TIN TÀI TRỢ.

Tôi cần lời khuyên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 733 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người, tôi thực sự hiện tại đang rất cần lời khuyên. Nói về kinh nghiệm tình trường, tôi thực sự không biết gì nhiều. Tuy rằng cũng đã ở cái tuổi không còn dễ dãi trong chuyện đó. Nhưng tôi thực sự k biết trong mình đang là thứ cảm giác gì. Tôi và bạn ý đều ly dị cùng 1 thời điểm, cũng sát nhau, do duyên công việc mà tôi và bạn ý làm với nhau 1 thời gian dài. Vì đặc thù ngành nghề nên về cơ bản tôi thực sự trong đầu nghĩ, bạn ý giống mình năm xưa, tôi trân trọng con người đó. Tuy là đàn bà nhưng tôi dốc lực hỗ trợ bạn ý thành tài, tôi gạt bỏ mọi điều tiếng đánh giá để chờ để được thấy bạn ý leo lên, thoát về trạng thái an toàn. Bạn ý giỏi, rất giỏi, nhưng quá cầu toàn. Đến khi tôi biết bạn ý có thể về vị trí mà tôi sắp xếp, chỉ cần vượt qua 1 kỳ sát hạch nhỏ, tôi đã chờ điều đó, nhưng ông trời ơi, trớ trêu thay bạn ý lại ko vượt qua kỳ sát hạch đó, có thể do bạn ý quá áp lực. Bạn ý là người tự thân vận động. TÔi biết rất rõ bạn ý là người tốt, rất có ý chí, khóe mắt tôi cay xè khi tôi suy nghĩ tìm mọi cách để đưa bạn ý về 1 vị trí, bạn ý sẽ k dễ dàng nhận sự trợ giúp của tôi về tiền bạc. Ngồi đây viết mà lòng tôi rối bời, không hiểu tại sao tôi đau khi thấy bạn ý ngồi 1 mình, hoặc khi bạn ý đi ăn cơm một mình. Rốt cuộc là tôi bị sao vậy??? Tôi phải làm gì để cùng bạn ý vượt qua.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao mọi sự trớ trêu như vậy, bạn ý là người tốt. Tôi thấy mình không có lực, tôi phải đi nhờ đến đâu mới giúp được bạn ý đây
    • Thành viên Webtretho
    • 1,102 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Điên thoại, nhắn tin, đi ăn, caffe....thiếu gì cách để bạn có thể chia sẻ cùng bạn đó. Cái chính là cậu bạn kia là người cầu toàn, mà người như vậy thường không dễ chấp nhận thất bại, dù là nhỏ nhất. Nhưng vốn dĩ cuộc sống là vậy, chẳng có gì là hoàn hảo, cũng chẳng có ai có thể thành công liên tục trong cuộc sống.
    Nếu câu ta là người không quá bảo thủ thì mình nghĩ việc bạn ngồi lại tâm sự, chia sẻ với cậu ta cũng là một cách hay giúp câu ta và giúp cả chính bạn vượt qua được những cảm xúc không tích cực như hiện nay.
    https://www.webtretho.com/forum/f241/nha-chung-webtretho-be-all-you-can-be-2803013/