Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tình yêu của em dành cho anh có còn không????

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.94K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thật tình đến giờ phút này tôi vẫn chưa tin là mình đã xa em mãi sau 10 năm yêu nhau.

Tôi và em đã đến với nhau thật tình cờ, cả hai đều là mối tình đầu của nhau. Đã có biết bao kỉ niệm buồn vui, bao dự định cho tương lai phía trước nhưng hôm nay tôi thật hụt hẫng khi em không còn trong vòng tay.

Thật xin lỗi các bạn, mình là newbie của forum này nhưng mình biết forum từ rất lâu rồi. Hôm nay mình buồn quá nên viết vài dòng tâm sự cho vơi bớt nỗi nhớ trong lòng.

Chuyện tình của mình gặp rắc rối từ tháng 3 nhưng đến giờ mình vẫn nhớ thương người ấy, nhờ các bạn ném đá cho mình tỉnh lại nhé.

Mình và cô ấy đã quen nhau từ hồi em còn đang học 11, cả hai gia đình đã biết nhau và rất quý nhau, gia đình cô ấy rất thương mình và gia đình mình cũng thế. Cả hai gđ cùng có dự định cưới nhưng nhà mình có tang nên dời lại.

Em là 1 người rất dễ thương, vui vẻ, hòa đồng nên rất nhiều người để ý và tỏ tình nhưng cô ấy từ chối hết (đều nói với mình và cho xem tin nhắn), chỉ có một điều là những anh chàng tỏ tình cô ấy từ chối nhưng vẫn cứ đi cafe với họ, có khi còn chủ động mời họ, điều này làm mình rất buồn nhưng không ngăn cản vì em nói đó chỉ là mối quan hệ bạn bè.

Sau tết thì mình có cảm giác là em luôn coi trọng bạn bè mới quen ( em đang học lớp hoàn chỉnh ĐH) hơn mình nên đã buồn và không gặp em trong 1 tháng (mình rủ đi chơi thì không nhưng bạn mới thì nhận lời, cho dù đó là ngày hai đứa dự tính đi chơi xa). Em đã nói không nhớ mình trong 1 tháng ấy ( mình và em vẫn liên lạc với nhau qua tn) và khi mình hỏi thì em đã nói rằng hãy để khi nào em thật sự cần anh thì sẽ liên lạc.

Sau 1 tháng mình và em đã có cuộc nói chuyện thẳng thắng về tình cảm của hai đứa, mình đã nói chia tay vì em không tôn trọng mình ( em nghe điện thoại của những người thích em rất lâu ( khoảng hơn 1/2 giờ) và cười đùa rất vui như tình nhân trước mặt mình rất nhiều lần từ trước tết và không chú ý đến cảm giác của mình) em im lặng và buồn. Thời gian đó mình đã rất đau khổ, và em cũng đã gầy đi nhiều nhưng hai đứa không liên lạc nữa.

Gần 1 tháng mình đã nguôi ngoai 1 chút thì em đã chủ động gọi cho mình, gặp mình và tâm sự với mình về khó khăn của gia đình em như ngày xưa hai đứa thường tâm sự (chuyện khó nói này em không tâm sự với ai khác ngoài mình cho dù là họ hàng của em) mình đã an ủi em và mẹ em, hành động của em vẫn ân cần như thời đang quen nhau, 1 tuần nay mình bị tai nạn và em rất chu đáo ân cần lo lắng cho mình. Nhưng khi mình đề nghị hai đứa bắt đầu lại từ đầu thì cô ấy nói đã có tc mới và biết khi gặp mình như thế sẽ làm mình khó quên cô ấy, cô ấy nói sẽ hạn chế gặp mình và khuyên mình nên mở lòng ra đón nhận tc mới nhưng khi mình đề nghị hai đứa ko bao giờ gặp nhau nữa để mình quên em thì cô ấy ko chịu.

Thật sự mình rất buồn và còn yêu em, hai đứa mình hình thức đều khá nên có nhiều người để ý, nhưng tc mình dành hết cho cô ấy và chưa bao giờ làm cô ấy buồn, mình không rượu chè, cờ bạc, chỉ có hút thuốc và rất quan tâm đến gđ em và gia đình em thì có chuyện gì thì cũng goi cho mình. (cô ấy là nhân viên ngân hàng, còn mình thì là 1 kỹ sư quèn công việc chưa ổn lắm).
    Mong các bạn ném đá cho mình tỉnh nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 44 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hic, chuyện buồn quá. Nhưng anh ơi, dù sao cũng qua rồi, anh hãy tiếp tục đi nhé. Em cũng sắp là 1 kỹ sư quèn, và cũng đang thích 1 cô bé ngân hàng...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,230 Bài viết

• 1,139 Được cảm ơn

Haiz, đời sao trớ trêu nhỉ, người có thì ko biết quí, người thì kiếm mãi chẳng ra.... Chẳng biết ném đá thế nào, chỉ biết thở dài ngao ngán thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 672 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

cô nàng là 1 cô nàng đa tình, nên mới ko dứt khoác được , thôi thì bạn dứt khoác đi bạn ạ...thật tình cô này cũng hơi giống mình, nên mình cảm nhận được cô ta đa tình lắm, có mà ko biết giữ , đến khi ko được giữ thì lại ko muốn mất,mà đã mất thì lại muốn có...cho nên đối với ai cô cũng từ chối nhưng lại quan hệ cởi mở,cũng tốt trong tình bạn , nhưng lại ko tốit trong tình yêu....
    rồi cũng có 1 ngày, cô ấy còn wa lại với bạn, thì ng iu mới của cô ta fát hiện, và cho là cô ta còn vươn vấn ng cũ,những mối quan hệ ko rõ ràng dẫn theo nhiều hệ luỵ,trong khi cô ta xác nhận là có tình cảm mới rùi...
    hoặc nếu 1 ngày cô ta quay lại với bạn, thì đối với ng kia cô ta cũng chưa dứt khoác như đối với bạn bây h.
    Son môi Thái, Đồ đồng phục gia đình thật vui https://www.flickr.com/photos/64714590@N07/page2/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • JBL
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 89 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi con-ong Xem bài viết
    Thật tình đến giờ phút này tôi vẫn chưa tin là mình đã xa em mãi sau 10 năm yêu nhau.

Tôi và em đã đến với nhau thật tình cờ, cả hai đều là mối tình đầu của nhau. Đã có biết bao kỉ niệm buồn vui, bao dự định cho tương lai phía trước nhưng hôm nay tôi thật hụt hẫng khi em không còn trong vòng tay.

Thật xin lỗi các bạn, mình là newbie của forum này nhưng mình biết forum từ rất lâu rồi. Hôm nay mình buồn quá nên viết vài dòng tâm sự cho vơi bớt nỗi nhớ trong lòng.

Chuyện tình của mình gặp rắc rối từ tháng 3 nhưng đến giờ mình vẫn nhớ thương người ấy, nhờ các bạn ném đá cho mình tỉnh lại nhé.

Mình và cô ấy đã quen nhau từ hồi em còn đang học 11, cả hai gia đình đã biết nhau và rất quý nhau, gia đình cô ấy rất thương mình và gia đình mình cũng thế. Cả hai gđ cùng có dự định cưới nhưng nhà mình có tang nên dời lại.

Em là 1 người rất dễ thương, vui vẻ, hòa đồng nên rất nhiều người để ý và tỏ tình nhưng cô ấy từ chối hết (đều nói với mình và cho xem tin nhắn), chỉ có một điều là những anh chàng tỏ tình cô ấy từ chối nhưng vẫn cứ đi cafe với họ, có khi còn chủ động mời họ, điều này làm mình rất buồn nhưng không ngăn cản vì em nói đó chỉ là mối quan hệ bạn bè.

Sau tết thì mình có cảm giác là em luôn coi trọng bạn bè mới quen ( em đang học lớp hoàn chỉnh ĐH) hơn mình nên đã buồn và không gặp em trong 1 tháng (mình rủ đi chơi thì không nhưng bạn mới thì nhận lời, cho dù đó là ngày hai đứa dự tính đi chơi xa). Em đã nói không nhớ mình trong 1 tháng ấy ( mình và em vẫn liên lạc với nhau qua tn) và khi mình hỏi thì em đã nói rằng hãy để khi nào em thật sự cần anh thì sẽ liên lạc.

Sau 1 tháng mình và em đã có cuộc nói chuyện thẳng thắng về tình cảm của hai đứa, mình đã nói chia tay vì em không tôn trọng mình ( em nghe điện thoại của những người thích em rất lâu ( khoảng hơn 1/2 giờ) và cười đùa rất vui như tình nhân trước mặt mình rất nhiều lần từ trước tết và không chú ý đến cảm giác của mình) em im lặng và buồn. Thời gian đó mình đã rất đau khổ, và em cũng đã gầy đi nhiều nhưng hai đứa không liên lạc nữa.

Gần 1 tháng mình đã nguôi ngoai 1 chút thì em đã chủ động gọi cho mình, gặp mình và tâm sự với mình về khó khăn của gia đình em như ngày xưa hai đứa thường tâm sự (chuyện khó nói này em không tâm sự với ai khác ngoài mình cho dù là họ hàng của em) mình đã an ủi em và mẹ em, hành động của em vẫn ân cần như thời đang quen nhau, 1 tuần nay mình bị tai nạn và em rất chu đáo ân cần lo lắng cho mình. Nhưng khi mình đề nghị hai đứa bắt đầu lại từ đầu thì cô ấy nói đã có tc mới và biết khi gặp mình như thế sẽ làm mình khó quên cô ấy, cô ấy nói sẽ hạn chế gặp mình và khuyên mình nên mở lòng ra đón nhận tc mới nhưng khi mình đề nghị hai đứa ko bao giờ gặp nhau nữa để mình quên em thì cô ấy ko chịu.

Thật sự mình rất buồn và còn yêu em, hai đứa mình hình thức đều khá nên có nhiều người để ý, nhưng tc mình dành hết cho cô ấy và chưa bao giờ làm cô ấy buồn, mình không rượu chè, cờ bạc, chỉ có hút thuốc và rất quan tâm đến gđ em và gia đình em thì có chuyện gì thì cũng goi cho mình. (cô ấy là nhân viên ngân hàng, còn mình thì là 1 kỹ sư quèn công việc chưa ổn lắm).
    Mong các bạn ném đá cho mình tỉnh nhé.
    Đọc những chi tiết ở dưới không thể tin 2 bạn có 10 năm yêu nhau. Có lẽ cô ấy đã chán bạn rồi, muốn tìm cảm giác mới ở những con người mới, nhưng vẫn không muốn mất bạn vì sợ phí, đại loại như một thứ hàng sơ cua vậy bạn hiểu ý mình không?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,309 Bài viết

• 3,381 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ nghĩ bạn nên dừng lại thôi, đừng kéo qua kéo lại nữa sẽ rất đau khổ. Mình từng giống bạn gái bạn đó, nhưng ko phải như các bạn ở trên nói đâu - đa tình. Ko phải, mà là thấy khó hòa hợp dù rất yêu người đó. Kéo qua kéo lại mãi bọn mình chia tay ( hồi đó mình nghĩ mình chỉ có thể yêu mình anh ấy - dù cũng có những ng khá hơn theo đuổi mình). Nhưng sau đó mình đến với bạn trai mình bây giờ ( đang chuẩn bị đổi tên thành anh xã) , và đó mới là người đàn ông của cả đời mình!
    Bạn hiểu ý mình ko? Yêu nhau thôi ko đủ, mà còn là sự hòa hợp về tâm hồn. Yêu 10 năm nhưng tâm hồn ko hòa hợp đc thì chưa chắc bằng yêu nhau 1 tháng đâu bạn ạ.
    Và tương tự, cô ấy, như bạn nghĩ, là bạn chỉ có thể yêu mình cô ấy mà ko thể yêu ai khác, cô ấy mới là ng mà bạn cần. Srr, hãy nghĩ lại. Cô ấy ko dành cho bạn, hãy tìm 1 cô gái khác. Chấm dứt ngay mối quan hệ dây dưa này, là đàn ông, phải dứt khoát.
    eNortjKzUjIyMDE2tVCyBlwwFXYC0w,,43eNortjKzUjIyMDE2NVeyBlwwFXMC0g,,11
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi codai83 Xem bài viết
    Tớ nghĩ bạn nên dừng lại thôi, đừng kéo qua kéo lại nữa sẽ rất đau khổ. Mình từng giống bạn gái bạn đó, nhưng ko phải như các bạn ở trên nói đâu - đa tình. Ko phải, mà là thấy khó hòa hợp dù rất yêu người đó. Kéo qua kéo lại mãi bọn mình chia tay ( hồi đó mình nghĩ mình chỉ có thể yêu mình anh ấy - dù cũng có những ng khá hơn theo đuổi mình). Nhưng sau đó mình đến với bạn trai mình bây giờ ( đang chuẩn bị đổi tên thành anh xã) , và đó mới là người đàn ông của cả đời mình!
    Bạn hiểu ý mình ko? Yêu nhau thôi ko đủ, mà còn là sự hòa hợp về tâm hồn. Yêu 10 năm nhưng tâm hồn ko hòa hợp đc thì chưa chắc bằng yêu nhau 1 tháng đâu bạn ạ.
    Và tương tự, cô ấy, như bạn nghĩ, là bạn chỉ có thể yêu mình cô ấy mà ko thể yêu ai khác, cô ấy mới là ng mà bạn cần. Srr, hãy nghĩ lại. Cô ấy ko dành cho bạn, hãy tìm 1 cô gái khác. Chấm dứt ngay mối quan hệ dây dưa này, là đàn ông, phải dứt khoát.
    Cám ơn lời khuyên của bạn, nhưng tối hôm qua cô ấy đã nhắn tin chi mình là :
    Nguyên văn: " Em có chuyện muốn tâm sự với anh, và biết là không tiện cho anh khi những lúc khó khăn em đều nhờ anh nhưng thật sự em không biết tâm sự cùng ai nữa"

Và có một điều nữa là bọn mình rất hòa hợp với nhau, mọi thứ vui buồn, thầm kín nhất đều tâm sự với nhau để tìm ra giải pháp, mình hiểu cô ấy muốn gì và cần gì dù không cần nói ra, cô ấy cũng hiểu mình như thế (Em không tâm sự với ai hết, cho dù đó là mẹ của em). Em rất nghe lời mình và mình cũng thế, hai đứa chỉ có sự khác biệt là cô ấy lúc nào cũng muốn vươn lên làm giàu vì sợ khổ như mẹ cô ấy, còn nhà mình thì chỉ là trung bình và lương mình cũng thấp, mong muốn của cô ấy là mình phấn đấu để lương gấp đôi cô ấy. Và thật sự mình cũng đang rất nỗ lực ( mình đang học bằng 2).
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hợp nhau đến mức là gia đình, họ hàng cô ấy đều xem mình và cô ấy như là con cháu trong nhà mà không phân biệt gì cho dù hai đứa chưa cưới, nhà mình đối với cô ấy cũng như vậy. Mình bị tai nạn, mẹ cô ấy nấu đồ ăn đem xuống cho mình còn kêu ba cô ấy chở mình đi nắn lại gân (mình bị gãy 1 tay và trẹo gân 1tay, cô ấy qua thấy mình như thế thì mua sữa và chăm sóc lắm, chính cô ấy là người báo cho gia đình bên đó biết mình bị như vậy), dì và anh họ cô ấy thì xuống thăm và an ủi, mình nói với cô ấy là đừng làm thế, anh ngại lắm, cô ấy còn nói là nghe anh nói khách sáo quá, em không quen, và còn nói, mẹ thương anh thì anh cứ đón nhận tình cảm của mẹ đi, đừng ngại...

Thật tình là mình còn rất yêu cô ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,309 Bài viết

• 3,381 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con_ong said: "Thật tình là mình còn rất yêu cô ấy "
    Bạn có hỏi cô ấy : "thật tình em còn yêu anh ko?" không?
    1- Nếu câu trả lời là "có" hỏi cô ấy lí do tại sao ko thể quay lại? Cô ấy nói lí do rồi, thấy đúng thì bạn bỏ, vừa là đỡ làm khổ bạn, cho bạn 1 cơ hội đến với người khác mà cũng là để cô ấy đc yên.
    2- Nếu câu trả lời là "ko", bạn biết nghĩa là gì rồi đấy, thực ra bạn chỉ là 1 thói quen.
    Thân,
    eNortjKzUjIyMDE2tVCyBlwwFXYC0w,,43eNortjKzUjIyMDE2NVeyBlwwFXMC0g,,11
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 672 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

mình lại nghĩ, cô ấy có ng khác, nhưng cảm giác có lỗi với bạn,nên vẫn giữ mối liên lạc với bạn, và vì cũng chính vì trong lòng chắc chắn có chút t/c với bạn nên mới thế, đó là trường hợp của mình cách đây 7 năm rùi...nhưng wả thật way lại với ng cũ là ko thể...nói chung là khó nói, khó suy nghĩ để diễn đạt được,nhưng kết quả thì là con số 0 đấy bạn ạ.
    xem cô ấy như em gái, hay cô bạn, còn nếu thấy bản thân ko làm đựoc thì dứt khoát từ chối liên lạc,vậy đấy....
    Son môi Thái, Đồ đồng phục gia đình thật vui https://www.flickr.com/photos/64714590@N07/page2/
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be_boa Xem bài viết
    mình lại nghĩ, cô ấy có ng khác, nhưng cảm giác có lỗi với bạn,nên vẫn giữ mối liên lạc với bạn, và vì cũng chính vì trong lòng chắc chắn có chút t/c với bạn nên mới thế, đó là trường hợp của mình cách đây 7 năm rùi...nhưng wả thật way lại với ng cũ là ko thể...nói chung là khó nói, khó suy nghĩ để diễn đạt được,nhưng kết quả thì là con số 0 đấy bạn ạ.
    xem cô ấy như em gái, hay cô bạn, còn nếu thấy bản thân ko làm đựoc thì dứt khoát từ chối liên lạc,vậy đấy....
    Cám ơn các bạn, mình đã hiểu rồi, mình vừa nt cho cô ấy rằng mình đến với cô ấy không phải bằng tình bạn hay tình anh em nên ko thể làm bờ vai cho cô ấy nữa, hai đứa đã đi 2 con đường khác nhau, và nếu tc mới của cô ấy thật sự yêu cô ấy thì hãy cứ tâm sự, người ta sẽ sẵn lòng làm bờ vai cho cô ấy. Mặc dù mình luôn muốn là người tìm đến mỗi khi cô ấy buồn, vui nhưng vì em đã quyết định xa mình nên mình mong cô ấy đừng liên lạc với mình nữa, để mình có thể quên.

Cô ấy nt lại là đã hiểu ý mình và xin lỗi vì tất cả...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,135 Bài viết

• 685 Được cảm ơn

Chào bạn, có lẽ bạn nên nói chuyện lại với bạn gái một lần nữa để cả 2 hiểu nhau hơn, dù sau đó đường ai nấy đi.
    - Bạn nên nói rõ với bạn gái về quan điểm, cả 2 cùng cố gắng và dung hòa như thế nào. Sau đó nếu hiều được nhau và dung hòa được thì bạn gái nên, cần chấm dứt các mối quan hệ mập mờ khác để tôn trọng tình cảm 2 bạn. Xem ra bạn và bạn gái chưa thật sự nói hết với nhau.
    - Nếu 2 người không thể có quan điểm giống nhau về cơ bản và không dung hòa được thì nên chia tay dứt khoát, nhưng bạn và bạn gái bạn đều phải hiểu được vị trí, trách nhiệm của mình sau này. Theo mình nghĩ rất ít người sau khi chia tay có thể làm bạn ngay lập tức, nhất là còn trẻ và chưa nhiều kinh nghiệm sống như bạn. Vì vậy bạn khó có thể vẫn chia sẻ với bạn gái (cũ) của mình một cách thoải mái, vì thế nên cách li nhau, kể cả với 2 gia đình các bạn cũng nên nói nhẹ nhàng nói rõ và nói chia tay vì lý do không hợp nhau, nhẹ nhàng là tốt nhất. Bạn nói thẳng với bạn gái bạn phải ích kỉ một chút, bạn không đủ sức để tiếp tục chia sẻ với bạn gái khi cô ấy đã đến bên người khác, điều đó là cần thiết và tốt cho cả 2.
    Chúc bạn sớm có những quyết định hợp tình, hợp lí và trọn vẹn nhất có thể.
    Hợp nhau đến mức là gia đình, họ hàng cô ấy đều xem mình và cô ấy như là con cháu trong nhà mà không phân biệt gì cho dù hai đứa chưa cưới, nhà mình đối với cô ấy cũng như vậy. Mình bị tai nạn, mẹ cô ấy nấu đồ ăn đem xuống cho mình còn kêu ba cô ấy chở mình đi nắn lại gân (mình bị gãy 1 tay và trẹo gân 1tay, cô ấy qua thấy mình như thế thì mua sữa và chăm sóc lắm, chính cô ấy là người báo cho gia đình bên đó biết mình bị như vậy), dì và anh họ cô ấy thì xuống thăm và an ủi, mình nói với cô ấy là đừng làm thế, anh ngại lắm, cô ấy còn nói là nghe anh nói khách sáo quá, em không quen, và còn nói, mẹ thương anh thì anh cứ đón nhận tình cảm của mẹ đi, đừng ngại...
    Thật tình là mình còn rất yêu cô ấy
    Cái đoạn quot này thì tùy gia đình, có gia đình thì như thế coi như con rể, có gia đình coi như bạn của con. Nhưng dù gì theo mình như thế là cũng rất gần gũi và đã có sự gắn bó, nghĩa tình rất nhiều. Vì vậy bạn nên xử lý cho hợp lí.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ducvu8 Xem bài viết
    Chào bạn, có lẽ bạn nên nói chuyện lại với bạn gái một lần nữa để cả 2 hiểu nhau hơn, dù sau đó đường ai nấy đi.
    - Bạn nên nói rõ với bạn gái về quan điểm, cả 2 cùng cố gắng và dung hòa như thế nào. Sau đó nếu hiều được nhau và dung hòa được thì bạn gái nên, cần chấm dứt các mối quan hệ mập mờ khác để tôn trọng tình cảm 2 bạn. Xem ra bạn và bạn gái chưa thật sự nói hết với nhau.
    - Nếu 2 người không thể có quan điểm giống nhau về cơ bản và không dung hòa được thì nên chia tay dứt khoát, nhưng bạn và bạn gái bạn đều phải hiểu được vị trí, trách nhiệm của mình sau này. Theo mình nghĩ rất ít người sau khi chia tay có thể làm bạn ngay lập tức, nhất là còn trẻ và chưa nhiều kinh nghiệm sống như bạn. Vì vậy bạn khó có thể vẫn chia sẻ với bạn gái (cũ) của mình một cách thoải mái, vì thế nên cách li nhau, kể cả với 2 gia đình các bạn cũng nên nói nhẹ nhàng nói rõ và nói chia tay vì lý do không hợp nhau, nhẹ nhàng là tốt nhất. Bạn nói thẳng với bạn gái bạn phải ích kỉ một chút, bạn không đủ sức để tiếp tục chia sẻ với bạn gái khi cô ấy đã đến bên người khác, điều đó là cần thiết và tốt cho cả 2.
    Chúc bạn sớm có những quyết định hợp tình, hợp lí và trọn vẹn nhất có thể.

Cái đoạn quot này thì tùy gia đình, có gia đình thì như thế coi như con rể, có gia đình coi như bạn của con. Nhưng dù gì theo mình như thế là cũng rất gần gũi và đã có sự gắn bó, nghĩa tình rất nhiều. Vì vậy bạn nên xử lý cho hợp lí.
    Cám ơn bạn đã quan tâm và chia xẻ với mình, mình nghĩ mình cũng đủ kinh nghiệm sống vì mình cũng 31 rồi, cô ấy cũng 27t, cả hai đều ý thức được việc gì nên và không nên làm, chính vì thế mình mới không tin rằng hai đứa đã chia tay một cách như thế này
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,135 Bài viết

• 685 Được cảm ơn

Cám ơn bạn đã quan tâm và chia xẻ với mình, mình nghĩ mình cũng đủ kinh nghiệm sống vì mình cũng 31 rồi, cô ấy cũng 27t, cả hai đều ý thức được việc gì nên và không nên làm, chính vì thế mình mới không tin rằng hai đứa đã chia tay một cách như thế này
    Xin lỗi tớ nói câu này, bạn hơi chủ quan. Bản thân mình hơn bạn khoảng 5 tuổi, đã trải qua nhiều vị trí khác nhau nhưng mình thấy có lẽ bạn ít phải lo nghĩ, lại làm về kĩ thuật(kĩ sư) nên bạn nghĩ khá đơn giản, bạn nên hiểu bạn gái hơn, hiểu "thời đại" hơn. Thật sự mong bạn gặp một người phụ hợp.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin lỗi tớ nói câu này, bạn hơi chủ quan. Bản thân mình hơn bạn khoảng 5 tuổi, đã trải qua nhiều vị trí khác nhau nhưng mình thấy có lẽ bạn ít phải lo nghĩ, lại làm về kĩ thuật(kĩ sư) nên bạn nghĩ khá đơn giản, bạn nên hiểu bạn gái hơn, hiểu "thời đại" hơn. Thật sự mong bạn gặp một người phụ hợp.
    Thật cám ơn những lời khuyên của anh, nhưng với mình thì có lẽ tình cảm này đã chấm dứt thật rồi, chuyện đã đến như thế này thì chỉ còn cách ra đi thôi vì như ai đó đã từng viết " Khi tình yêu đến ta dang tay đón nhận nó, thì khi tình yêu đi hãy để nó ra đi như cái cách mà nó đến, một người không đủ sức lực để giữ lại tình yêu khi người kia đã quyết ý ra đi".

Dù sao thì mình đã từng có 1 thời gian dài sống bên cạnh người mình yêu, đó là một kỉ niệm đẹp nhưng buồn, mình sẽ giấu nó vào góc khuất của trái tim thôi....
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,135 Bài viết

• 685 Được cảm ơn

Ừ, tớ chả biết nội tình như thế nào nhưng tớ cảm nhận là nó mâu thuẫn nhưng vẫn còn cơ hội, có thể nó làm cậu thấy mất niềm tin, thấy muốn buông. Nhưng là một kẻ đi trước, tớ khá trải đời, từ lớp 10 bắt đầu công cuộc đầu cơ, đi học thì vừa học vừa làm, tình cảm thì trải qua nhiều những thăng trầm, xa cách và cũng đau đớn, tớ yêu lãng xẹt, vất vả hơn cậu nhiều. Ngược lại có lẽ tớ cũng quá tận tình, quá tự tin và nhạy cảm nên tớ cũng chạy nhanh, có lúc còn chưa kịp cho người ta cơ hội sửa chữa nên giờ tớ cảm nhận được nhiều lắm những cảm xúc, những tình cảm chia ly, có thể tớ là kẻ quá cầu toàn nên vẫn mong cậu hãy cố gắng nói thật rõ ràng với bạn gái vì hoàn cảnh khá đặc biệt, tớ cũng là đứa được mọi phụ huynh yêu quý, nhưng đã chia tay thì cũng chẳng giữ được chân (quan hệ xung quanh) vì điều đó làm ta khó xử. Theo tớ hãy hiểu cho nàng, hãy nói chuyện với nàng thêm nữa, ngày xưa tớ toàn suy sụp nên tớ bỏ chạy ấy, cái cảm giác của một kẻ tự tin trước mọi khó khăn thế mà suy sụp trước nàng, tớ lại chả bao giờ chia sẻ với ai trong lúc như thế nên tớ toàn chạy trốn, có khi đi từ bắc vào nam qua ngõ nhà nàng mà chả vào, chả nói gì. Cố lên nhé em trai, retry một lần nữa đi, cố để sau này dù nối lại hay chia tay cũng không phải ân hận.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ừ, tớ chả biết nội tình như thế nào nhưng tớ cảm nhận là nó mâu thuẫn nhưng vẫn còn cơ hội, có thể nó làm cậu thấy mất niềm tin, thấy muốn buông. Nhưng là một kẻ đi trước, tớ khá trải đời, từ lớp 10 bắt đầu công cuộc đầu cơ, đi học thì vừa học vừa làm, tình cảm thì trải qua nhiều những thăng trầm, xa cách và cũng đau đớn, tớ yêu lãng xẹt, vất vả hơn cậu nhiều. Ngược lại có lẽ tớ cũng quá tận tình, quá tự tin và nhạy cảm nên tớ cũng chạy nhanh, có lúc còn chưa kịp cho người ta cơ hội sửa chữa nên giờ tớ cảm nhận được nhiều lắm những cảm xúc, những tình cảm chia ly, có thể tớ là kẻ quá cầu toàn nên vẫn mong cậu hãy cố gắng nói thật rõ ràng với bạn gái vì hoàn cảnh khá đặc biệt, tớ cũng là đứa được mọi phụ huynh yêu quý, nhưng đã chia tay thì cũng chẳng giữ được chân (quan hệ xung quanh) vì điều đó làm ta khó xử. Theo tớ hãy hiểu cho nàng, hãy nói chuyện với nàng thêm nữa, ngày xưa tớ toàn suy sụp nên tớ bỏ chạy ấy, cái cảm giác của một kẻ tự tin trước mọi khó khăn thế mà suy sụp trước nàng, tớ lại chả bao giờ chia sẻ với ai trong lúc như thế nên tớ toàn chạy trốn, có khi đi từ bắc vào nam qua ngõ nhà nàng mà chả vào, chả nói gì. Cố lên nhé em trai, retry một lần nữa đi, cố để sau này dù nối lại hay chia tay cũng không phải ân hận.
    Có lẽ mình sẽ gặp lại nàng thêm 1 lần nữa theo lời khuyên của anh, nhưng ít nhất là không phải trong thời điểm này vì hiện tại khi gặp cô ấy, lòng mình cứ như đứt từng khúc ruột khi nhớ lại những tin nhắn từ chối 1 cách lạnh lùng của nàng.
    Điều trước tiên mình muốn làm là giữ cho tâm trạng cân bằng khi nhận ra mình đã mất em, sau đó mình mới đủ tâm trạng mà gặp nàng.

Thành thật cám ơn lời khuyên của anh.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 672 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

để mình kể cho bạn nghe 1 câu chuyện có thật, cũng hơi tương tự, nhưng ko biết có giống hoàn cảnh bạn ko?
    1 người bạn của mình , cũng có bạn gái từ hồi trung học, quen nhau cũng tầm 10 năm trở lại,,,him cũng hay kể cho mình nghe, mình chỉ là em gái kết nghĩa thôi.him cũng thương her, nhưng cũng cảm nhận là tình cảm có hơi ko còn như thời trước , nhưng him lại thụ động ko muốn chia tay, vì thật sự lí trí thì cho thấy cô ấy sống thực dụng và mơ mộng lắm , nhưng tình cảm thì cũng còn,và gđ 2 bên th2i biết nhau, 2 ng thì lại wá hiểu nhau, nếu chia tay, quen người khác thì lại fải tìm hiểu ngay từ đầu, him thấy lười nhát, rùi biết gđ có chắp nhận ko.
    thế nên vẫn tiếp tục,nhưng her thì lúc nào cũng muốn sau này lấy được chồng giàu, luôn nói với him nghe những ước mơ xa xỉ,,,rồi 1 ngày đột ngột cô ấy đòi chia tay...him buồn thiệt nhưng ko nếu kéo...vì cứ nghĩ her vui là him vui,và vì nghĩ mình sẽ ko đem lại sự giàu có mà her muốn.
    rồi 1 time sau nữa, cô ấy lại way về, bảo với him là cô ấy hối hận lắm, và vì bị thằng ki alừa tình, để lại cho cái thai hông biết fải làm sao,him đau khổ dằn vặt, nửa muốn way đi , nửa vì thấy tội nghiệp, và cô fải trả lời sao với gđ, và còn vì thấy cô hối hận, him nghĩ chắc cô được 1 bài học rùi, nên way lại , giúp cô giải wuyết cái thai ấy, rùi 2 ng làm đám cưới nhưng tình yêu trong him ko còn mà chỉ là còn lòng thương hại...như đã nói, him muiốn tìm ng khác vì sợ fải trãi qua giai đoạn yêu đương và mệt mỏi...nên kết hôn.
    vậy mà, giờ 2 ng có hạnh fúc đâu, cô ấy sống nhưng lòng luôn mơ đến những cái thứ khác, hay nói đúng hơn là, đứng núi này mà trông núi nọ ấy...cho nên cứ xảy ra xung đột
    dôi khi, có những cái nhìn bên ngoài thi rất đẹp ,mọi ng thấy rất hợp với mình nhưng bên trong chỉ khi nào mình chạm đến mới biết hết giá trị thật, như 1 đôi giày chẳng hạn, đã cũ, đã chật mà cứ càng nong vào , càng làm đôi giày m au hư và chân thì càng bước đi càng thêm đau.
    • 126 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

mình cũng có 2 đứa bạn thân yêu nhau suốt 8 năm, nhà cách nhau có vài mét, từng đi du học cùng nhau, biết bao nhiêu kỉ niệm buồn vui mình đều chứng kiến hết, mà giờ thì 2 đứa cũng 2 đường, là 1 người bạn mình từng khuyên cả 2 suy nghĩ lại nhưng cũng ko có kết quả. Dường như yêu càng lâu thì càng ko đến đc với nhau...
    Bán thân mua một chữ " tình ", bán mình mua một chữ " bình " trong tâm...
    Gào :Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 791 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Càng yêu nhau lâu càng khó đến được với nhau

Chia tay sớm là giải pháp tốt nhất

Chúc em trai chủ thớt sớm ổn định lại tinh thần, đàn ông cần mạnh mẽ lên nhé
    Ba mẹ yêu các con nhất trên đời...:Rose::Rose::Rose:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2