TIN TÀI TRỢ.

tình yêu là gì ? bạn có biết ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.71K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình yêu là gì?
    Đã có rất nhiều người đã đặt ra và rất nhiều người đã trả lời câu hỏi này
    Theo tôi thì tình yêu là tình và yêu
    Khi bạn có tình cảm với 1 người khác đó gọi là tình(tình cảm) và khi 2 con người có tình với nhau trong 1 điều kiện hoàn cảnh thít hợp đó gọi là yêu(tình yêu)
    Tôi biết nhiều người sẻ ko đồng ý với tôi . yêu là yêu hoàn cảnh thì liêng quan gì trong vấn đề này? Hay yêu đơn phương cũng gọi là yêu yêu người ta đâu cần người ta phải yêu mình?.....
    trước hết nói về tình trước .1 người như thế nào thì ta có cảm tình? Đơn giản thôi , 1 người ở gần ta tiếp súc với ta hằng ngày mà ko lam cho ta cảm thấy khó chịu(ko có ác cảm)như vậy đủ để ta có cảm tình.khi đã có cảm tình thì hiển nhiên bạn phải có tình cảm dành cho người đó.
    bây giờ phân biệt tình cảm đó thành nhiều loại.
    đối với 1 người đồng giới,nếu có nhiều tình cảm thì là bạn , bạn thân ,hay coi như anh em trong gia đình tùy tình cảm đó nhiều hay ít.
    đối với người khác giới thì cũng là bạn , bạn thân ,anh em ,chị em và đặt biệt là tình yêu đơn phương(ý tôi ko phải là tình đơn phương mà là tình cảm đặt biệt mà bạn dành cho người khác giới)
    có người lại hỏi có 1 số người mới gặp 1 lần là đã có cảm tình đặt biệt thì sao? Đâu phải quen lâu mới có tình cảm.
    nếu bạn đang no căng bụng người ta đưa cho bạn 1 ổ bánh mì thì sao,bạn sẻ ngó lơ…bạn đâu có muốn ăn.nếu bạn chỉ hơi no no thì có thể bạn sẻ cắn 1 miến nếu thấy ngon bạn sẻ ăn.nhưng nếu bạn đang đói thì chắc chắn bạn sẻ ăn ngay cho dù nó có hơi dở. đúng ko,tình cảm cũng giậy chỉ khi bạn thật sự thiếu thốn thì mới có trường hợp tình sét đánh.nhưng có bao giờ bạn thấy bạn đã có nhiều tình cảm đến độ no căng bụng ko?ko đâu,nếu bạn có nhiều lắm thì cũng chỉ có thể gọi là hơi no no thôi nên lúc nào bạn cũng có thể tiếp nhân thêm tình cảm của người khác
    ~~> tình cảm vẩn là tình cảm dù có sét đánh hay ko(hoàng cảnh nào thì cũng vậy thôi)
    Tình cảm chỉ làm 2 loại thiện cảm và ác cảm.
    Bây giờ nói tới tình yêu.
    cả hai cùng có tình cảm đặt biệt với nhau trong hoàn cảnh thít hợp với 1 lời tỏ tình và được chấp nhận thì bắt đầu gọi là tình yêu(danh chính ngôn thuận)
    cả hai cùng có tình cảm đặt biệt với nhau trong hoàn cảnh thít hợp với 1 lời tỏ tình và chưađược chấp nhận (chưa chứ ko phải ko,có thể vì ng ta chưa sang sàng để yêu,hoạc vì bất cứ lý do nào khác thì cũng như vậy thôi,nhưng phải chắc chắn là ng ta có cảm tình đặc biệt với bạn) thì cũng có thể gọi là tình yêu(ko danh chính ngôn thuận)
    cả hai cùng có tình cảm đặt biệt với nhau nhưng chưa có ai dám tỏ tình(vì nhát hay vì bất cứ lý do nào khác)thi được gọi là tình trong như đã mặt ngoài còn e
    nếu bạn tỏ tình mà ng ta ko chấp nhân hoặc bạn biết ng ta ko có yêu bạn nên ko tỏ tình mà bạn vẫn có tình cảm đặt biệt với ng đó thì gọi là tình đơn phương
    nếu 2 người yêu nhau nhưng ko thể đến được với nhau thì gọi là có duyên ko phận(lý do hoàn cảnh,có thể là đã có vợ có chồng nên ko thể,có thể là gia đình cấm cản nên ko thể,
    hoặc vì bất cứ lý do nào đó cũng như vậy thôi)
    ~~>2 người có tình cảm đặt biệt với nhau trong hoàn cảnh thít hợp có thể yêu nhau gọi là tình yêu
    Bạn thấy có đúng ko?
    Ký tên (tui nghĩ ra chắc có lẻ đươc ký tên hihi)
    nohinobi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,268 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

TÌNH YÊU LÀ BÁT BÚN RIÊU BAO NHIÊU SỢI BÚN BẤY NHIÊU SỢI TÌNH.....( Đừng ném đá iem nhớ )
    Em vẫn hiền xinh như thế:Rose:

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 779 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em ghé thăm tôi và một ngày.... Tim tôi đập manh , mắt mờ đi, còn toàn thân đang lâng như đang cưỡi trên mây trên gió... (st)
    Gió, mưa và cát

Anh mất dần thói xấu
    Biết ăn năn trước lúc bình minh
    • 5,666 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nohinobi Xem bài viết
    có người lại hỏi có 1 số người mới gặp 1 lần là đã có cảm tình đặt biệt thì sao? Đâu phải quen lâu mới có tình cảm.
    nếu bạn đang no căng bụng người ta đưa cho bạn 1 ổ bánh mì thì sao,bạn sẻ ngó lơ…bạn đâu có muốn ăn.nếu bạn chỉ hơi no no thì có thể bạn sẻ cắn 1 miến nếu thấy ngon bạn sẻ ăn.nhưng nếu bạn đang đói thì chắc chắn bạn sẻ ăn ngay cho dù nó có hơi dở. đúng ko,tình cảm cũng giậy chỉ khi bạn thật sự thiếu thốn thì mới có trường hợp tình sét đánh.nhưng có bao giờ bạn thấy bạn đã có nhiều tình cảm đến độ no căng bụng ko?ko đâu,nếu bạn có nhiều lắm thì cũng chỉ có thể gọi là hơi no no thôi nên lúc nào bạn cũng có thể tiếp nhân thêm tình cảm của người khác
    ~~> tình cảm vẩn là tình cảm dù có sét đánh hay ko(hoàng cảnh nào thì cũng vậy thôi)
    Tình cảm chỉ làm 2 loại thiện cảm và ác cảm.
    Bác cho em nói thật. Bác viết loằng ngoằng quá. Em đọc mờ chẳng hiểu bác viết gì.:Laughing:
    Nhưng đoạn này chắc chắn bác nói là ko có đúng. Tình yêu sét đánh hơi bị mãnh liệt à nha:Thinking::Thinking:
    • 5,141 Bài viết

• 1,264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chan_chao Xem bài viết
    Em ghé thăm tôi và một ngày.... Tim tôi đập manh , mắt mờ đi, còn toàn thân đang lâng như đang cưỡi trên mây trên gió... (st)
    Thôi chết rồi , em ấy sang thăm ngay lúc cậu trúng gió đây mà . Lại chiện tình bát cháo hành . Giờ chắc ăn riết nên mơi Chán_cháo đây nài :Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tình yêu lảng mạn mà nói rỏ ra thì ko hay nên tôi nghỉ nên xóa cái topic này đi.nhưng ko biết làm sao để xóa ai biết thì chỉ giùm thank u.admin có thấy thì xóa giùm luôn cảm ơn trước
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 866 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

yêu là yêu có thế thôi....:d
    ranh giới giữa thực và hư
    những khái niệm lẫn lộn,

hệ số tương quan giữa bình yên và hạnh phúc bằng bao nhiêu!?

mãi mãi dài bao lâu!?
    rót đầy rồi đổ đi...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn cứ yêu đi rồi khắc biết, cũng dễ hiểu thui mà:Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

t.y là sự hy sinh bạn ạ!
    đơn giản vậy thôi.
    nếu có tình cảm với ai đó,mà k thể hy sinh cho người đó thì đã fải yêu?
    hy sinh k fải là hy sinh tính mạng,mà là....yêu thật sự bạn sẽ tự hiểu!
    Joberto_cavali
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

@ Đồng ý với bạn ở trên , yêu di thì biết
    • 77 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

TY là lúc này tôi đang rất nhớ em.
    TY là tôi cảm thấy lộn hết cả phèo khi em đi với thằng khác.
    TY là lúc cô đơn tôi chỉ muốn có em bên cạnh.
    TY là lúc tôi cảm thấy lo lắng cho em đến đứng ngồi không yên khi em gặp chuyện khó khăn.
    TY là lúc tôi chỉ muốn cho em cái tát khi em làm tôi bực mình.
    TY là lúc nhìn thấy em tôi chỉ muốn ôm em thật chặt, đặt lên môi em nụ hôn ngọt ngào.
    TY là khi tôi chỉ muốn lên giường với em hơn tất cả các cô gái khác.
    TY là khi tôi muốn có những đứa con với em.
    TY là tôi muốn sống cùng em trong 1 mái nhà.
    TY là hàng ngày tôi đi làm về đón con và ở nhà em đang chờ đón 2 bố con tôi.
    .................................................. .................................................. ..........
    nếu ko fải tình yêu tôi đã chẳng nhớ em, lo cho em, bực mình, cho em cái tát, ôm em, hôn em, lên giường với em, có con với em, sống cùng em.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình yêu đẹp có rất nhiều kiểu để định nghĩa, nhỉ.

Tình yêu đẹp với tớ là cả hai chấp nhận cá tính và con người thật của nhau, có cái thấy yêu có cái thấy chán ghét ở nhau nhưng biết hài hước để cuộc sống được thoải mái, luôn có tiếng cười. (Hơi khó đấy nhỉ, tớ đang tưởng tượng mà ^ ^)
    • 428 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

topic này giống topic của mình hồi trước hihi...tình iu là tình iu chứ là j, chủ top iu thử đi là biết á :Battin ey:
    n523327258_8687
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,490 Bài viết

• 1,686 Được cảm ơn

tình là bụi
    thổi là bay
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 112 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongran_lenmay Xem bài viết
    TÌNH YÊU LÀ BÁT BÚN RIÊU BAO NHIÊU SỢI BÚN BẤY NHIÊU SỢI TÌNH.....( Đừng ném đá iem nhớ )
    Hây ya. Véo. Bốp.
    46 46 46
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ cũng biết 1 kiểu nữa, tớ bê từ báo H2T ngày xưa:

"Yêu là cảm giác thắt lại khi thấy người ấy, một cảm giác yêu thương tràn ngập lan tỏa tới từng đầu ngón tay, khiến người ta cảm thấy run rẩy"

(Hic, tớ chỉ nhớ ý chính, có thể tớ bịa 1 ít cho đủ đấy). Nhưng kiểu này có lẽ chỉ dành cho những người đã chia tay nhau thôi nhỉ :Sad:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình yêu ư? Đáng sống lắm cái cảm giác yêu và được yêu, cuộc đời thật ấm áp, ko cô đơn, ko giá lạnh, ko buồn tủi, chỉ cần đc nhìn thấy người đó. chỉ cần biết người đó đang bình yên. Người đang yêu có nụ cười rạng rỡ và ánh mắt lung linh.
    Haaaaaaaa
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tình yêu là một cái gì đó không thể nói hết bằng lời. khi yêu người ta phải biết rộng lượng và tha thứ nhưng phải ở một mức độ nào đó, đừng lợi dụng tình yêu và sự tha thứ của người khác mà làm những việc............................. Sẽ không có ai rộng lượng như "Bụt" đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 692 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Small.Lady1988 Xem bài viết
    Tình yêu sét đánh hơi bị mãnh liệt à nha:Thinking::Thinking:
    Cuộc đời ta sống có gì khổ cho bằng khổ tâm.
    • 1,137 Bài viết

• 813 Được cảm ơn

Tình yêu là thứ mà thằng ngu cứ đi đến cùng, thằng khùng thì không biết nhớ, còn thằng say không biết buồn.
    Con chó ngu