Tôi tìm người đàn ông biết cảm thông và chia sẻ để làm bạn

• 3 Lượt chia sẻ
  • 5.96K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Tôi đã qua 1 lần đò ( có lẽ vì đứng chữ Đinh chăng *ĐINH TỴ* ?), tôi cần tìm 1 người đàn ông thật lòng, biết cảm thông và biết chia sẻ với tôi những khó khăn trong cuộc sống ( tôi có đòi hỏi cao quá không nhỉ?).Tốt nhất là những người đã bỏ vợ hay vợ mất và đã có con ( vì nguyên nhân chúng tôi chia tay cũng vì con cái). Lớn hơn tôi từ 5 đến 10 tuổi, có công việc ổn định.
    Tôi hình thức bình thường, khả năng kiếm tiền, đủ nuôi sống 1 gia đình nhỏ, rất chiều chồng và yêu trẻ nhỏ, nấu nướng cũng không quá tệ.
    Hy vọng cuộc đời của tôi sau này sẽ gặp được người yêu thương tôi thật lòng, vì trên đời này vẫn còn nhiều người tốt mà phải không các bạn?
    Tôi phải lên đây tìm bạn vì tôi ít có cơ hội gặp gỡ và giao lưu, cho nên khi mở topic này, tôi rất hy vọng gặp được những người đồng cảm và có ý định nghiêm túc như tôi.
    sống trong đời sống cần có một tấm lòng:Smiling:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,246 Bài viết

• 1,289 Được cảm ơn

Chúc chị luôn may mắn và Hạnh phúc. Sẽ có người yêu thương chị thật lòng,:Angel::Angel::Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,439 Bài viết

• 1,859 Được cảm ơn

Em cũng muốn giúp Chị Em có biết 1 anh , trong 1 tai nạn , vợ Anh đã mất . Để lại cho Anh 3 đứa con , 2 em đầu cũng lớn , học lớp 3 và 4 . Còn 1 em bé trai út mới gần 3 tuổi . Không biết Chị có e vất vả không ?
    • 1,095 Bài viết

• 601 Được cảm ơn

ĐINH TỴ là 1977.

Chúc chị sớm có được hạnh phúc mới của mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 543 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Tìm làm gì vậy chị? Có những lúc mất mát, cô đơn em cũng đã suy nghĩ, tại sao ng khác có quyền tìm hp mới cho mình, còn mình thì không? Nhưng sau rồi thì em thấy, đàn ông tất cả đều mang mẫu số chung. Có một chị nói rằng, t.y giống như 1 que kem, ngậm rồi sau cùng cũng chỉ còn cái que, khô khan, cứng ngắt. Đổi sang một cái que khác thì cũng vậy.
    Hãy sống như chưa từng được sống, để mỗi ngày một ý nghĩa hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,796 Bài viết

• 3,612 Được cảm ơn

Ai đó đã hỏi tôi nếu được chọn lại cuộc sống của mình trước khi có chồng thì có dám chọn cuộc sống độc thân không ? tôi trả lời rằng tôi chắc chắc rằng 100% không lấy chồng, bởi vì mình đã đánh mất quá nhiều thời gian và tuổi xuân của mình để chấp nhận về làm vợ cho một người ........ nên bây giờ tôi như con chim sợ cành cong.
    Có những thứ không đơn thuần là nhớ là mong
    Còn gặp nhau thì hãy cứ chào
    Giữa miền đất rộng với trời cao,
    Vui câu nhân nghĩa, tròn sau trước
    Lấy chữ chân tình gửi tặng nhau
    :Kiss::Kiss::LoveStruc::LoveStruc:
    • 17,911 Bài viết

• 17,322 Được cảm ơn

Mình thì không đủ tiêu chuẫn rùi nhưng Vuốt cho anh này nè :
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mydaughters Xem bài viết
    ĐINH TỴ là 1977.

Có 2 con gái thì phải , hôm nọ chưng hình cháu lớn, hôm nay chưng cháu nhỏ :Battin ey::Battin ey:
    Spam vui, Thư giãn...Không oán trách, không gây hận sầu :Rose::LoveStruc::Smiling::Smug:
    TT Dịch thuật Lăng Tra cả: Dịch ngược, dịch xuôi & dịch chéo Anh, Việt, Hán:Thinking:

Nói dối ...nhưng có lợi cho Cách mạng ..tại sao không?:Smug::Battin ey:
    611
    DACAM gửi 1409
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 212 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rắnvàchuột Xem bài viết
    Tôi đã qua 1 lần đò ( có lẽ vì đứng chữ Đinh chăng *ĐINH TỴ* ?), tôi cần tìm 1 người đàn ông thật lòng, biết cảm thông và biết chia sẻ với tôi những khó khăn trong cuộc sống ( tôi có đòi hỏi cao quá không nhỉ?).Tốt nhất là những người đã bỏ vợ hay vợ mất và đã có con ( vì nguyên nhân chúng tôi chia tay cũng vì con cái). Lớn hơn tôi từ 5 đến 10 tuổi, có công việc ổn định.
    Tôi hình thức bình thường, khả năng kiếm tiền, đủ nuôi sống 1 gia đình nhỏ, rất chiều chồng và yêu trẻ nhỏ, nấu nướng cũng không quá tệ.
    Hy vọng cuộc đời của tôi sau này sẽ gặp được người yêu thương tôi thật lòng, vì trên đời này vẫn còn nhiều người tốt mà phải không các bạn?
    Tôi phải lên đây tìm bạn vì tôi ít có cơ hội gặp gỡ và giao lưu, cho nên khi mở topic này, tôi rất hy vọng gặp được những người đồng cảm và có ý định nghiêm túc như tôi.
    Vào trang TÌM BẠN BỐN PHƯƠNG đi em
    • 1,751 Bài viết

• 6,795 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thông cảm với chị nhưng đeo tròng vào cổ lần 2 không phải lúc nào cũng là một ý hay đâu chị ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Vie
      Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,665 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Vote 1 phiếu cho man nào nghiêm túc thành thật .............................nếu đi cùng cho vững tin mình xung phong ...ăn uống xem phim ...trả tiền thì mình sẽ vê trước cho tự nhiên ..hihi
    • 67 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tuyệt, chị chủ topic rất dũng cảm và thẳng thắn. Chúc chị may mắn :Smiling:
    It doesn't often snow at Christmas
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 205 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chủ top: Tớ lại là nữ nên muốn chia sẻ với ấy cũng khó nhỉ. Nhưng tớ nghĩ ấy đừng vội gì ấy ạ, cứ vui chơi thoái mái quảng giao đi, đắm đuối tìm một người làm gì, đông người vui hơn chứ ấy.

Trích dẫn Nguyên văn bởi mydaughters Xem bài viết
    ĐINH TỴ là 1977.

Xin lỗi cả nhà , em spam tý: ấy ơi, con gái lớn của ấy xinh quá. Định khen mấy lần trước rồi mà không kịp com.
    • 145 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Biết ai em sẽ giói thiệu.:1:
    Trong từ điển của tôi không có từ "bỏ cuộc" ...:RaisedEye
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Tôi thành thật cảm ơn các bạn đã đọc, góp ý và chia sẻ cùng tôi trong topic này. Khi chia tay chồng tôi, tôi cũng từng có thời gian bi quan về cuộc sống, mất niềm tin vào đàn ông, nhưng khi bình tâm suy nghĩ và khi nỗi đau lắng xuống, tôi lại tin rằng cuộc sống này vẫn còn đẹp còn nhiều người tốt lắm chứ, và tôi sẽ tìm được hạnh phúc cho dù có phải khó khăn hay vất vả để tìm kiếm.
    Khi quyết định mở top này, tôi cũng đã suy nghĩ nhiều, không biết mọi người có cảm thông hay lại cười chê vì xưa nay TRÂU ĐI TÌM CỌC mà. Nhưng bây giờ tôi nghĩ mình đã làm đúng,tôi đã nhận được sự quan tâm của nhiều người cho dù tôi có đạt được mục đích hay không nhưng chính những câu an ủi động viên của các anh chị và các bạn đã cho tôi thêm niềm vui và niềm tin vào cuộc sống .
    Một lần nữa cảm ơn các bạn.
    sống trong đời sống cần có một tấm lòng:Smiling:
    • 4,454 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

hị hị
    em thấy anh chị em nhậy cảm quá, chị chủ topic mới chỉ tìm người biết cảm thông chia xẻ để làm bạn thôi mà, có bảo là lấy nhau luôn đâu
    em thì em đồng ý cái vụ làm bạn ạ, mà nói chung nên làm bạn của nhau
    bạn mà được quả tâm lý hiểu nhau đồng cảm thì quá tuyệt
    tuy nhiên cái quả tâm lý hiểu nhau đồng cảm này mà tên là CHỒNG thì lại chả khác gì cái chồng (nói chung) kia cả
    đấy, đời nó thế
    nói đi thì phải nói lại, vợ cũng thế thôi, lúc là "em" thì xinh ngon yểu điệu thục nữ quân tử hảo cầu
    ấy thế mà đổi mỗi cách gọi từ em sang "vợ" là "nó" lại thành "mụ" già lắm điều chua ngoa bần tiện ngay
    đời mà
    em thấy các chị/em chưa chồng hoặc đang không chồng hòan tòan không nên bi quan về cuộc sống, và càng không nên thất vọng về đàn ông ạ, chỉ cần không lấy đàn ông làm chồng thì tự nhiên "anh ý" biến thành "chàng" ngay, dư chiện cổ tích nhá, kiểu như là chàng nào chàng nấy đeo kiếm to và dài cưỡi ngựa trắng đến tận cửa nhà mình thổi sáo du dương
    mình không tận hưởng cũng phí của giời, phỏng ạ
    tuy nhiên em cũng xin nhắc lại là lấy nhau phát là tan nát mộng uyên ương nhá
    chị/em nhớ đề cao cảnh giác ạ
    ngoài ra em thì em lại thấy cuộc sống của đàn bà phụ nữ chúng mình ngòai niềm vui đến từ đàn ông (mà cái niềm vui này hay bị trả giá đắt = nước mắt, nhiều khi là máu nữa ạ) thì còn nhiều niềm vui đến từ những người/thứ khác mà giá đắt mấy cũng chỉ = tiền hoặc là rất nhiều tiền thôi ạ
    em thì em khóai cái vụ thanh tóan bằng tiền mặt kia hơn vì tiền kiếm đến đâu vui đến đấy ạ, với lại hồi bé em nghe được câu đại khái thế này "cái gì mà giải quyết đc = tiền thì không gọi là vấn đề"
    cho nên em ít khi tìm niềm vui (hoặc là thông cảm chia xẻ) ở chỗ đàn ông lắm ạ, vì đàn ông phức tạp và khó nắm bắt (một phần là do trình độ nhận thức và IQ của em kém lắm)
    tuy nhiên đàn ông (thường thì) mang cho chúng mình những "niềm vui" mà không gì khác cho ta được (tuy nhiên em vẫn phải cô nhắc cái vụ giá cả phát nhể )
    chúc các chị em đang không có bạn giai tìm được niềm vui và hạnh phúc của riêng mình
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 34 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cái này em không giúp được rồi những đã vào đọc thì cũng chúc chị chóng kiếm đc người ấy của chị
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,345 Bài viết

• 1,717 Được cảm ơn

cô đơn là cảm giác mà phụ nữ rất sợ
    đôi lúc nó làm họ mất phương hướng hoặc có nhiều quyết định sai lầm
    chị đã qua một lần đò..chị sẽ biết kềm chế cảm xúc và cảm giác hụt hẫng như thế nào
    tìm được niềm vui mới kô khó..nhưng cũng kô dễ..
    cái quan trọng là vẫn biết giữ vững cảm xúc và cảm giác của mình để sống mạnh mẽ và sáng suốt hơn mới khó. .đừng hy vọng thoát khỏi mọi chuyện phiền não khi phải sống ở đời vì con người sinh ra là đã mang nghiệp vào thân rồi.Giữ vững được tinh thần mới giúp chị lấy lại cân bằng cuộc sống kể cả có người bạn mới bên cạnh hay không. Một tinh thần tốt và vững vàng chính là người đàn ông ở trong chị.
    ...hanhngodn.....
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 866 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Hôn nhân là cái vòng tròn ng ở trong muốn nhẩy ra mà người ở ngoài muốn nhẩy vào, e đang ở ngoài e cũng muốn nhẩy vào lắm đây

Chị chủ top cứ tin cứ hi vọng nhé, chị mới hơn 30 còn nhiều cơ hội mà chị nếu chị thực sự mong muốn và đủ đầy niềm tin thì sẽ có ng đến thôi

Chúc chị sớm tìm đc ng chị cần nhé!
    ranh giới giữa thực và hư
    những khái niệm lẫn lộn,

hệ số tương quan giữa bình yên và hạnh phúc bằng bao nhiêu!?

mãi mãi dài bao lâu!?
    rót đầy rồi đổ đi...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,539 Bài viết

• 3,666 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé_Bee Xem bài viết
    Thông cảm với chị nhưng đeo tròng vào cổ lần 2 không phải lúc nào cũng là một ý hay đâu chị ạ.
    Đúng, nếu đi bước nữa cần cân nhắc, đừng bỏ hũ mắm này rồi vì cô đơn mà vội vàng nhảy vào hũ khác còn mắm thối hơn.
    Mở lòng nhưng cần suy xét.
    Chúc bạn may mắn nhé.
    Được chưa ợ????
    • 62 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rắnvàchuột Xem bài viết
    [B] Tôi đã qua 1 lần đò ( có lẽ vì đứng chữ Đinh chăng *[B]ĐINH TỴ* ?), tôi cần tìm 1 người đàn ông thật lòng, biết cảm thông và biết chia sẻ với tôi những khó khăn trong cuộc sống ( tôi có đòi hỏi cao quá không nhỉ?).Tốt nhất là những người đã bỏ vợ hay vợ mất và đã có con ( vì nguyên nhân chúng tôi chia tay cũng vì con cái). Lớn hơn tôi từ 5 đến 10 tuổi, có công việc ổn định.
    sẽ đắt hàng đấy:Laughing::Laughing::Laughing:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3