TIN TÀI TRỢ.

Tình buồn khi con ngta suy nghĩ quá nhiều!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.22K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em biết a rất yêu mình,mình cảm nhận dc....a ko ngại khi phải 5h sáng thức dậy,chạy xe gần chục cây số để wa nhà chở mình đến trường (trường cách nhà e chục cây nữa)..và ko phải 1 2 ngày,mà là đều đặn mấy năm trời.Anh bảo dc gặp e mỗi sáng là 1 niềm vui...A hiền,và ngốc wa...toàn bị mình bắt nạt,nhiều lúc nổi giận vô cớ nạt nộ anh,cãi với a thì a toàn giành phần thua...Ai bảo Dần-Thân-Tỵ-Hợi tứ hành xung ??? Sai hoàn toàn với trường hợp của mình!!!

2 ng yêu nhau gần 4 năm.Vậy mà mình vẫn ko có can đảm nói với ba mẹ.Còn a thì ko muốn mình bị ba mẹ la,nên cũng chấp nhận quen...lén lút.Mình cũng đâu còn nhỏ gì...ĐH sắp ra trường rồi.Nhưng ko biết tận sâu trong lòng mình,mình yêu anh,hay là vì anh quá yêu mình nên mình tiếc,mình ko muốn dứt ra nhỉ??
    Nhiều lúc nghĩ thấy thương anh quá,quen với mình lén lút như vụng trộm việc gì...

Nhà mình người Hoa,khá bảo thủ và có quan niệm trong nhà rằng chỉ lấy vợ /chồng ng Hoa thôi (chung phong tục,chung tiếng nói thì dễ dàng hơn,do bố mẹ ko rành tiếng Việt lắm) ...làm bạn bè ng Việt thì ba mẹ sẵn sàng hoan nghênh,nhưng nếu vợ chồng thì......
    Còn anh lớn hơn mình 6t,nhà anh gốc Bắc,bố mẹ ly dị,nói chung khá phức tạp...Với đồng lương của anh hầu như gánh vác cả nhà...đừng nói là tiết kiệm dc tiền cho 2 đứa....Mình hiểu nên cũng ráng share với a mỗi khi ăn uống,nhưng thường bị anh giành mất.
    Mình ích kỷ quá...mình lo...mình lo nếu 2 đứa đến dc với nhau,tình yêu có đủ lớn để vượt wa vấn đề tài chính sung túc...Mình lo...mình lo gia đình mình ko cho mình lấy ng Việt,đây lại còn là gốc Bắc nữa...ba mẹ lại có ác cảm với ng Việt ( do xung quanh nhà mình có quá nhiều điển hình ko tốt về chồng Việt,cờ bạc,rượu chè,lấy nhau chưa dc bao lâu thì bỏ cả vợ cả con...mình biết bố mẹ lo cho mình )...

Mình thật sự ko đủ can đảm để thưa chuyện với ba mẹ...do tình yêu của mình ko đủ lớn?? Do mình ngại về tài chính??? hay do Gia đình anh quá phức tạp ???
    Mình đã từng đề nghị chia tay 1 vài lần (mình sợ nhà biết chuyện,sẽ giết mình mất) nhưng 1 mặt a níu kéo,1 mặt mình buồn kinh khủng.mình sợ mất anh...Vừa nt bảo chia tay vừa khóc.....Cuối cùng vài ngày là ko chịu nổi nữa....Mình sợ quen nhau thời gian càng dài thì tình yêu càng lớn,ko thể dứt ra dc.

Tất cả do mình hay lo xa,do mình ích kỷ,do mình hay suy nghĩ mà ra....Nhưng mình thật sự cần lời khuyên từ mọi người....E có nên nói với ba mẹ về anh ko?? Làm sao để thuyết phục dc ba mẹ...Anh có đem lại tương lai cho 2 ng ko khi a phải gánh vác cả gd như vầy????

[em viết bài này sau khi hoảng loạn suy nghĩ và ko biết tương lai sẽ về đâu?]

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,039 Bài viết

• 1,114 Được cảm ơn

Khuyên em 1 câu của dân bắc kỳ nè: "mưa dầm thấm lâu". Tức là khi mưa với lượng mưa cực ít nhưng với thời gian cực nhiều thì lượng mưa thấm vào đất lại càng sâu. Ý muốn nói của câu này giống câu: có công mài sắt có ngày đứt tay, lộn, có ngày nên kim.

Em cần phải kiên trì, nhẫn nại và từ từ, từng tí 1. Đừng có mà ngay ngày đầu ra mắt đã nói đây là người yêu con, tụi con đã có bầu với nhau hay để ông bà bô thấy hun nhau chút choét trong toi lét...

Trước tiên, em phải để cho cậu ấy lân la làm quen từ đầu hẻm đi vào, với tư cách 1 người bạn bình thường. Ngày đầu có thể đến cùng 1 vài người bạn khác. Sử dụng chiến thuật gửi nhờ cái đuôi vào nhà thỏ của con cáo đi (ko biết chiến thuật này thì google nhé).

Mất chừng độ vài tháng đến 1 năm là ba mẹ em sẽ bảo em: Này, ba mẹ thấy thằng bắc kỳ đấy tốt đấy, sao con không yêu nó đi

Sua với em gái Trung Hoa đấy!

Còn cái vụ gánh vác thì căn cứ vào mục tiêu, nghề nghiệp, ý chí của hắn là em tự trả lời được rồi.
    Ướt mơ của em chỉ là không còn những giấc mơ bị ướt :Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,164 Bài viết

• 4,704 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đưa anh ta cùng đi xem bói, tốt thì củng cố niềm tin, xấu thì lúc bạn lại lên cơn chán đời anh ấy cũng biết là không có tương lai đỡ níu kéo đi một tí.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đọc bài của bạn mình cảm thấy bạn vẫn còn trẻ con quá,và hình như bạn chưa yêu a ấy thực sự.Tình yêu thực sự thì bạn có thể làm mọi điều vì a ấy,chấp nhận hy sinh vì a ấy giống như a ấy làm cho bạn.Đàn ông con trai sĩ diện cũng cao lắm.a ấy chấp nhận lén lút với bạn 4 năm trời là quá kiên trì rồi.Sao bạn ko đặt trường hợp 4 năm a ấy ko dám nói với gd về bạn,sao ko nghĩ nếu bạn bị nhà a ấy cấm thì bạn sẽ cảm thấy thế nào.Bạn hãy công bằng với a ấy 1 chút,mình thấy bạn hơi ích kỷ.Bạn biết gd bạn như thế sao bạn còn yêu a ấy 4 năm trời
    Nghe bạn kể thì mình thấy a ấy rất tốt,rất yêu bạn đấy.người như vậy bây giờ cũng hiếm lắm.Bạn hãy biết iuwx gìn và trân trọng a ấy.Bạn cảm thấy ko thể đấu tranh,hay băn khoăn về tương lai thì bạn nên chấm dứt đi,ko tội nghiệp a ấy lắm.A ấy biết bạn có suy nghĩ thế này chắc chắn sẽ rất buồn đấy,và có thể a ấy sẽ suy nghĩ lại
    A ấy phải cáng đáng gd chứng tỏ a ấy là người có trách nhiệm,có nghị lực.Hơn đứt mấy công tử nhà giàu chỉ biết tiêu tiền của bố mẹ
    Hãy biết trân trọng hạnh phúc mình đang có