TIN TÀI TRỢ.

Trình độ có là khoảng cách giữa 2 người?

• 28 Lượt chia sẻ
  • 19.9K Lượt đọc
  • 127 Trả lời

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình không nghĩ trình độ là thước đo cho nhân cách người chồng, người vợ đâu bạn ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chuyện tình cảm thật khó nói, mình nghĩ để vượt qua được sự chênh lệch đó bạn nam cần cố gắng cho gia đình bạn nữ thấy mình có thể đảm bảo cuộc sống cho con gái ngta..
    • 56 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bài viết rất hay, cảm ơn bạn
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đồng ý là t/y ,và thường khi mới còn yêu nhau thì ít ai nghĩ cái này cái kia miễn yêu nhau là được nhưng thực tế nhiều đôi lấy nhau chưa ở với nhau được bao lâu vì lý do này lý do nọ rồi bảo biết trước thế này thì không lấy còn hơn ,cuộc sống sau này ko chỉ cần có tình yêu mà nó còn cần nhiều thứ khác nữa bạn hãy tham khảo 1 vài người đi trước để nghe họ chia sẻ những điều trong c/s mà bạn cần biết ,mình nghĩ điều đó sẽ giúp bạn trong việc quyết định nên làm gì , chúc bạn thành công
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 28 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Theo mình quan trọng là người ta học được gì ở trường đời nữa, chứ ko phải trình độ văn hóa là tất cả. Mẹ mình là giáo viên, ba mình chỉ mới học tới lớp 2, nhưng ba mình đọc sách nhiều và rất giỏi thủ công. Sau này tất cả các cv kinh doanh của ông bà đều là ông làm bà bán hết. Ko có ba mình thì ko có mẹ mình hôm nay và ngược lại.
    Còn mình và ox cũng khá giống vậy, mình có bằng Thạc sỉ, ox mình thì chỉ tn đại học, khi cưới mình cảm nhận ox mình ko giỏi, ko lanh lẹ, but lại có 1 sự chịu khó và thương mình. Mình tin chỉ cần chịu khó thì sẽ thành công. Và giờ đúng là vậy, sau 6 năm cưới nhau thì giờ ox mình giỏi hơn mình rồi, mình lui về hậu phương thôi.
    • 185 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Đã đọc hết tất cả coment của mọi người trong topic này và học hỏi được rất nhiều điều bổ ích trong đấy, cảm ơn tất cả các anh chị
    • 346 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

khi mình còn là sinh viên đại học, mình đã từng nghĩ ngây thơ như bạn, chúng mình học cùng trường cao đẳng, sau khi học xong mình liên thông lên đại học, còn anh ấy k có xe, k có nhà, mình ở sài gòn còn anh ấy ở dưới quê, đi chơi trên chiếc xe wave tàng đôi khi phải dắt bộ giữa đường thế mà tình cảm vẫn ổn,
    trình độ khác suy nghĩ cũng sẽ khác, anh ấy luôn muốn vế quê vì có gia đình nhà cửa ổn định công việc lương bèo 4-5tr/ tháng đã là đủ, ( nuôi thân còn k nổi thì làm sao nuôi con ) ,
    mình thì làm ngân hàng lương tháng 10tr, sau mình nghỉ chuyển sang làm lương 7tr, nhưng có thu nhập thêm do kinh doanh online, nói chung tương đới 10-15tr/ tháng,
    mình khuyên nhủ bảo ban anh ấy vì tương lai của cả 2 và luôn nghĩ tình yêu chân thành sẽ thay đổi mọi thứ, trái tim mình luôn tin vào điều kì diệu,
    và rồi anh ấy cũng có công việc ổn định tại một công ty xuất nhập khẩu lớn sau 6 năm quen nhau, đổi xe airblade, chúng mình định sẽ cùng góp mua chung cư để ở riêng, nhưng có một việc vẫn k thay đổi đó là suy nghĩ
    anh ấy luôn quan trọng chuyện nhậu , và đỉnh điểm là ngay ngày sinh nhật của mình, anh ấy k đến và đi nhậu với bạn bè.
    anh ấy xem trọng những đứa bạn nhậu,trong đó có những đứa con gái mình rất ghét, vì đi nhậu overnight, nên có lần mình đã chửi tụi nó và anh ấy có vẻ k hài lòng, nghĩ rằng sẽ có lúc mình chửi những ng nhậu cùng anh ấy, bạn bè, gia đình , họ hàng

chúng mình đã chia tay sau 6 năm
    thật sự con gái luôn là ng nhún nhường trong tình yêu, luôn rộng lượng , nhưng rốt cuộc, đàn ông mọi điều tốt trước mắt , họ sẽ nghĩ là hiển nhiên và k cần tôn trọng điều đó nữa, k cần vun đắp tình cảm
    • 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chỉ còn 1 hi vọng cuối cùng là bạn xem a đó có cầu tiến trong công vc, có chắc rằng a đó sẽ che chở bảo vệ cho tương lai của bạn tốt đẹp thì yêu. Còn nếu a ấy vẫn chưa có 1 lập trường gì thì thôi tốt nhất CT sớm, bố mẹ bạn nói đúng, họ là người từng trãi mà. Khi cánh cửa này khép lại sẽ có cánh cửa khác mở ra thôi. chúc bạn hạnh phúc.
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7