Tôi không muốn phá vỡ hạnh phúc gia đình của chị ấy. Tôi phải làm sao ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.52K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tôi đang vướng phải một cuộc tình rất ngang trái, nó làm tôi rất đau đầu, tôi không thể tập trung làm việc gì cả. Tôi là 1 đứa con trai ít nói, nên hôm nay tôi mượn nick của 1 đứa bạn gái để viết lên suy nghĩ của mình. Tôi thật sự muốn nghe lời khuyên của các chị em, nhất là nhưng người đã có gia đình.

Tôi là một thanh niên người Hà Nội, sinh năm 91. Hiện tôi đang làm kế toán cho 1 công ty lớn của nước ngoài. Đến nay tôi đã làm được gần 1 năm. Cách đây 3 tháng, chỗ tôi có 1 nhân viên nữ mới đến. Mới nhìn tôi không biết là chị sinh năm 90, bởi chị nhìn rất trẻ trung và cá tính, nhìn khuôn mặt baby chẳng khác gì 1 học sinh cấp 3. Đặc biệt chị cười rất tươi và nhìn lúc nào gương mặt cũng toát lên vẻ hạnh phúc. Tôi thật sự bất ngờ khi biết chị đã có chồng và 1 con trai 1 tuổi. Vì với dáng người cực chuẩn với vòng eo con kiến kia thì cả cơ quan tôi không ai có thể nghĩ là chị đã có con.

Lúc đầu thì tôi cũng cảm thấy bình thường, và cũng vui vẻ chào mừng 1 nhân viên mới đến như mọi người.

Thời gian trôi, tôi được phân hướng dẫn chị làm quen với công việc mới, vì chị cũng mới đi làm được một thời gian ngắn. Chị đặc biệt vui tính và hóm hỉnh, tiếp thu công việc khá nhanh dù đôi lúc tỏ ra ngố ngố. Tôi cũng tò mò hỏi chị tại sao lấy chồng và sinh con sớm vậy. Chị chia sẻ là bố mẹ chồng chị già rồi nên muốn có 1 đứa cháu nội sớm để bế ẵm. Chồng chị lại là con một. Hàng ngày ngoài công việc, chị cũng rất hòa đồng và vui vẻ với mọi người. Chị hay tâm sự với tôi về chuyện gia đình. Mỗi khi nhắc đến chồng và con mình, tôi lại thấy mắt chị ánh lên niềm vui khó tả. Chị khoe gia đình chị rất hạnh phúc, chồng chị thành đạt trong công việc và cũng rất yêu chiều chị, 2 người yêu nhau từ lúc còn là sinh viên đại học.

Tôi thấy vậy thì cũng ngưỡng mộ và vui vẻ lây với chị mỗi khi nghe chị kể về người chồng hoàn hảo của mình.

Chuyện xảy ra trong 1 lần cơ quan tôi tổ chức đi du lịch Nha Trang, rất tình cờ tôi lại ngồi cùng chị trên máy bay. Đến lúc máy bay cất cánh, tôi đang lim dim ngủ thì giật mình thấy 2 tay chị túm chặt vào cánh tay của tôi, chị bị say vì là lần đầu tiên đi máy bay. Thấy mặt chị trắng bệch, hốt hoảng túm chặt cánh tay tôi như để tìm điểm tựa mà tự nhiên tôi thấy tim đập thình thịch. Lúc sau thì chị bắt đầu nôn, và tôi luống cuống giúp chị, vỗ lưng, rồi lấy nước, rồi lấy khăn lau chùi. Lúc này tôi thấy vai trò của mình thật là lớn. Lúc này tôi bắt đầu thấy xốn xao mỗi khi ở cạnh chị. Trong suốt chuyến đi, chúng tôi nói chuyện, chủ yếu là chuyện gia đình( chị luôn đặt gia đình lên số 1). Chị kể từ ngày lấy chồng chị chưa có dịp đi du lịch xa, vì cưới xong có bầu ngay và giờ lại có con nhỏ nên ko sắp xếp đi được. Đây là lần đầu tiên chị đi xa chơi vì là nhân viên mới của cơ quan ( chồng chị cũng khuyến khích điều đó). Tôi cứ tíu tít kiếm cớ cạnh chị và nói chuyện với chị suốt buổi. Chính tôi cũng không hiểu mình đang làm gì nữa, và tôi bắt đầu thấy lo sợ khi cảm giác không điều khiển được trái tim mình. Vẫn biết đây là tình cảm xuất phát rất bình thường từ 1 thằng con trai độc thân như tôi, nhưng ngang trái ở đây là chị đã có gia đình rồi, và gia đình ấy rất hạnh phúc.
    Thời gian giờ cứ trôi và càng ngày tôi càng thấy nhớ chị nhiều hơn mỗi khi tan sở. Nhớ nụ cười ấy, khuôn mặt xinh xắn ấy, cách nói chuyện hóm hỉnh, khuôn mặt đầy sức sống ấy. Trong khi chị thì vẫn cứ vô tư nói chuyện với tôi, vẫn 1 câu chị, 2 câu em, vẫn thoải mái nói chuyện, tâm sự với tôi vì luôn nghĩ rằng đó là mối quan hệ đồng nghiệp chị em bình thường. Mỗi khi đêm về, tôi lại thèm nghe thấy câu nói hàng ngày của chị:" B ơi chị hỏi cái này, em bảo giúp chị với".

Tôi phải làm sao đây, mọi người cho tôi 1 lời khuyên, tôi sắp kiệt sức vì thứ tình cảm đơn phương này rồi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 383 Bài viết

• 1,156 Được cảm ơn

lúc đang ngụp lặn trong tình yêu thì cứ nghĩ nếu k có nó mình sẽ sống sao nổi đây, nhưng xong rồi nhìn lại thì cười vui vẻ, giời ơi..dở hơi quá, có chết quái đâu nào.
    zai trẻ yêu gái hơn tuổi có chồng con thì cũng gặp nhiều, nhưng vốn dĩ đàn ông lí trí và cầm cương cảm xúc tốt hơn phụ nữ nên họ biết rất tốt giới hạn trong lòng, chứ đến mức "sắp kiệt sức vì thứ tình cảm đơn phương này rồi" thì là lần đầu tiên tui gặp.
    Bạn còn trẻ, gặp 1 cô gái cho bạn cảm giác làm chỗ dựa, làm 1 người đàn ông mạnh mẽ, thì bạn sẽ tự khởi tâm cô ấy cần mình (trợ giúp trong công việc, chăm sóc khi xa nhà...), do đó, bạn vô thức nghĩ cô ấy cần mình và mình cần cô ấy. Nhưng thực ra cô ấy chẳng cần gì bạn cả, là bạn tự huyễn hoặc mà ra thôi.
    Thôi thì tặng b 1 câu , chắc b cũng nghe quen rồi: "thiểu dục, tri túc"-ít muốn, biết đủ. Ít muốn thì lòng tham ko khởi, biết đủ thì trí tuệ tự sáng. Tỉnh lại đi nha
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 93 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bạn nói không muốn phá vỡ hạnh phúc của chị đó thì bạn nên ra đi. Dừng lại đúng lúc sẽ tốt cho bạn và một mái ấm nữa à.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn bạn. Nhưng giờ mình thấy 1 ngày đi làm mà ko gặp chị ấy, mình phát điên lên mất. Măc dù bên ngoài, thì mình vânz cố gắng hết sức để tỏ ra bình thường. Đôi lúc mình thấy hình như chị ấy cũng có chút ít tình cảm với mình. Ko biết có phải hay ko nữa.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vì đôi khi mình cảm thấy hình như chị ấy cũng có chút tình cảm với mình. Điều này làm cho mình biết là sai nhưng lại cứ lạc lối bước tiếp. Hôm nay tan sở mình muốn rủ chị đi ăn, nhưng c bận việc gia đình nói ko đi được. Liệu có phải c đang nhận ra tình cảm của mình. Mình rủ 1 cách rất tự nhiên, kiểu:" còn sớm mà đói quá, đi ăn với em đê chị già". Chắc ko phải đâu.
    • 383 Bài viết

• 1,156 Được cảm ơn

chị ấy nhận đi ăn thì bạn tròng luôn cho là có tình cảm với bạn à?
    Tôi cũng từng có người ít tuổi hơn thích mình, nên tôi có vài chia sẻ với bạn. Cái sự điên vì yêu của họ trong mắt tôi khá là ngộ nghĩnh. Tôi chưa chồng mà người thích tôi cũng là chưa vợ, nên dù gì tôi vẫn tôn trọng họ dù đôi lúc họ hơi lố bịch, chứ còn cái kiểu là đàn ông đàn ang đã biết ngta có chồng mà vẫn đâm đầu vào thì xl tôi phải gọi bạn là mặt dày level max. Bạn có biết là bạn bây giờ trông rất buồn cười ko?bạn cứ dằn vặt xao xuyến xuyến xao nhớ nhung nhung nhớ, tìm cách bày tỏ, gặp gỡ, nhưng trong mắt ngta thì bạn chả khác nào 1 con khỉ tự diễn trò. Chị ấy biết rõ nhưng thương hại và ái ngại cho bạn đấy.

thế muốn chị ấy bỏ chồng con để yêu bạn à? chồng chị ta mà rõ thì bạn sẵn biết thế nào rồi đấy, ở đó mà mơ mộng mới chả tưởng tượng. chả phải dọa, giờ thất nghiệp nhiều, dân bảo kê đâm thuê chém mướn nhan nhản, giá làm lại rẻ, xử lí nhanh gọn, hiệu quả đảm bảo, dân vn đang chuộng hình thức dằn mặt đứa thứ 3 bằng kiểu này. lúc chiều ngồi trà đá thấy mấy ông giang hồ xh đen cảm thán thế, tôi thấy rùng mình vì ghê. nhưng giờ đọc cái bài của bạn thì thấy đúng là có cầu thì ắt có cung, chả phải tự nhiên con người hành xử với nhau dã man vô đạo đức, bởi xuất phát điểm cũng là từ 1 đứa vô đạo đức trước cả. Mà với tôi, cái vô đạo kiểu "có học" đầy rẫy trong xh này, sợ tới sợ lui nhưng vẫn làm chuyện xấu còn đáng sợ chứ dân giang hồ đẳng cấp nó có đâu xử đấy, tình nghĩa trắng đen rõ ràng, dứt khoát, chơi đẹp sống đẹp thì lại đáng tôn trọng hơn gấp nhiều. Bạn cứ tạo cơ hội kiếm sống, công ăn việc làm cho cái đám người sống nhờ những chuyện vô đạo đức trái lương tâm ngoài chồng ngoài vợ cũng là tùy bạn thôi. Ko biết dừng lại mà cứ cố chấp tạo nhân thì quả sau này gánh ra sao ráng chịu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Minh la nư. Minh cung giong ban. Dang saynang chinh sep lon tuoi cua minh. Cuoc doi nay chan that nhi
    • 319 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chuyện gặp và rung động sếp mình cũng thấy nhiều rồi ,nói chung các mẹ phải luôn sáng suốt sai một li đi một dặm,chúc bạn sẽ có lựa chọn sáng suốt
    • 56 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

^^ Cứ tưởng là cả 2 đều có tc với nhau rồi qua lại rồi chứ, hoá ra là tình đơn phương từ 1 phía. Thế thì mắc gì phải lo sợ là phá vỡ hạnh phúc này nọ. Bạn nghĩ người ta cũng có tc với bạn chắc. Khó khăn lắm mới tìm đc 1 công việc mới thì bạn đừng làm phiền chị ấy, đừng làm chị ấy khó xử ở nơi làm việc nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đúng vậy, dù nam hay nữ. Đã biết người ta có gia đình rồi thì mình không nên vướng vào. Đứng ở khía cạnh bình thường ngưỡng mộ bình thường và quan tâm như tình cảm bình thường thì không sao. Nhưng em nên nhớ em rằng em có đảm bảo cuộc sống hoặc tình yêu vĩnh cửu ...với chị ấy suốt đời không? Xin đừng vội vàng vì cái tôi của mình mà gây ảnh hưởng cho gia đình người khác. Hãy đặt cảm xúc của chồng chị ấy, của con chị ấy, của họ hàng gia đình 2 bên của họ mà rút lui đi. Em còn rất nhiều người con gái khác tốt hơn sẽ tìm đến em