình mới để sau sơ cua sau này lỡ có trục trặc với tình mới sẽ còn cơ hội quay về,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đàn ông hèn nhát, ko dám đối diện vs bạn gái như vậy đó bạn ạ
    • 567 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình yêu 3 lần và lần thứ 3 thì mình cưới. 2 lần trước không có lần nào mà im lặng chia tay cả. Có lẽ là do mối quan hệ của bạn không được sự đồng thuận từ 2 phía mà chỉ 1 phía chăng? Nếu 2 người quen nhau khi tình cảm chưa chắc chắn thì việc chia tay hay có sự im lặng.
    • 298 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Ủa sao kì vậy? Khi yêu thì các bạn im lặng đợi người ta tỏ tình. Nhưng khi người ta chia tay trong im lặng thì lại không chịu? Các bạn cái gì cũng muốn, ngộ thế? Phải công bằng chứ. Các bạn có quyền im lặng, sao lại bắt người khác luôn luôn là người mở lời? Muốn bình đẳng giới, nhưng câu cửa miệng luôn là "đàn ông mà lại cái lọ cái chai, đàn ông như thế là hèn v.v..." Dẹp!
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

uhm,bạn
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vậy chúc mừng bạn nhé cuoihihihi. Thật ra mỗi người đều có lựa chọn riêng của minh. Và không chỉ riêng mình gặp, mà là nhiều bạn đã gặp. Và mình cũng có hỏi một số bạn nam thì mấy bạn nói rằng : nói lời chia tay sợ con gái đau khổ, Đó là lý do đấy bạn.
    Nếu một mối quan hệ không đươc sự đồng thuận cùa 2 phía thì đã không có sự bắt đầu
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ủa bạn cũng ngộ,sao bạn biết được người ta không mở lời. Khi bắt đầu một mối quan hệ, luôn có lý do. Vậy khi kết thúc người con gái đã hỏi vì sao ????, Thế tại sao không trả lời.
    vậy bạn cũng là một người hay chọn cách im lặng để kết thúc mối quan hệ
    • 298 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lieutran89 Xem bài viết
    Ủa bạn cũng ngộ,sao bạn biết được người ta không mở lời. Khi bắt đầu một mối quan hệ, luôn có lý do. Vậy khi kết thúc người con gái đã hỏi vì sao ????, Thế tại sao không trả lời.
    vậy bạn cũng là một người hay chọn cách im lặng để kết thúc mối quan hệ
    Ủa bạn cũng ngộ,sao bạn biết được người ta không mở lời
    Khi yêu bạn nhận được lời tỏ tình nhưng khi chia tay bạn không bao giờ nhận được lời chia tay
    Bây giờ thì tôi đã hiểu tại sao thằng cu chọn cách im lặng. Còn em hiểu được ý tôi đến đâu thì hiểu. Cũng nói em biết, tôi phụ nữ. Không có lại nhảy chồm chồm lên là bọn đàn ông thế này thế kia.
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhyeu_tinhban Xem bài viết
    Bây giờ thì tôi đã hiểu tại sao thằng cu chọn cách im lặng. Còn em hiểu được ý tôi đến đâu thì hiểu. Cũng nói em biết, tôi phụ nữ. Không có lại nhảy chồm chồm lên là bọn đàn ông thế này thế kia.
    ^.^, oh bạn là phụ nữ ư ????????. )))))))
    • 92 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

im lặng để mọi chuyện nhạt dần, tình cảm nhạt nhẽo và k còn, k còn gì với nhau
    im lặng là cách chia tay nhẹ nhàng đấy, lời chia tay của đàn ông thường đau đớn đấy bạn "anh muốn chia tay" "k gặp nhau nữa" và nước mắt bạn sẽ giàn giụa
    những ngày sau bạn thấy anh ta đi cùng gái khác, bạn sẽ như có 1 con dao đâm vào vết thương cũ. vết thương đau 2 lần thì còn gì đau hơn
    • 116 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Mình thấy bạn khá "ghê gớm và hiếu thắng", nên mình nghĩ bạn trai bạn chọn cách im lặng để tránh giằng co với nhau chăng? Khi con trai quyết định chia tay, lí do duy nhất là "hết yêu" đó bạn. Bạn cần họ nói hẳn ra như thế để làm gì? Để bạn trách móc sao hồi xưa anh nói yêu tôi mãi mãi à? Nếu họ tìm một lí do nào đó để đỡ làm tổn thương hơn như kiểu anh thấy mình không hợp, bạn sẽ hỏi không hợp ở chỗ nào, rồi 2 người sẽ cứ tranh cãi mãi không thôi.

Mình từng chia tay bạn trai, và mình nói ra lí do nào, bạn trai cũng sẽ tìm cách phản bác rồi suy diễn đủ kiểu. Khi mình nói không yêu nữa thì lại nói mình phản bội, rồi bạc bẽo. Như thế chỉ dây dưa làm mất thời gian và làm khổ cả 2 mà thôi. Thà cứ im lặng, rồi tự hiểu có khi hay hơn.
    • 567 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình không nghĩ mình may mắn. Do cách chọn người cả thôi bạn. Đàn ông hèn hèn đụng chuyện lớn nhỏ sợ mất cảm tình mà không dám đối mặt thì không phải đối tượng của mình. Mình rất thẳng thắn và tinh tế nên chỉ nói chuyện với người mà mình có cảm tình; mình chả quan tâm người ta bảo phải có quan hệ nọ kia gì cả. Lần thứ 1 mình yêu 9 năm thì mình chủ động chia tay khi người đó hỏi cưới mình vì mình mệt mỏi. Không hiểu sao lúc đó nói lời chia tay mà 2 đứa đứng khóc cả vài tiếng đồng hồ, nghĩ lại vừa buồn cười vừa khó hiểu. Lần thứ 2 yêu 2 năm thì chia tay và là người kia nói lời chia tay. Cảm giác không can tâm lắm bạn. Có lẽ khi bạn mong đợi nhiều hoặc làm nhiều điều cho người ta mà người ta lại không muốn tiếp tục bên cạnh mình thì cảm giác hụt hẫng. Bạn có nghĩ nếu người chia tay là bạn thì bạn có cảm thấy tốt hơn không?
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có những chuyện không nói la tôt hơn. Im lặng là vàng. Ơ hoan cảnh cua ban theo tớ nghĩ có lẽ ban trai ban có gi đó tế nhị không biêt nói vơi ban nhu thế nào. Có thể họ sợ noi ra chính bạn sẽ bị tôn thương. Vây nên ho giũ thái độ im lặng kéo dai thơi gian để ban nguôi ngoai va họ sẽ nói khi có điêu kiên thích hợp.Đung la không dễ chịu khi ở trong tinh huống như bạn. Vây nên hãy cố gắng hoc tâp va lam viêc sông cơi mở chan thành. Hp se den voi ban. Chúc ban găp nhiêu may măn.
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cảm giác ko còn j để nói. nên để time trả lời thay
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huonggiang.praha Xem bài viết
    cảm giác ko còn j để nói. nên để time trả lời thay
    Chắc vậy đó bạn, cảm giác không còn gì để nói với nhau. 
    Cứ để thời gian trả lời
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

<small style="font-weight:bold;">Mypham3akorea</small>Có những chuyện không nói la tôt hơn. Im lặng là vàng. Ơ hoan cảnh cua ban theo tớ nghĩ có lẽ ban trai ban có gi đó tế nhị không biêt nói vơi ban nhu thế nào. Có thể họ sợ noi ra chính bạn sẽ bị tôn thương. Vây nên ho giũ thái độ im lặng kéo dai thơi gian để ban nguôi ngoai va họ sẽ nói khi có điêu kiên thích hợp.Đung la không dễ chịu khi ở trong tinh huống như bạn. Vây nên hãy cố gắng hoc tâp va lam viêc sông cơi mở chan thành. Hp se den voi ban. Chúc ban găp nhiêu may măn.
    Hi, chắc vậy. Thật ra mình cũng biết là tình yêu đã hết. Thà đối diện nói với nhau mình nói uhm, tình yêu không như lúc đầu. Khi bạn ấy lựa chọn im lặng, mình cũng đã nói chia tay, vẫn chúc bạn ấy tìm được hạnh phúc. Mình muốn dù kết thúc nhưng nên cho nhau 1 lời kết. Mình chỉ muốn là khi chúng ta đến với nhau có lý do thì khi kết thúc mình cũng cho nhau 1 cái gọi là lý do.  
    Im lặng là lời chia tay tổn thương nhất nên mình không muốn cuộc tình mình kết thúc như vậy. 
    Chắc có lẽ do mình cố chấp
    Cảm ơn bạn nhiều nhé !
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2