Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

tớ có nên bỏ người yêu???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.9K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,176 Bài viết

• 2,170 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hồ Điệp Xem bài viết
    Các anh chị ơi người yêu em thì không văng tục chửi bậy e như thế. Anh ta thì khác, tức giận em cái gì là không thèm nói chuyện với em luôn. Anh ta gia trưởng lắm.
    Em cần lời khuyên của anh chị xem em có nên tiếp tục mối tình này nữa không?
    Em và anh ấy quen nhau qua mai mỗi giữa em trai anh ấy và cô bạn thân của em, chúng em chỉ nhắn tin liên lạc qua điện thoại thôi, vì 2 đứa ở 2 đầu đất nước xa nhau lắm. ( phụ lục thêm là anh ấy quê ở ngoài bắc nhưng vào trong Nam làm, còn lúc đó em thì đang học trường cao đằng ngoài bắc ). Tết năm đấy anh về hai đứa có dịp đi chơi với nhau nhưng ít hơn so với dự định vì anh bị ngã xe không được. Anh cũng nhiệt tình, em cũng nhiệt tình trong quan hệ bạn bè, ngày anh vào nam em cũng ra tận sân bay tiễn đi. Rồi chúng em bắt đầu nối mạng chát chít qua lại và không hiểu sao dần dần thích nhau khi nào không hay. Không thể để yêu nhau mà mỗi đứa mỗi nơi như vậy, anh kêu em học xong vào Nam với anh ấy xin việc cho và làm ở đó. Còn em lúc đó cũng muốn gần người yêu, cộng thêm ra trường không có việc và gia đình thì đang chán lên muốn đi xa. Vậy là em vào Nam tiến , sống gần nơi anh làm việc. Ban đầu thì thật tốt đẹp không có gì phải nói. Nhưng có một lần anh đi Bình dương mà nói dối em là đi Biên hòa, em đã gọi điện cho anh đi cùng với anh ấy để xác minh, thế là hôm sau anh giận em luôn, kêu em không được làm thế. không được gọi điện cho bạn bè anh như thế. thế là giận nhau một tuần rồi mới thôi, nhưng trong lòng em bắt đầu thấy có sự dạn nứt. Hết giận em được một hôm thì hôm sau em tò mò vào yahoo của anh ( lúc trước anh cho phép em làm thế ) và thấy nich người yêu cũ của anh sáng có hình avata của em và anh ấy ngày xưa dùng chung. Thế là máu ghen nổi lên. nhưng em không dùng ních chát của anh để chát với chị ấy. em thoát ra và ép ních của chị ấy vào và chát với chị ấy với mục đích chỉ là hỏi xem chị có cái avata đó ở đâu thôi. Thế là anh biết và giận em luôn giận lâu lắm. em cũng biết mình sai và xin lỗi anh nhưng anh vẫn giận, còn 10 hôm nữa là sinh nhật anh rồi.Em đã khóc rất nhiều, đến sinh nhật anh anh cũng không quan tâm đến em nữa. em đã ngồi đợi anh rất lâu ,tức quá em ngồi khóc, lúc đó anh mới tha thứ cho em. nhưng cũng từ đó tình cảm của anh với em thấy nhạt dần. Không còn nhắn tin gọi điện cho em như trước nữa. Tết em không về bắc được anh kêu về nhà cậu mợ anh ấy ăn tết cho đỡ buồn, nhưng không có anh vì anh phải trực ở cơ quan không về nhà được mà có em ở đó thôi. Em về đó ăn tết, đến mùng 2 thì anh về nhà, buổi tối anh gọi điện cho chị người yêu cũ nói chuyện say sưa cười nói vui vẻ trước mặt em. Em tức quá không chịu nổi, thế là em mới nói ngó vào điện thoại là không nói nữa ( nhưng em nói rất to ). Vậy là anh giận, em đã xin lỗi ngay lúc đó. Nhưng anh vẫn giận cho đến hôm nay không nói gì với em cả, ngày valentine cũng không mua hoa cho em. Em sang hỏi thì anh bảo anh không giận em chỉ là không chấp nhận hành động đó của em. Rồi bỏ đi không cho em cơ hội được nói nữa. Em đã mấy hôm sang xin lỗi anh nhưng anh cũng không nói chuyện với em nữa. Phải chăng anh muốn bỏ em. Và em phải làm thế nào đây. Về Bắc ư.Khó quá..... xin anh chị cho em lời khuyên với.
    Nếu người yêu tớ mà chỉ có 1 chút liên lạc với người yêu cũ tớ đã cho uot rùi chứ đừng nói tới chuyện nói chuyện với người yêu cũ cười cười đùa đùa trước mặt như thế

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 147 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trời ơi. Em cũng đang chán người yêu lắm đây. Nhưng con gái đâu có phải nói bỏ là bỏ được.
    • 125 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi email_hangnguyen Xem bài viết
    Nếu người yêu tớ mà chỉ có 1 chút liên lạc với người yêu cũ tớ đã cho uot rùi chứ đừng nói tới chuyện nói chuyện với người yêu cũ cười cười đùa đùa trước mặt như thế
    Nhưng đâu có bỏ được , yêu rùi mà. Khổ lắm tính em lại chung tình thế mới chết. Đã iu ai là những người khác đến với em là em không đả động gì hết à. Và yêu người ấy mãi, trừ khi người ấy bỏ em thui. Số khổ mà:Crying:
    • 125 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi s3xyc4t Xem bài viết
    Trời ơi. Em cũng đang chán người yêu lắm đây. Nhưng con gái đâu có phải nói bỏ là bỏ được.
    Chị đúng ý em quá, khó bỏ quá các anh chị ơi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 98 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi email_hangnguyen Xem bài viết
    Bạn ah, nếu bạn vẫn yêu anh ấy và mai sau lấy anh ấy thì bạn phải xác định và riêng bạn phải thật khéo léo vì với những người như anh ấy thì lúc nóng thì rất nóng nhưng còn bình thường thì rất chiều, có khi chiều bạn như bà hoàng ấy chứ, nên bạn phải rất khéo trong những trường hợp này. Bạn phải tự suy nghĩ cho mình giữa cái đc và mất. Tớ cũng đã suy nghĩ như vậy đấy, người yêu của tớ bây giờ rất tuyệt nhưng dù sao vẫn là người gia trưởng, khá bảo thủ....Thời kỳ khủng hoảng nhất tớ đã nhất quyết chia tay nhưng nghĩ lại giữa đc và mất thì tớ thấy trong cuộc sống này tớ chưa thấy ai chiều tớ như anh ấy, chưa ai quan tâm tới tớ như anh ấy, chưa ai thông cảm và hiểu hoàn cảnh nhà tớ như anh ấy.....tớ tự thấy mình có thể thay đổi mình để có được hạnh phúc đó, tớ tự hiền đi nè, ko cãi lại nè....bảo giầy tớ rách ah, tớ ôm tớ bảo: hiiiii, dạo này em tệ nhỉ, cứ chỉ chăm lo cho người nào đó mà quên mất mình rùi, hiiii em cũng muốn người ta chăm lo cho mình như thế nên cố tình đi đấy....mai mình đi mua giầy mới anh nhé....Mai đi mua hay ko là chuyện của mai nhưng như thế ban trai sẽ cảm thấy bạn đáng yêu hơn.....
    Chúc bạn có quyết định sáng suốt nhé
    Tìm được người phụ nữ như bạn bi giờ khó thật đấy, đàn ông, đặc biệt đàn ông thành đạt giỏi giang thì thường gia trưởng, ai hiểu được và khéo léo thì sử dụng được họ, còn những người phụ nữ thiếu hiểu biết, ích kỷ hẹp hòi thì mới bị to tiếng gây gổ. Nhân vô thập toàn, bạn hãy tìm những điểm phù hợp, sống chấp nhận nhau mới là điều quan trọng bạn ạ. Bạn có biết những người tinh ý sẽ nhận ra các bạn yêu nhau lâu hay mới yêu chỉ thông qua bữa ăn với bạn bè không?
    - Khi mới yêu: người đàn ông sẽ luôn quan tâm gắp đồ ăn cho người yêu mình thậm chí quên cả bạn đang ăn hay đang nhậu cùng.
    - Khi yêu lâu rồi: người phụ nữ sẽ luôn phải quan tâm gắp đồ ăn và chăm sóc cho người đàn ông của mình, để người đàn ông của mình ăn uống nói chuyện với bạn bè thoải mái.
    Hãy suy nghĩ kỹ bạn ạ, tình yêu đích thực rất khó kiếm, đừng vì những lý do nho nhỏ mà buông xuôi khi mình chưa cố gắng làm thay đổi mình và thay đổi anh ấy. Phụ nữ nên khéo léo và nhẫn nhịn, người xưa có câu lạt mềm buộc chặt, đừng cứng nhắc quá, hãy thử như bạn hangnguyen xem, mình là đàn ông nên thấy những người phụ nữ như vậy mới đáng để mình trân trọng.
    Chúc bạn có quyết định sáng suốt
    • 3,176 Bài viết

• 2,170 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bilgateviet Xem bài viết
    Tìm được người phụ nữ như bạn bi giờ khó thật đấy, đàn ông, đặc biệt đàn ông thành đạt giỏi giang thì thường gia trưởng, ai hiểu được và khéo léo thì sử dụng được họ, còn những người phụ nữ thiếu hiểu biết, ích kỷ hẹp hòi thì mới bị to tiếng gây gổ. Nhân vô thập toàn, bạn hãy tìm những điểm phù hợp, sống chấp nhận nhau mới là điều quan trọng bạn ạ. Bạn có biết những người tinh ý sẽ nhận ra các bạn yêu nhau lâu hay mới yêu chỉ thông qua bữa ăn với bạn bè không?
    - Khi mới yêu: người đàn ông sẽ luôn quan tâm gắp đồ ăn cho người yêu mình thậm chí quên cả bạn đang ăn hay đang nhậu cùng.
    - Khi yêu lâu rồi: người phụ nữ sẽ luôn phải quan tâm gắp đồ ăn và chăm sóc cho người đàn ông của mình, để người đàn ông của mình ăn uống nói chuyện với bạn bè thoải mái.
    Hãy suy nghĩ kỹ bạn ạ, tình yêu đích thực rất khó kiếm, đừng vì những lý do nho nhỏ mà buông xuôi khi mình chưa cố gắng làm thay đổi mình và thay đổi anh ấy. Phụ nữ nên khéo léo và nhẫn nhịn, người xưa có câu lạt mềm buộc chặt, đừng cứng nhắc quá, hãy thử như bạn hangnguyen xem, mình là đàn ông nên thấy những người phụ nữ như vậy mới đáng để mình trân trọng.
    Chúc bạn có quyết định sáng suốt
    Cảm ơn bạn quá khen, thực ra mình thấy đến như mình sống cùng bố mẹ bao nhiêu năm còn có lúc này lúc nọ huống hồ là người mình mới gặp và yêu. Do đó phải có sự suy nghĩ chín chẵn từ 2 phía, đâu phải bỏ là bỏ được ngay đâu. Người ta thường nói: con cá mất là con cá to.....nên mình cứ cố gắng hết mình đi. Đúng là khi yêu lâu, nhìn vào mọi người sẽ thấy: người con gái sẽ tự đi mua sắm quần áo cho người con trai theo cách ăn mặc của họ, trong những bữa tiệc sẽ gắp thức ăn cho người con trai, có khi còn thay người con trai để gắp cho những người bạn của người đó nữa cơ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 196 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi junkie Xem bài viết
    anh ấy là người tốt nhưng ham chơi, 1 tuần 7 buổi thì a đi chơi 5 buổi tối.Anh ấy rất yêu tớ (tớ nghĩ thế) nhưng hay xét nét tớ như MC, thỉnh thỏang cũng khùng lên rồi chửi tớ.Tớ cảm giác không chịu nổi nhưng vì yêu anh nên cũng chỉ cãi cọ vài câu rồi thôi nhưng mẹ tớ không thích anh.Bố tớ mất rồi nên tớ thương mẹ không muốn mẹ buồn.Chán lắm mọi ngừời ah
    Vừa rồi anh ấy lại săm soi, chê giày tớ rách nát vì tớ không biết đi (k hiểu sao con trai gì mà kỹ tính), lời qua tiếng lại.Anh ấy quát tớ là "im mẹ nó đi, dẹp mẹ nó đi".
    Thực tình tớ cg mệt mỏi rùi
    Không biết có nên tiếp tục mối quan hệ này k?
    cho tớ lời khuyên với
    Mình k biết anh ấy tốt đến cỡ nào nhưng thái độ đối xử của anh ấy với bạn mình không thể chấp nhận được, riêng đoạn hay chửi bạn thì thôi hết lời để nói rồi. Mình khuyên bạn thật sự nhé bạn nên chia tay sớm anh chàng này đi.MÌnh là bạn mình đã chạy để lại dép cho anh ta luôn roài!:RaisedEye
    • 94 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Khi còn yêu nhau thì bảo bỏ khó bỏ thật đấy. Mình cũng hơn 2 năm mới bỏ được. Yêu 4 năm sút 10kg, bỏ người yêu một cái, sau 2 tháng lên 5kg luôn. hihi, giờ thì đang alone, nhg mà vui và bình an. Không yêu thì thôi, yêu thì phải cho ra yêu chứ nhỉ :Smiling:
    Cầu xin Chúa dạy chúng tôi biết đếm các ngày chúng tôi, hầu cho chúng tôi được lòng khôn ngoan (Thi thiên 90:12)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 502 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

[quote=junkie;4101541]chẹp. đúng là tớ rất khó suy nghĩ.
    Người khuyên bỏ người khuyên tiếp tục. Tớ cũng rơi vào tình huống tiến thoái lưỡng nan
    Nói thật là khi mơt topic nè, lúc ấy tớ tức bừng bừng ý, cảm giác có thể bỏ luôn đc ngay ý
    Nhưng hiện giờ tớ cũng đang bình tĩnh suy nghĩ nè
    Nghĩ tới nghĩ lui, đúng là k ai chiều mình bằng lão ấy, không ai yêu mình bằng lão ấy...
    Yêu nhau 3 năm rồi chứ cg không phải ít, lão nổi khùng lên với tớ 1 thì tớ cũng giận dỗi 2, cũng chả kém gì. Tình cảm cũng ở mức sâu đậm
    Con người cũng có mặt tốt, mặt xấu, nhường nhịn nhau thì tốt chứ còn không thì với ai cũng vậy.
    Chuyện mắng mỏ thì có nhưng tớ cam đoan là không bao giờ dám oánh tớ đâu
    Đúng là chuyện tình cảm. Khó mà có thể cân đong đo đếm được
    Hiện giờ lão này đang đi công tác trong Sài gòn, từ hôm đấy đến giờ cũng không thấy liên lạc gì[/quote
    Tớ cá là chủ topic này ko bỏ được đâu, con gái là hay mềm lòng lắm :Nottalkin::Nottalkin::Nottalkin:
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4