Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tôi nên tiếp tục hay dừng lại tình yêu này? xin cho tôi lời khuyên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.71K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tôi đang yêu và yêu cô ấy rất nhiều ! nhưng giờ đây tôi không biết có nên bắt đầu cho tình yêu với cô ấy hay không , tôi đang phân vân rất nhiều !

Tôi và cô ấy quen nhau khi học chung đại học, chúng tôi gặp gỡ, quen biết và thân thiết với nhau lúc nào không biết , rỗi chuỗi ngày sau đó , tôi bắt đầu có những cảm giác với cô ấy , tôi luôn cảm thấy vui, hạnh phúc bên cạnh cô ấy, tôi có thể ngắm nhìn những bức ảnh cô ấy rất lâu, nhiêu đó cũng làm tôi hạnh phúc, tôi không biết đó có phải là tình yêu hay không, vì tôi chưa từng có một người bạn gái nào cho đến lúc này, chính vì vậy tôi vẫn im lặng, và đối xử cô ấy như những người bạn bình thường . Nhưng rồi một ngày, tôi thấy cô ấy có biểu hiện khác lạ, tôi gặn hỏi mãi, và cô ấy nói là cô ấy yêu tôi . Còn gì vui hơn khi biết được câu nói đó cơ chứ , nhưng tôi vẫn luôn ước gì câu chuyện chỉ đến đây thôi, đến đây thôi sẽ không làm tôi khó xử như lúc này...
    Một ngày, cô ấy nói với tôi rằng, cô ấy đã từng có bạn trai, và cô ấy nói cô ấy không muốn lừa dối tôi, cô ấy đã đánh mất đi sự trinh trắng của mình, cô ấy kể cho tôi nghe về gia đình của cô ấy, một gia đình nhạt nhẽo và buồn bã, tuy có rất nhiều tiền nhưng ba mẹ không quan tâm đến cô ấy, cô ấy có nói lúc cô ấy dậy thì, ngần ấy năm trời cô ấy phải tự lo, mẹ cô ấy không quan tâm đến tí nào về cô ấy, những 2 năm có kinh nguyệt mẹ cô ta còn không hay biết ... chính vì vậy thằng bạn trai từ thời phổ thông là điểm tựa, điểm níu kéo cảm giác ấm áp cho cô ấy duy nhất, nhưng đó là một thằng tồi, một thằng chỉ nghĩ đến bản thân hắn, hắn ta đòi hỏi quan hệ ( đối với tôi, một người trân trọng người mình yêu sẽ không làm như vậy ) , cô ấy sợ mất hắn, sợ bơ vơ một mình nên đã làm điều đó, cô ấy khóc nức nở, cô ấy về sau đã cố gắng bỏ hắn, vì cô ấy nhận được bản chất của hắn .

Về phần tôi, cô ấy biết tôi là một con người có quan điểm phê phán tình dục trước hôn nhân, phê phán lối sống không lành mạnh, cô ấy nói cô ấy nhớ rõ khuôn mặt tôi, ánh mắt tôi khi nói về những đề tài như vậy trên lớp, cô ấy sợ... những nhiều lúc nghĩ lại tôi không hiểu thế nào nữa, tôi vẫn yêu cô ấy, tôi nói tôi không bận tâm, dù lúc đầu tôi có sự thất vọng về tình yêu của mình, nhưng thực lòng tôi vẫn không muốn rời xa cô ấy, cô từng nói cô ấy không gò bó tôi, tôi có thể bỏ mặt cô ấy khi tìm được một tình yêu khác, cô ấy nói tôi sẽ ám ảnh, "những người con trai khác em không biết thế nào, nhưng chắc chắn anh sẽ bị ám ảnh" cũng có thể lắm chứ , tôi sợ,.. Tôi sợ sau này tôi không thể kìm chế nổi bản thân,tôi sẽ rời xa cô ấy khi những ám ảnh về cuộc sống của người yêu tôi hiện về , từ đó giờ, tôi đi theo 1 quan điểm nhưng giờ tôi lại yêu 1 người trái với quan điểm của tôi, cô ấy quá khờ dại, nhưng cuộc sống gia đình cũng không đáng để cô ấy hành động thiếu suy nghĩ như thế , tôi đau, và tôi sợ nếu tôi sau này như vậy, tôi lại làm đau cô ấy thêm một lần nữa, nhiều lúc đi xe với cô ấy, cô ấy nói lên những lời khiến tôi vừa thương lại vừa đau, " sao anh ko yêu bạn P, bạn ấy vừa đẹp lại dễ thương, bàn tay ấy CHƯA ai cầm cả"... Tôi phải làm sao đây, tôi sẽ làm bạn của cô ấy thôi, hay hãy sống theo con tìm mình, làm 1 ng bạn trai, hay 1 người bạn trai cho đến khi tôi ko còn yêu cô ấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 87 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình muốn nói một câu thực sự là nghe "cũ rích" rồi, nhưng nếu tình yêu của bạn đủ lớn thì hãy đón nhận cô ấy và quên quá khứ của cô ấy đi, đừng đem quá khứ của cô ấy dằn vặt cuộc sống hiện tại của hai bạn, quá khứ cũng chỉ là quá khứ, nếu cứ ôm quá khứ để sống thì làm sao mà thanh thản sống tiếp được, quan trọng là biết vượt qua và cố gắng để sống tốt hơn thôi. Còn nếu tình yêu của bạn chỉ đơn giản là cảm xúc nhất thời và chưa đủ để có thể bỏ qua quá khứ của cô ấy thì bạn không nên tiếp tục, chỉ làm khổ cả hai thôi.
    • 233 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Tình yêu như cái ly thủy tinh, mong manh dễ vỡ. Rồi 1 ngày, nó sẽ vỡ vụn vì người ta quá yêu mà đay nghiễn nó bằng tổn thương cá nhân.:Sad:
    Cô bạn gái quá day dứt, ân hận vì đã trao gửi nhầm chổ. Thử hỏi nếu cô ấy còn yêu kẻ kia, trao gửi rồi vì tình thế bắt buộc, vẫn còn yêu mà đành phải chia tay, liệu cô ấy có ân hận ko? Nên quá khứ đã là quá khứ, bới móc làm j cho khổ mình, khổ người mà kết quả ko thay đổi đc j.
    Còn bạn, chắc vì còn ám ảnh nên cũng ko thể hiện đc tình yêu của mình. Bây h, bạn thử nói xem bạn cần nhất ở cô ấy điều j? Bạn cần tình yêu của cô ấy? Vậy cần j phải ám ảnh chuyện kia, cần j phải lo lắng, sợ hãi nếu 1 ngày sau này làm đau cô ấy... Bạn đã bao h nói và làm để khẳng định với cô ấy tình yêu thực sự của bạn chưa?
    Điều sau cùng mình muốn nói với bạn, mình cũng như các bạn gái khác, khi rơi vào bất kỳ tình cảnh trớ trêu nào, cũng mong muốn có 1 đôi bàn tay rắn rỏi của người đang ông mình yêu ôm, nói và làm theo những lời như thế này: " Em hãy tin anh, anh yêu em, anh đã và đang cố gắng để xây đắp tình yêu của chúng mình, anh ko làm 1 mình được, anh cần có em giúp anh. Những chuyện khác ko quan trọng, quan trọng là anh yêu em và anh mong muốn em hạnh phúc khi ở bên em!"
    • 2,313 Bài viết

• 1,197 Được cảm ơn

Thực lòng, mình thấy tiếc, vì một chuyện tình mà ko vượt qua nổi cái suy nghĩ ngớ ngẩn đó, nó ko xứng đáng đâu bạn ạ. Tình cảm là 1 thứ rất đẹp, nhưng dễ vỡ. Đến lúc nó vỡ rồi, ngồi gắn lại từng mảnh, từng mảnh.
    thì lúc đó, dẫu có là cái ly, ngày ngày nhìn các vết rạn, cũng đủ chán chường rồi.
    Mình thấy thương cô ấy, 2lần yêu nhầm người. Lần đầu yêu phải 1 thằng sở khanh, lần thứ 2 yêu nhầm 1 người đàn ông ko có bản lĩnh.
    "Thiếp họ Nhan tên Như Ngọc mà chàng đã biết từ lâu. Hàng ngày được chàng rủ mắt xanh tới, thiếp mà không đến sợ nghìn năm sau sẽ không còn ai tin ở cổ nhân ..."
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 568 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Chú Yêu, anh gọi chú là chú chỉ là để cho nó thân mật, nói chuyện nó thoải mãi, nếu có cút rượu nữa thì tuyệt, nhưng thực tế đâu có hoàn hảo như thế đâu, phỏng chú? Anh biết chú là người có trách nhiệm, nhưng người quan điểm như chú là những người rất có trách nhiệm và yêu thì yêu 1 cách chân thành. Những suy nghĩ về chữ "trinh" hay quan hệ trước hôn nhân của chú không phải là sai, là xấu, xét về khía cạnh nào đó thì là rất tốt. Anh không muốn chú thay đổi quan điểm của mình vì anh biết để thay đổi quan điểm của một người là cực kỳ khó, nếu như không có sự cố lớn lao, có thể nói là liên quan đến việc sống chết thì thay đổi quan điểm của một người là không thể. Hơn nữa đó không phải là một quan điểm xấu, cũng không thể nói chú thiếu bản lĩnh, chú hèn, chú cổ hủ, bảo thủ, đầu óc toàn đậu phụ vì chú quan điểm như vậy. Bởi vì sao, theo anh thì trong cuộc sống này mọi cái chỉ là tương đối nếu dưới một hệ qui chiếu hay một góc nhìn nhất định, chẳng có gì là tuyệt đối cả, một quả cầu tròn xoe nếu chiếu xuống các mặt phẳng khác nhau thì nó lại ra những hình dạng khác nhau, elips có, cung tròn có, hình tròn cũng có luôn. Anh nói vậy cũng chỉ muốn nói là hay phiên phiến đi chú ạ, nhìn được thấy cái đựơc, cái mất và chấp nhận thế nào thì mới là điều quan trọng. Như trong trường hợp này của chú, khi chú yêu em nó, chú thấy chú rất vui khi được ở bên em ý, nói chuyện với em ý, tạm thời quên đi những âu lâu về bài vở, tiền nhà,...Còn em ý được gì? Cũng là cảm giác tin cậy, nương nhờ, có ngừoi bạn để mình tâm sự, có người để đi chơi những lúc cảm thấy cô đơn ( nói thật với hoàn cảnh của em ý như chú mô tả thì em ý sống rất khổ, rất thiếu thốn tình cảm và luôn cảm thấy cô đơn). Chú và em ý còn trẻ, đang đi học, vậy sao chú không tiếp tục yêu đi, hãy cứ tiếp tục tận hưởng những cảm xúc chân thực đó đi, hãy tạm quên đi quan điểm của mình, hai cô chú chưa xác định lâu dài với nhau thì việc gì phải lăn tăn cái việc kia? Anh chỉ có mấy lời thế thôi, chú tính sao thì tùy chú. À nếu chú có nghe anh vẫn yêu em ý thì anh mong chú đừng đòi hỏi em ý quan hệ với mình để chứng tỏ tình yêu nhé ! Chú làm được như vậy anh phục chú và khi nào chú xác định lâu dài với em ý, anh lại cùng chú uống rượu nói nốt câu chuyện!
    • 1,175 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Bạn này lại đụng chạm đến cái tôi của rất nhiều chị em rồi. Có thể các ý kiến đóng góp sẽ là 1 chiều
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 68 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Màng trinh cũng giống như cái tem trên quần áo vậy. Có bao giờ em mua quần áo chỉ vì nó có cái tem đẹp đâu. chất lượng vải, đường may, màu sắc...mới là cái quyết định mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 783 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có lẽ bạn nên hỏi chính mình xem mình muốn làm gì? Tình cảm làm sao dùng lý trí quyết định được.
    Love me, love my dog
    • 2,313 Bài viết

• 1,197 Được cảm ơn

Sau 1 hồi ngẫm nghĩ, tớ cho rằng, chủ top nên dứt khoát bỏ. Dứt khoát là phải bỏ. Nói chung, đàn bà, ko có chinh, ko ra gì. Đúng ko. Mặc dù cô ấy có thể xinh, nhà giầu, ngoan ngoãn, đáng thương, yêu chú thật thà. Nhưng đã trót ngủ với thằng khác, trước khi quen chú. Vứt bẹt phát, coi như cái giẻ lau.
    Nếu chủ top quả tình là thằng sở, thì, chả ngại, fang vài cái, rồi vứt, cho đỡ tiếc. Vì, đằng nào, thì đau vì 1 thằng sở cũng nhục như yêu phải 1 thằng hèn, rất ngại. Đằng nào cũng như nhau.
    Chú bỏ, rồi đi kiếm gái còn chinh. Quan trọng là còn chinh, còn các cái khác ko cần lắm. Xấu cũng được, bẩn thỉu lôi thôi, mặt như đàn ông cũng xong. Đúng ko. Kiếm gái còn chinh giờ cũng ko khó, ko đến nỗi là xuống mẫu giáo để tìm. Nhưng chấp nhận đánh đu 1 chút. Vì ko thể hỏi ngay lần đầu
    "xin lỗi, em còn chinh ko để tôi tiến tới", mà cũng phải ở mức độ nào đó, mới thổ lộ rằng còn, hay là rơi ở bể bơi mất rồi.
    Tiếp, nếu còn chinh, thì fang xong, dẫu có chán nhau lên tận đỉnh đầu, cũng phải cố cắn răng mà cưới. Đừng để con người ta rơi vào hoàn cảnh 1st của chú. Thất đức lắm, hiểu chưa. Hoặc là để dành sau khi cưới mới ăn, thì tốt nhất.
    Còn nếu em ấy lại trót đánh rơi mất rồi, thì tiếp tục đánh đu sang em khác. Đánh đến bao giờ, tìm bằng đc 1 cái chinh. Thì lúc đó chú hiến dâng chưa muộn. Nhở.
    vì đồ rằng, chú coi trọng chữ chinh của đàn bà, thì chú cũng nên giữ gìn của chú. Đúng chửa.

Chúc chú, sớm tìm đc 1 cái chinh của riêng mình
    sướng.
    nhảu lên chú ạ. Kẻo ngoảnh đi ngoảnh lại, 60 tuổi vẫn còn tân phải nhờ em xê vê em í phá hộ, thì nẫu.
    oh, mà lúc đấy lại vướng phải cái quan điểm tình dục ko lành mạnh, hê hê, tự mình đá vào mồm mình. Nhở
    "Thiếp họ Nhan tên Như Ngọc mà chàng đã biết từ lâu. Hàng ngày được chàng rủ mắt xanh tới, thiếp mà không đến sợ nghìn năm sau sẽ không còn ai tin ở cổ nhân ..."
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 385 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

" Yêu người như thế đó " ..lại một chú Hàn Xẻng kêu lẻng kẻng :Smiling:

Chú khoan vội đánh giá cô ấy, vì

1. Rất có thể chú chỉ là " bạn gái " tâm sự của cô ấy. Chẳng mấy khi một cô gái kể lể chuyện " kinh nghiệm kinh nguyệt " cho một chàng trai mà cô ấy yêu hay say mê ( qua kinh nghiệm của em đấy anh ạ )

2.Thêm nữa chú có vẻ chưa có "trọng lượng " nào trong cuộc đời của cô ấy. Con gái rất khó thổ lộ bí mật " chết mang theo " ấy cho một người bạn trai she loves trừ khi cô ấy muốn cho chú một ly do chính đáng để " tránh xa cuộc đời em ra " .

3. Những chú thiếu quyết đoán thế này thường chỉ có thể làm bạn với những cô gái " có quá khứ phức tạp ". Còn là " người ấy " thường là những thằng " đầu trâu mặt ngựa " " lì như khúc gỗ " vì chuyện cỏn con thế này chú còn ko giải quyết được thì sao chú có thể là " cây tùng cây bách " cho cô ấy :Surprise::Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 92 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Quan điểm về "còn" hay "mất" đã khác xưa nhiều rồi. Giờ kiếm em "còn" cũng là bài toán nan giải đấy!

Nếu chủ top còn lăn tăn chyện này, thì chắc chắn sẽ còn dằn vặt e ấy! Ko suy nghĩ thoáng đc ngay thì đầu thì mệt lắm!
    Em thênh thanh trên con đường tình ^^
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dù thoáng đến lắm thì chuyện trinh tiết vẫn ảnh hưởng ít nhiều tới quan hệ tình cảm của 2 người. Nên xem xét lại ý kiến này này:
    1. Rất có thể chú chỉ là " bạn gái " tâm sự của cô ấy. Chẳng mấy khi một cô gái kể lể chuyện " kinh nghiệm kinh nguyệt " cho một chàng trai mà cô ấy yêu hay say mê ( qua kinh nghiệm của em đấy anh ạ )

2.Thêm nữa chú có vẻ chưa có "trọng lượng " nào trong cuộc đời của cô ấy. Con gái rất khó thổ lộ bí mật " chết mang theo " ấy cho một người bạn trai she loves trừ khi cô ấy muốn cho chú một ly do chính đáng để " tránh xa cuộc đời em ra " .

3. Những chú thiếu quyết đoán thế này thường chỉ có thể làm bạn với những cô gái " có quá khứ phức tạp ". Còn là " người ấy " thường là những thằng " đầu trâu mặt ngựa " " lì như khúc gỗ " vì chuyện cỏn con thế này chú còn ko giải quyết được thì sao chú có thể là " cây tùng cây bách " cho cô ấy :Surprise::Thinking:
    Thoang thoảng hoa nhài thì thơm lâu........
    • 363 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Bạn mâu thuẩn quá, yêu , ko yêu hay yêu thật ra bạn biết rõ hơn ai hết, vậy tại sao bạn ko tự quyết định lấy cho mình 1 con đường? Nếu bạn thật sự ko yêu xin hãy nói rõ với cô ấy, và đừng bao giờ đem cảm giác tội nghiệp cô ấy hay 1 ngày nào đó bạn bị dằn vặt bởi quá khứ cô ta, thì lúc đó bạn sẽ mệt mõi, và thương thay cho cô ta. Bạn à, quyết định là ở con tim bạn đó, tình yêu có cả sự bao dung, ko chỉ là thể xác mà còn có cả 1 tâm hồn, bạn nên tìm điểm tốt đẹp về tính cách, thay vì cứ nghĩ mãi về cái quá khứ đã qua.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 46 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Một khi đã dằn vặt khổ sở thế này rồi thì nên chia tay cho thanh thản. Còn đến với nhau cũng ko hạnh phúc đâu!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 411 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Nếu bạn yêu cô ấy, hãy tập chấp nhận điều này, yêu nhau thì sẽ bỏ qua được, hãy chín chắn và cao thượng, vì điều này dễ là gây nên sức mẻ trong tình cảm sau này (nếu giả dụ lấy nhau). Hãy suy nghĩ thật chín chắn. Rồi bạn sẽ hiểu bạn yêu cô ấy đến mức nào, và bạn có vượt qua được nỗi đau này không, thật sự rất khó, nhưng là con trai hãy nên suy nghĩ cho bạn gái một chút bạn à:Angel:

Hạnh phúc thật sự chính là biết nắm giữ hạnh phúc của chính mình đang có.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 110 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

cái này vào mục tâm sự ở afamily người ta có 1 topic dài đến mấy trăm trang rồi. Đủ các ý kiến khen chê.. Bạn hãy vào đấy mà tham khảo nhé, nhưng mà chắc cũng chả giải quyết được vấn đề j đâu, cái chính là tự mình thôi. Vấn đề này chả ai khuyên được:cool:
    A heart overflowing with love :Angel:
    Nếu trên đường tình.. ta lẻ loi 1 mình.. thì trên con đường đời.. ta có mi buồn ơi..
    • 2,131 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi filan84 Xem bài viết
    Quan điểm về "còn" hay "mất" đã khác xưa nhiều rồi. Giờ kiếm em "còn" cũng là bài toán nan giải đấy!

Nếu chủ top còn lăn tăn chyện này, thì chắc chắn sẽ còn dằn vặt e ấy! Ko suy nghĩ thoáng đc ngay thì đầu thì mệt lắm!
    Bây giờ gái virgin cũng còn khá nhiều, chẳng phải ai cũng xxx trước hôn nhân. Nhưng xxx trước hôn nhân cũng chẳng có gì là sai trái, hay là điều kinh thiên động điạ cả.
    Chủ topic: theo ý kiến của unb, thì nên BỎ. Vỉ sao ư? Vì anh cần 1 cái còn " trinh tiết" cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng, anh cần 1 cô gái " chuyên chính" như trong suy nghĩ của anh. Cho nên anh không dễ dàng bỏ qua chuyện của cô bạn anh đâu. Hãy chọn 1 người phù hợp với quan điểm của mình ( còn nhiều anh à, chẳng phải mò kim đaý bể đâu:Rose.
    Nhưng unb vẫn hi vọng anh có thể thay đổi quan điểm vì tình yêu dành cho cô ấy, nhưng hãy thật chấp nhận, đừng có kiểu nửa mùa nhé, sẽ làm khổ cô ấy. Chúc anh có quyết định sáng suốt.
    Đừng buồn vì những thứ mình đã mất..hãy vui vì những thứ mình đã có
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,460 Bài viết

• 1,881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dad_and_mom Xem bài viết
    Bạn này lại đụng chạm đến cái tôi của rất nhiều chị em rồi. Có thể các ý kiến đóng góp sẽ là 1 chiều
    Không phải đâu bác ạ, mọi người góp ý theo hướng tích cực chứ không phải vì bảo vệ nhau đâu ạ. Thế ý bác sao?

Trích dẫn Nguyên văn bởi SATA Xem bài viết
    Một khi đã dằn vặt khổ sở thế này rồi thì nên chia tay cho thanh thản. Còn đến với nhau cũng ko hạnh phúc đâu!
    Chí phải. Nếu cưới cô ấy về mà cứ lăn tăn thì cô ấy sẽ căm bạn lắm đấy.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Unbreakable Xem bài viết
    Bây giờ gái virgin cũng còn khá nhiều, chẳng phải ai cũng xxx trước hôn nhân. Nhưng xxx trước hôn nhân cũng chẳng có gì là sai trái, hay là điều kinh thiên động điạ cả.
    Chủ topic: theo ý kiến của unb, thì nên BỎ. Vỉ sao ư? Vì anh cần 1 cái còn " trinh tiết" cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng, anh cần 1 cô gái " chuyên chính" như trong suy nghĩ của anh. Cho nên anh không dễ dàng bỏ qua chuyện của cô bạn anh đâu. Hãy chọn 1 người phù hợp với quan điểm của mình ( còn nhiều anh à, chẳng phải mò kim đaý bể đâu:Rose.
    Nhưng unb vẫn hi vọng anh có thể thay đổi quan điểm vì tình yêu dành cho cô ấy, nhưng hãy thật chấp nhận, đừng có kiểu nửa mùa nhé, sẽ làm khổ cô ấy. Chúc anh có quyết định sáng suốt.
    :Applause::Applause::Applause:. Quan điểm hay phết, thoáng, đàn ông, cao thượng. Không biết có thật như thế không?
    mai em vào lớp Một rồi,
    • E61 Khách
    Tóm lại là bác có chén hay ko? Ko chén thì quăng cho tớ nhé... rooling:
    • 1,631 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhan Như Ngọc Xem bài viết
    Thực lòng, mình thấy tiếc, vì một chuyện tình mà ko vượt qua nổi cái suy nghĩ ngớ ngẩn đó, nó ko xứng đáng đâu bạn ạ. Tình cảm là 1 thứ rất đẹp, nhưng dễ vỡ. Đến lúc nó vỡ rồi, ngồi gắn lại từng mảnh, từng mảnh.
    thì lúc đó, dẫu có là cái ly, ngày ngày nhìn các vết rạn, cũng đủ chán chường rồi.
    Mình thấy thương cô ấy, 2lần yêu nhầm người. Lần đầu yêu phải 1 thằng sở khanh, lần thứ 2 yêu nhầm 1 người đàn ông ko có bản lĩnh.
    Đó có thể là quan điểm riêng của anh ta . Bạn cũng ko nên nhận xét anh ta là người ko có bản lĩnh dựa trên câu chuyện này.
    Thời buổi bây giờ vẫn còn nhiều người đàn ông quan trọng trinh tiết của người con gái lắm, có thể nói là họ " cổ hủ" .

Yêu là yêu con người, yêu tính cách .Nếu thực sự yêu cô ấy thật lòng, anh sẽ vứt bỏ được hết mọi lăn tăn suy nghĩ về cô ấy đã mất trinh. Nhưng nếu vẫn bị ám ảnh, day dứt thì anh bỏ cô ấy luôn đi. Nếu xác định về sau ăn ở với nhau vẫn bị ám ảnh và ko tha thứ được thì đừng làm khổ cô ấy

Mà bây giờ đi tìm gái còn trinh để lấy hiếm lắm anh ạ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2