TIN TÀI TRỢ.

Tình yêu của bạn trải qua bao lần chia tay?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.02K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,701 Bài viết

• 1,801 Được cảm ơn

Mình với chồng mình yêu nhau 9 năm mới cưới, trong khoảng thời gian đó toàn là mình dọa chia tay không à. Nhưng chia tay thật thì.... ko bao giờ nhá:Laughing:
    2iyjp7 w198p7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 3,542 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Tình yêu của mình thì không có dọa chia tay bao giờ mà là mình ly dị luôn. Bởi vì dọa làm chi khi biết rõ mồn một là BF sẽ năn nỉ, dọa làm gì khi mình không hề muốn chia tay? Sau khi giải phóng cho nhau đường ai nấy đi, quen bạn bè nhưng không quên được chồng vợ cũ nên lại quay về với nhau và remarried. Sau đó thì con cái lần lượt ra đời và bây giờ mình vẫn không thích cãi nhau một chút là nói chia tay cho dù lời nói ở ngay đầu lưỡi. Mình nghĩ rằng yêu nhau không nhất thiết phải thử bằng cách nói lời chia tay, hay thử xem mình "nặng cân" đến cỡ nào nên thứ nói câu đó, mà chỉ chia tay thật "if you mean it".

Tình yêu của mình trải qua một lần ly dị. Bây giờ (gần 10 năm) vẫn thấy hạnh phúc vì sau cái lần xa cách thật đó đã làm cả 2 nhìn lại mình và tự sửa đổi mình cho hòa hợp nhau hơn. Quen người này ngừoi kia mà chả thấy ai hơn người mình nghĩ là không hợp với mình. Chả ai hiểu mình nhất. Cư ngỡ có ngừoi hiểu mình hơn, phải đi nửa vòng trái đất mới nhận ra rằng người hiểu mình nhẩt đã ở cạnh mình bao nhiêu lâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 82 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chả ai nhớ được là chia tay bao nhiêu lần, nhưng phải nói thế này, chuyện quay lại vẫn xảy ra nếu còn tình cảm và trong trường hợp không muốn yêu ai nữa. Nhưng cái này phải cả 2 người cơ, nếu 1 trong 2 có sự cám dỗ nào đấy mà không cưỡng lại được thì xong phim luôn rồi! Chuyện chia tay là bình thường, nhưng nếu chia tay vì hết tình cảm hoặc bị tình cảm người khác lấn át thì không thể cứu chữa hay làm gì được, quên đi thôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 82 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhy2012 Xem bài viết
    Chính xác. Căn bản là tình cảm và cách họ đối xử với mình. Chủ yếu là phía bên nhà trai thui..

Nếu họ đối xử tốt, vẫn còn yêu mình và mình vẫn yêu người ta thì quay lại, chả có chuyện gì cả...

Còn nếu họ cứ nói là yêu mình, mong điều tốt đẹp đến với mình nhưng lại đối xử lạnh nhạt với mình, nhiệt tình với người khác thì kể cả có yêu mấy thì cũng nên bb never see you again thôi bạn ạ. :Angel: Mình cũng vậy nè.. vừa chia tay xong.. dứt hẳn .. :cool:
    Giống tớ!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 447 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

chu_bi chia tay 3 lần .. với 3 chàng khác nhau .
    dc cái chu_bi chả bao giờ lấy chuyện chia tay để dọa ai hết vì nếu không thật sự muốn chia tay thì nói làm gì ?? còn nếu đã nói dc là phải làm dc ! :Laughing::Laughing:
    ngày trước yêu nhau cũng giận hờn , cũng cãi vã nhau nhiều lắm , nhưng chả bao giờ nói đến chuyện chia tay cả , sau này thấy mệt mỏi quá thì .. im lặng 1 thời gian rùi gặp lại và nói lời chia tay :Battin ey::Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 66 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muaxuan2020 Xem bài viết
    Ai trong chúng ta đã từng yêu thì sẽ có những lúc giận nhau, và nói lời chia tay. Nhưng rồi chúng ta lại quay lại, không thể dứt bỏ bao kỷ niệm của nhau. Dù có rào cản về khoảng cách, về gia đình, nói lời chia tay nhiều lần rồi nhưng cuối cùng 2 người vẫn bên nhau. Vẫn chờ đợi và hi vọng. Tình yêu của bạn đã phải trải qua bao lần chia tay như thế?
    Chẳng nhớ chia tay bao lần!
    Em đầu tiền không nhớ nổi vì là tình đầu! Quá nhiều rồi cũng chán và không quay lại nữa!
    Em thứ 2 lần 3 em đi lấy chồng
    Em thứ 3 một lần mà mãi mãi không quay lại
    Em thứ 4 đang cưa chưa biết đến đâu rồi mới được nắm tay thôi! Mình đang phấn đấu để đưa em nó vào trung kết chứ không lẽ cứ đá bán kết mãi à!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình với bạn gái cũng nói lời chia tay mới xong sáng nay. Là do cô ấy chủ động nhắn tin. Cách trước 1 tuần thì cô ấy cũng nói rồi, nhưng mình năn nỉ rồi cũng xuôi. Ai ngờ đây sang ngày hôm sau mình bực quá nói dứt dạt luôn. Thế là khóc quá trời. Qua 3 ngày không chịu nỗi phải chạy lên nhà gặp để nói chuyện. Nói cho hết ra những bực tức trong lòng. Thế sang nay nhận được tn chia tay. Giờ ko biết làm sao, mình quá yêu bạn gái mất rồi, và cô ấy cũng yêu mình nhưng do tính nết, cách suy nghĩ khác nhau nên thường không hiểu nhau. Mình thì toàn chia sẽ, cô ấy thì ít nói. Hix. Làm sao bây giờ.
    • 323 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Topic hay qa, đúng là nh lúc giận hờn nhùng nhằng đòi chia tay xong r lại thấy tiếc. Rõ ràng bản thân mh muốn thế mà bh ctay đc r lại muốn quay lại ))) thôi thì lời ctay nên cất vào túi quần bh k còn j fai luyersn tiếc thì mới lôi ra v. Sau ctay là một bắt đầu khác mà sao lòng vẫn trống rỗng
    • 58 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình trải qua 3 mối tình.nhưng cả 3 thì 1 lần chia tay xong khóc 1 đêm qua ngày mai mặt sưng húp luôn.cuộn tròn ở nhà.tới chiều tỉnh bơ.k 1 chút buồn.vì thế ai cũng bảo mình vô tâm.có 2 người bảo mình nếu như ngày đó e đừng vô tâm thì mình đã k chia tay.theo mình thì 1 khi đã nói câu chia tay thì k bao jo quay lại.bởi vậy người thứ 4 sau 2 năm yêu nhau thì chúng mình đã cùng 1 nhà.hjhj.đôi khi cái j mình cũng phải dứt khoát.như thế mới mong đchp.người ta thường nói khi 1 cánh cổng khép lại thì sẽ có cánh cổng khác mở ra.vậy nên hãy yên tâm đi.khóc cho tình cũ 1 ngày thôi sau đó thì quên hết đi
    • 33 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tan hợp hợp tan tới nát bét luôn mới chia tay
    • 385 Bài viết

• 776 Được cảm ơn

Trung bình mỗi tháng nói chia tay 5 lần khi giận nhau, nhưng chỉ cắt liên lạc 1, 2 ngày là lại làm lành. Chưa có trường hợp chia tay mà mấy tháng trời ko liên lạc. Nhưng giờ thì mỗi đứa 1 đường rồi
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình với ông xã học chung đại học. Yêu nhan gần 8 năm trời. Có 3 lần chia tay. Mỗi lần 1 năm không gặp mặt. Giờ thì cưới rồi.
    • 166 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Tính ra có 2 mối tình đều chia tay và 1 đi không trở lại
    Tình đầu, êu nhau gần năm thì chia tay, thi thoảng nhớ quá thì nói chuyện chứ cũng chả bao giờ gặp mặt. Chia tay được khoảng 2 năm thì tình đầu chắc trong lúc mệt mỏi về công việc (muốn chuyển việc nhưng ba mẹ không chấp nhận) nói chuyện qua lại 1 hồi thì đề nghị quay lại, nhưng quả thực từ lúc tình đầu đề nghị quay lại cũng không hề gặp nhau lấy 1 lần, toàn lý do nọ kia rồi tự bản thân mình không cảm nhận được cái tình của người ta dành cho mình nên mình quyết định chấm dứt, họ nói họ sẽ suy nghĩ nhưng cái suy nghĩ chỉ là để đấy và im lặng là câu trả lời
    Tính nhì thì mới quen nhau tầm 2 tháng, đang giai đoạn có cảm tình với nhau, tương đồng với nhau thì vì 1 chuyện không đâu vào đâu, chả ra làm sao, 2 người lớn mà như 2 đứa trẻ to xác, sợ phần thiệt về mình và cái tôi to đùng nên chấm dứt và còn chả bao giờ có thể nói chuyện lại chứ đừng nói là gặp mặt

Đúng là nực cười, lớn và trưởng thành mà vẫn hành xử chả khác nào nít danh
    • 115 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

3 lần chia tay, lần nào cũng khóc ít nhất 1 tuần, buồn mấy tháng giờ nhìn lại thấy cũng vui vui. May mắn gặp chồng hiện tại rất yêu thương vk
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 129 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

chưa có thời gian yêu thì cưới cưới rồi yêu sống chết thì lại chia tay

Gởi từ ứng dụng Webtretho của demlac
    • 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chưa chia tay lần nào luôn.
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình chia tay 3 lần rồi nhưng rồi cũng dứt hẳn luôn (
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,599 Bài viết

• 4,825 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Năm 365 ngày chia tay 101 lần. Ngộ cái lần nào cảm giác cũng đau đớn, khóc lóc, thức trắng đêm như lần đầu. Bởi vậy ko bỏ đc. Chắc kiếp trước mắc nợ nhau.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2