Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

trải lòng một tí về tình bạn của một đứa ngốc

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.17K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,349 Bài viết

• 2,042 Được cảm ơn

chúng ta bắt đầu chơi chung vs nhau hồi cấp 2, thời cái tuổi internet là điều xa xỉ ... chúng ta muốn đi chơi với nhau, lặn lội đạp xe lọc cọc 4 cây số . nhưng chúng ta vui, cả những lúc bị cha mẹ đánh vì cúp học, quay cóp. và cùng nhau chia sẻ những vụn vặt của tuổi thơ ngây nhất.

chúng ta lên phổ thông, mỗi đứa mỗi trường. nhưng ngày ngày, con bé ngốc vẫn chạy ngc đường qua rước bạn đi học thêm vì nhà bạn nghèo . cùng nhau song hành bước wa những năm tháng của thời thiếu nữ với lũ con trai đeo bám. con bé ngốc nhớ có lần, bạn vì một thằng cây si đeo đuổi, mà quyết ra tay tống cổ thằng bé đi cho khuất mắt... để đến thời gian sau, lại quay ra chọc nhau tại sao lại từ chối một mối tình thơm tho như thế . rồi cả đám con gái, cùng hò nhau mặc chung áo màu vàng đi học thêm, cùng nhau tót lên chiếc 50 chạy từ bảy hiền xuống q.7 , vừa chạy vừa ngó công an, vừa chơi vừa co giò chạy về cho kịp giờ tan học ^^ . những kỉ niệm đó ko sao quên được, nhất là đối với một đứa ngốc.

nhưng cũng chính vì dành hết bao tâm tình cho họ, mà con ngốc này bỏ qua đám bạn cấp ba. đi học là đi học, chơi vui cười nói nhưng ko thân thiết được với ai. để đến bây giờ, khi internet bùng nổ, ngồi ở máy là hi, hêlo nhau, cảm xúc về tình bạn dần phai nhạt, các nút thắt dần lỏng lẻo. cho đến khi con ngốc đi lấy chồng và đặt dấu chấm hết cho tình bạn .

cả năm cả tháng chôn mặt trong nhà, vùi mặt vào con cái... thế giới của tuổi trẻ dường như xa vời và mong manh. con ngốc ko muốn phá bỏ mọi thứ nó đang có, nhưng nó luôn khao khát được sống tràn trề sinh lực. đến nỗi nó thèm khát và ghen tức với đám bạn. tham lam quá chăng ??? bạn đã từng hỏi lý do gì mình lại cư xử như một con dở hơi . và mình đã nói rằng, mình còn ko thể hiểu được mình muốn gì, thì mình sẽ trả lời bạn thế nào đây ???

đã có lúc nó khóc, khóc vì cuộc sống quá nhiều áp lực, khóc vì những thứ mình đã đánh mất, khóc vì tiếc nuối thứ gì đó mơ hồ, nó muốn khóc cho đến khi nào ko còn khóc được nữa. nhưng rồi nó mạnh mẽ và đứng dậy. dù cho nó vẫn ko dám đối mặt với họ. xem quá khứ như một kỉ niệm đẹp, và quên đi những đau buồn. nghĩ về nó và mỉm cười. tâm hồn nó được than thản hơn nhiều. nhưng luôn là một vết sẹo, sẽ đau khi có gió lạnh ...

gửi đến người từng là bạn , ccdd
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

văn hay quá! đọc xong hok hiểu j luôn ngộ ghê, chắc vì thằng bé ngốc :P
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 102 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Chủ top có thể túm cái váy lại giùm được không?

Mình có vấn đề về đọc hiểu?
    Sống yên vui danh lợi mãi coi thường
    Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến
    • 2,349 Bài viết

• 2,042 Được cảm ơn

Ko cần hỉu. Nhấn giùm cái like là dzui roài
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 102 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tramden0209st Xem bài viết
    Ko cần hỉu. Nhấn giùm cái like là dzui roài
    uầy , like vậy
    Nhưng là like cho cái mẹt ngây thơ trong sáng dễ thương kia kia chứ không phải kike vì tâm sự của gái đây nhé!
    • 2,349 Bài viết

• 2,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bin.bin Xem bài viết
    uầy , like vậy
    Nhưng là like cho cái mẹt ngây thơ trong sáng dễ thương kia kia chứ không phải kike vì tâm sự của gái đây nhé!
    Thankiu vinamil nha. Mà Văn hay chữ giỏi thì chả ngồi dây tán fét =)) fút động lòng nhất thời thôi mừ. Mình có thể no raí đc khiến tâm hồn rất nhẹ nhõng
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 102 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

tramden ak
    Xin đôi mắt em đùng nhìn ta nữa!!!!!!!!!!!!!!!

• 2,349 Bài viết

• 2,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bin.bin Xem bài viết
    tramden ak
    Xin đôi mắt em đùng nhìn ta nữa!!!!!!!!!!!!!!!

Tởm .... Dưng mờ nó ám ảnh. Duyệt gấp =))
    • 1,854 Bài viết

• 2,212 Được cảm ơn

ccdd có phải là công chúa dấm đài k?
    • 2,349 Bài viết

• 2,042 Được cảm ơn

Ccdd là củ chuối duyên dáng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,349 Bài viết

• 2,042 Được cảm ơn

Hôm nay lòng buồn thê thãm... Vô đây bán than tí cho nhẹ lòng.
    Mình bao nhiêu tuổi???? Sao mình lại quá hay lo nghĩ, bạn bè chúng nó thì vui vẻ này nọ, còn mình thì ko sao thoát ra dc cái sợi dây gia đình...
    Tình cãm bạn bè nó mong manh quá, và có nhiều vụ lợi nữa. Đôi lúc mình như con khờ, thiều thốn sự sẻ chia đến nỗi có đc 1 dưá bạn thì mừng như trúng số, và hết lòng vì nó... Ngu, ruốt cuộc bị nó xỏ mũi, lôi xềnh xệch...
    Có nhựng đưá mình ngờ rằng thân thiết lắm... Nhưng rồi thế nào, nó coi mình ko ra cái ôn dịch nào.
    Noí ng thì cũng fãi ngẫm lại mình. Bề bộn mưu sinh, thời giờ wái đâu cho chúng nó. Rồi thì mình mất niềm tin đến nỗi, nghi ngờ cả những vụn vặt nó mang đến cho mình.
    Thế là lại kết thúc tiếp 1 tình bạn, mệt mỏi quá... Còn bao nhiêu nguời nữa sẽ rồi xa tôi, nếu đc thì di ngay đi, đau 1 lần thôi , đừng dai dẳng...