Tôi và anh trai sống với bà nội từ năm 2 tuổi,bố mẹ tôi đi làm xa thỉnh thoảng mới về thăm 2 anh em.Khi tôi học lớp 7 bà nội mất mẹ về ở với 2 anh em tôi,cuộc sống cứ như thế trôi lặng lẽ….cho đến khi 2 anh em tôi vào cấp 3,anh trai tôi thi được điểm cao nhất trường THCS còn tôi cũng đủ điểm vào trường,anh trai tôi đc chọn vào lớp chuyên khối A,tôi thì đc chọn vào lớp cơ bản nâng cao ,lúc đó bố mẹ tôi rất hãnh diện về 2 anh em chúng tôi vì có rất nhiều đứa hàng xóm thi trượt
Tưởng rằng chúng tôi sẽ có 1 tương lai rộng mở hơn nhưng ko thể ngờ tôi và anh trai đều bị tụt dốc ,chúng tôi bị lạc lõng ở lớp học mới ,học hành ngày càng xa xút ,2 anh em tôi đều chốn học đi chơi điện tử ,tôi ko biết cảm giác của anh mình ra sao nhưng còn tôi thì xấu hổ lắm khi mỗi lần mẹ đi họp phụ huynh cho tôi không khóc thì cũng tức lắm,mẹ về nhà bẻ hết các đĩa nhạc mà tôi yêu thích ,chán nản và uất ức tôi dần tụt xuống cuối lớp suốt 3 năm cấp 3 ,tôi ngày càng tự ti về bản thân ………….
Còn về chuyện tình cảm năm đầu lớp 10 tôi có quen 1 chàng trai trên mạng ,chúng tôi yêu nhau nhiều lắm vì cả 2 đều là mối tình đầu của nhau ,bố anh ấy mất từ hồi anh ấy 3 tuôi mẹ anh ấy ở vậy nuôi 2 anh em dường như anh ấy thiếu thốn tc rất nhiều nên anh ấy dành cho tôi rất nhiều tình cảm và tôi cũng vậy nhưng có 1 điều đặc biệt là chúng tôi yêu nhau 1 năm rồi nhưng chưa gặp mặt nhau lần nào vì tôi suốt ngày hoãn lại vì tôi rất tự ti về bản thân,tôi béo,xấu xí,không biết làm dáng ,những thời gian tôi hoãn gặp anh là những ngày tôi nhịn ăn để giảm cân,làm đủ mọi cách để giảm cân,nhiều hôm trời lạnh lắm tôi vào nhà tắm cứ như thế dội nước lạnh vào người cho ốm để gầy đi ,tôi làm đẹp bằng cách cứ chát mật ông vào mặt cho da trắng và cuối cùng tôi cũng gầy đi được chút ít và tôi biết rằng tôi không thể hoãn gặp anh đc nữa và tôi đã quyết định gặp anh
Tôi vẫn nhớ buổi tối hôm đó ,hôm đấy là dằm trung thu có lẽ tôi sẽ không bao giờ quên hôm đó chúng tôi đã gặp nhau rất vui vẻ và tôi rất hạnh phúc nhưng tôi không thể ngờ rằng và cũng ít ai ở cái tuổi 16 trẻ con có thể ngờ rằng sẽ có rất nhiều điều đau đớn đang đợi mày ở phía sau
Ngủ quên trên vui mừng ,tôi chẳng thèm chăm sóc bản thân nữa,ăn uốg bình thường ,chẳng bao lâu tôi trở về con vịt xấu xí ngày xưa.Lần gặp thứ 2 sau 1 tháng tôi biết anh thất vọng về tôi nhưng yêu tôi nên anh vẫn chấp nhận
Chúng tôi cứ yêu nhau như thế cho đến tết anh nói với tôi anh đã chán tôi,anh không muốn yêu tôi nữa vì đi bên tôi anh cảm thấy rất ngại,tôi gần như tuyệt vọng,tôi vẫn nhớ cái ngày hôm đó là ngày 28 tết tôi lấy 1 con dao cắt đầu ngón tay mình và viết cho anh vài dòng ,tôi hẹn gặp anh và đưa cho anh bức thư anh đọc xong rất hoảng hốt gọi điện cho tôi bảo muốn gặp tôi và xin lỗi tôi bảo 2 đứa quay lại ,tôi vẫn nhớ như in câu nói của anh “anh suy nghĩ lại rồi sẽ rất khó để tìm đc 1 người yêu mình thật lòng như em,anh sẽ trân trọng nó bọn mình quay lại nhé”,cứ tưởng quay lại là xong nhưng bản tính hiếu thắng của tôi thì lại nổi lên ,tôi nc với anh ấy cứ quát ầm lên ,anh thì nhịn tôi rồi tôi nhận người khác làm người yêu (chỉ nhận trên điện thoại thôi) nhưng khi anh biết đc anh giận tôi lắm,anh vẫn cho tôi cơ hội nhưng tôi đã quyết định chia tay làm bạn,ban đầu anh vẫn nc với tôi bt như 1 người bạn nhưng khoảng 10 ngày tôi tắt máy ,1 anh bạn của anh ấy đã nói những điều không hay về tôi cho anh ấy anh ấy đã cắt đứt liên lạc với tôi,tôi gọi anh ấy không nghe,nt anh ấy ko trả lời,tôi gọi nhìu lắm,nt cũng nhiều lắm nhưng ko nhận đc gì cả ,tôi biết lúc đấy anh ấy ghét tôi lắm rồi,tôi toàn thức đêm gọi cho anh ấy khóc xưng cả mắt nhưng cuối cùng anh ấy nt cho tôi xin tôi đừng làm phiền anh ấy nữa ......