TIN TÀI TRỢ.

Trong tình yêu cũng cần cố gắng phải không các chị?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.42K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 125 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Em thấy thật dễ để thích 1 người nhưng để yêu được sao khó thế? Điều ngược lại cũng vậy, không khó lắm để làm ai đó thích mình, nhưng thật khó (đôi khi là impossible) để 1 ai đó yêu mình. Làm sao để chuyển hóa được từ thích thành yêu? Không chỉ là cái duyên, mà đôi khi còn là sự cố gắng xây dựng và vun đắp phải không các chị? Nhờ các chị cao thủ vào chia sẻ ạ :Smiling:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,637 Bài viết

• 4,009 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng ạ !!! Trong tình yêu đương nhiên cũng cần cố gắng, cố gắng sống tốt hơn, có nghị lực hơn, khi gặp khó khăn thì cả hai phải cùng cố gắng để vượt qua, không thể dễ dàng bỏ cuộc. Xin hết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 945 Bài viết

• 840 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi silent.love Xem bài viết
    Đúng ạ !!! Trong tình yêu đương nhiên cũng cần cố gắng, cố gắng sống tốt hơn, có nghị lực hơn, khi gặp khó khăn thì cả hai phải cùng cố gắng để vượt qua, không thể dễ dàng bỏ cuộc. Xin hết.

Em đồng ý ở cái đoạn "cả 2" này này :Applause:

Chuyện yêu đương như Pascal đã nói: "Trái tim có những lý lẽ của riêng nó mà lý trí không thể hiểu nổi!" Ai yêu rồi thì sẽ tin đó là sự thật, nhỉ?

Còn em thì thấy, dù sao thì trong cuộc sống, chuyện tình yêu cũng không phải là tất cả, thế nên là cứ... từ từ, cái gì đến sẽ đến...
    bgmod21jpg
    • 396 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

nhớ hồi trước có đọc trên blog nào đó có bài : không cần cố gắng để yêu', nên sẽ ko cần cố gắng. he he
    Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình
    • 246 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghe trên "lý thuyết" thì mấy chiên gia khuyên nhủ rằng iu cũng cần phải cố gắng, nhưng nhiều khi trong thực tế, có những lúc cố gắng hết sức mà vẫn "xôi hỏng bỏng không". Và cuối cùng mình nghiệm ra: không cần cố chi, cái gì của mình là của mình, không phải của mình thì muôn đời cũng không thuộc về mình. Tất nhiên đây chỉ nói riêng về lĩnh vực tình iu thôi.
    ^^ Tôi không biết các bạn đã từng trải qua cảm giác lạ lùng này chưa? Bạn đang chạm vào một bàn tay lạnh ngắt như… xác ướp nhưng lại cảm thấy vô cùng “ấm áp” và trong đầu thì chỉ cầu trời khấn phật: “cho con được nắm tay anh ấy lâu lâu một tí”. Tôi dám cá là khi đọc đến đây, có người sẽ bĩu môi chế giễu: “Kinh quá! Tay người mà như tay xác ướp thì có cho tiền tôi cũng không thèm”. Nhưng thưa các bạn, khi bạn đã có cảm tình đặc biệt với một ai đó thì những khuyết điểm “râu ria” bên ngoài của họ, đối với bạn chỉ là chuyện nhỏ, sá gì so với những ưu điểm to tát khác.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)