TIN TÀI TRỢ.

Tính ích kỷ...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.6K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gửi cô chú trong WTT...
    Cháu năm nay 19t rồi (sn 89), mà các thành viên trong WTT toàn là những ng` có gia đình, nên xin phép đc xưng cháu gọi cô, chú, cho lễ phép. Thật ra cháu cũng suy nghĩ rồi nên mới mạn phép post bài trong đây vì thấy mọi ng` rất nhiệt tình, dễ thương, mong đc mọi ng` giúp đỡ cho 1 lời khuyên.
    Cháu và bạn trai quen nhau 2 năm rồi. Anh ấy là ng` vô tư, hoạt bát, dễ thương, sống hướng ngoại. Còn cháu thì hơi ngược lại 1 chút, k hướng ngoại (nhưng cũng k hướng nội), hay suy nghĩ, nhưng có 1 điều mà cháu rất ghét ở bản thân mình là tính ích kỷ và hay ghen tị. Ngày xưa quen nhau cháu thường hay giận anh vì nhiều chuyện nhỏ nhặt, 2 ng` thường hay cãi nhau, vì cháu thì luôn muốn đc anh quan tâm đến. Trước đây có 1 lần anh khóc rất nhiều, nói là rất buồn vì cháu cứ như vậy hoài, cháu cũng khóc theo và hứa sẽ k giận anh ấy.
    Bây giờ 2 đứa k còn cãi nhau nhiều như xưa nữa, nhưng thỉnh thoảng anh ham vui quên mất cháu ở bên cạnh, cháu cũng dễ buồn và suy nghĩ nhiều. Mà mỗi lần buồn thì cháu k giấu đc cảm xúc (hay buồn ra mặt). Anh tỏ ra khó chịu, anh nói cháu như vậy đi chơi mất vui, quen nhau thấy cháu khổ quá, thôi thì...
    Cháu thì k muốn vậy đâu, mỗi lần giận nhau cháu cũng đâu vui vẻ j. Mong sao đc các cô chú trong 4rum có kinh nghiệm cho lời khuyên, làm sao để bỏ tính ích kỷ, bớt ghen 1 chút. Tìm đc tình yêu thật lòng k dễ, mà giữ đc tình yêu đó lại còn khó hơn, fải k ah?
    Cuối cùng cháu xin cảm ơn nhiều, và chúc cô chú cùng gia đình năm mới nhiều sức khoẻ :Smiling:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 186 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Ai cũng từng 1 thời yêu trẻ con thế này.Trước kia mối tình đầu của mình 4 năm,ngày nào cũng giận dỗi, cãi nhau, chia tay.Động chuyện gì cũng mặt nặng mày nhẹ, rõ ràng biết là mình sai nhưng vẫn k sửa được.Khi đổ vỡ rồi mới ngẩn ngơ tiếc,lớn dần thì sẽ suy nghĩ xa hơn, sâu hơn, biết quan tâm hơn và hi sinh vì người yêu hơn. Mong bạn dần trưởng thành và có 1 tình yêu đẹp :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 447 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

mới 19 tuổi thì như vậy cũng là đúng thôi mà em . nhưng .. như vậy hoài thì xác định là sớm đi tìm người khác đó .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rodier Xem bài viết
    Ai cũng từng 1 thời yêu trẻ con thế này.Trước kia mối tình đầu của mình 4 năm,ngày nào cũng giận dỗi, cãi nhau, chia tay.Động chuyện gì cũng mặt nặng mày nhẹ, rõ ràng biết là mình sai nhưng vẫn k sửa được.Khi đổ vỡ rồi mới ngẩn ngơ tiếc,lớn dần thì sẽ suy nghĩ xa hơn, sâu hơn, biết quan tâm hơn và hi sinh vì người yêu hơn. Mong bạn dần trưởng thành và có 1 tình yêu đẹp :Smiling:
    Cám ơn bạn :Smiling:... Đây k fải là mối tình đầu của mình, nhưng nó là mối tình mình dành nhiều tình cảm và hi vọng.. Thật lòng mình k muốn mất đi rồi mới trưởng thành. Đôi lúc cảm thấy làm ng` rất fức tạp, muốn và nghĩ là 1 chuyện, đến lúc làm lại khác, đã hứa với ng` ta là k giận vặt nữa nhưng buồn thì vẫn buồn.. Ước j có 1 liều thuốc uống vào rồi k bít buồn, biết giận là j.

Trích dẫn Nguyên văn bởi chu_bi Xem bài viết
    mới 19 tuổi thì như vậy cũng là đúng thôi mà em . nhưng .. như vậy hoài thì xác định là sớm đi tìm người khác đó .
    19t cũng đâu fải là quá trẻ để yêu đúng k ah. Nhưng... em k muốn tìm ng` khác đâu :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 447 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

chị không bảo là em còn trẻ để yêu đâu , bình thường mà em . Ý chị là 19 tuổi yêu , giận dỗi , cãi nhau .. hợp rồi tan ,tan rồi hợp là bình thường mà .
    tương lại khó đoán lắm , cứ tuỳ duyên đi em a , đừng ép mình kẻo mà mệt mỏi lắm đo. :Sigh:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 186 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bạn ah,ko ai nói trước được điều gì đâu. Khi yêu có ai nghĩ đến chuyện chia tay nhưng 2 bạn yêu đã như vậy rồi thì sao có thể gắn bó với nhau lâu dài được. Cần 2 trái tim đồng cảm,yêu thương và hiểu nhau thì mới có thể cùng nhau chia sẻ và cùng giải quyết những chuyện chung,chuyện riêng của 2 đứa. Còn khi 2 bạn ko thể hoà hợp thì bạn cũng ko nên níu kéo làm gì,rồi bạn sẽ gặp được người hiểu mình và thật lòng yêu mình...
    " ...... Me to you ....... "
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 154 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

em gái àh,sau này khi em thấy khó chịu hay ghen tị thì thay vì ngồi gặm nhấm nó thì em nên rủ mấy người bạn gái cùng đi chơi, uống cafe, shopping. Lúc đi chơi vui, em sẽ ko còn phải bận tâm gì về người iu của em nữa.
    theo chị thấy, trong mắt em giờ chỉ có mỗi anh người iu thôi thì phải nên lúc nào em cũng muốn anh ấy qtâm, lo lắng, dành nhiều thời gian cho em. Con trai ko như con gái chúng mình đâu. Đối với con trai, iu thì iu nhưng họ không thể bỏ hội bạn thân để đi với 1 mình em, con gái mình thì khác, em nhỉ. AQ tinh thần đi em à, mỗi người đều cần 1 khoảng không gian riêng mà. Biết đâu khi thấy em hay đi chơi với các bạn, ko còn giận dỗi như trước thì người yêu em lại quan tâm em nhiều hơn đấy:Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 511 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sirodau Xem bài viết
    Gửi cô chú trong WTT...
    Cháu năm nay 19t rồi (sn 89), mà các thành viên trong WTT toàn là những ng` có gia đình, nên xin phép đc xưng cháu gọi cô, chú, cho lễ phép. Thật ra cháu cũng suy nghĩ rồi nên mới mạn phép post bài trong đây vì thấy mọi ng` rất nhiệt tình, dễ thương, mong đc mọi ng` giúp đỡ cho 1 lời khuyên.
    Cháu và bạn trai quen nhau 2 năm rồi. Anh ấy là ng` vô tư, hoạt bát, dễ thương, sống hướng ngoại. Còn cháu thì hơi ngược lại 1 chút, k hướng ngoại (nhưng cũng k hướng nội), hay suy nghĩ, nhưng có 1 điều mà cháu rất ghét ở bản thân mình là tính ích kỷ và hay ghen tị. Ngày xưa quen nhau cháu thường hay giận anh vì nhiều chuyện nhỏ nhặt, 2 ng` thường hay cãi nhau, vì cháu thì luôn muốn đc anh quan tâm đến. Trước đây có 1 lần anh khóc rất nhiều, nói là rất buồn vì cháu cứ như vậy hoài, cháu cũng khóc theo và hứa sẽ k giận anh ấy.
    Bây giờ 2 đứa k còn cãi nhau nhiều như xưa nữa, nhưng thỉnh thoảng anh ham vui quên mất cháu ở bên cạnh, cháu cũng dễ buồn và suy nghĩ nhiều. Mà mỗi lần buồn thì cháu k giấu đc cảm xúc (hay buồn ra mặt). Anh tỏ ra khó chịu, anh nói cháu như vậy đi chơi mất vui, quen nhau thấy cháu khổ quá, thôi thì...
    Cháu thì k muốn vậy đâu, mỗi lần giận nhau cháu cũng đâu vui vẻ j. Mong sao đc các cô chú trong 4rum có kinh nghiệm cho lời khuyên, làm sao để bỏ tính ích kỷ, bớt ghen 1 chút. Tìm đc tình yêu thật lòng k dễ, mà giữ đc tình yêu đó lại còn khó hơn, fải k ah?
    Cuối cùng cháu xin cảm ơn nhiều, và chúc cô chú cùng gia đình năm mới nhiều sức khoẻ :Smiling:
    Đọc tâm sự của cháu, cô đoán bạn trai của cháu là đồng trang lứa. Cả 2 đều còn trẻ con quá, cháu thì hay giận dỗi, ghen hờn, anh ta thì ham chơi. Do đó, nếu muốn duy trì tình cảm này thì cả 2 nên thật bình tĩnh ngồi lại với nhau, nói những suy nghĩ của mình, có chỗ nào chưa được hài lòng về nhau (về tính tình thôi nha:Laughing cả hai cùng quyết tâm sửa đổi cho phù hợp. Theo thời gian, nếu cả hai thay đổi được lẫn nhau thì tình cảm tất yếu được duy trì. Có điều nếu người yêu của cháu là người hướng ngoại nếu cháu giận dỗi gì thì nên nói ra không nên để trong lòng vì anh ta không muốn tìm hiểu thì cả 2 sẽ thấy mệt mỏi.