TIN TÀI TRỢ.

Tôi yêu cô ấy cách nhau 2000km.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 735 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Câu chuyện tôi sắp kể mọi người nghe thì có vẻ hư cấu nhưng nó là sự thật.
    Tôi và cô ấy yêu nhau qua mạng xã hội,tính tới nay cũng hơn 3 năm rồi.
    Ngày đó mới đi làm nên cũng mua dc chiếc điện thoại nên cũng biết đến MXH,ngày hom đó chủ nhật tôi được nghỉ nên tôi online khá khuya,và tôi gặp cô ấy tôi và cô ấy nói chuyện tới hơn 1h tại vì hôm đó cô ấy có chuyện buồn.
    Nói thêm về cô ấy,mẹ cô ấy mất từ khi sinh cô ấy,cha cô ấy lấy vk mới các bạn cũng biết dì gẻ rồi đó,cô ấy sống trong gia đình như con ở[nói chung hoàn cảnh rất tội]
    Ngày tháng trôi đi tôi và cô ấy yêu nhau,nhiều lúc tôi nghĩ vì xa xôi nên có lẽ cuộc tình này chỉ đơn giản qua mang,cũng có lần tôi cũng định nói với cô ấy là chia tay nhưng có gì đó thôi thúc trong tôi nên tôi k làm như vậy.
    Rồi ngày ngày nói chuyện với nhau nên hai đứa khá hiểu nhau,rồi ngày kia cô ấy ra ngoài bắc thăm tôi năm 2013,lúc đó mẹ tôi không đồng ý nên tỏ thái đó k thích trước mặt cô ấy,tôi thấy vậy nên đưa cô ấy đi xuống Hưng Yên chơi[cty cũ tôi làm]chơi ngoài này 1 tuần rồi tôi đưa cô ấy về Nam,hai đứa lại xa nhau,thời gian đó tôi suy nghĩ nhiều lắm nên tiếp tục ko hay thôi,rôi quyết định của tôi cũng đã có,ngày 2/2014 tôi lên xe khách Bắc - Nam để đi vào sài gòn,nói thật là cũng tính đi máy bay cơ nhưng vừa tết xong hãng máy bay nào cũng hết vé với 1 phần là Đắt [max] quá.
    Thế là tôi bỏ lại sau lưng mình gia đình người thân,để vào sống với cô ấy,thực sự lúc đầu vào sài gòn tôi bỡ ngỡ lắm chẳng biết gì cả,rồi cuối cùng cũng dần dần quen tôi bắt đầu đi làm phục vụ tại 1 nhà hàng quận 1,lúc đầu 2 đứa cuộc sống cũng k tới mức là khổ,nhưng sau này tôi nghỉ tại nhà hàng đó và xin vào 1 quán tại Gò Vấp,thú thật là tôi vào sài gòn này việc gì cũng đã làm hết rồi,từ Phát tờ rơi,phục vụ,bán bánh mỹ ngoài lề đường,rồi bây giờ tôi nhờ có ông anh làm bên bất động sản nên xin cho tôi vào ngành bđs làm,bắt đầu mọi khó khăn đến với 2 đứa tôi,tại nói các nghĩ bất động sản giàu lắm hả,không có đâu cũng tuy người thôi chứ đối với tôi thi ngược lại,bây giờ tôi vẫn đam mê ngành bđs nên theo tới cùng,nhưng vì k xem xét kỹ cty nên bây giờ tôi đang làm 1 cty k tốt lắm,nói thêm về 2 đứa trong thời gian này 2 đứa có klhi k còn 1k nào cả,toàn đi vay bạn bè đến nỗi thấy số điện thoại của 2 đứa tôi mà lũ bạn biết gọi vay tiền rồi,thực sự tôi và cô ấy gắng làm lắm nhưng k thấy đâu cả,2 gia đình thì tài chính cũng k có nên chúng tôi phải lo đôi chút về gia đình nữa,từ khi tôi vào sài gòn đến nay chưa về thăm gia đình được vì không có tài chính,gia đình cả hai thì đau ôm suốt,cha cô ấy thì bị ngã năm đó,ngoại cô ấy thì cũng bệnh[ốm] suốt[tuổi già mà],còn mẹ cô ấy bây giờ khác trước nhiều rồi biết lo lắng và thương cô ấy như con ruột,mọi việc trong gia đình cô ấy là mẹ cô ấy lo lắng cả,thực sự tôi rất là nản,k biết tương lai 2 đứa sẽ thế nào,và biết bao giờ 2 đứa tôi mới có tiền làm đám cưới,cô ấy cho tôi tất cả tuổi thanh xuân của mình,và dù nghèo k tiền nhưng cô ấy vẫn yêu tôi và cũng chẳng bao giờ để ý tới ai khác ngoài tôi cả,
    Nếu chuyện cổ tích có thật thì tôi nghĩ 2 đứa tôi là 2 nhân vậy chính trong câu truyện đó,thực sự tôi viết bài này để mọi người cho tôi lời khuyên hay một cách nào đó để 2 đứa tôi thoát khỏi cảnh này,chứ nói thật 2 đứa tháng này còn chưa trả cả tiền nhà trọ nữa,thực sự tôi thấy mình cũng vô dụng lắm là đàn ông mà để cô ấy khổ,nhưng tôi cố gắng làm mà hình như may mắn chưa tới với tôi thì phải.
    Giờ tôi phải làm sao...???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu cảm thấy mình vô dụng thì cố làm gì đó đi để mà không cảm thấy như thế nữa à. Cố gắng lên nha bạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đang cố nhưng mọi thứ mà mình cố dường như k có kết quả
    • 63 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Cuộc sống sẽ có đôi lúc đi vào bế tắc, khổ cực. Mong rằng 2 bạn có thể vượt qua mọi khó khăn để đến bến bờ hạnh phúc!
    Bạn nên tìm 1 vài việc khác làm kiếm thêm bạn à. May mắn sẽ tìm đến với bạn nếu bạn cố gắng!
    Yêu Anh người giấu mặt
    Ellie_and_Carl_Looking_at_the_Clouds_Up
    • 41 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cố thì cũng phải biết tính toán chứ ko phải cố theo kiểu ba láp ba xàm nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 139 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Nếu bạn thử sức trong lĩnh vực kinh doanh BĐS, thì chỉ cần 1 năm sẽ biết được mình có khả năng làm hay không. Việc kinh doanh không phải chỉ vì bạn thích thì nó sẽ nhất định sẽ thành công. Nó còn là cái duyên của riêng mỗi người nữa.

Bạn là đàn ông, bạn còn phải có trách nhiệm với cô gái của bạn, gia đình của bạn, rồi sau này là con của bạn...nên bạn không có thời gian lên đây than thở đâu. Gắng lên, mạnh mẽ lên, rồi mọi chuyện sẽ ổn cả thôi. Không ai giàu ba họ, không ai khó ba đời mà