TIN TÀI TRỢ.

topic hạn chế người tham gia là các bạn/chị đã có người yêu/gia đình! cảm ơn!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.36K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 160 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

ai tham gia webtretho, box tình yêu cũng có một động cơ của riêng mình, có thể là bạn cần một tình yêu ở đây, có thể bạn cần một sự chia sẻ cho tâm trạng hiên tại...tôi cũng có động cơ của mình.

Tôi là người sắp đi làm, tôi đã từng yêu và giờ là hết yêu. Tuy nhiên là con người, tôi cũng cần có một người để chia sẻ những sung sướng và đau khổ thường nhật. Khi mà người trước đó và tôi ko thể có cái kết đẹp đẽ, thì tôi chúc phúc cho người đó và...đi tìm một người khác.

Tôi đã có vài năm để khóc để đau khổ và để suy nghĩ nghiêm túc rằng đó có phải là tình yêu thực sự ko... và cuối cùng, tôi vẫn gói ghém tình yêu đó lại và dành một góc trong trái tim cho nó.

Điều quan trọng bây giờ là, tôi sẽ yêu một người khác, nhưng tôi ...thú thực là rất lo lắng.

Điều tôi lo là liệu người mới của tôi sẽ phản ứng như thế nào, và chấp nhận ở mức độ nào? khi tôi nói rằng: anh chỉ có thể nói anh yêu em, mà không thể nói là anh yêu duy nhất em hay anh yêu em nhất trên đời và anh càng ko thể nói dối.

Nếu nó chỉ đơn thuần là lời nói sáo rỗng thì nonsense, nhưng tôi biết điều đó có thể sẽ ảnh hưởng tới đời sống tinh thần của người mới sau này.

vì vậy tôi mong các bạn/chị cho biết: nếu là bạn/chị thì sẽ phản ứng như thế nào, nếu chấp nhận thì chấp nhận ở mức độ nào, điều đó bạn/chị có nghĩ là sẽ tác động tới lòng tự ái hay một cái gì đại loại như thế của bạn/chị ko?

cảm ơn sự đóng góp ý kiến của các bạn/chị!:Smiling:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 807 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

Topic ế quá vì chủ top muốn xin ý kiến mà còn ra điều kiện với người được quyền cho ý kiến.
    Frank vô ném đá cái rồi cũng dọt luôn, bị vì mình đang yêu nên không đủ tiêu chuẩn đóng góp ý kiến.:Thinking:

Top lập mấy tiếng đồng hồ rồi mà không ai trả lời!:Silly:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,287 Bài viết

• 6,074 Được cảm ơn

Hâm tương đối nặng.
    Ms. Dung - khanh.vy 0902.193 880.

Dù ngày nắng hay ngày mưa.... vẫn yêu em như ngày xưa !
    fN7dp7
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,485 Bài viết

• 2,177 Được cảm ơn

Tình cảm và tiền bạc phải luôn luôn rõ ràng...
    Ko bao giờ có chuyện cùng 1 lúc yêu 2 người..
    Ngay cả điều đơn giản đấy mà cũng ko hiểu thì có lẽ tình yêu của bạn....
    Mình cũng là 1 kẻ điên vì tình..nhưng chả bao giờ như thế này cả..
    Mục đích của loài người sinh ra ko phải để tìm kiếm hạnh phúc..càng ko phải vì luân thường, đạo lý hay những mục đích cao đẹp,..blah..blah..Mà chính xác là hạnh phúc, luân thường, đạo lý và những mục đích cao đẹp...blah..blah..chỉ là công cụ để thực hiện nhiệm vụ của loài người nói riêng và của sự sống nói chung.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,721 Bài viết

• 7,818 Được cảm ơn

Ô hay, thế mở topic ra để xin lời khuyên, sự đóng góp ý kiến mà hạn chế người đã có gia đình/người yêu... vào thì mở topic làm gì ?
    Cây xanh thì lá cũng xanh , Cha mẹ thiện nguyện để phúc cho Con
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 160 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

à! có chút nhầm lẫn đổi lại tên: topic chỉ lấy ý kiến của các bạn nữ/chị đã có người yêu/gia đình! cảm ơn!
    ----------------------
    cảm ơn các bạn đã bình loạn và kéo topic lên
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,125 Bài viết

• 3,118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 219bibi Xem bài viết
    Điều tôi lo là liệu người mới của tôi sẽ phản ứng như thế nào, và chấp nhận ở mức độ nào? khi tôi nói rằng: anh chỉ có thể nói anh yêu em, mà không thể nói là anh yêu duy nhất em hay anh yêu em nhất trên đời và anh càng ko thể nói dối.
    Zai: "anh chỉ có thể nói anh yêu em, mà không thể nói là anh yêu duy nhất em hay anh yêu em nhất trên đời và anh càng ko thể nói dối"

Gái: "em cũng thế"

:Laughing:

Chú yêu gái nó như thế nào, bằng cách nào, nhiều hay ít, gái nó sẽ yêu lại chú y như thế. Gì phải xoắn
    Cuộc sống đôi khi khó khăn hơn chúng ta tưởng, nhưng chủ yếu vẫn là niềm vui :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 206 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    à! có chút nhầm lẫn đổi lại tên: topic chỉ lấy ý kiến của các bạn nữ/chị đã có người yêu/gia đình! cảm ơn!
    ----------------------
    cảm ơn các bạn đã bình loạn và kéo topic lên
    đang định có ý kiến thì thấy cái comm này no comment
    cái signature:Silly:
    Trái tim em có ước mơ
    Em vẫn nghĩ rằng lấy chồng phải lấy người như anh
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 31 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Người ta không bao giờ có thể yêu cùng 1 lúc 2 người cả. Nếu bạn nói vậy với người yêu mới tức là bạn chưa yêu họ. Còn bạn thắc mắc người ta có chấp nhận không thì cũng có người chấp nhận người không. Nhưng dù người ta chấp nhận hay không bạn vẫn sẽ là người phải buồn. Vì bạn đã không tìm được người bạn yêu nhất. Bạn đang sợ là bạn sẽ không tìm được người bạn yêu hơn người yêu cũ? bạn nên kiên trì tìm được người bạn yêu hơn người yêu cũ, như vậy bạn mới có thể có hạnh phúc thực sự được, nếu không bạn sẽ cứ day dứt mãi.
    Tôi kể cho bạn nghe 1 chút về chuyện của tôi. Trước khi lấy chồng tôi đã gặp 1 người vô cùng hợp, cứ như là sinh ra là để dành cho tôi vậy, nhưng họ đã có vợ và có 1 đứa con rồi. Nói chung gia đình anh ấy không hạnh phúc, đó là 1 sự lựa chọn sai lầm. Nếu anh ấy chưa có con tôi nhất định sẽ tiếp tục cho đến cùng, tôi không thể tin nổi mình có thể gặp người nào hợp đến như vậy. Nhưng họ đã có con và tôi quyết định rút lui. Sau đó tôi gặp chồng tôi bây giờ. Tôi có kể anh ấy nghe nhưng anh ấy không quan tâm và ko nghĩ là tôi vân còn yêu người kia ( mặc dù tôi kể với giọng rất nuối tiếc). Chồng tôi khá hợp tôi nhưng tôi thực sự cảm thấy anh ấy như 1 người bạn thân, không có tình cảm như người trước đây. Hàng ngày, hàng giờ tôi vẫn luôn nhớ về người cũ, tôi vẫn thắc mắc anh giờ sống ra sao, muốn nói chuyện với anh. Tôi cảm thấy không thể thực sự hạnh phúc được. Lẽ ra dù không lấy được anh nhưng lẽ ra tôi nên kiên trì đi tìm 1 người khiến tôi có thể quên anh. Giờ mọi thứ đã quá muộn.
    Vì vậy tôi khuyên bạn nên tìm 1 người khiến bạn quên được người yêu cũ. Nếu không bạn cũng chẳng bao giờ có được hạnh phúc thực sự giống như tôi! Hãy kiên trì và bạn sẽ tìm thấy người bạn yêu nhất! Chúc bạn may mắn!
    • 2,485 Bài viết

• 2,177 Được cảm ơn

Con người ko nên hối tiếc vì những việc đã làm mà hãy hối tiếc vì những việc chưa làm..
    Đọc bài của bạn bancothu mình thiết nghĩ :
    Ko có gì là hoàn hảo cả..Nếu như ko thể tìm được vòng tròn hoàn hảo thì tại sao ko cố gắng tạo ra nó?!!
    Mục đích của loài người sinh ra ko phải để tìm kiếm hạnh phúc..càng ko phải vì luân thường, đạo lý hay những mục đích cao đẹp,..blah..blah..Mà chính xác là hạnh phúc, luân thường, đạo lý và những mục đích cao đẹp...blah..blah..chỉ là công cụ để thực hiện nhiệm vụ của loài người nói riêng và của sự sống nói chung.
    • 807 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nevercry_hp Xem bài viết
    Con người ko nên hối tiếc vì những việc đã làm mà hãy hối tiếc vì những việc chưa làm..
    Đọc bài của bạn bancothu mình thiết nghĩ :
    Ko có gì là hoàn hảo cả..Nếu như ko thể tìm được vòng tròn hoàn hảo thì tại sao ko cố gắng tạo ra nó?!!
    Việc chưa làm nghĩa là chưa biết nó thế nào thì hối tiếc vào cái lỗ mũi à đại ca?
    Vòng tròn với chả vòng méo…!!! hịhị cứ mỗi lần đọc bài của đại ca là em chỉ muốn té ghế:Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 160 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bancothu Xem bài viết
    Người ta không bao giờ có thể yêu cùng 1 lúc 2 người cả. Nếu bạn nói vậy với người yêu mới tức là bạn chưa yêu họ. Còn bạn thắc mắc người ta có chấp nhận không thì cũng có người chấp nhận người không. Nhưng dù người ta chấp nhận hay không bạn vẫn sẽ là người phải buồn. Vì bạn đã không tìm được người bạn yêu nhất. Bạn đang sợ là bạn sẽ không tìm được người bạn yêu hơn người yêu cũ? bạn nên kiên trì tìm được người bạn yêu hơn người yêu cũ, như vậy bạn mới có thể có hạnh phúc thực sự được, nếu không bạn sẽ cứ day dứt mãi.
    Tôi kể cho bạn nghe 1 chút về chuyện của tôi. Trước khi lấy chồng tôi đã gặp 1 người vô cùng hợp, cứ như là sinh ra là để dành cho tôi vậy, nhưng họ đã có vợ và có 1 đứa con rồi. Nói chung gia đình anh ấy không hạnh phúc, đó là 1 sự lựa chọn sai lầm. Nếu anh ấy chưa có con tôi nhất định sẽ tiếp tục cho đến cùng, tôi không thể tin nổi mình có thể gặp người nào hợp đến như vậy. Nhưng họ đã có con và tôi quyết định rút lui. Sau đó tôi gặp chồng tôi bây giờ. Tôi có kể anh ấy nghe nhưng anh ấy không quan tâm và ko nghĩ là tôi vân còn yêu người kia ( mặc dù tôi kể với giọng rất nuối tiếc). Chồng tôi khá hợp tôi nhưng tôi thực sự cảm thấy anh ấy như 1 người bạn thân, không có tình cảm như người trước đây. Hàng ngày, hàng giờ tôi vẫn luôn nhớ về người cũ, tôi vẫn thắc mắc anh giờ sống ra sao, muốn nói chuyện với anh. Tôi cảm thấy không thể thực sự hạnh phúc được. Lẽ ra dù không lấy được anh nhưng lẽ ra tôi nên kiên trì đi tìm 1 người khiến tôi có thể quên anh. Giờ mọi thứ đã quá muộn.
    Vì vậy tôi khuyên bạn nên tìm 1 người khiến bạn quên được người yêu cũ. Nếu không bạn cũng chẳng bao giờ có được hạnh phúc thực sự giống như tôi! Hãy kiên trì và bạn sẽ tìm thấy người bạn yêu nhất! Chúc bạn may mắn!
    Đúng là người mới có chấp nhận hay ko thì em vẫn :Sad: ! đọng lại trong em vẫn chỉ là nụ cười hiền lành của một người nghiêm khắc trong suy nghĩ, chính sự nghiêm khắc của cô ấy đã tác động và chứng kiến em lớn lên và thay đổi, thoát khỏi cảnh một thằng vô tâm, vô học. em ko thể quên được những kỉ niệm khi 2 đứa lớn lên cùng nhau. và thực tế thì em cũng đã nghĩ là em sẽ ko thể yêu người mới bằng cô ấy.

Nhưng biết làm sao chị, trước mắt là cuộc sống xôi thịt, em cũng có những mục tiêu trong công việc để theo đuổi, em sợ là mình sẽ ko có may mắn và thời gian để gặp được người khiến em yêu nhiều như người cũ. (em đã học cùng người cũ 4 năm mới nhận ra mình yêu cô ấy). Và nếu tìm ko thấy thì em vẫn sẽ phải nhắm mắt đưa chân chứ biết làm sao chị. Chỉ có điều em tự đặt ra một số nguyên tắc về đạo đức để đảm bảo 1 cuộc hôn nhân bền vững dù ko trọn vẹn hạnh phúc, được như gia đình chị hiện tại (anh chị khá hợp nhau) là em cũng mãn nguyện rồi! Cái em sợ là người mới có chấp nhận hay ko thôi vì thỉnh thoảng nửa đêm em lại ngủ mơ gọi tên người cũ thì bỏ mẹ :Sadanh trai em bảo thỉnh thoảng em hay nói mơ và nhắc tên người cũ).
    • 417 Bài viết

• 1,240 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thì bạn chỉ cần nói "anh yêu em" thui là đc rùi, cần chi nói mấy câu như bạn nói cho đau lòng nhau.
    nếu mình là người yêu bạn chắc cũng hiểu và chấp nhận đc, vì ai cũng có quá khứ riêng mà. Nhất là tình đầu là tình khó quên, có thể suốt đời cũng ko thể quên đc. Nếu chấp nhận bạn rùi thì chỉ có thể chấp nhận đc như thế thui.
    Miễn rằng bạn đừng đi với cô ấy mà suốt ngày nhắc về người cũ, so sánh người mới và người cũ.
    Ngày trước, mình quyết định kết thúc với 1 người sau khi anh ta nói câu thế này "anh thương em bằng với A" (A là tên 1 người bạn của anh ấy, mà anh ấy có vẻ rất quý). Nói chung ko chấp nhận đc chuyện này, khi mà mình chơi khá thân với A này, và mình với A có khá nhiều sở thik, tính tình giống nhau. Và anh ấy biết A trước mình rất lâu, 2 ng này là bạn thời phổ thông.
    kể vậy để bạn biết, con gái cũng rất ích kỷ. Tốt nhất đừng có nói mấy câu đại loại thế.
    Ko có người đàn ông nào đáng cho bạn phải khóc.
    Nếu có, người đó sẽ ko bao giờ để cho bạn phải khóc.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 31 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Chị đang thèm tự do để có thể tiếp tục tìm kiếm 1 tình yêu thực sự mà em lại mong được như chị. Ngày trước chị cũng nghĩ như em nên mới quyết định như thế. Giờ thì tiếc rồi. Hi. Em cứ cố gắng đi. Ít nhất cũng đến khi 32 - 33 tuổi thì mới đành như chị chứ ( chị nghĩ lẽ ra chị cứ cố đến 30 tuổi mà ko tìm được thì mới nên cưới. Hi). Mà nếu ko tìm được người em yêu hơn người kia thì cũng đừng nói cho họ biết. Không nói thì không phải là nói dối. Sự thật thì vẫn là sự thật, nhưng cả đời vợ em không biết thì cũng coi như sự thật ấy không tồn tại. Mình em buồn thôi, đừng để người khác phải buồn làm gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 106 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Thiên hạ vô vàn người tài,muốn hỏi ý kiến lại giới hạn thành phần.Buồn cười...đúng là xã hội nhiều kiểu người,mỗi người đều có sự nhận thức khác xa nhau!
    Cuộc sống muôn màu...có thêm tôi...
    • 174 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Điều quan trọng bây giờ là, tôi sẽ yêu một người khác, nhưng tôi ...thú thực là rất lo lắng.
    Mới là thời tương lai thì bạn chỉ nên nói là: Anh yêu em.
    Chẳng có cô nào mới yêu mà đòi ng y fải nói là:anh yêu em vô cùng, hoặc anh yêu em nhất quả đất hoặc j đó tương tự.
    Cái quan trọng là bạn xem tình cảm bạn dành cho ngta ntn, có đúng là yêu k để nói ra 3 từ đấy. Còn những thứ như kiểu "anh chỉ yêu 1m em" hay "với anh em là duy nhất" ... chưa nên xuất hiện ở giai đoạn này.
    Còn giai đoạn sau, tùy tình cảm thật sự của bạn dành cho đối fương để "fát ngôn".

Lời là bạn nói ra, k ai bắt đc, và nếu bạn quân tử thì sẽ là ng chịu trách nhiệm với lời nói của mình; còn giả như bạn k quân tử thì... XH bi h cũng đâu có thiếu kẻ tiểu nhân? Thêm 1 cũng chẳng ảnh hưởng j đến hòa bình thế giới.
    Lặng trông gió đùa mây ngoài cửa sổ - Mưa thấm buồn như đổ tận trong tim.......
    • 1,118 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

khi tôi nói rằng: anh chỉ có thể nói anh yêu em, mà không thể nói là anh yêu duy nhất em hay anh yêu em nhất trên đời và anh càng ko thể nói dối.

nếu là bạn/chị thì sẽ phản ứng như thế nào, nếu chấp nhận thì chấp nhận ở mức độ nào, điều đó bạn/chị có nghĩ là sẽ tác động tới lòng tự ái hay một cái gì đại loại như thế của bạn/chị ko?

cảm ơn sự đóng góp ý kiến của các bạn/chị!:Smiling:
    Em xin lỗi , nhưng trong trường hợp này câu trả lời của em sẽ là :

"Cút !!!"

ạ. Các anh nghĩ gì thì em không biết. Nhưng anh nào xác đinh yêu đương mà bảo thế khác nào vả vào mặt em.

P/s:Nhưng trường hợp này chắc em chả gặp được đâu mà.
    Yêu Mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 160 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

@tuliptmit: nói chung nếu người mới trả lời như thế thì mình thấy là xác đáng nhất, chuyện của mình thì nhiều khả năng là người mới sẽ biết, vì sau khi kết thúc tình đầu là quãng thời gian kinh khủng của mình, và gia đình, bạn bè mình đều chứng kiến, có lẽ tớ ko ngăn họ nói cho người mới được. về sự ích kỉ của con gái mà bạn nói, mình ko chắc lắm là liệu có phải là theo kiểu người mới dở dở lên lại trách móc kiểu em có điểm gì ko bằng người cũ ko? (cho dù anh đối xử với em cực kỳ nhân đạo) nếu thế thì chết mama mình.

@bancothu: em sẽ kiên trì chị ạ.

@chick_and_beer: ý mình là khi mình và người mới đã trải qua 1 giai đoạn, 2 người có tình cảm nhất định với nhau cơ! và đúng như bạn nói, mình sẽ phát ngôn đúng với tình cảm đấy chứ, điều mình quan tâm là phản ứng của người mới cơ.

@smalllady: anh và em chắc sẽ ko gặp nhau đâu
    -----------------

có 1 số bạn hỏi tại sao mình giới hạn thành phần?

tất nhiên là ko phải mình nghĩ các bạn ko tài năng rồi, nghĩ thế nặng nề quá!
    chỉ là mình nghĩ các bạn đã yêu là đã trải nghiệm hơn các bạn chưa yêu (trải nghiệm hơn ko có nghĩa là tài năng hơn)
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

biết rằng nói ra sẽ như thế nào r thì chủ top còn nói ra làm j :-j ??đã yêu thì cứ đơn giản là yêu thôi còn những lời yêu nói ra thì k đụng đến những câu trên la otê 1 tháng,2 tháng hay 6 tháng..nếu ngta đã yêu a thật lòng thì k cần a nói ngta cũng hiểu mà
    • 174 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

@chick_and_beer: ý mình là khi mình và người mới đã trải qua 1 giai đoạn, 2 người có tình cảm nhất định với nhau cơ! và đúng như bạn nói, mình sẽ phát ngôn đúng với tình cảm đấy chứ, điều mình quan tâm là phản ứng của người mới cơ.
    Phản ứng j nữa hả bạn? Chấp nhận yêu nghĩa là k đòi hỏi (ít ra là k đòi hỏi ở giai đoạn đầu, còn sau đòi hỏi nào mà "hợp lý" 2 bên đều ok, thì thì cứ thế tiến hành.
    Bạn chủ top làm như tình yêu là bài toán 1 + 1 fải rõ bằng 2 ý
    Làm sao mà dự trù đc phản ứng của ng y bạn đối với bạn. Cái đó tùy thuộc vào tình yêu của 2 bạn dành cho nhau, tùy thuộc vào tuýp con gái mà bạn yêu, sự sâu sắc của ng y bạn...
    Lặng trông gió đùa mây ngoài cửa sổ - Mưa thấm buồn như đổ tận trong tim.......
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2