TIN TÀI TRỢ.

Tình yêu của bạn trải qua bao lần chia tay?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.23K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ai trong chúng ta đã từng yêu thì sẽ có những lúc giận nhau, và nói lời chia tay. Nhưng rồi chúng ta lại quay lại, không thể dứt bỏ bao kỷ niệm của nhau. Dù có rào cản về khoảng cách, về gia đình, nói lời chia tay nhiều lần rồi nhưng cuối cùng 2 người vẫn bên nhau. Vẫn chờ đợi và hi vọng. Tình yêu của bạn đã phải trải qua bao lần chia tay như thế?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,183 Bài viết

• 1,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chả chia tay lần nào, cũng ko có thời gian để cãi nhau yêu rồi cưới luôn, muốn chia cũng chẳng đc
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 397 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mối tình đầu: Chia tay tổng cộng 2 lần (Lần thứ 2 là đứt luôn)Mối tình cuối: Chắc 1 lần ( lúc die):d
    Cuộc đời là củ hành
    Càng bóc càng ...nhỏ lệ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 876 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

ko nói lời chia tay mà cứ lẳng lặng rời xa luôn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 633 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Cuộc tình thứ nhất em đã trót trao . . . thằng kia . . . còn anh thì sao ?
    Dạy con từ thuở còn thơ
    Dạy chồng từ thuở nó chưa dạy mình
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 876 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngúng Nguẩy Xem bài viết
    :RaisedEye:RaisedEye
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chucuoi Xem bài viết
    Bác ơi,
    Chia tay bao nhiêu lần thì có ý nghĩa gì ko ạ ? Em chẳng biết Bác hỏi để làm gì, hay là hỏi chỉ để hỏi mà thôi ?
    Thì mình đưa topic này để chia sẻ, xem có nhiều người đồng cảnh ngộ không để cảm thông thôi. Bình thường khi yêu nhau, giận nhau rồi thời gian sẽ lại làm lành, bỏ qua cho nhau những giận hờn không đáng có. Nhưng khi tình yêu phải chịu cả gánh nặng rào cản về khoảng cách, về gia đình thì đôi lúc chỉ những giận hờn, hiểu lầm, hoặc không cùng quan điểm thì rất dễ nói lời chia tay. Nhưng rốt cục lại chẳng thể chia tay được, cứ vương vấn mãi. Mình cũng quen một người bạn gặp trắc trở trong tình yêu. 2 người đã nói chia tay 5, 7 bận rồi (yêu nhau mấy năm cơ ạ) nhưng cuối cùng, thì vẫn không dứt nhau ra được. :Sad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 312 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Anh cũng thich nghe chú Ngọc Tân hát bài này pé ạ, vote cho pé phát nhé:Laughing:
    • 615 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

hix, em đây yêu nhau 2 năm rồi. Chia nhiều lần rồi ( e ko nhớ cụ thế là mấy lần) nhưng toàn là phía em nói chia tay. Lúc đấy hăng lắm, giận lên rồi thì có gì chia hết. Nhưng rồi lại qua. Chứ bf mà nói chia tay, cứ nói là em khóc. Vì em nghĩ chắc là thật chứ ko như con gái mình!
    eNortjKzUjI0MzQ0MVOyBlwwFXIC0A,,37
    • 80 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

dọa chia tay nhau ca trăm lần, rồi cg chia tay 1 lần, rồi nhận ra chồng minh mơi slà người yêu mình nhất, rồi qđịnh quay lai, lấy nhau , rồi lại cãi nhau. ôi............. cuộc đời.......... đúng là cái tời!:cool::Nottalkin::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 646 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Lúc yêu thì chưa lần nào nhưng giờ đang rất muốn nói mà chưa dám...:Sigh:
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương:Rose:
    • 98 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình với chồng mình lúc yêu nhau không nói lời chia tay lần nào, cũng không cãi nhau lần nào (lí do là vì yêu có 6 tháng là cưới liền nên không kịp chia tay cũng không kịp cãi nhau à:Sigh
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Câu này đáng để học tập rooling: . Lúc nào buồn khổ thì hát dzi :RaisedEye
    • 157 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi share&happy Xem bài viết
    hix, em đây yêu nhau 2 năm rồi. Chia nhiều lần rồi ( e ko nhớ cụ thế là mấy lần) nhưng toàn là phía em nói chia tay. Lúc đấy hăng lắm, giận lên rồi thì có gì chia hết. Nhưng rồi lại qua. Chứ bf mà nói chia tay, cứ nói là em khóc. Vì em nghĩ chắc là thật chứ ko như con gái mình!
    Bạn này giống mình , nhưng bây giờ tất cả đã là quá khứ rồi !
    :Crying:...Con sãi ở chùa thì quét lá đa ...:Crying::Crying:
    • 295 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Chia tay rồi lại quya lại cái đó nó cũng tuy thuộc hoàn cảnh của từng đôi yêu nhau bạn ạ.
    Mình cũng chia tay 3 lần rồi. Nhưng cuối cùng thì đứt hẳn. Cái cốt lõi ở đây là tình cảm của họ như thế nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chính xác. Căn bản là tình cảm và cách họ đối xử với mình. Chủ yếu là phía bên nhà trai thui..

Nếu họ đối xử tốt, vẫn còn yêu mình và mình vẫn yêu người ta thì quay lại, chả có chuyện gì cả...

Còn nếu họ cứ nói là yêu mình, mong điều tốt đẹp đến với mình nhưng lại đối xử lạnh nhạt với mình, nhiệt tình với người khác thì kể cả có yêu mấy thì cũng nên bb never see you again thôi bạn ạ. :Angel: Mình cũng vậy nè.. vừa chia tay xong.. dứt hẳn .. :cool:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 168 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

hihi,các mẹ ui chẳng ai ông chằng bà chuộc như nhá em mất.iu nhau hơn 2n vị chi tầm 900 ngày đi thì 700 ngày cãi nhau va 690 lần đòi chia tay.ko đứa nọ nói thì đứa kia nói!Mẹ em bảo bọn mày 7 ngày 6 ngay ko cãi nh ko chịu đc ah???ròi cả 2 khok lok đt cho mẹ ăn vạ.Đi xem vài ông thầy thì tất cả đêu bảo là :"bọn này khắc khẩu nhưng ko khắc mệnh,chồng tranh chồng khôn vợ tranh vợ khôn,ngày ngày 2 đứa vác cái jỏ thủng trôn đi mò,cấm có bỏ đc nhau đâu mà..."cũng phải đi cắt duyên âm rùi đủ thứ...tuốt tuồn tuột.jờ thì thăng chức làm vợ,làm mẹ rùi thì cả 2 cũng nhịn nên 1 tháng chỉ cãi nhau 4 lần thôi,em đếm 2 tháng đầu sống chung với nhau (còn ghi ngày cơ đấy) là 7,8 lần j đấy
    Cảm ơn mẹ đã sinh thành và dưỡng dục,mẹ đã dạy em chữ Tâm bước vào đời cho con khỏi lầm đường lạc lối-Cảm ơn chồng yêu dạy em biết Nhẫn để em vững vàng hơn trong cuộc sống-Cảm ơn trời đã mang lại cho con cụ già Khốt-ta-bít và chú JĐ bé bỏng và bây giờ thêm JĐ bé bỏng con nữa!happymama
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích: Nguyên văn bởi Ngúng Nguẩy viewpost
    Cuộc tình thứ nhất em đã trót trao . . . thằng kia . . . còn anh thì sao

Ngúng Nguẩy mà là zai thì :Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 81 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mỗi lần giận gì mình lại say goodbye (nói cho đỡ bực thôi chứ không phải muốn thế thật). Thành ra không biết bao lần mà tính:cool:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 81 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cryon_myshoulder Xem bài viết
    Bạn này giống mình , nhưng bây giờ tất cả đã là quá khứ rồi !
    Thực ra thì cũng không nên nói chia tay nhiều quá. Khi nói chia tay, không cần biết thật hay giả nhưng cũng ít nhiều làm tổn thương người khác.
    Khi mới yêu, có thể nói chia tay là "vũ khí lợi hại" để thử thách lẫn nhau. BF thường xin lỗi dù không mắc lỗi và chủ động làm lành. Nhưng khi yêu lâu, tình cảm đã nguội, thì nói chia tay thường là thật luôn đó. Lúc ấy đừng mong BF làm lành trước.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2