TIN TÀI TRỢ.

Tôi không biết phải làm sao... trong tình yêu nhiều khi cứ nghĩ mình đã hiểu hết con người đó... nhưng thực ra ... thật sự là mình chẳng hiểu gì cả...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.01K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 91 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bây giờ tôi đang rât buồn và hoang mang... tôi yêu anh được gần 1 năm . tôi sinh năm 1993 và anh sn 1988 ( tuổi rồng)...chúng tôi quen nhau tình cờ trong 1 quán nước rồi dần yêu nhau... tôi và anh ấy đến với nhau khá đơn giản vì gia đình anh cũng rất thích tôi... tôi hay đến nhà anh chơi và anh cũng vậy... chung tôi gần gũi nhau như vợ chồng . mới đầu tôi ấn tượng anh vì anh trông có vẻ công tử bảnh bao . anh khá đẹp trai gia đình lại khá giả và rất mạnh bạo trong chuyện tình cảm.. khi mới quen nhau anh hay dẫn tôi đi ăn và đi chơi...mỗi khi tôi cáu hay ko bằng lòng chuyện gì thì anh hay nhường tôi...thật sự là rất vui và tôi cảm thấy rất hạnh phúc... dưng được 1 thời gian anh có làm bóng bánh lô đề gì đó... và cũng thua tha nhiều . Anh bỗng trở thành con người khác hay cáu gắt và ghen tuông vô cớ..có lần đi hát cùng đám bạn của anh. có một người ban cố tình trêu tôi bắt tôi uông bia nhưng tôi ko uống.. luc đó anh đi ra ngoài .. khi a vào nhìn thấy anh đã đánh vào đầu tôi làm tôi đau điếng người.. tôi bỏ chay và thuê taxi về nhà.. anh không những ko xin lỗi tôi mà con vào nhà tôi chửi bới làm loạn lên . tôi đóng cửa ko cho anh vào thì anh đạp vỡ cửa kính phòng tôi.....lúc đó tôi quá hoảng sợ chỉ biết khóc và gần như phát điên....sau hôm đó a vẫn bình thường với tôi ..nhiều luc anh cung quan tâm tôi. và hay nói lời yêu thương. tôi lại nguôi ngoai và bỏ qua.... cứ tiếp tục như thế..
    Người đời có câu : giang sơn khó đổi . bản tính khó dời... đúng vậy. anh vẫn chứng nào tật đấy. khi nào uong bia say hay có chuyện không vui... tôi hoac bất cứ ai mà làm anh không vừa ý là anh chửi.. đã nhiều lần anh túm tóc đánh tôi , vật tôi xuống sân nhà... rồi lăng mạ và chửi tôi như kẻ thù.. anh đạp và tát tôi .... tôi ko biêt .. nếu những lúc đó mà không có gia đình anh can ngăn.. có lẽ bây giờ tôi ko còn ngồi đây để viết những dòng này nữa. nhưng vì quá yêu anh .. sau khi anh xin lỗi tôi lại bỏ qua cho anh... có lẽ mọi người sẽ thấy tôi quá ngu ngốc.. nhưng tình yêu là như thế... nhiều khi biết ng ta không tôt mà vẫn ko thể rời xa được cũng một phần là gia đình anh cũng rất yêu quý tôi và coi tôi như con gái trong nhà..
    Thời gian anh khó khăn gia đình tôi cũng cho anh vay 1 số tiền.. nói thật là gia đình tôi chẳng dư giả gì .. mẹ tôi quanh năm buôn bán vất vả cung đủ lo cho chị em tôi hằng ngày chứ ko có tiền giúp đỡ anh...Trong lúc đó tôi vận động mẹ mượn tiền người ta và gia đình nhà ngoại để cho anh vay..anh noi để giả nợ gì đó .. mà nói thật là tôi cũng chẳng biết anh làm những gì bên ngoài.. chỉ biết anh cho vay tiền và cắm cố xe thôi...tôi rất thương anh .. nhìn anh mệt mỏi và nằm bệt giường vì lo nghĩ luc đó tôi chỉ mong mình có thật nhiều tiền để giup anh.. nhưng tôi chỉ là cô gái 19 tuổi vừa bước chân khỏi trường cấp 3 và chưa đi làm.. nhiều khi tôi thấy mình vô dụng....
    Cung mấy tháng trôi qua. đến thời hạn trả nợ mà không thấy anh nói năng gì.. tôi không giám nhắc vì sợ mất lòng anh nên chỉ có mẹ tôi thỉnh thoang gọi điện thôi..mọi khi anh hay vào nhà tôi nhưng hôm nay tôi không thấy anh xuống. anh nói anh đi quay tiền trả người ta.. . mà đâu phải anh không có tiền đâu. tết anh kiếm dc rât nhiều nhưng anh lại đem đi cho vay lãi với tiêu hết .. mà noi thật là tôi cũng ko biết anh làm gì ở ngoai nữa.. còn nợ mẹ tôi thì ko thấy anh đoái hoài gì cả.. chỉ mẹ tôi nhắc thì anh lại hẹn hôm khac. tôi buồn lắm vì mẹ tôi cũng là đi vay lãi người ta để cho anh vay.
    thật sự là giờ tôi đang rất buồn . tôi cũng không hiểu anh thế nào nữa/.có lần tôi ốm nặng anh vẫn đè tôi ra quan hệ cả đêm . anh vần tôi đến tận sáng ko cho tôi được nghỉ ngơi mặc cho tôi khóc lóc van xin anh..
    chắc các bạn thấy tôi quá ngu đúng không . tôi không biết mình phải làm gì nữa... tôi vẫn rất yêu anh nhung noi thật là h tôi quá mệt mỏi ...gia đình anh dục cưới nhưng anh có vẻ không quan tâm đên chuyen đấy... a luc nào cũng nõi hoãn để mấy tháng nữa hoac là cuối năm.. rồi the này thê nọ;.. mà noi thât là tôi cung ko muốn lấy chồng sơm... anh ko giục tôi cưới tôi cũng thấy mừng vì con người anh có quá nhiều điều để tôi phải suy nghĩ..
    Mong các bạn cho tôi lời khuyên... tôi không biết phải làm gì nữa..

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 267 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con người ấy giờ để thay đổi dc là quá khó rồi
    Trong cuộc đời này ... ai cũng sẽ gặp được một nửa còn lại của mình .....

Ko sớm ... ko muộn ... nhân duyên đến ... rồi sẽ đúng người .... đúng thời điểm vậy thôi ........
    • 1,288 Bài viết

• 957 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em gái có đi học không? Hay chỉ ở nhà? BẠn trai thì làm nghề gì? Chị không biết phải khuyên em những gì vì sự thật bạn trai em như thế nào đã rành rẽ trước mắt và bản thân em chắc cũng đã hiểu được: Ăn chơi, cờ bạc, đánh đập và hành hạ người khác, không tôn trọng em và gia đình em... Chỉ việc sẵn sàng vào nhà chửi mắng, đánh đập em trước mặt người nhà cũng đủ để em đá anh ta đi cho xong. Con người đó nếu có ăn học cũng chỉ là uổng công cha mẹ, thiếu đạo đức và văn hóa đến thế là cùng. Tiếc là em còn ngu muội. Nếu tiếp tục thì người khổ chỉ là em thôi. Chúc em sáng suốt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,397 Bài viết

• 1,799 Được cảm ơn

Bây giờ có khi chỉ là đam mê nên bạn còn vương vấn với ảnh, tưởng k dứt được. Chứ theo thời gian sẽ hết à. Nếu anh ta yêu bạn thật lòng thì sẽ rất trân trọng bạn chứ không phải như thế này đâu. Cố dứt khoát một lần đi bạn. Sẽ có người khác xứng đáng hơn. Mọi chuyện rồi sẽ ổn thôi. ^^
    • 510 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

yêu mà đã thế này cưới rồi chắc chắn sẽ hối hận đó bạn. bạn suy nghĩ kĩ lại đi. người yêu bạn giống hệt người yêu đứa bạn thân của mình.nhiều lần bạn mình còn bị người yêu lên gối hộc cả máu mồm cơ. những người vũ phu và không coi trọng mình như vậy cố gắng yêu thì sau này khổ lắm.đời còn dài,hãy cố gắng tỉnh táo lại đi bạn ơi.chia sẻ với mẹ bạn cũng rất tốt đấy. Thật may là sau vài năm bạn mình đã thoát được thằng đó.và giờ nó đang yêu 1 anh chàng rất tốt.chúc bạn sớm bình tâm nhé.
    • 91 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cảm ơn chị đã cho em lời khuyên.. bạn trai e giờ ở nhà làm linh tinh chị à.. cầm đồ với cho vay.. em vừa rồi cũng đi học đại học nhưng trường đó không phải nganh em thích nên h e đã nghỉ ở nhà.. em định sang năm thi lại vào trường cao đẳng vãn hóa nghệ thuật ngành mà em có năng khiếu.. nhưng mẹ em thì muốn cho e ở nhà bán hàng...nói thật là giờ đầu óc em loạn hết cả lên
    • 41 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chị nghĩ em nên tỉnh táo suy nghĩ lại. E còn trẻ, tương lai còn rộng mở, em còn nhiều cơ hội tìm được 1 người tốt hơn người yêu của em bh. Quan trọng nhất bh em phải tìm cách khéo léo để anh kia trả tiền cho mẹ em đi đã, mẹ em cũng phải kiếm tiền vất vả, thế mà lại còn phải đi vay lãi cho người yêu em trả nợ thì chị thấy khổ cho mẹ em quá. Còn nói chuyện yêu tiếp hay ko thì là ở em thôi, ai mà khuyên chuyện tình cảm được. Anh kia tốt hay xấu tự em đã biết rõ nhất rồi mà.
    • 91 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tram_Chip Xem bài viết
    Chị nghĩ em nên tỉnh táo suy nghĩ lại. E còn trẻ, tương lai còn rộng mở, em còn nhiều cơ hội tìm được 1 người tốt hơn người yêu của em bh. Quan trọng nhất bh em phải tìm cách khéo léo để anh kia trả tiền cho mẹ em đi đã, mẹ em cũng phải kiếm tiền vất vả, thế mà lại còn phải đi vay lãi cho người yêu em trả nợ thì chị thấy khổ cho mẹ em quá. Còn nói chuyện yêu tiếp hay ko thì là ở em thôi, ai mà khuyên chuyện tình cảm được. Anh kia tốt hay xấu tự em đã biết rõ nhất rồi mà.
    Cảm ơn chị đã khuyên em ..... làm con gái thật là khổ... vì người yêu mà người đó có biết đấy là đâu đâu
    • 44 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

chia tay thôi nàng ơiiii...
    ...nuối tiếc làm gì giống ấy!
    • 1,071 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

Oài, không biết bao nhiêu lần vô cái topic ở mục tình yêu này phải buông ra vài câu phũ cho mấy em gái mù quáng tỉnh mắt ra. +.+''
    Gái có biết bố mẹ sinh ra, nuôi dưỡng, cưng chiều vất vả thế nào gái mới lớn được đến từng này khôg? 93, cũng không phải là dại, là nhỏ đến mức không biết nhận thức đúng sai là gì, vì 1 phút được cưng thành bà hoàng mà chịu mấy trăm lần tủi nhục hơn thế có đáng không?
    Thằng người yêu em, chị khinh lắm ấy. Loại luồn háng đàn bà, bên ngoài tử tế bên trong mọt đến tận gốc rồi. Làm thằng con trai đã không lo được cho bố cho mẹ, làm trụ cột gia đình, còn bám váy cả nhà người yêu, mà nó nào có đối xử nể mặt với gái đâu. Thích thì đánh, thích thì làm, không có tôn trọng người yêu đã đành, mà cũng chả khác gì con vật động dục cả. Tính ra, osin nó giúp việc chủ tử tế còn không động chân động tay, gái bán hoa bị khách hành còn có tiền, thế gái có được gì từ nó, ngoài cái mã bảnh chọe ấy hả?
    Ở đời phải nhớ nằm lòng câu này, thương phải thương mình trước, bố mẹ mình trước, sau này kiếm được tấm chồng rồi bố mẹ vẫn phải hầu cô chán ra đấy, dây vào cái loại đấy, nát đời gái đã đành, rồi làm bố mẹ mình khổ sở có đáng không?
    Còn nữa, giá trị của 1 đứa con gái, hay bất kỳ con người nào nói chung, là biết bảo vệ và tôn trọng chính mình, không ai được phép chà đạp lên điều đó, ngẩng đầu lên thì thiên hạ nó mới biết quý trọng mình. Tình yêu cũng quan trọng, nhưng k phải là tất cả để đến mức quỵ lụy không biết mình là ai? 19 năm trước chưa có nó gái không sống đấy chắc?
    Đời còn dài, giai còn nhiều, đá cái thằng khốn nạn ấy ngay và luôn, nếu gái còn nghĩ cho mình, cho bố mẹ mình và cho cái tuơng lai trước mặt của mình. Ngắn gọn thế thôi, gái tự nghĩ lấy đi.
    ArashiContest

"Tôi chắc chắn sẽ bảo vệ họ… cho dù đến lúc nào đi nữa, cho đến khi Arashi không còn… Không đúng!!! Chỉ cần chúng tôi ở cạnh nhau thì Arashi sẽ không có điểm dừng" Onho Satoshi
    Cám ơn 13 năm của Bão vì đã mang đến cho thế giới này thật nhiều điều tuyệt vời:Smiling:.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chị đọc tâm sự của em,em 93 và đã biết yêu nên chị nghĩ suy nghĩ của em đã khá chín chắn nhưng em quá lệ thuộc vào tình yêu. Khi còn đang yêu em mà anh ta đã như thế thì em thử nghĩ xem nếu lấy em về làm vợ anh ta có xá gì mà không đánh đập em bất cứ lúc nào anh ta thích cho đã tay. Người ta vẫn nói " giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời" là như thế đấy em ạ. Nếu em còn chút lý trí cuối cùng, còn biết thương bố mẹ đã nuôi dưỡng em 19 năm qua, cho em ăn học để em tìm được 1 tấm chồng tốt và hơn thế nữa là cho chính bán thân em thì em nên bỏ anh ta đi thì hơn. Đời còn dài lắm em gái ạ, chị hơn em không nhiều tuổi nhưng chị tin là những gì chị khuyên em là những gì chị đã được nhìn thấy ngay trong cuộc sống hàng ngày của chị, bạn bè chị. Chị mong em sẽ tìm được con đường đúng đắn
    METOO VN - Đừng bịt miệng
    NOPAK - Tẩy chay rocker Phạm Anh Khoa vì đã quấy rối tình dục!
    • 2,637 Bài viết

• 4,009 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Làm gì có chuyện thằng ấy nó cưới mà nói chuyện sau này ... Bây giờ em gái chia tay nó, ít nhất còn giữ được chút lòng tự trọng, chứ đợi đến khi nó chán rồi vứt em đi thì có mà bách nhục ... Đang còn yêu, chỉ 1 cái tát cũng đã không thể chấp nhận.

P/s: Nhớ đòi lại món tiền đã cho nó mượn.
    MTM2OTcyNjMyMw
    • 91 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

like phần p/s của chị
    Trích dẫn Nguyên văn bởi silent.love Xem bài viết
    Làm gì có chuyện thằng ấy nó cưới mà nói chuyện sau này ... Bây giờ em gái chia tay nó, ít nhất còn giữ được chút lòng tự trọng, chứ đợi đến khi nó chán rồi vứt em đi thì có mà bách nhục ... Đang còn yêu, chỉ 1 cái tát cũng đã không thể chấp nhận.

P/s: Nhớ đòi lại món tiền đã cho nó mượn.
    • 91 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

thực sự là khó lắm chị à. anh ấy biết rõ nhà em. còn mỗi mẹ. bố e thì đi công tác xa... em mà chia tay thì anh ấy vào nhà em làm loạn lên.
    • 1,071 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

Cùng lắm thì em lôi nó ra công an phường =))
    ArashiContest

"Tôi chắc chắn sẽ bảo vệ họ… cho dù đến lúc nào đi nữa, cho đến khi Arashi không còn… Không đúng!!! Chỉ cần chúng tôi ở cạnh nhau thì Arashi sẽ không có điểm dừng" Onho Satoshi
    Cám ơn 13 năm của Bão vì đã mang đến cho thế giới này thật nhiều điều tuyệt vời:Smiling:.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 251 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

yêu mà đã bị đánh đập thế rồi thì khi em về làm vợ thì có khi suốt ngày bị bạo hành gia đình thôi em ơi
    mà nhà hắn đòi cưới chứ hắn cũng có ý kiến gì đâu chứ
    ...Trọn đời mình bên nhau nhé anh, tình yêu
    Vì chính em mà thôi, vì yêu anh mất rồi...

• 1,818 Bài viết

• 5,082 Được cảm ơn

Gọi công an oánh chít mịe nó đi. Toshiaba thằng bệnh
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,548 Bài viết

• 3,052 Được cảm ơn

Em nên bỏ ngay thằng này, vũ phu là ko thể chấp nhận đc, công việc lại ko ổn định, nợ nần cầm cố lung tung hết cả. Em còn trẻ lắm, đường đời còn dài đừng nông nổi mà sau này phải hối hận th_108
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 165 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Hey bé con, e thật là đáng thương, đáng trách và đáng giận nữa!, cái thằng e gọi là người yêu đấy nó thật chả ra gì cả!Ngoài kia xã hội còn nhiều người tốt, e còn trẻ, còn nhiều cơ hội, đừng sợ nó làm gì đc em, chủ yếu là e có quyết tâm hay ko thôi!C thấy e can tâm tình nguyện để nó chà đạp đấy, bây giờ e cứ nghĩ mọi chiện giống như e bị bụi vào mắt, lúc chưa lấy ra đc nó làm mình đau, khiến mình chảy nước mắt, nhưng khi bụi lấy ra rồi e sẽ thấy hết ngay thôi!Bây giờ chủ yếu là do e!
    • 1,777 Bài viết

• 5,580 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em ơi, bỏ ngay đi ! (Nếu là không vương vấn gì chuyện tiền bạc thì chị sẽ khuyên em như thế)

Nhưng bây giờ chuyện phải lo trước mắt là khoản tiền mẹ em phải đi vay lãi nặng để trả cho người đó kìa. Mà có vẻ bạn em tính quỵt nợ hả ta, hay tính cứ ăn vạ ra đấy thì nhà em phải trả nợ dùm anh ta ? Theo chị, nếu mẹ em đã nhắc thẳng mặt nhiều lần rồi, mà bạn em cứ hẹn lần hẹn lữa, thì em cứ nói thẳng với gia đình ấy. Gia đình ấy có cảm tình với em mà, cứ nói thật là mẹ con đi vay dùm như thế, giờ đến ngày trả, hai bác xem giúp nhà con...

Lấy tiền xong thì chia tay em ơi. Giờ còn yêu nhau (lẽ ra phải còn nồng nàn lắm) mà còn đánh mắng được thì mai mốt lấy về người ta sẽ xem mình ra gì chứ. Đồng ý chuyện gia đình bên kia tốt với mình là một điểm cộng, nhưng em phải nhớ người sống với mình là chồng chứ không phải gia đình chồng. Và với gia đình chồng, dù con họ có tệ đến mức nào thì đó vẫn là con họ, có chắc mai này về họ luôn đứng ở phía em hay không ?

Hãy thương thân mình, và thương ba mẹ mình đi em !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2