TIN TÀI TRỢ.

Tìm hiểu : Các tuổi hợp nhau .

• 14 Lượt chia sẻ
  • 41.8K Lượt đọc
  • 389 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 68 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienviolet Xem bài viết
    Có nhưng mà hiếm.
    Chưa hiểu nhân đạo làm sao biết được thiên mệnh
    Em hvsh đâu rồi ,coi đúng hay sai phải lên tiếng chứ. Em im ru luôn, em định coi tới sáng thiệt hả, đi ngủ giùm đi
    chưa hiểu thì phải im chứ
    nói chung là đoạn nào hiểu e cũng thấy khá đúng. còn lại đa số là e k hiểu vì e cũng k rành mấy chuyện này lắm.
    đến thầy trong ngề còn vấp @@.
    Giận đời điên đảo
    Giận người đổi trắng thay đen

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 40 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hvsh Xem bài viết
    chưa hiểu thì phải im chứ
    nói chung là đoạn nào hiểu e cũng thấy khá đúng. còn lại đa số là e k hiểu vì e cũng k rành mấy chuyện này lắm.
    đến thầy trong ngề còn vấp @@.

Chị ơi,chị soi giúp em xem nam sn 02-09-1982 voi nu sn 23-03-1989 ( cả 2 đều là dương lịch ah) xem giúp e có hợp nhau ko để e còn tiến tới Hun nhân ah.hihi,cảm ơn chị gái xinh đẹp nhiều...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 68 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huongivol Xem bài viết
    Chị ơi,chị soi giúp em xem nam sn 02-09-1982 voi nu sn 23-03-1989 ( cả 2 đều là dương lịch ah) xem giúp e có hợp nhau ko để e còn tiến tới Hun nhân ah.hihi,cảm ơn chị gái xinh đẹp nhiều...
    bạn đừng hiểu nhầm câu cuối nhé :">
    vấn đề này xin nhờ chủ top, tốt nhất nên có giờ sinh của 2 người.
    nhưng xem là 1 phần thôi, chứ đừng thấy ngta bảo k hợp là k lấy >.< cái gì cũng chỉ là tương đối thôi. chúc bạn hp nhé
    Giận đời điên đảo
    Giận người đổi trắng thay đen
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,366 Bài viết

• 846 Được cảm ơn

e là chỉ thích trai 84. hợp tuổi với e... mới đây thêm trai 85 nữa chỉ kiếm trai 84 và 85 hơn 7 hay hơn 6 đều rất đẹp....
    • 986 Bài viết

• 1,746 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blake_lively Xem bài viết
    cảm ơn bạn nhé cơ mà tân hợp bính, mệnh hợp nhau chỉ có cung là k hợp chán nhở, 2 cái kia k bù đc cái này ah :-ss
    Luật bù từ cho nhau thì mình ko đc biết. Cái này phải đi xem thầy giỏi ng ta tra cho bạn ạ. Mình tra cái căn bản cho bạn để nếu bạn có đi xem thầy thì còn biết tránh để thầy bịp ăn tiền như mấy đứa bạn mình.
    • 398 Bài viết

• 629 Được cảm ơn

I em là hoa bách hợp, hợp tất
    • 986 Bài viết

• 1,746 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nmytam Xem bài viết
    Tớ cũng có tìm hiểu đôi chút, những cái mà bạn liệt kê nó chính xác là lý thuyết, lý thuyết ko sai nhưng nó có sự cứng nhắc, và thực tế thường có sự điều chỉnh

Khi xem tuổi hợp hay ko sẽ phải xem Can, Chi, Cung Sinh, Cung Phi, ngày giờ sinh, phải xem người đó có sinh trọn năm hay ko (thường thì mọi người ko để ý điêu này). Tớ lấy VD: nếu 1 người sinh năm con Dê, vào tháng 3 âm lịch, nghĩa là người này được mẹ mang thai từ 6 tháng trước của năm Ngọ. Cho nên khi tính là phải có sự đan xen.

Phía trên thấy có bác nào hỏi 86 và 91: 86 là mệnh Hỏa, 91 mạng Thổ, xét theo Ngũ Hành thì Hỏa sinh Thổ, vậy tính ra bạn 86 sẽ có tình cảm dạt dào, yêu 91 nhiều hơn. Bạn sinh năm 91 quen được người sinh năm 86 này thì CV, học tập khá thuận lợi. Đó là xét sơ bộ. Còn chi tiết thì tớ chưa rảnh chia sẻ. Chỉ chém gió vài phát với chủ top thôi
    Rất cảm ơn ý kiến của 1 ng cũng thích tìm hiểu về chủ đề này. Như tớ đã nói, lập thớt này là để tìm kiếm ng nào cũng ham hố tò mò như tớ. Cái xem Sinh trọn năm như bạn là xem chuyên sâu vào tử vy số vận con ng rồi, mình ko có sách đấy. Còn bạn nói là chỉ lý thuyết cần điều chỉnh thì mình cũng có ý kiến này. Tất cả các thầy xem kể đều phải dựa vào sách để tra ra ( sách ghi chép rõ ràng như 1 công thức vậy) nên ko thể nói là có sực cứng nhắc đc, có thầy đầy đủ sách vở còn có thể tra đc ngày giờ Tử của 1 ng chính xác luôn. Nếu bạn đi xem thầy ông nào mà nói lan man chung chung nói răng phải tùy từng ng thì 100% là chẳng hiểu rõ j về Ngũ hành cả. Mỗi con ng sinh ra dựa vào giờ sinh ( sinh tự nhiên chứ ko phải chọn giờ đẹp mà chui ra đâu ạ ), ngày sinh, năm sinh là đã có 1 số phận riêng rồi. Và ko thể có chuyện thay đổi số phận đc. VD: Có ng mệnh yểu nhưng đc hỗ trợ bởi nhiều yếu tố khác thì dù ng ta có chết trẻ nhưng trc khi chết đã được hưởng phúc ở trần gian, còn những ng mệnh yểu nhưng sinh vào giờ xấu, ngày xấu thì trước khi chết cuộc sống của ng ta bần cùng bi đát.
    Còn cũng ko ai có thể xem đc tuổi nào yêu tuổi nào hơn, đó chỉ là cách giải thích hoa mỹ mà thôi, ko có thần thánh nào chỉ định ng này yêu ng kia nhiều đc. VD : 2 ng mệnh hợp nhau như Thủy và Mộc thì ng mệnh Thủy bao giờ cũng hỗ trợ, đem lại sự may mắn thuận lợi cho ng mệnh Mộc. Nếu bạn vẽ đc qui luật của Ngũ hành thì sự sinh này là 1 vòng tròn ko có điểm đứt.
    Những cái trên thớt mình ghi là phần căn bản và gốc chứ ko phải chỉ dựa vào đó để xem tuổi. Còn rất nhiều vấn đề có ghi ra chưa chắc đã nhiều ng hiểu đc nên mình chỉ ghi cái phổ thông. Mình cũng bị mất 1 quyển sách nói về cách mệnh nên rất hi vọng tìm đc ng để trao đổi
    VD: Mệnh Kim khắc Mộc. Nhưng trong mệnh mộc lại có Đại Lâm Mộc, Bình Địa Mộc, Tang Đồ Mộc, Thạch Lựu Mộc, Tòng bá Mộc, Dương Liễu Mộc. Mình có tra cho 1 cặp Ck sn 1972 Vk sn 1970 . Mệnh Kim khắc Mộc , vk là Hoa xuyên Kim , anh chồng là Tang đồ mộc 2 mệnh này tra ra chữ Tuyệt mệnh, nhưng trong sách có ghi chú nếu là mệnh Đại Lâm Mộc thì ko sao cả. Đó là phần chuyên sâu của xem tuổi hợp hay ko.
    Như mình cũng đã ngỏ ý, chủ đề này rất rộng nên sự hiểu biết của mình còn hạn hẹp, bạn nào có ý muốn trao đổi thêm mình rất sẵn lòng. Còn bạn nào muốn xem j thì hãy hiểu rõ về toppic này. Mình chỉ tìm hiểu về các tuổi hợp nhau còn xem tướng, xem tử vi mình có sách nhưng cũng ko ham tìm hiểu, rất đau đầu. Có bạn đã đi xem thầy rùi pm riêng cho mình hỏi xem đc tuổi hợp sao ko xem đc tử vy. Mình cũng xin trả lời luôn. Nói theo 1 cách nôm na những thầy mà xem đc tổng quát tất cả các mặt ( trừ 1 vài ng có số gánh được ) chỉ là xem về căn bản theo đa số giống như 1 giáo viên dạy tiểu học có thể dạy nhiều môn nhưng là các môn đặt nền móng. Còn càng lên cấp cao hơn, chuyên sâu hơn thì ng ta thường chỉ trọng tâm vào 1 phần trong xem Ngũ Hành giống như các giáo viên bộ môn vậy. VD như có ng xem chuyên về tình duyên, lương duyên; có ng chuyên xem về phong thủy ngũ hành, có ng lại xem về tướng số vận hạn,...
    ( có thể hình ảnh mình so sánh khập khiễng nhưng đó là cách theo mình là dễ hình dung ra nhất về các cách xem )
    Có nhiều thứ mà khoa học có nghiên cứu cũng ko giải thích nổi nên tin hay ko cũng do tâm linh từng ng nhưng với sự hiểu biết hạn hẹp của mình, tớ đã tra cho rất nhiều đôi, vào chữ sinh khí, phúc đức thì đôi nào sau 1 vài năm lấy nhau đều ăn nên làm ra từ chính bàn tay ; tra ra chữ Tuyệt mạng thì cũng chưa có đôi nào thoát khỏi chữ khủng khiếp đó.
    Mình rất mong tìm đc ng để có thể lý giải cho mình. Nếu là 20 chục đôi trở xuống thì tạm coi là sự trùng hợp ngẫu nhiên, nhưng con số gấo nhiều lần thế mà cũng gọi là tai nạn trùng hợp mình cũng hơi sợ.
    • 986 Bài viết

• 1,746 Được cảm ơn

đó chỉ là tuổi hợp thôi, còn lấy hay k lại là chuyện #
    bạn mình sn 91 mà lấy 1 CHÚ sn 79 này >.<
    k gì là k thể
    91 lấy 79 . Ý bạn muốn nói là cách biệt thế hệ hay là do tuổi tác có vấn đề j mà " ko j là ko thể "
    Hơn có 1 giáp cũng có j nhiều đâu :-p
    • 986 Bài viết

• 1,746 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _sq_ Xem bài viết
    Chị chủ top ơi, em sinh năm 94 thì hợp cả tuổi nào ạ? Nhanh cho em mới, em máu lắm rồi
    94 hả . CÒn nhỏ tý tính chuyện yêu đương je`
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 10,285 Bài viết

• 7,876 Được cảm ơn

82 và 89 là rất tốt đấy, Mẹ mình cũng rất ưng con dâu 89 cho anh trai mình , anh mình sinh năm 82
    • 986 Bài viết

• 1,746 Được cảm ơn

He` nàng cũng 89 hử. Tớ cũng 89 đây( đang mong gặp đc anh 82 mà chưa thấy đây ). 89 vs 82 đẹp luôn đấy.
    89 : Kỷ tỵ, Đại Lâm Mộc, cung Cấn
    82 : Nhâm Tuất, Đại Hải Thủy , cung Đoài
    + Can : Kỷ vs Nhâm b.thường
    + Chi : Tỵ vs Tuất b.thường
    + Cung : Cấn vs Đoài : phúc đức, trước sau êm ấm phát đạt
    + Mệnh : Mộc vs Thủy : 2 mệnh tương hợp, nhân duyên tiền kiếp, Gd trên thuận dưới hòa, con cái đầy đủ sống bên nhau tới già.
    CHúc 2 bạn PH nha.
    p/s : 23-3 . tuổi rắn bạn cũng sinh vào mùa xuân giống mình, đc mùa sinh đấy. Tiếc là ko biết sinh sáng hay tối thôi.
    • 986 Bài viết

• 1,746 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BunnyAki Xem bài viết
    Ec thoy cháu ko dám tin mấy thầy dỏm nữa đâu, cháu chờ chị chủ top th_19
    92 : Nhâm Thân, mệnh Kiếm phong Kim, cung Khôn khắc mệnh Phúc Đăng Hỏa , xương con Khỉ tướng tinh con Dê,
    Nam ông Tử Vi độ mạng , Nữ bà Cửu Thiên Huyền Nữ độ mạng.
    92 cực hợp 89 nè .
    • 986 Bài viết

• 1,746 Được cảm ơn

chắng đâu xa, anh chị mình cũng hợp nhau tất cả đây
    nhưng ý mình nói chung là ít người đc như thế...
    và mình chỉ có ý khuyên là k nên cầu toàn quá thôi :">
    k kén chọn còn ế đây...hừ hừ
    nếu bạn có nhã ý thì có thể nói tuổi của anh chị bạn ko ?
    Bạn cũng nên đọc lại toppic của mình, mình muốn đc trao đổi thêm vs những ng có biết về chủ đề này. Chứ thầy bói xem cũng chỉ là xem rùi nói lại cho ng ta tự quyết định, có ai dám khuyên là lấy hay ko lấy. Cũng chẳng phải cầu toàn đòi tìm tuổi giàu sang làm ăn phát đạt nhưng cũng để biết tuổi nào độc ra chữ Tuyệt mạng, Họa tai, Lục sát để ng ta còn xem xét mà tránh đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Người xưa thường nói gái hơn 2 , trai hơn 1 thì cưới cũng đẹp , mà tớ thấy ông nội kém bà 2 tuổi , hay chú tớ cũng thế , xét tuổi thì không hợp phong thủy cho lắm nhưng vẫn đầu bạc răng long , gia đình yên ấm .Mình nghĩ không nhất thiết là không hợp tuổi thì không lấy nhau . Thằng đệ mình sinh 87 mới cưới vợ 85 ,tuy biết hỏa khắc thủy nhưng vẫn lấy ,tớ thấy chỉ cần thêm vật gì vào trong nhà để giảm sự tương khắc cũng đc.
    • 791 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Mình khoái món này lắm, cảm ơn chủ top nhìu nhìu
    Mình 88 ko bít hợp với 85 ko nữa
    Cảm ơn đời sớm mai thức dậy cho ta thêm ngày mới để yêu thương
    • 986 Bài viết

• 1,746 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ltht Xem bài viết
    82 và 89 là rất tốt đấy, Mẹ mình cũng rất ưng con dâu 89 cho anh trai mình , anh mình sinh năm 82
    Chị j ơi ! Anh chị có ai chưa cho em đăng ký 1 suất vs ^^ , em 89 nè
    • 986 Bài viết

• 1,746 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xman84 Xem bài viết
    Người xưa thường nói gái hơn 2 , trai hơn 1 thì cưới cũng đẹp , mà tớ thấy ông nội kém bà 2 tuổi , hay chú tớ cũng thế , xét tuổi thì không hợp phong thủy cho lắm nhưng vẫn đầu bạc răng long , gia đình yên ấm .Mình nghĩ không nhất thiết là không hợp tuổi thì không lấy nhau . Thằng đệ mình sinh 87 mới cưới vợ 85 ,tuy biết hỏa khắc thủy nhưng vẫn lấy ,tớ thấy chỉ cần thêm vật gì vào trong nhà để giảm sự tương khắc cũng đc.
    "không nhất thiết là không hợp tuổi thì không lấy nhau" : Không phải xem để ngăn cản ng ta đến vs nhau mà xem cũng chỉ để ng trong cuộc xem xét thêm chứ có mấy ai yêu nhau rồi đi xem ko hợp mà bỏ nhau. Vs lại nếu nói ko hợp nó có nhiều mức độ, Ko hợp nhưng ko độc thì lấy nhau cũng ko sao. Ng ta chỉ chú trọng đến các tuổi kết hợp mà cực độc ra chữ tuyệt mạng hay lục sát bạn ak. Chứ cuộc sống lấy nhau ko hợp thì có thể hay xảy ra những chuyện ko may, ko đc như ý muốn thôi. Đã lấy rồi thì cứ vì nhau mà sống. Ko phải để ý chuyện xem xỏ làm j nữa.
    • 986 Bài viết

• 1,746 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giotnang23 Xem bài viết
    Mình khoái món này lắm, cảm ơn chủ top nhìu nhìu
    Mình 88 ko bít hợp với 85 ko nữa
    85 : Ất Sửu, mệnh Hải Trung kim khắc mệnh Bình địa Mộc , Cung Tốn, xương con Trâu tướng tinh con chó, Nam đc ông Quan Đế độ mạng.
    88 : Mậu Thìn, mệnh Đại Lâm Mộc khắc Đại Trạch Thổ, cung Đoài, con nhà Thanh đế trường mạng, xương con Rồng tướng tinh con Quạ, nữ đc Phật Quan Âm độ mạng.
    + Mệnh : Kim khắc Mộc ung kỵ hiềm khích, đưa đến khốn khổ về vật chất có thể sinh ly
    + Cung : Tốn vs vợ Đoài lục sát, sự nghiệp khó giữ
    + Can : Ất vs Mậu b.thường
    + Chi : Sửu vs Thìn ko vấn đề j.
    • 1,200 Bài viết

• 1,603 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglua Xem bài viết
    e là chỉ thích trai 84. hợp tuổi với e... mới đây thêm trai 85 nữa chỉ kiếm trai 84 và 85 hơn 7 hay hơn 6 đều rất đẹp....
    Anh 84 nè
    • 986 Bài viết

• 1,746 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hamachila Xem bài viết
    Anh sinh gần giữa tháng 7 dương năm 1984, "thầy" bói xinh đẹp phán cho anh một câu được hem?Anh hứa sẽ bóp chân giúp thầy, trước lúc thầy đi ngủ, giúp thầy đỡ mệt mỏi sau 1 ngày làm việc vứt vả . Mẹc xi thầy.
    Thậy ko zậy ta ? Anh xem tuổi để kiếm vợ 2 à )