Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tình yêu tuổi học trò, ai còn nhớ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.84K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 33 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Tuổi học trò là thời gian đẹp nhất trong cuộc đời mỗi con người, bao mộng mơ và hồn nhiên trong trẻo,nhất là những năm cấp 3 với biết bao nhiêu kỷ niệm vui buồn đáng nhớ
    Với mình có lẽ điều đáng nhớ nhất là mối tình đơn phương dễ thương, vụng về đáng nhớ "nỗi lòng chưa một lần dám nói". Người bạn mà mình thân thiết nhiết trong lớp cũng là người mà mình thích, đã nhiều lần mình muốn bày tỏ tình cảm, có những lúc rất quyết tâm, tình cảm trào dâng mãnh liệt; cố gắng dặn lòng lấy hết can đảm để nói ra tấm lòng...nhưng chả hiểu sao mỗi khi đứng trước mặt người bạn ấy, nhìn vào đôi mắt ấy con tim mình lại bối rối, mọi quyết tâm chạy hết đi đâu mất. và cứ như thế, mỗi khi lần lữa là cơ hội nói ra lời yêu của mình lại trôi qua đầy đáng tiếc!
    _ Năm lớp 10, khi mới chân ướt chân ráo vào cấp 3, mình chưa có gì ấn tượng lắm đối với bạn. Chỉ biết bạn qua thằng bạn thân, ngày xưa học cùng cấp 2. Ấn tượng duy nhất của mình về người ấy là làn da trắng trẻo, đôi mắt híp mà mỗi lần người ấy cười lại tít hết cả vào mình rất thích ngắm bạn khi bạn cười, không hiểu sao cuốn hút đến vô cùng ^^.
    _ Năm lớp 11, khoảng cách là 5m. mình và bạn ngồi hai dãy khác nhau, mình ngồi bàn dưới nên thỉnh thoảng trong lớp hay nhìn trộm bạn.hehe.cái này chắc nhiều người trải qua rồi nhỉ . Trong mình đã phần nào hình thành tình cảm cho bạn, sau những lần nói chuyện phiếm mình cảm thấy muốn gần bạn nhiều hơn, muốn gặp bạn thường xuyên hơn để có cơ hội ngắm bạn ở cự ly gần ))
    _ Năm lớp 12, khoảng cách chỉ còn là 1m, mình và bạn ngồi hai bàn đối diện nhau. Mình còn nhớ mãi những lần trao đôi bài, chí chóe, bàn bài trong giờ kiểm tra bị thầy giáo bắt được, ghi vào sổ đầu bài rồi bị phạt trực nhật, hihi, lần đó cực kỳ đáng nhớ nhá ^^. Ngồi gần giúp mình có cơ hội nhìn bạn nhiều hơn và mình biết rằng bạn chính là người mà mình kiếm tìm bấy lâu nay. Năm lớp 12 cũng là năm mà có nhiều để lo nhất, bâng khuâng trước bao điều, lo lắng về tương lai, những kỳ thi sát hạch, thi tốt nghiệp rồi thi đại học... Đã nhiều lần mình muốn bày tỏ với bạn nhưng lại sợ, sợ làm ảnh hưởng đến kết quả học tập của hai đứa nên lại để cơ hội trôi qua!
    Ngày chia tay, trong lòng ai cũng bồi hồi xao xuyến, những kỷ niệm đẹp nhất, những đứa bạn nghịch ngợm nhưng lại rất thân thiết, nhưng lo lắng cho kỳ thi đại học quyết định cuộc đời...Mình cũng không còn gì hối tiếc trong quãng thời gian tuyệt vời ấy, không thể nào quên. Và cuối cùng mình đã quyết định chôn sâu tình cảm vào đáy lòng, để cho mối tình đơn phương vụng về ấy in sâu trong tim như ký ức đẹp nhất cuộc đời này! Khi đã vào đại học, ai đứa vẫn học chung trường nhưng không được gặp nhau thường xuyên như ngày xưa vì hai đứa học ở 2 khoa khác nhau và lịch học thì khác nhau hoàn toàn. Cùng với đó là những bộn bề cuộc sống, những lo toan cơm áo gạo tiền đã khỏa lấp đi những cảm xúc tuyệt vời!

Nhưng minh chưa bao giờ cảm thấy hối hận vì đã dành tình cảm cho người con gái ấy! Người con gái đầu tiên đã làm cho mình rung động.
    Học trò là thế, hồn nhiên, trong trẻo và đáng nhớ!.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 281 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

ôi t/y tuổi học trò............nhớ ng ấy..............chẳng thể nào quên dc.............chỉ mún way về ngày ấy làm lại tất cả,bik đâu bjo đang hp bên ng ấy..................hg vẫn mún dc nghe h hát vẫn mún dc ăn những món h nấu cho
    Cafe đắng-bỏ đường là ngọt
    Tình đắng rồi-bỏ cuộc là xong
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 33 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

cảm giác thật là khó tả, bâng khuâng mà thẹn thùng, muốn quay về ngày xưa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 281 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

có zk oy mà dám nói thế à zk đọc dc là tối nay ngủ ngoài dg nhé
    Cafe đắng-bỏ đường là ngọt
    Tình đắng rồi-bỏ cuộc là xong
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 33 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

hehe.có sao đâu bạn, mình vẫn yêu vợ mình mà
    đây là kỷ niệm của thời trẻ trâu, có sao đâu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,644 Bài viết

• 3,164 Được cảm ơn

đúng tình yêu thời học trò sao mà đẹp thế , ngại ngùng bồn chồn khi người ta ko đi hoc, lo sơ người ta đèo về mà bạnb è nhìn thấy nhớ nhiều thứ quá
    • 68 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Nhiều năm qua, quá nhiều thứ xảy ra, thứ mình muốn giữ lại nhất chính là mối tình đầu học trò này... Nhớ ngày trc thầy dạy toán thương lớp mình lắm, thích chụp ảnh thế nên chụp ảnh lớp mình nhìu lắm. Thế mà cái nào mà chụp cái xóm mình thì cậu ấy đều quay người xuống phía mình cả. Nhìn lại, thương vô cùng. Nhớ mãi những ngày 2 đứa rong ruổi xe đạp đi khắp cái thị trấn nhỏ sau giờ học thêm... nhớ hoài cái nắm tay đầu tiên, mà chẳng phải nắm tay nữa, chỉ là dắt nhau leo núi thui... Lại nhớ cái hôn trộm lên má đầu tiên nữa... Thời gian qua. Tình yêu giờ chẳng đẹp như ngày xưa nữa. Cậu ấy cũng thay đổi. Mình cũng thay đổi. Nhưng tình yêu ngày ấy vẫn luôn đẹp đẽ...
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 414 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

thank a chủ top nhé. nhờ có bài viết của anh mà em mất luôn buôỉ trưa! kỶ niệm về trong nôĩ nhớ miên man, thâý thơì gian phũ phàng quá. chẳng biết bao lần cứ ước gì cho thời gian quay lại những tháng ngày đó. 1 thơì cấp 2 tại ngôi trường V-A
    lần đâù tiên biết ngượng ngùng trước một ánh nhìn, cử chỉ cứ vụng về khi cho nhau mượn sách vở, những câu nói bâng quơ nhưng con tim thì đang run râỷ, lẫn trong đám đông mà ánh mắt chỉ tìm 1 ng. rôì một ngày ngươì đó ko đi học thì cảm giác mơí lạ làm sao, sự nhớ nhung đến tự nhiên, nhẹ nhàng, hôì đó chẳng biết cảm giác đó là gì. nhưng thâý hạnh phúc khi có những câu hỏi quan tâm( chẳng biết bạn còn nhớ lần bạn đi xe đạp qua mình và đã nói nhanh 1 câu..., nhớ lần bạn và mình đã to tiếng vì quyển sách sinh học...), dù chỉ là hỏi rất nhanh, tránh bọn bạn "soi" như thế cũng đủ để đến giờ vẫn chẳng thể quên. bao năm rôì đi tìm cảm súc tương tự như vậy mà khó quá. gương mặt, nụ cươì, cử chỉ thi thoảng về trong những giấc mơ. dù tỉnh dâỵ luôn chấn an rằng, ngươì đó đã có hạnh phúc. cũng biết chỉ còn ám ảnh bơỉ những ảo ảnh cúa 1 thơì. chỉ yêu ngươì ta của thơì quá khứ mà thôi. nhưng bao năm rôì mà vẫn ko quên đc cảm giác yêu thương đó!!!
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 152 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

"Những kỉ niệm lần đầu yêu...
    .......Suốt một đời đâu dễ quên........."
    Nhớ mãi để sau này nghĩ về có thể hạnh phúc và mỉm cười.................
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 33 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc05 Xem bài viết
    thank a chủ top nhé. nhờ có bài viết của anh mà em mất luôn buôỉ trưa! kỶ niệm về trong nôĩ nhớ miên man, thâý thơì gian phũ phàng quá. chẳng biết bao lần cứ ước gì cho thời gian quay lại những tháng ngày đó. 1 thơì cấp 2 tại ngôi trường V-A
    lần đâù tiên biết ngượng ngùng trước một ánh nhìn, cử chỉ cứ vụng về khi cho nhau mượn sách vở, những câu nói bâng quơ nhưng con tim thì đang run râỷ, lẫn trong đám đông mà ánh mắt chỉ tìm 1 ng. rôì một ngày ngươì đó ko đi học thì cảm giác mơí lạ làm sao, sự nhớ nhung đến tự nhiên, nhẹ nhàng, hôì đó chẳng biết cảm giác đó là gì. nhưng thâý hạnh phúc khi có những câu hỏi quan tâm( chẳng biết bạn còn nhớ lần bạn đi xe đạp qua mình và đã nói nhanh 1 câu..., nhớ lần bạn và mình đã to tiếng vì quyển sách sinh học...), dù chỉ là hỏi rất nhanh, tránh bọn bạn "soi" như thế cũng đủ để đến giờ vẫn chẳng thể quên. bao năm rôì đi tìm cảm súc tương tự như vậy mà khó quá. gương mặt, nụ cươì, cử chỉ thi thoảng về trong những giấc mơ. dù tỉnh dâỵ luôn chấn an rằng, ngươì đó đã có hạnh phúc. cũng biết chỉ còn ám ảnh bơỉ những ảo ảnh cúa 1 thơì. chỉ yêu ngươì ta của thơì quá khứ mà thôi. nhưng bao năm rôì mà vẫn ko quên đc cảm giác yêu thương đó!!!
    Bạn ngoc05 làm mình nhớ ra nhiều kỷ niệm hơn đấy.hihi
    lại nhớ đến những lần cho nhau mượn vở chứ, ối trời ơi! cái ngường ngượng mà lại vui vui ( rằng người ấy đang đọc vở của mình, bạn sẽ xem từng trang giấy mình viết ))))))))))))))))
    có những cái nhìn chỉ dám liếc qua thật nhanh, rồi cả khi mấy đứa bạn túm vào trêu, xíu xa xíu xít, nhẹ nhàng mà đằm thắm, còn cả lâng lâng nữa chứ. chết cười. NGhĩ lại bây giờ mình lớn rồi, muốn trở về ngày xưa mà chao ôi, không thể. Muốn sống lại những trò đùa tếu táo, những chiêu trò nghịch ngợm kinh điển của học trò...haha, và quyến luyến nhất vào những ngày ôn thi vất vả trong tiếng ve râm ran, những ngày cuối cấp... sao mà bâng khuâng xao xuyến đến thế^^
    • 383 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Chuyện đó ỡ đây chuyengiatuvangioitinh.blogspot.com/2013/03/thu-gui-chau-sinh-vien-alittleyahoocom.html
    • 1,071 Bài viết

• 1,464 Được cảm ơn

Buồn nhỉ, thời học trò của iem chả có yêu đương gì hết, đến hồi lớp 11 có 1 chàng tán thì sau đó chàng cũng chạy mất dép theo 1 em khóa dưới. Còn bị dính vào mấy tên dở hơi thì không tính.
    Tóm lại kể ra cũng tiếc vì hồi đó ngoài sách vở ăn chơi chả biết đến ai.
    ArashiContest

"Tôi chắc chắn sẽ bảo vệ họ… cho dù đến lúc nào đi nữa, cho đến khi Arashi không còn… Không đúng!!! Chỉ cần chúng tôi ở cạnh nhau thì Arashi sẽ không có điểm dừng" Onho Satoshi
    Cám ơn 13 năm của Bão vì đã mang đến cho thế giới này thật nhiều điều tuyệt vời:Smiling:.
    • 176 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Chủ top làm tui nhớ lại tuổi học trò của mình qua. Cũng ko thể gọi là 'mối tình đầu' vì cả 2 chưa thổ lộ gì với nhau cả
    Nhưng sao cảm xúc của ngày xưa vẫn còn mãi vì dù t/c đó dở dang hay vẹn tròn thì cũng đã là 1 phần tâm hồn của mình .Có lẽ suốt đời này tui ko thể quên , mỗi khi nhớ lại tui cứ... cười vu vơ
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 156 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

nhớ còn chẳng hết quên sao được, mình có mối tình học trò từ ngày lớp 6 cơ nhưng ngày ấy trẻ con nên ngại không đứa nào dám nói mà đến nhìn nhau cũng ngại luôn, nói thật bây giờ gặp cậu ấy mình vẫn thấy rung rinh
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 408 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hồi xưa mình cũng đơn phương 1 bạn học suốt 4 năm cấp 2 liền , ko từ mọi thủ đoạn để đc tiếp cận nta nhưng đánh chết cũng ko nói là thích ng đó , mà đc cái mình khéo đến nỗi mình thích mà chả ai biết luôn thì nói gì đến '' đối tượng '' - vì ng đó mà 4 năm cấp 2 số ngày nghỉ ko quá 10 ngày [ ! ] để rồi sau này ra trường... quên sạch [ >_< ]
    Có 1 điều tuyệt đối đúng đó là không có gì đúng tuyệt đối
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 195 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Anh yêu mình suốt 3 năm học trò mà không dám nói... đến khi có thể bên nhau đến 4 năm sau đó nữa... nồng nhiệt và chân thành, vượt qua mọi thử thách... sắp về với nhau danh chính ngôn thuận thì anh đã đi xa thế giới này vài tháng trước... nhớ...
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 56 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

mình cũng có những cảm xúc đó.Bây giờ mình vẫn nhớ người ấy,vẫn nghĩ đến và ước mong một ngày được gặp lại hoặc biết được thông tin của người đó mà không có được.nhiều đêm ngủ mình vẫn mơ thấy người đó,mình cũng kể cho chồng nghe nhé,2 vợ chồng vẫn vui vẻ nói về chuyện đó vì cảm xúc tình cảm đó trong sáng vô cùng.dù rằng cuộc sống của mình hiên tại vẫn hạnh phúc mà mình vẫn nghĩ đến người đó,cứ nghĩ và cười một mình thôi,cảm xúc đó thật quí giá mình thấy yêu đời hơn mỗi khi nghĩ tới người đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 56 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

chuyện của mình có được gọi là mối tình k nhỉ.hii,cấp 3 mình học trường chuyên,mối tháng thi tháng một lần,tháng đầu tiên của lớp 10,anh học lớp 12, lớp mình đã ghép với lớp của anh ấy,trong phòng thi mình thấy rất nhiều người gọi tên anh ấy.đợt thi cũng đi qua,rồi có 1 ngày chào cờ đầu tuần vô tình quay lại cuối hàng bắt gặp ánh mắt anh đang nhìn mình.và thế là trong người có cảm xúc rất lạ.từ ngày đó hôm nào mình cũng nhìn qua cửa lớp xem anh đi học chưa,rồi lúc nào cũng nghĩ,nhớ đến anh.mỗi sáng đến trường gửi xe mình nhìn ra ô xe của lớp anh xem anh đi học chưa.ở trường mình cứ đến lớp 12 là chỉ phải học 3 môn thi đại học,còn các môn khác học hết rồi,chương trình của trừong chuyên mà nen lớp 12 có hôm dc về sớm,có hôm dc nghỉ...hôm nào mình k nhìn thấy anh là mình thấy trống vắng như thiếu 1 cái gì đó.rồi nghĩ anh học chuyên toán giỏi toán lắm thế là mình cố gắng học toán,mình tiến bộ hẳn lên.lúc nào cũng nghĩ đến anh rồi phấn đấu học.mình xem cả thời khóa biểu của lớp ạnh để xem hôm nay giơ học của anh thế nào để dc nhìn anh 1 lần.anh cũng vậy cũng nhận ra dấu hiệu từ mình,có vẻ anh lo thi đại học tập trung học nên tránh mình,chúng mình k hề nói chuyện với nhau 1 câu.sao hồi đó mình trẻ con thế.lúc nào cũng nghĩ đến anh,có ngày chủ nhật dc nghỉ k nhìn thấy anh mình lòng vòng đi mua sách để dc gần nhà anh,gọi là gần thôi vì nhà anh ở trung tâm thị xã cũng cách hiệu sách đến 2km,chọn sách đầu nghĩ giờ mà anh đến đây thì hay nhỉ,kỳ lại thay khi mua sách xong ra lấy xe thấy anh đạp xe đến hiệu sách anh và mình chỉ nhìn nhau k nói gì rồi đi.có hôm thi xong 2 đứa bạn rủ đi ăn kem nghĩ trong đầu anh mà đến đay thì hay nhỉ nhưng anh và 1 anh bạn thân cũng đến thật,kỳ la! nhưng lại ngồi 2 hàng kem và quay lưng lại để ăn!Và có rất nhiều cuộc gặp như vậy trong suốt năm học mà chúng mình chỉ nhìn nhau thôi.khi kết thúc năm học,mình k còn tin tức gì của anh nữa,khi kỳ thi đại học kết thúc có 1 lần mình trên đường đi học về nhìn thấy anh đi ngược chiều mình và anh chỉ nhìn nhau rồi đi qua...cứ như vậy đấy cho đến khi 6 năm sau khi mà mình cũng tốt nghiệp đại học đi làm,tối hôm đó đang có việc ở nhà chị bạn tự nhiên anh cũng đến,mình vội đứng lên bảo thôi chị có khách e về hôm khác e sang chơi rồi đứng lên ra về,anh cứ nhìn theo mà chị bạn mình bảo khiếp cái anh kia cứ làm như mình lấy xe của anh ấy hay sao ý,giờ mình vẫn thấy mình thật trẻ con và tiếc,cho đến bây giờ là 18 năm rồi mà mình vãn nhớ cảm xúc đó vẫn mong dc gặp lại anh,nếu bây giờ mà gặp lại mình sẽ cười và chào nhưng................cũng lo lắm hiiiiiiiiiii
    • 281 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Tình yêu tuổi học trò, nắm tay là 1 thứ xa xỉ, chẳng như bây giờ. Và khi nắm tay rồi thì nắm chặt không buông, vì sợ buông rồi không dám nắm lại nữa. Thật là trong sáng. Chẳng như các cháu bây giờ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 33 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caibap86 Xem bài viết
    Anh yêu mình suốt 3 năm học trò mà không dám nói... đến khi có thể bên nhau đến 4 năm sau đó nữa... nồng nhiệt và chân thành, vượt qua mọi thử thách... sắp về với nhau danh chính ngôn thuận thì anh đã đi xa thế giới này vài tháng trước... nhớ...
    tình yêu của bạn caibap86 thật là trắc trở, lúc sắp được hưởng hạnh phúc của một gia đình thì anh lại đi xa thế giới này
    mình nghĩ bạn phải là người đủ can đảm mới vượt qua được nỗi buồn này. chúc bạn sẽ tìm được tình yêu mới trong cuộc sống!
    mỉm cười lên bạn nhé
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4